[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

xuan vinh

Xe máy
Các cụ cứ nhắc tới chữ "tinh hoa" liên tục thảo nào sáng dậy em ngứa *** quá. Em xin mạnh dạn nhận em là tinh hoa của gia đình em, ngoài vợ và các con đều đái ngồi thì duy chỉ có em có thể đứng mà đái đàng hoàng đc.
có Tinh hoàn là Tinh hoa rồi cụ ạ

tung1311 .

Xe điện
Em thâý trên group cư dân có vụ này

Thấy CDT Ga cư xử cũng lởm thật, đồng ý ra bản thoả thuận đền bù cho KH nhưng đến khi KH ký bản TT thì CDT giữ cả mấy bản xong bắt cư dân đóng tiền rồi mới trả

Giờ gặp mấy cư dân rắn thì đang đem ra Toà kiện

hahaha111

Xe máy
Em thâý trên group cư dân có vụ này

Thấy CDT Ga cư xử cũng lởm thật, đồng ý ra bản thoả thuận đền bù cho KH nhưng đến khi KH ký bản TT thì CDT giữ cả mấy bản xong bắt cư dân đóng tiền rồi mới trả

Giờ gặp mấy cư dân rắn thì đang đem ra Toà kiện
Thông tin 1 chiều nên e nghe biết vậy. Nhưng nchung công ty nc ngoài làm ăn ở VN khổ thật, kiểu này họ cứ rút hết về nc thì dân ta mới vui :D
Người việt thà bị cty Việt đàn áp còn hơn nhún nhường cho lũ nc ngoài, cụ nhỉ :)

tung1311 .

Xe điện
Thông tin 1 chiều nên e nghe biết vậy. Nhưng nchung công ty nc ngoài làm ăn ở VN khổ thật, kiểu này họ cứ rút hết về nc thì dân ta mới vui :D
Người việt thà bị cty Việt đàn áp còn hơn nhún nhường cho lũ nc ngoài, cụ nhỉ :)
Câu chuyện em thuật lại qua các thông tin em chứng kiến thực tế.

Nói khách quan thì em nghĩ giờ GA xách dép cho Vin về trình độ quản lý chuyên nghiệp rồi nên nếu cảm thấy đã tụt hậu thì cũng nên rút về cho thằng nào ngon ở lại :D

hathai1977

Xe máy
E muốn hỏi các cụ là tại sao 1 khu lại tồn tại 2 mức phí dịch vụ 7.700đ và 11.000đ là sao? Đây là sự vô lý ko thể chấp nhận đc.

Đào Tử Thi

Xe container
E muốn hỏi các cụ là tại sao 1 khu lại tồn tại 2 mức phí dịch vụ 7.700đ và 11.000đ là sao? Đây là sự vô lý ko thể chấp nhận đc.
Mình cho rằng giá 7.700đ là giá cũ từ ngày trước, những ai đóng 1 cục cho nhiều năm thì họ hưởng giá này. Sau này trượt giá thì chủ ĐT đẩy lên giá mới.

tung1311 .

Xe điện
Mình cho rằng giá 7.700đ là giá cũ từ ngày trước, những ai đóng 1 cục cho nhiều năm thì họ hưởng giá này. Sau này trượt giá thì chủ ĐT đẩy lên giá mới.
Để em giải thích cho
GA từ trước thu 7.7 sau đó đòi tăng lên 11 nhưng dân đánh giá chất lượng quản lý của Ga tệ, ko chịu cải thiện (đơn cử các xe ra vào khá tự do tại các chốt bảo vệ,...) nên cư dân phản đối việc tăng phí để ép Ga minh bạch tài chính, cải thiện dịch vụ
GA mới nghĩ ra 1 trò bẩn là vẫn thu 7.7 khu cũ nhưng áp 11 cho các khu mới bàn giao để sau này lấy cớ áp cho khu cũ nên cư dân khu mới tố thành lừa đảo.

hathai1977

Xe máy
Để em giải thích cho
GA từ trước thu 7.7 sau đó đòi tăng lên 11 nhưng dân đánh giá chất lượng quản lý của Ga tệ, ko chịu cải thiện (đơn cử các xe ra vào khá tự do tại các chốt bảo vệ,...) nên cư dân phản đối việc tăng phí để ép Ga minh bạch tài chính, cải thiện dịch vụ
GA mới nghĩ ra 1 trò bẩn là vẫn thu 7.7 khu cũ nhưng áp 11 cho các khu mới bàn giao để sau này lấy cớ áp cho khu cũ nên cư dân khu mới tố thành lừa đảo.
Việc này là ko thể chấp nhận đc. Cùng sd dịch vụ như nhau, cùng 1 khu mà làm trò mèo đó.

Đào Tử Thi

Xe container
Để em giải thích cho
Khu mới đã băng rôn phát nào về việc áp chỉ thị 11 này chưa cụ?

tung1311 .

Xe điện
Khu mới đã băng rôn phát nào về việc áp chỉ thị 11 này chưa cụ?
Sau cãi nhau mãi thì Ga nó cũng xuống nước. Nhưng lại muốn giữ thể diện và nó tb là hỗ trợ cư dân nghèo khó khăn do Covid nên chưa thu 11, thu 7.7 thôi :D

hathai1977

Xe máy
Sau cãi nhau mãi thì Ga nó cũng xuống nước. Nhưng lại muốn giữ thể diện và nó tb là hỗ trợ cư dân nghèo khó khăn do Covid nên chưa thu 11, thu 7.7 thôi :D
11k e cũng chẳng lăn tăn gì nhưng nó phải công bằng và đi kèm với chất lượng dịch vụ. Hy vọng xây lại 2 cổng ra vào sẽ siết chặt an ninh chứ ko thì vứt.

Đào Tử Thi

Xe container
Áp 7.7 là đúng rồi, chỉ có điều chất lượng dịch vụ có ổn không mà thôi

hahaha111

Xe máy
11k e cũng chẳng lăn tăn gì nhưng nó phải công bằng và đi kèm với chất lượng dịch vụ. Hy vọng xây lại 2 cổng ra vào sẽ siết chặt an ninh chứ ko thì vứt.
em cũng đang rất ngóng chờ cổng mới và sử dụng thẻ ra vào. Hy vọng Ga sẽ không làm e thất vọng :)

hathai1977

Xe máy
Hy vọng xe máy ra vào quẹt như chung cư. Đi bộ cũng cần thẻ như vào sảnh chung cư ấy a.
Đúng rồi bác. Cứ có thẻ thì vào, ở Ga ko có hệ thống liên lạc từ cổng tới các nhà các cụ nhỉ? Khách đến thì xác nhận qua điện thoại cũng chẳng tin tưởng đc.

tung1311 .

Xe điện
Đúng rồi bác. Cứ có thẻ thì vào, ở Ga ko có hệ thống liên lạc từ cổng tới các nhà các cụ nhỉ? Khách đến thì xác nhận qua điện thoại cũng chẳng tin tưởng đc.
Không có hệ thống liên lạc mà đang khai báo mồm, dùng cơm chạy theo với xem camera có đúng chạy vào nhà khai mồm không. Nên em ủng hộ Ga nên rút về nước để các công ty chuyên nghiệp hơn lấp chỗ trống.

hahaha111

Xe máy
Không có hệ thống liên lạc mà đang khai báo mồm, dùng cơm chạy theo với xem camera có đúng chạy vào nhà khai mồm không. Nên em ủng hộ Ga nên rút về nước để các công ty chuyên nghiệp hơn lấp chỗ trống.
Ga nó là developer chứ có phải chuyên về mảng quản lý đâu. Nó develop tốt thì cứ để nó develop, còn quản lý kém thì thay thằng khác vào làm. Tại sao ghét cả tông chị họ hàng nó làm gì cụ :) mà e thấy bọn này còn minh bạch chán, vẫn đưa báo cáo kiểm toán đầy đủ các kiểu. Tất nhiên chi tiết thì nó ko cung cấp nhưng về cơ bản mình có thể hiểu rõ hoạt động quản lý của nó. Nó đi thuê bọn bql, tất nhiên còn nhiều cái chưa giải quyết dc, nhưng cũng hiểu được vì sự phức tạp của cư dân.e thấy thay vì cứ muốn đạp đổ hết đi thì phối hợp với bọn nó làm cho khu tốt dần lên thì có hơn ko. Ai dám đảm bảo thuê bọn mới sẽ tốt hơn được. Đây e ko bênh nó nhưng ý là cũng nên thông cảm vì cái môi trg ở việt nam nó ko như nước ngoài được. Bản thân Vin cụ mà vào thấy nhiều nhà cũng phá quy hoạch mà chứ ko chuẩn đc 100% đâu. Mà thuê Vin vào quản lý thì cụ cứ xác định phí dịch vụ nó gấp đôi nhé, lúc đó lại có cụ kêu cho mà xem

Trạng thái
Thớt đang đóng