[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuanvh39

Xe buýt
Một số Cụ có suy nghĩ tiêu cực về Ga quá. Em ở Đền Lừ - khu di dân-khu mở, cách Ga 2km, chẳng có bảo vệ, suốt ngày phải canh hàng xóm vứt rác, chó ỉa,trộm cướp,... mà giá giờ tầm 130tr/m2, đường lớn 200tr/m2. Để chất lượng dịch vụ Ga tốt lên, các Cụ có sẵn sàng tăng phí dịch vụ hàng tháng lên ngang tầm VIN không? Nói thật lòng là các công viên, tiêu cảnh ST3, ST4 hiện vượt quá kỳ vọng ban đầu của anh em mua nhà rồi? Các Cụ nên có cái nhìn khách quan thì sẽ bớt tiêu cực hơn. Muốn đấu tranh, nên trực diện, lên diễn đàn đâu giải quyết được việc gì.

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Một số Cụ có suy nghĩ tiêu cực về Ga quá. Em ở Đền Lừ - khu di dân-khu mở, cách Ga 2km, chẳng có bảo vệ, suốt ngày phải canh hàng xóm vứt rác, chó ỉa,trộm cướp,... mà giá giờ tầm 130tr/m2, đường lớn 200tr/m2. Để chất lượng dịch vụ Ga tốt lên, các Cụ có sẵn sàng tăng phí dịch vụ hàng tháng lên ngang tầm VIN không? Nói thật lòng là các công viên, tiêu cảnh ST3, ST4 hiện vượt quá kỳ vọng ban đầu của anh em mua nhà rồi? Các Cụ nên có cái nhìn khách quan thì sẽ bớt tiêu cực hơn. Muốn đấu tranh, nên trực diện, lên diễn đàn đâu có giải quyết được việc gì.
Về lâu dài khi các giai đoạn bàn giao nhà xong và dân về ở trên 70% thì cả khu sẽ thành lập BQT và tự thuê đơn vị quản lý vận hành, ko phụ thuộc vào CĐT như bây giờ nữa. Lúc đó ta có tiền có thể thuê Vin hoặc Savills quản lý cho hoành tráng.
Về việc cơi nới, chuồng cọp thì phải nói công bằng lỗi do cả 2 phía, BQL và cư dân. So sánh các chỗ khác cũng thế cả thôi. Parkcity do thiết kế cả 2 đầu trước sau đều là cửa vào nên ko làm lấn đằng sau kiểu Ga đc. Sang Ecopark cũng cơi nới đầy rẫy, kể cả BT. Vậy nên việc tuyên truyền ý thức và xây dựng bộ quy tắc ứng xử trong khu là cần thiết. BQL cũng cần sát việc hơn, rắn hơn với những nhà cơi nới.

NVK2011

Xe buýt
Cái gì chưa ưng thì em cứ nói thẳng để còn có hy vọng cải thiện, nhưng em vẫn kết Ga vì thiết kế xanh, sạch, đẹp và thân thiện, chuẩn bị về định cư ở ga rồi. Trên này các cụ cứ comment thoải mái. Không thích thì mua chỗ khác, HN thiếu gì khu ĐT đẹp, chỉ sợ thiếu tiền.

gocmit

Xe hơi
Một số Cụ có suy nghĩ tiêu cực về Ga quá. Em ở Đền Lừ - khu di dân-khu mở, cách Ga 2km, chẳng có bảo vệ, suốt ngày phải canh hàng xóm vứt rác, chó ỉa,trộm cướp,... mà giá giờ tầm 130tr/m2, đường lớn 200tr/m2. Để chất lượng dịch vụ Ga tốt lên, các Cụ có sẵn sàng tăng phí dịch vụ hàng tháng lên ngang tầm VIN không? Nói thật lòng là các công viên, tiêu cảnh ST3, ST4 hiện vượt quá kỳ vọng ban đầu của anh em mua nhà rồi? Các Cụ nên có cái nhìn khách quan thì sẽ bớt tiêu cực hơn. Muốn đấu tranh, nên trực diện, lên diễn đàn đâu giải quyết được việc gì.
Cụ nói thế lại chưa đúng rồi. Với bql này cụ có đóng thêm gấp 3 lần thì dịch vụ vẫn vậy thôi. Mục tiêu của họ chỉ là bán nhà xong là họ thôi. Cư dân cũng và đang đấu tranh nhiều. Ở trên này không phải là đấu tranh hay bán than. Mà cho các cụ mợ chuẩn bị mua nhà ở ga có cái nhìn đa chiều. Các cụ mà chỉ có khen và tung hứng nhau chưa chắc khách hàng họ đã tin đâu :D

poisedon

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi có nên mua chung cư khu này không ạ? Nó bị sao mà dân tình bán cutloss quá trời vậy?

Ms.Huyen

Xe tải
Ngay bây giờ tại khu Clubhouse đang chuẩn bị diễn ra chương trình trải nhiệm xanh tại dự án. Có cụ nào tham dự không ạ?

huycan_112

Xe máy
Vậy là tiền này cư dân đến mua Ga là mua đất thôi, còn mặc kệ BQL ra sao. Em sẵn sàng trả BQL ngang tầm Vin bác ạ. Kể cả thuê PMC về quản lý cũng đc.

686

Đi bộ
Thoáng đãng, mát mẻ và yên tĩnh! Một cảm giác rất resort!:)

Ms.Huyen

Xe tải
Tường ngăn cách khu ST4 với con đường 40m sắp sửa hoàn thiện

huycan_112

Xe máy
Nói thật với mợ ở mà cứ phải đấu tranh thì mệt lắm. Như cụ Hiền cũng đã bỏ ga mà đi. Cụ Đạt vẫn nhiệt huyết nhưng nhiều lúc cũng mệt mỏi. Mọi người phải đi kiếm xèng nhưng mà cứ phải thường xuyên làm việc giám sát bql. Thế còn gọi gì là khu đô thị cao cấp. E cũng có rất nhiều thông tin về sự chểnh mảng của bql và CĐT nhưng tiện nói ra ở đây.
Ps/ nhưng ở đây e thấy được nhất là phòng sales. Cung cấp thông tin kịp thời vừa đủ. Hi vọng các phòng ban khác của Ga nhìn vào đó mà học hỏi
chuẩn bác ạ, mình mua nhà về nghỉ ngơi chứ không phải mua nhà rồi đi ĐẤU TRANH, đã tốn tiền rồi lại vác thêm mệt thì quá tội...

Ms.Huyen

Xe tải

hadu

Xe tăng
Vào tay VIN thì giá tầm 200tr/m2 rồi, các cụ đứng ngoài bờ rào mà ước, k có cơ hội để kêu ca thế này đâu
Đang định nói đúng câu này:)). Mà mấy anh em cho con học Vin để ý vụ cam kết dành khu đất xây bể bơi, sân chơi, bây h biến thành toà văn phòng. Đang bàn tán trên Hội phụ huynh.

Trạng thái
Thớt đang đóng