[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bibep

Xe tải
Ga dạo này hot thế các bác nhỉ? Mình tìm mua căn góc ST4 mãi không được, giờ tìm căn tiêu chuẩn mua cho người nhà cũng không có ai bán.
Bác cứ mạnh dạn tất tay đi là có người bán ngay ấy mà

laixeviet

Xe tải
Đường vào bé xung quanh toàn khu ổ chuột đường tam trinh đến mùa quýt mà em thấy giá nó cứ ảo ảo. Hạ tầng nội khu hơi lộn xộn

Troy

Xe tải
Đường vào bé xung quanh toàn khu ổ chuột đường tam trinh đến mùa quýt mà em thấy giá nó cứ ảo ảo. Hạ tầng nội khu hơi lộn xộn
Cổng chính từ VĐ3 vào không bé & cũng không có nhà ổ chuột ổ gà gì đâu cụ. Giá này còn rất rẻ nên hiện nhiều người tìm mua mà không có hàng.

Tam Trinh mà động máy xúc máy đào thì Ga lên 150 ngay, em thật.

Được gửi từ iPhone - Otofun

hathai1977

Xe máy
Cổng chính từ VĐ3 vào không bé & cũng không có nhà ổ chuột ổ gà gì đâu cụ. Giá này còn rất rẻ nên hiện nhiều người tìm mua mà không có hàng.

Tam Trinh mà động máy xúc máy đào thì Ga lên 150 ngay, em thật.

E chỉ mong con đường từ Ga lên Time city thông là tuyệt vời rồi nhưng chắc còn xa xôi lắm vì mấy thằng CĐT kia xí đất để đấy chứ chẳng thấy làm.

Troy

Xe tải
Chỗ đó hình như Tân Hoàng Minh. Bên đó nó làm thì ngoài đường chạy sang Vĩnh Hoàng & Lĩnh Nam cũng sẽ có đường chạy dọc bên ngoài tường bao của đường 3.9 vào cổng 4.

Hiện tại cũng chưa thấy gì nhưng chỗ đó làm lên nữa thì Ga càng có giá. Giờ chỉ biết giữ vững niềm tin thôi các cụ nhể

Chỉnh sửa cuối:

Bibep

Xe tải
- Cụ nhận xét chuẩn đó. Hạ tầng giao thông, hạ tầng xã hội là những thứ rất quan trọng đối với bđs. Ga nội khu rất đẹp nhưng xung quanh thì giao thông kém, Tam Trinh chỉ đáng gọi là đường làng nếu so với đường trục chính các quận khác. Dân cư xung quanh thì là khu dân cư cũ, làng xã Yên Sở, dân trí thấp.
- Ga đi từ Tam Trinh vào thì chưa có đường to. Lần gần nhất em vào nhà ông a họ trong Gamuda thì là đi qua ngõ 885, khá bé. Đi từ vđ 3 vào thì đường to nhưng phải xuống tận nút Lĩnh Nam quay đầu, cảnh quan nhìn chung là còn chậm phát triển, chưa đô thị hóa nhiều. Bây giờ cần đường Tam Trinh và đường Minh Khai-VT-Yên Duyên thì Ga mới cất cánh được.
Nếu làm mấy thứ đó rồi thì các bác (tiền vừa) chưa vào làm gì có cơ hội? Nó lại tính theo giá bờ Hồ, đường lớn... điển hình như khu Tây hồ Tây nhà em, 2017 liền kề giá 60~70 lạy lục chẳng ai mua, giờ 200 ~ 220 rồi mà chả ai bán

tasx

Xe tăng
Nói ảo ảo là hơi cảm tính Cụ ạ. Cụ thử thay đổi mục tiêu tìm các hướng khác xem và so sánh.

Nếu làm mấy thứ đó rồi thì các bác (tiền vừa) chưa vào làm gì có cơ hội? Nó lại tính theo giá bờ Hồ, đường lớn... điển hình như khu Tây hồ Tây nhà em, 2017 liền kề giá 60~70 lạy lục chẳng ai mua, giờ 200 ~ 220 rồi mà chả ai bán
Tầm 2017 giá Ga cũng như khu Cụ đấy: 60~70.
Người nhà em là một trong những cư dân thấp tầng đầu tiên. Lúc chưa đến 60, em vào chơi, 02 bên đường còn đầy cỏ dại - chê ỏng chê eo. Hạ tầng Ga chưa có đột biến mà theo kiểu tốt dần lên, nên có cơ hội cho người mua ở. Khi hạ tầng nó tốt đến một mức nhất định, thì số người muốn bán nó sẽ càng ít đi. Sau đấy giá có lên nữa thì cũng chẳng có giao dịch mấy, cơ hội mua càng khó hơn.

Chỉnh sửa cuối:

autoGA12A

Xe hơi
Chỗ đó hình như Tân Hoàng Minh. Bên đó nó làm thì ngoài đường chạy sang Vĩnh Hoàng & Lĩnh Nam cũng sẽ có đường chạy dọc bên ngoài tường bao của 3.9 vào cổng 4.

Hiện tại cũng chưa thấy gì nhưng chỗ đó làm lên nữa thì Ga càng có giá. Giờ chỉ biết giữ vững niềm tin thôi các cụ nhể

Hôm trước một bác bảo em Vin đang đàm phán mua lại, hy vọng xong sớm

Troy

Xe tải
Hôm trước một bác bảo em Vin đang đàm phán mua lại, hy vọng xong sớm
Vin mà mua lại chỗ đấy thì em chả dám nghĩ đến giá Ga nữa.

Mà cũng mong Vin nó mua vào cho Hoàng Mai lên quận cái, cứ để cái huyện ngay sát cụ rùa lâu quá rồi.

chuyengiaxe

Xe máy
Nói ảo ảo là hơi cảm tính Cụ ạ. Cụ thử thay đổi mục tiêu tìm các hướng khác xem và so sánh.

Tầm 2017 giá Ga cũng như khu Cụ đấy: 60~70.
Người nhà em là một trong những cư dân thấp tầng đầu tiên. Lúc chưa đến 60, em vào chơi, 02 bên đường còn đầy cỏ dại - chê ỏng chê eo. Hạ tầng Ga chưa có đột biến mà theo kiểu tốt dần lên, nên có cơ hội cho người mua ở. Khi hạ tầng nó tốt đến một mức nhất định, thì số người muốn bán nó sẽ càng ít đi. Sau đấy giá có lên nữa thì cũng chẳng có giao dịch mấy, cơ hội mua càng khó hơn.
Cái hay của Ga là thế, cứ tốt dần lên và đến giờ thì có thể nói là vượt khá nhiều khu đô thị khác (kể cả Vin một số khu), cụ nào vào Ga 3 năm trước (chứ không phải nói 5-7 năm trước) với giờ thì khác biệt một trời một vực. Các cụ cứ nói đường xá, cái đó quan trọng nhưng đi lại vẫn OK mà 727 sắp tới sẽ là lối vào chính từ Tam Trinh, cái em quan tâm là nội khu ổn hay không, không gian thế nào, tiện nghi sinh hoạt ra sao, xét các yếu tố đó em thấy Ga rất ổn. Cụ nào không chốt ở Ga trước đây giờ đã tiếc hùi hụi, vì với số tiền đó giờ phải đi xa hơn và không được hưởng môi trường như Ga

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cái hay của Ga là thế, cứ tốt dần lên và đến giờ thì có thể nói là vượt khá nhiều khu đô thị khác (kể cả Vin một số khu), cụ nào vào Ga 3 năm trước (chứ không phải nói 5-7 năm trước) với giờ thì khác biệt một trời một vực. Các cụ cứ nói đường xá, cái đó quan trọng nhưng đi lại vẫn OK mà 727 sắp tới sẽ là lối vào chính từ Tam Trinh, cái em quan tâm là nội khu ổn hay không, không gian thế nào, tiện nghi sinh hoạt ra sao, xét các yếu tố đó em thấy Ga rất ổn. Cụ nào không chốt ở Ga trước đây giờ đã tiếc hùi hụi, vì với số tiền đó giờ phải đi xa hơn và không được hưởng môi trường như Ga
Nói thật 3-4 năm trước ở Ga buồn bỏ xừ, cả khu có mỗi cái The One, tiện ích không có, công viên thì không, lúc đấy không chốt là phải.
Vả lại cùng số tiền các chỗ khác còn X2 rồi, giờ bán đi về mua lại Ga thì có làm sao? :))

autoGA12A

Xe hơi
Nói thật 3-4 năm trước ở Ga buồn bỏ xừ, cả khu có mỗi cái The One, tiện ích không có, công viên thì không, lúc đấy không chốt là phải.
Vả lại cùng số tiền các chỗ khác còn X2 rồi, giờ bán đi về mua lại Ga thì có làm sao?
Mua lại thì không còn nhiều lựa chọn đẹp như hồi đầu đâu bác

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Khu ngoại giao đoàn bác nhé;
Chắc cụ lại đọc quảng cáo CHỈ TỪ rồi. Biệt thự Ngoại Giao Đoàn rao mở bán từ năm 2016 thấp nhất đã 75-80tr/m2, mà trung bình 300-400m2/lô nhé.

hahaha111

Xe máy
Vả lại cùng số tiền các chỗ khác còn X2 rồi, giờ bán đi về mua lại Ga thì có làm sao? :))
Giá khu khác lên ko có nghĩa là cụ dễ thanh khoản được đâu ạ. Còn ở Gamuda thì mặc dù người ta để giá thấp, đố các cụ mua được đấy. Như 1 comment trc đây của cụ gì đó, có 1 số người cố tình dìm giá gamuda để người thân mua là cũng ko sai đâu

Bibep

Xe tải
Chắc cụ lại đọc quảng cáo CHỈ TỪ rồi. Biệt thự Ngoại Giao Đoàn rao mở bán từ năm 2016 thấp nhất đã 75-80tr/m2, mà trung bình 300-400m2/lô nhé.
Tranh luận làm gì bác, em giờ vẫn dân ở đấy, cũng vẫn mua nhà ở GA và có niềm tin GA sau này cũng giống khu nhà em bây giờ 😁 (cứ tự an ủi mình cho vui vậy ạ)

carmasutra

Xe hơi
Không có lẽ nhà ở Ga giờ đắt vậy. Em biết có bác bán căn liền kề botanic có 80tr/m2. Diện tích đâu gần 300m2. Nghe các cụ nói 100tr/m2 cao quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng