[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

SW1.5

Xe buýt
Mua để ở thì ổn rồi, còn nếu cụ định mua để đầu tư tại thơi điểm này cũng tốt, do hạ tầng chưa hoàn thiện hẳn nên giá sẽ mềm hơn, nếu hạ tầng đầy đủ giá sẽ lên cao hết mức lúc đấy đầu tư hiệu quả sẽ thấp, theo e dự kiến hạ tầng ổn sẽ trong 1-2 năm tới thôi, do thị trương BDS ấm lên sẽ kích thích các ô chủ DA có đất nhiều “ap lưc” vơi chính quyền đẩy nhanh quá trình hoàn thiện CSHT.
Vưng, cũng hy vọng là nhiệm kỳ mới vs dàn Lãnh đạo mới lên của Quận Hoàng mai sẽ máu lửa và thúc đẩy nhanh vụ đầu tư hoàn thiện hạ tầng cơ sở để dân đc hưởng thui Cụ nhỉ! 😎

Tran Minh Hien

Xe hơi
Đây cụ ơi, đi 1 đoàn rất hoành tráng đến nhưng có mỗi 1 ông luật sư, không có giâý tờ ủy quyền (việc làm trái pháp luật nên bố ông nào dám kí), không có mục đích rõ ràng, không xuất trình giấy tờ cá nhân, đến xong thấy sai định trốn đi, mọi người phải giữ lại, mời vào nhà lập biên bản, phải mời cả CA xuống can thiệp để đối tượng không bỏ trốn :D

Ga thế này thì nhục quá nhỉ. Làm ăn sai lè mà lại dở trò du côn.

hahaha111

Xe máy
Tháng 10 này không rõ có vận hành cái Club thứ 2 này không các cụ nhỉ. Gamuda cũng là ít các khu đô thị có cả Clubhouse trong nhà và ngoài
E cũng đang hóng quá mà chả thấy động tĩnh gì. Ai có thông tin update với

hadu

Xe tăng
Tháng 10 này không rõ có vận hành cái Club thứ 2 này không các cụ nhỉ. Gamuda cũng là ít các khu đô thị có cả Clubhouse trong nhà và ngoài
Đang chờ làm thủ tục PCCC. Chắc cũng mất 2 tháng nữa, qua đầu 2021 là vận hành được.

hoangvanlam1980

Đi bộ
Ga thế này thì nhục quá nhỉ. Làm ăn sai lè mà lại dở trò du côn.
Ga hiền chán cụ ạ chả có mà dám du côn đâu, phải nói là Ga xứng đáng nhận phiếu bé ngoan vì dân bảo gì nghe nấy, nhiều cư dân cứ được voi đòi 2 bà trưng.
Mà sao không ai trách cứ gì đơn vị bán hàng bên Cenland nhỉ, nhân viên Cen tư vấn láo, tư vấn sai hết cho khách, tư vấn ST5 làm shophouse, sai diện tích sàn, khách cũng cả tin vào bên đơn vị tư vấn hợp đồng mua cái nhà chục tỷ ko thèm đọc giờ kiện với chả cáo, tự dưng hạ thấp giá trị khu mình xuống. Tôi đến ạ mấy bà cư dân chống đối,

hathai1977

Xe máy
Chờ xem cái kết thôi chứ phải giấy trắng mực đen thì mới là kết quả cuối cùng. Còn kiện hay ko thì tuỳ theo sức chịu đựng và tính toán thiệt hơn của mỗi bên. Nếu Ga hay cư dân ST5 kiện thì đều có cái lý của mình. Mềm nắn, rắn buông thôi chứ cùn quá thì chơi tất tay chứ ai chịu nhún mãi đc. Các bác ST5 đúng cả sao ko làm tới cùng đi mà cứ lừng khừng mãi thế? Đừng chờ họ quỳ xuống xin mình mà đưa ra toà luôn đi cho minh bạch.

Chỉnh sửa cuối:

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đứa em em, có 1.5 tỏi, có căn nào đẹp ở the one không các cụ ơi?

bexuanmai2015

Đi bộ
khu này có căn nào tầm 2 tỷ trở xuống mà cho trả góp không ạ?

tieudaovnt

Xe tăng
trong hợp đồng chắc chắn có điều khoản chấm dứt hợp đồng, nó thu nhà nó đền tiền có gì là sai đâu nhỉ, khi mà người mua không ưng ý sản phẩm. Mà đã không thích thì giải tán chứ ôm làm gì cho mệt, em cũng không hiểu, nó trả tiền kèm lãi suất chắc vẫn lời hơn giá nhà hiện tại chứ nhỉ.

A Quang Minh

Xe tăng
trong hợp đồng chắc chắn có điều khoản chấm dứt hợp đồng, nó thu nhà nó đền tiền có gì là sai đâu nhỉ, khi mà người mua không ưng ý sản phẩm. Mà đã không thích thì giải tán chứ ôm làm gì cho mệt, em cũng không hiểu, nó trả tiền kèm lãi suất chắc vẫn lời hơn giá nhà hiện tại chứ nhỉ.
Có chứ mợ, hợp đồng kinh tế nào cũng có và tuân thủ Pháp luật VN mà. Cứ bên nào vi phạm thì phạt 15% thôi

tung1311 .

Xe điện
Mình rất mong được xem kèo cuối ntn. Để xem bên nào sẽ mất 💵
Em nghĩ là cụ và nhiều người khác đang tư duy sai sự việc thôi. Ở đây ko có ai mất và ai được cả. CĐT bán 1 sp với giá tiền họ đưa ra, có đầy đủ mô tả, hợp đồng, điều lệ thương mai, qui hoạch đi kèm. Giờ sản phẩm nó chưa đúng hay chưa đầy đủ thì họ khắc phục hoặc đền bù cho người mua thông qua các hình thức thỏa thuận.
Cư dân không được gì và CĐT cũng chả mất gì cụ nhé.

tung1311 .

Xe điện
Còn tất nhiên nếu CĐT tìm cách trốn tránh, dịch vụ sau bán hàng không tốt thì tự họ làm hỏng hình ảnh của họ, làm mất úy tín của họ thì nó là việc của CĐT họ tự cân nhắc và tự quyết. Cư dân không quan tâm và cũng không có khả năng thay đổi hình ảnh của họ trong mắt những người đã mua nhà và có thể mua nhà trong tương lai.

hathai1977

Xe máy
Em nghĩ là cụ và nhiều người khác đang tư duy sai sự việc thôi. Ở đây ko có ai mất và ai được cả. CĐT bán 1 sp với giá tiền họ đưa ra, có đầy đủ mô tả, hợp đồng, điều lệ thương mai, qui hoạch đi kèm. Giờ sản phẩm nó chưa đúng hay chưa đầy đủ thì họ khắc phục hoặc đền bù cho người mua thông qua các hình thức thỏa thuận.
Cư dân không được gì và CĐT cũng chả mất gì cụ nhé.
Cụ nói thế nào ấy chứ. Sai thì phải đền bù thì ko mất tiền ah? Có tranh chấp thì phải có sai có đúng chứ. Kiểu gì chẳng có bên phải mất tiền. Cái mình muốn là mọi việc nhanh kết thúc thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tung1311 .

Xe điện
Cụ nói thế nào ấy chứ. Sai thì phải đền bù thì ko mất tiền ah? Có tranh chấp thì phải có sai có đúng chứ. Kiểu gì chẳng có bên phải mất tiền. Cái mình muốn là mọi việc nhanh kết thúc thôi.
Cụ suy nghĩ chưa kĩ nên chưa hiểu vấn đề thôi, em lấy ví dụ CĐT bán nhà định mức 230m2 nhưng giờ chỉ có 210m2 thôi thì họ trả lại phần tiền tương ứng hoặc xây sửa thế nào cho nó đủ rồi bàn giao, em chả thấy họ mất cái gì cả, tiền vẫn thu đủ tương ứng phần giá trị họ bán cho KH.
1 ví dụ khác, họ bán cái nhà kèm theo cái đường nằm trong qui hoạch của dự án, họ đã thu đủ tiền rồi, giờ họ không làm hay không làm được nữa thì họ tìm cái khác để bù vào phần giá trị bị ảnh hưởng tương ứng thôi, chứ chả lẽ thu đủ cả, cư dân cũng chả được lợi lộc gì.

hahaha111

Xe máy
Cụ suy nghĩ chưa kĩ nên chưa hiểu vấn đề thôi, em lấy ví dụ CĐT bán nhà định mức 230m2 nhưng giờ chỉ có 210m2 thôi thì họ trả lại phần tiền tương ứng hoặc xây sửa thế nào cho nó đủ rồi bàn giao, em chả thấy họ mất cái gì cả, tiền vẫn thu đủ tương ứng phần giá trị họ bán cho KH.
1 ví dụ khác, họ bán cái nhà kèm theo cái đường nằm trong qui hoạch của dự án, họ đã thu đủ tiền rồi, giờ họ không làm hay không làm được nữa thì họ tìm cái khác để bù vào phần giá trị bị ảnh hưởng tương ứng thôi, chứ chả lẽ thu đủ cả, cư dân cũng chả được lợi lộc gì.
Cái ví dụ trên của cụ, cụ có chắc là cụ đồng ý với p/a bù như vậy ko? Nếu cụ đồng ý thì bọn Ga nó chả làm vội. Vấn đề là các cụ lại đòi đền bù thêm thì đương nhiên sẽ có người thằng người thua. Ví dụ dưới thì tuỳ xem Ga nó có thực là có nghĩa vụ xây dựng các đường bao quanh đó ko. Nếu thực sự phải làm thì nó sẽ ăn vào cost của bọn đấy thì đương nhiên nó bất lợi. E thấy 2 cái ví dụ của cụ chả lquan gì cả. Rõ ràng đã kiện cáo thì đg nhiên có ng đúng, ng sai, người đc, người mất... e ko hiểu ý cụ lắm

hathai1977

Xe máy
Cứ cho là Ga sai thì xây thêm 20m2 hay đền tiền cho các cụ ko p là tiền ah? Ko phải là Ga sai ah?
Cái đường kèm theo thì e chịu vì e chưa bg đc xem quy hoạch gốc cũng như những qđ giao đất và hạ tầng kèm theo ntn nên e ko bàn. Nếu vui vẻ ngồi đc v nhau thì đã ko lâu đến tận bg nên kiểu gì cũng p có cái kết chứ😆

Trạng thái
Thớt đang đóng