[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mrdong123

Xe máy
Có cụ nào biết khu Edenrose ko nhỉ? Ở đó giá tầm gần 7 tỏi mà ko đẹp bằng Ga, có điều gần hơn. Cụ nào am hiểu so sánh em phát. Tạ ơn các cụ

MinhHa

Xe máy
khu này chủ đầu tư đang bị kiện đúng ko cụ nhỉ ?
e thấy ầm ĩ phết
ko biết đã giải quyết đc chưa nữa
Mình ở Botanic từ 2015.
Do chủ đầu tư có thể nói là dễ tính nhất và không dùng tiểu xảo trong tất cả các chủ đầu tư ở VN. Được cư dân đánh giá thật thà và cảm giác hơi sợ cư dân nên hay bị kiện dù sự việc bé tý. Nếu vào chủ đầu tư khác thì bị cho im lâu rồi.
Cứ mỗi lần bị kiện là chủ đầu tư lại nhượng bộ với những đòi hỏi từ cư dân, và cư dân lại có thêm tiện ích công công.
Bên ngoài thì kiện, nhưng thực tế cư dân được hưởng lợi rất nhiều. Không đâu có chủ đầu tư như vậy ạ.
Về cư dân trong Botanic thì anh em làm doanh nghiệp là chính, gần như không có quan chức hay các thành phần khác do vậy cuộc sống dễ chịu. Mọi người chia sẻ cùng nhau, đánh cờ, uống trà đàm đạo .... Và coi nhau như thân thuộc.
Vừa qua chủ đầu tư điều chỉnh qui hoạch, thực ra thì chủ trương từ trên xong rồi. XX cũng có can thiệp vụ đấu tranh này. Có thể chỉ vì nhiệm vụ giữ trật tự.... nhưng cư dân và ban đại diện đã cố gắng không để ảnh hưởng đến chính quyền sở tại.
Và chủ đầu tư cũng đã đồng ý cho xây thêm
1. Bể bơi 4 mùa ( nói nhỏ cư dân định chọn mẫu kiểu 10 bể bơi đẹp nhất TG đấy chuẩn 5 sao)
2. Nhà cộng đồng khoảng 1000m2 vừa để họp cư dân, tổ chức sự kiện hay đọc sách cho các cháu
3. Phòng tập đa năng
và các tiện ích khác
Khu vực này dùng cho cư dân khu thấp tầng, không kinh doanh dịch vụ. Trước mắt BQL vận hành lấy thu bù chi. Hy vọng mỗi nhà 300K/tháng thì dùng tẹt ga. Sau khi cư dân bầu ban quản trị xong thì chủ đầu tư bàn giao lại.
Các cụ mua sau nghiễm nhiên được hưởng mà không phải làm gì.

Thực sự mà nói Gamuda vẫn là nơi đáng sống đấy các cụ ạ.
Nhà cháu ở ban đại diện cư dân khu thấp tầng.

Có thông tin vị trí bể bơi bốn mùa phía dưới và thông tin trên fb cư dân để các cụ khỏi nghĩ nhà cháu là sale.

Mua ngay về làm hàng xóm đi các cụ. Không sau này lại tiếc.

hadu

Xe tăng
Mình ở Botanic từ 2015.
Do chủ đầu tư có thể nói là dễ tính nhất và không dùng tiểu xảo trong tất cả các chủ đầu tư ở VN. Được cư dân đánh giá thật thà và cảm giác hơi sợ cư dân nên hay bị kiện dù sự việc bé tý. Nếu vào chủ đầu tư khác thì bị cho im lâu rồi.
Cứ mỗi lần bị kiện là chủ đầu tư lại nhượng bộ với những đòi hỏi từ cư dân, và cư dân lại có thêm tiện ích công công.
Bên ngoài thì kiện, nhưng thực tế cư dân được hưởng lợi rất nhiều. Không đâu có chủ đầu tư như vậy ạ.
Về cư dân trong Botanic thì anh em làm doanh nghiệp là chính, gần như không có quan chức hay các thành phần khác do vậy cuộc sống dễ chịu. Mọi người chia sẻ cùng nhau, đánh cờ, uống trà đàm đạo .... Và coi nhau như thân thuộc.
Vừa qua chủ đầu tư điều chỉnh qui hoạch, thực ra thì chủ trương từ trên xong rồi. XX cũng có can thiệp vụ đấu tranh này. Có thể chỉ vì nhiệm vụ giữ trật tự.... nhưng cư dân và ban đại diện đã cố gắng không để ảnh hưởng đến chính quyền sở tại.
1. Bể bơi 4 mùa ( nói nhỏ cư dân định chọn mẫu kiểu 10 bể bơi đẹp nhất TG đấy chuẩn 5 sao)
2. Nhà cộng đồng khoảng 1000m2 vừa để họp cư dân, tổ chức sự kiện hay đọc sách cho các cháu
3. Phòng tập đa năng
và các tiện ích khác
Khu vực này dùng cho cư dân khu thấp tầng, không kinh doanh dịch vụ. Trước mắt BQL vận hành lấy thu bù chi. Hy vọng mỗi nhà 300K/tháng thì dùng tẹt ga. Sau khi cư dân bầu ban quản trị xong thì chủ đầu tư bàn giao lại.

Có thông tin vị trí bể bơi bốn mùa phía dưới và thông tin trên fb cư dân để các cụ khỏi nghĩ nhà cháu là sale.

View attachment 1481079
View attachment 1481066

View attachment 1481045
Cụ cứ nghĩa lộ hết thế này thì mấy anh em định về lại khó hơn rồi :))

MinhHa

Xe máy
Cụ cứ nghĩa lộ hết thế này thì mấy anh em định về lại khó hơn rồi :))
Những nơi khác không thấy khiếu kiện giữa chủ đầu tư và cư dân thì có hai khả năng.

1. Nơi đó thực sự tốt, đáp ứng ngoài mong đợi cho tất cả mọi cư dân. Như vậy không có Ngon và bổ, rẻ.
2. Nơi đó cư dân không được lên tiếng hay bị bắt buộc phải im tiếng. Rất tiếc lại đa số như vậy.

Gamuda có cả 2 mục trên, vậy các cụ còn mong gì nữa.
Sai thì sửa cho tốt lên là hiển nhiên và được khuyến khích, ủng hộ.

Riêng khoản xây dựng giai đoạn đầu ( khu Botanic, khu khác nhà cháu k nắm rõ) thì gần như không cư dân nào chê được chất lượng xây dựng.
Ga đổ sàn tầng 1 dày 15cm cả sàn luôn. Nó không bị nồm khi vào mùa nồm. và về hơn 3 năm không có hiện tượng nứt.... Thế là ổn như mình tự làm cẩn thận rồi.

atu_2601

Xe đạp
Mình ở Botanic từ 2015.
3. Phòng tập đa năng
và các tiện ích khác

View attachment 1481079
View attachment 1481066
View attachment 1481045
Cụ Minh Hà là cư dân tiêu biểu, thành viên của Ban đại diện bảo vệ quyền lợi cho các cư dân thấp tầng ở Gamuda. Xin cảm ơn cụ và các a/c trong Ban đại diện đã cố gắng để đấu tranh yêu cầu Chủ đầu tư Gamuda tăng thêm tiện ích cho cư dân Gamuda.

hadu

Xe tăng
Những nơi khác không thấy khiếu kiện giữa chủ đầu tư và cư dân thì có hai khả năng.

1. Nơi đó thực sự tốt, đáp ứng ngoài mong đợi cho tất cả mọi cư dân. Như vậy không có Ngon và bổ, rẻ.
2. Nơi đó cư dân không được lên tiếng hay bị bắt buộc phải im tiếng. Rất tiếc lại đa số như vậy.

Riêng khoản xây dựng giai đoạn đầu ( khu Botanic, khu khác nhà cháu k nắm rõ) thì gần như không cư dân nào chê được chất lượng xây dựng.
Ga đổ sàn tầng 1 dày 15cm cả sàn luôn. Nó không bị nồm khi vào mùa nồm. và về hơn 3 năm không có hiện tượng nứt.... Thế là ổn như mình tự làm cẩn thận rồi.
Trưởng lão phát biểu như vậy thì còn gì phải lăn tăn nữa.

tronbo

Xe hơi

Cư dân thật may mắn có trưởng lão có tâm như vậy. Cám ơn bác ! Em về từ năm 2014 & khẳng định những điều bác nói là chuẩn không cần chỉnh !

HungZoo

Xe đạp
Thất vọng toàn tập với BQL, và một số nhà dân. Khu chuồng cọp ngay lối đi vào SD44.

MinhHa

Xe máy
Thất vọng toàn tập với BQL, và một số nhà dân. Khu chuồng cọp ngay lối đi vào SD44.

Ở đâu cũng có cụ như vậy chứ k riêng gì gamuda. Hiện các công trình xd đang bị dừng thi công.
Do là chủ đầu tư nước ngoài, lại lành tính nên một số cư dân được đằng chân, lân đằng đầu.
Đã mua về đây mong các cụ bớt chút lợi ích cá nhân để cùng nhau xây dựng Gamuda thành quê hương thứ hai của mình.
Nếu không, các cụ cũng đừng làm ảnh hưởng đến tâm huyết và cống hiến của bao cư dân nơi đây.
Dù sao đã về sống ở đây thì cũng là hàng xóm. Mình có thể chọn nhiều thứ, song hàng xóm thì lại rất khó chọn. Do vậy nếu các cụ định mua về đây thì chúng ta trước là vì mình, sau là vì cộng đồng cư dân nơi đây.

Hình ảnh này là cư dân đưa lên facebook cá nhân và gửi cho BQL để xử lý. Như vậy là thông tin tự do, không bị gỡ bài, xóa bài hay report. các cụ phải mừng mới đúng chứ.

Đây là một đoạn email gửi BQL từ cư dân.

GeminiQuyet

Đi bộ
Nhà này chắc sợ trộm . Kín phết

T.arc

Xe tải
Cụ inbox e xin số căn + diện tích nhé. Thank cụ
Chào các bác, chả là bà chị em có căn góc liền kề ở đường 3.1 ở đây. Căn này bà ấy làm nội thất đầy đủ vì định ở đây. Nội thất đầy đủ như chống trộm, điều hòa tổng, hệ thống bếp, thiết bị vệ sinh cao cấp, bồn tắm, vòi hoa sen. Đặc biệt là làm thêm cái bể bơi to uỳnh ra. Nhưng đợt bà ấy vào Sài Gòn ở cái Vinhomes Central Park được view sông sướng quá thế là về chuyển luôn đi mua chung cư ở. Thêm cả cái vụ bitcoin nữa nên tài chính cũng hơi khó khăn nên muốn bán luôn căn này. Tính cả tiền làm nội thất thì bán lỗ hơn 2 tỷ, thu về 13.5 tỷ, không biết có bác nào muốn xử em nó không ạ??

Ipman

Xe đạp
Chào các bác, chả là bà chị em có căn góc liền kề ở đường 3.1 ở đây. Căn này bà ấy làm nội thất đầy đủ vì định ở đây. Nội thất đầy đủ như chống trộm, điều hòa tổng, hệ thống bếp, thiết bị vệ sinh cao cấp, bồn tắm, vòi hoa sen. Đặc biệt là làm thêm cái bể bơi to uỳnh ra. Nhưng đợt bà ấy vào Sài Gòn ở cái Vinhomes Central Park được view sông sướng quá thế là về chuyển luôn đi mua chung cư ở. Thêm cả cái vụ bitcoin nữa nên tài chính cũng hơi khó khăn nên muốn bán luôn căn này. Tính cả tiền làm nội thất thì bán lỗ hơn 2 tỷ, thu về 13.5 tỷ, không biết có bác nào muốn xử em nó không ạ??
Cụ inbox em số căn và diện tích. Tks cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng