[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

hahaha111

Xe máy
Không có gì là tuyệt đối nhưng đầy khu đô thị mở hay cư dân cũ xe vứt ngoài đường cả ngày có sao đâu. Dù sao Gamuda là đô thị đóng nên bt xe gia đình hay bạn bè chẳng có lí do gì để vứt ở ngoài nhỉ. Để ở trong thì về cơ bản là vô tư, ko biết Gamuda có hệ thống camera ở hàng rào và các đường nội bộ cụ ơi ?
Theo e hiểu chắc là chưa có hệ thống camera quanh khu chung cư đâu (trong khu LK thì không cần vì bảo vệ khắp nơi rồi). Nhưng hầu như các shop house mỗi nhà kiểu gì sẽ phải có 1 cái để phòng ngừa. Mấy vụ trộm này ở shophouse đều có clip camera quay lại mà. Còn nếu để xe ở chỗ như bác trong ảnh nói thì chịu rồi :))) Mà em thấy trộm gương cũng hay, cho mấy ông hay đỗ bừa phải chịu. Nếu dân mình chịu tuân thủ quy định đỗ xe ở những chỗ được phép đỗ và có gửi xe thì cứ nã BQL hoặc chỗ trông xe đó có sao đâu. Còn mấy bác cứ thấy đường rộng với đường đẹp rồi để xe linh tinh thì quá xứng đáng bị vặt :)))

tung1311 .

Xe điện
Theo e hiểu chắc là chưa có hệ thống camera quanh khu chung cư đâu (trong khu LK thì không cần vì bảo vệ khắp nơi rồi). Nhưng hầu như các shop house mỗi nhà kiểu gì sẽ phải có 1 cái để phòng ngừa. Mấy vụ trộm này ở shophouse đều có clip camera quay lại mà. Còn nếu để xe ở chỗ như bác trong ảnh nói thì chịu rồi :))) Mà em thấy trộm gương cũng hay, cho mấy ông hay đỗ bừa phải chịu. Nếu dân mình chịu tuân thủ quy định đỗ xe ở những chỗ được phép đỗ và có gửi xe thì cứ nã BQL hoặc chỗ trông xe đó có sao đâu. Còn mấy bác cứ thấy đường rộng với đường đẹp rồi để xe linh tinh thì quá xứng đáng bị vặt :)))
Trong nội khu LK và khu vực công cộng của tòa nhà e nghĩ cần có camera, bảo vệ cũng có giới hạn chứ làm sao mà đi tuần đc liên tục, việc trèo rào là quá dễ dàng.

Ms.Huyen

Xe tải
Trong nội khu liền kề, biệt thự và khu chung cư đều có camera hết các cụ ạ.

Future2135

Xe tải
Xe này để trong khu vực biệt thự liền kề nếu bị tình trạng này thì trách nhiệm thuộc về phía bảo vệ, còn nếu để ngoài đường không liên quan gì khu bên trong thì mất là do khách, cái đó không quản lý được đâu cụ, theo như bức ảnh thì có lẽ để xe ngoài đường phía bên ngoài trường SIS
Đợt trc trong botanic đến mer vs landrr còn bị vặt gương cơ mà cụ:3

Lamborghini 1985

Xe tăng
Đợt trc trong botanic đến mer vs landrr còn bị vặt gương cơ mà cụ:3
Đó là câu chuyện của ngày trước, và chủ đầu tư đã khắc phục cũng như làm đường mới, tăng cường bảo vệ rất kịp thời cụ ạ. Và đó chỉ là câu chuyện của quá khứ, chủ đầu tư đã khắc phục rất tốt, nếu chủ đầu tư không khắc phục được mới đáng để nói cụ ạ :)

nvhai1999

Xe hơi
Cụ muốn CĐT chịu trách nhiệm thì mua trong khu LK nhé cụ. Khu ngoài này gần như là public rồi nên sao bắt người ta chịu trách nhiệm được ^^
Hỏi khí không phải, cụ làm cư dân của Ga được bao lâu rồi?

Ms.Huyen

Xe tải

Future2135

Xe tải
Đó là câu chuyện của ngày trước, và chủ đầu tư đã khắc phục cũng như làm đường mới, tăng cường bảo vệ rất kịp thời cụ ạ. Và đó chỉ là câu chuyện của quá khứ, chủ đầu tư đã khắc phục rất tốt, nếu chủ đầu tư không khắc phục được mới đáng để nói cụ ạ :)
Nhưng thực sự là e cũng thấy an ninh ở bên ngoài khu chung cư nếu để tình trạng ô tô bị mất gương thế cũng ko ổn cụ ạ. Vì cạnh chung cư còn có shophouse. Mà giá trị của shophouse còn cao hơn cả giá liền kề. Dù thế nào cũng là thuộc đất quản lý của kdt cụ ạ. Ko thể nói là ko thuộc khu liền kề hay biệt thự thì an ninh ko tốt bằng dc cụ ạ. Ở bên vinhomes hay ecopark. Các khu vực mở như chung cư hay shophouse xe vẫn đỗ ầm ầm mà cdt vẫn phải đảm bảo an ninh cụ ạ. Ở ecopark giai đoạn 1 ngày xưa cdt còn khuyến khích dân cư để xe ở lòng đường để tăng sự nhộn nhịp đó cụ ạ

hahaha111

Xe máy
Nhưng thực sự là e cũng thấy an ninh ở bên ngoài khu chung cư nếu để tình trạng ô tô bị mất gương thế cũng ko ổn cụ ạ. Vì cạnh chung cư còn có shophouse. Mà giá trị của shophouse còn cao hơn cả giá liền kề. Dù thế nào cũng là thuộc đất quản lý của kdt cụ ạ. Ko thể nói là ko thuộc khu liền kề hay biệt thự thì an ninh ko tốt bằng dc cụ ạ. Ở bên vinhomes hay ecopark. Các khu vực mở như chung cư hay shophouse xe vẫn đỗ ầm ầm mà cdt vẫn phải đảm bảo an ninh cụ ạ. Ở ecopark giai đoạn 1 ngày xưa cdt còn khuyến khích dân cư để xe ở lòng đường để tăng sự nhộn nhịp đó cụ ạ
Em đồng ý với cụ là tình trạng để oto mất gương là không ổn và cũng đồng ý nên cải thiện an ninh hơn. Tuy nhiên cụ so shophouse với liền kề là không đúng vì giá trị nó không nói lên điều gì. Cụ mua shophouse, đương nhiên giá sẽ cao vì nó còn có giá trị thương mại, cụ muốn mở cửa hàng hay cho thuê thoải mái. Còn khu liền kề, biệt thự là cho những người muốn không gian yên tĩnh, hưởng thụ và đảm bảo an toàn hơn. 2 khu mà an ninh như nhau thì không ai ngu gì đi mua LK vs biệt thự cả cụ ạ.

Chỗ chống ồn e công nhận là hồi xưa đi mua e cũng ko nghĩ là ồn vậy, về ở mới thấy (ý là ồn quá so với mình nghĩ). Nhưng cũng 4 tháng rồi nên cũng quen.
Chỗ biện pháp làm chống ồn e nghĩ khó vì đường VDD3 là nhà nuoc, ko phải ô muốn lắp là đc, chắc nó liên quan đến mỹ quan nữa
Em cũng tính mua ở đây mà đang đắn đo khoản ồn, quay vào trong của tòa two lại nóng vỡ đầu.
Hôm trước đặt căn 89m2 the two mà mua hụt. hơi tiếc

Hatinhnghean

Xe máy
Ko
Trong nội khu liền kề, biệt thự và khu chung cư đều có camera hết các cụ ạ.
Mợ cho mình hỏi chút TT:
- Hôm qua đi đường mương về Ga: Thấy máy móc đang làm gì chỗ đầu mương đó nhỉ, chỗ hiện đang để rửa xe, quây tôn.
- Zen về ở thì có khả năng có thêm vinmart ko ạ, hay mỗi two là đủ nhỉ

hadu

Xe tăng
Vậy là sắp tới sẽ thông đường 40m mới với ngõ 885 Tam Trinh. Đi vào Ga sẽ đỡ vất vả hơn 1 chút.

GeminiQuyet

Đi bộ
Em luôn mong có những chia sẻ của bác trên này, thank bác Hadu đã chia sẽ thông tin,

Em có đọc thì cho phép đấu nối giữa gamuda vs gelexia là nối đoạn đường bao ngay cạnh SL03 hay đoạn nào ạ ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng