[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thúy Quỳnh

Xe máy
Thổi hay không cứ gọi điện bảo cọc luôn là biết ngay. Louis hiện giờ bán 150 rồi cụ. Nói chung ở Ga mà những căn đẹp vấn đề lại nằm ở chỗ có mua được hay không chứ không phải là bao nhiêu nữa rồi.
Em nhận thấy là có sự tăng giá đột biến vào khoảng 1-15/4, nhà em lỗi hẹn một căn vào 1/3 mua hụt, đến khoảng 10-15/4 thì nhà em mò sang định mua căn hướng nam cạnh nhà có xe rolroy hình như SD42 thì giá trước đó là 14tỷ++ mua nhà thô, nhưng khi bọn em vào đã có người đặt cọc giá cao hơn hình như là 15tỳ++, nhà em lại lỗi hẹn tiếp. Cuối cùng bạn sale tâm huyết dẫn sang một căn số 10 còn lại duy nhất ở đường nào đó quanh khu SD5 , em vào đây như ma trận không nhớ tên đường, chủ nhà cũng nói đã bán giá hơn 16 tỷ++ rồi. Tất cả những căn này lúc nhà em tìm hiểu thì giá cũng chỉ 13-14 tỷ nhà thô mà thôi. Vậy là em lỗi hẹn toàn tập từ Botanic - SD42 - SD5 cụ ạ, Chấp nhận đắt mà cũng trượt vỏ chuối, giận lắm. Mà ST5 thì còn nhiều nhưng nhà em không ưng vì lòng nhà ngắn và thiết kế không hợp lý với nhu cầu sử dụng của nhà em. Đến giờ em vẫn chưa mua nổi Gamuda vì không thấy căn nào bán, và có thì cũng không còn hợp lý nữa.

Vậy cụ cho em hỏi tại sao giá lại tăng nhanh đến chóng mặt trong vòng có khoảng 2-3 tuần như vậy? Giá tăng mạnh từ 2-3 tỷ một căn, tăng theo tuần thậm chí theo ngày chứ không phải vừa, cứ người nọ nghe người kia tăng giá thì phải.

hadu

Xe tăng
Em nhận thấy là có sự tăng giá đột biến vào khoảng 1-15/4, nhà em lỗi hẹn một căn vào 1/3 mua hụt, đến khoảng 10-15/4 thì nhà em mò sang định mua căn hướng nam cạnh nhà có xe rolroy hình như SD42 thì giá trước đó là 14tỷ++ mua nhà thô, nhưng khi bọn em vào đã có người đặt cọc giá cao hơn hình như là 15tỳ++, nhà em lại lỗi hẹn tiếp. Cuối cùng bạn sale tâm huyết dẫn sang một căn số 10 còn lại duy nhất ở đường nào đó quanh khu SD5 , em vào đây như ma trận không nhớ tên đường, chủ nhà cũng nói đã bán giá hơn 16 tỷ++ rồi. Tất cả những căn này lúc nhà em tìm hiểu thì giá cũng chỉ 13-14 tỷ nhà thô mà thôi. Vậy là em lỗi hẹn toàn tập từ Botanic - SD42 - SD5 cụ ạ, Chấp nhận đắt mà cũng trượt vỏ chuối, giận lắm. Mà ST5 thì còn nhiều nhưng nhà em không ưng vì lòng nhà ngắn và thiết kế không hợp lý với nhu cầu sử dụng của nhà em. Đến giờ em vẫn chưa mua nổi Gamuda vì không thấy căn nào bán, và có thì cũng không còn hợp lý nữa.

Vậy cụ cho em hỏi tại sao giá lại tăng nhanh đến chóng mặt trong vòng có khoảng 2-3 tuần như vậy? Giá tăng mạnh từ 2-3 tỷ một căn, tăng theo tuần thậm chí theo ngày chứ không phải vừa, cứ người nọ nghe người kia tăng giá thì phải.
Vậy mình gặp vc bạn rồi. Có qua nhà mình chơi ngắm vườn và hỏi thăm. Thực sự anh em trong nhánh SD5 đều tiếc cho vc bạn vì bạn là người mua để ở. Nếu thời điểm đó mà bạn mua được thì đến giờ chắc đang hoàn thiện về ở rồi.
Mua nhà ngoài vấn đề giá cả ra nó còn là cái duyên, vì mình biết vc bạn không phải là người căn ke đồng hào. Duyên của vc bạn với Gamuda chưa đến nên chưa mua được đấy thôi. Anw, chúc vc bạn sẽ tìm được căn ưng ý. Hy vọng sẽ là hàng xóm với nhau.

hahaha111

Xe máy
Em so sánh với bạn Louis City hàng xóm, và xa hơn chút là Ecopark, nhà em không có kinh nghiệm nên lấn cấn về giá nó tăng chóng mặt trong vòng 2 tuần, bởi lẽ trước đó căn SD5 nhà em định xuống tiền nhưng lúc quay lại thì giá lúc đầu dao động 15 tỷ đã tăng lên 18 tỷ rồi. Sao nó có thể tăng nhanh đến vậy, cuối cùng thì nhà em lỡ hẹn cả căn tiêu chuẩn SD42 và SD5. Thích cái SD42 và SD5 vì mặt tiền rộng hình như gần 7m thì phải.

Vậy cụ cho em hỏi SD5 diện tích hình như 159m2 giá 18 tỷ có phải là hợp lý không?
Tính ra mới là 113 tr/m2 cụ. Vẫn còn thấp chán nếu xét về giá khu khác cụ ơi. Luis city giá nó thì cao vô lý (e thấy nó toàn giao 130-140) tỏng khi hạ tầng bên trong ko biết thế nào, pháp lý thì không rõ ràng. Còn ecopark thì e công nhận đẹp nhưng nó lại quá xa (cũng như ocean park). Đúng là có giai đoạn Ga tăng khá nóng, nhưng các khu khác cũng tăng như vậy mà cụ. Hơn nữa mấy căn có view đẹp (+ được ăn nhờ view nhà rollroyce kia) thì giá nó cao là chuyện bthg. Tóm lại với 113tr/m2 ở nhà cụ bảo thì em thấy vẫn mua được mà

HungZoo

Xe đạp

Tăng 2-3 tỷ cũng là cao nhung chưa thấm mợ ah, em có đứa cháu mua căn SL150m2 bên Vinhomes OCP 14 tỷ tháng 2 năm nay, sau 5 tháng tức tháng 7 vừa rồi nó vừa bán 25 tỷ. Mợ làm phép so sánh thì Gamuda còn quá rẻ mà, chúc mợ sớm về làm cư dân Gamuda

tuanancie

Xe máy
Em lỗi hẹn rồi cụ ơi, người ta thổi tung cả quần áo nhà em lên rồi. :((
em cũng thấy đội sale vào cộng với nhà đầu tư, thổi loạn cả lên, cụ chưa cần gấp lắm thì cứ đợi xem thế nào, em cũng đang đợi dịp cho hợp lý

Troy

Xe tải
Tăng 2-3 tỷ cũng là cao nhung chưa thấm mợ ah, em có đứa cháu mua căn SL150m2 bên Vinhomes OCP 14 tỷ tháng 2 năm nay, sau 5 tháng tức tháng 7 vừa rồi nó vừa bán 25 tỷ. Mợ làm phép so sánh thì Gamuda còn quá rẻ mà, chúc mợ sớm về làm cư dân Gamuda
Vin OCP tăng dã man quá cụ nhỉ.

Ga thì chưa bg tăng bất hợp lí, kể cả đợt tăng mạnh sau tết cũng chỉ là điều chỉnh so với mặt bằng giá chung và phản ánh phần nào những hoàn thiện về hạ tầng xung quanh.

E nghĩ giá sẽ tiếp tục lên từ giờ đến lúc khai trương 727 đặc biệt khi nguồn cung không còn nhiều và Louis đang bán cao hơn Ga vài chục %

Được gửi từ iPhone - Otofun

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Các cụ có thông tin làm cái ngõ 727 kéo dài ra đường vành đai và mở luôn cái cổng GA phía trong ko?

Được gửi từ Gà đen 2 - Otofun

Thúy Quỳnh

Xe máy
Sau khi tìm hiểu kỹ thì nhà em bây giờ chỉ tìm SD5 hoặc SD42 thôi cụ ạ, nhưng không thấy ai bán nữa. Căn to thì chịu mà căn tiêu chuẩn thì lại không ưng nữa nên càng khó

hahaha111

Xe máy
Sau khi tìm hiểu kỹ thì nhà em bây giờ chỉ tìm SD5 hoặc SD42 thôi cụ ạ, nhưng không thấy ai bán nữa. Căn to thì chịu mà căn tiêu chuẩn thì lại không ưng nữa nên càng khó
Em thấy cụ có vẻ có nhu cầu ở thật và có vẻ văn minh nên mời cụ về ngó mua bên botanic. Giúp làm đẹp khu lên :D

tasx

Xe tăng
Em nghĩ Ga tăng thế cũng là bình thường vì trước Ga tăng quá chậm ... Hàng mới của chủ đầu tư không có, hàng thứ cấp cũng ít dần. Quanh vùng nếu có hàng mới như Louis thì lại cũng luôn có giá mới. Những căn đẹp ở Ga sẽ ngày càng khó mua. Người nhà em có một căn đã hoàn thiện, cũng mất khá nhiều tâm huyết, mà giờ ở cũng không ở, bán cũng không bán ... chắc để tính sau quay về ở.

Em thấy báo viết xu hướng này, tất nhiên nhân tiện họ quảng cáo thôi. Tìm kiểu nhà vườn mà gần trung tâm như Ga thì ngày càng ít.

Tậu nhà ven đô làm secondhome (tienphong.vn)

Hainguyen.98

Xe tải
Căn số 10 trước mợ mua trượt giờ họ bán lại đòi 20 đồng thì phải

Sent from LYA-L29 via OTOFUN

Hainguyen.98

Xe tải
Em k nhớ rõ nhưng hình như căn tiêu chuẩn SD5 157m hướng Đông Nam thì phải.

Trạng thái
Thớt đang đóng