[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

autoGA12A

Xe hơi
Quyết mua thì mua thôi, giờ ít người bán phết, giá chắc còn khả năng tăng trong 2022

tung1311 .

Xe điện
Giá cả nhiều lúc vô cùng lắm, về cơ bản giá Gamuda tính so với các khu khác xung quanh nếu để ở bt, mở cửa hàng hay làm văn phòng thì quá đắt rồi.
Nhưng nếu để ở tiện nghi, đẳng cấp thực sự thì tính ra Hà Nội có vài khu, mà mỗi ông chấn 1 vị trí khác nhau nên nhiều khi nguồn cung loại này chỉ có vậy, muốn mua phải có người không có ý định ở nữa thì mới mua được.

hadu

Xe tăng
Giá cả nhiều lúc vô cùng lắm, về cơ bản giá Gamuda tính so với các khu khác xung quanh nếu để ở bt, mở cửa hàng hay làm văn phòng thì quá đắt rồi.
Nhưng nếu để ở tiện nghi, đẳng cấp thực sự thì tính ra Hà Nội có vài khu, mà mỗi ông chấn 1 vị trí khác nhau nên nhiều khi nguồn cung loại này chỉ có vậy, muốn mua phải có người không có ý định ở nữa thì mới mua được.
Cái thời mở cửa ra là kinh doanh hết rồi cụ ơi. Bây giờ chỗ nào cũng mặt đường kinh doanh, shophouse,... bán cho ma. Sau covid kinh doanh trực tuyến càng ngày càng phát triển. Hiện giờ nhiều cụ vẫn theo quán tính, nếp xưa, thích nhà khu mở để kinh doanh. Một thời gian nữa sẽ thay đổi thôi. Sẽ phải theo đúng quy luật chung, ở ra ở, kinh doanh ra kinh doanh.

Troy

Xe tải
Cái thời mở cửa ra là kinh doanh hết rồi cụ ơi. Bây giờ chỗ nào cũng mặt đường kinh doanh, shophouse,... bán cho ma. Sau covid kinh doanh trực tuyến càng ngày càng phát triển. Hiện giờ nhiều cụ vẫn theo quán tính, nếp xưa, thích nhà khu mở để kinh doanh. Một thời gian nữa sẽ thay đổi thôi. Sẽ phải theo đúng quy luật chung, ở ra ở, kinh doanh ra kinh doanh.
Em nghĩ điều cụ nói đã đúng ở thời điểm hiện tại chứ không cần 1 tg nữa. Cửa hàng mặt phố khắp nơi treo biển cho thuê, ngoài covid & công nghệ thúc đẩy mua sắm online, dân bg cũng vào TTTM nhiều mua mua sắm, ăn uống & vui chơi giải trí tất cả trong 1.

Vậy nên xu hướng KĐT mở không còn có giá như xưa & những khu chỉ để ở như Ga ta sẽ càng có giá với số lượng nguồn cung ít ỏi.

Mã nó phát triển đô thị trước VN mềnh vài chục năm nên mới mang mô hình shophouse tách khỏi khu thấp tầng & tách khỏi tầng 1 chung cư như của Ga, đến giờ thấy mô hình tách shophouse có vẻ phổ biến

Được gửi từ iPhone - Otofun

chuyengiaxe

Xe máy
Một buổi livestream có thể bán vài chục đơn đến vài trăm đơn, hơn cả một cửa hàng lớn trên phố, chuyển đổi số đã ảnh hưởng trực tiếp đến nhà mặt phố, Covid làm cho điều này diễn ra nhanh hơn.
Các khu Compound như Ga, Vinhomes…sẽ là xu thế lựa chọn của người dân có điều kiện.
Giá nhà thời gian qua đã phản ánh điều đó, các căn thấp tầng trong các khu đô thị đã bắt đầu vượt giá trị căn nhà phố

hathai1977

Xe máy
Em nghĩ điều cụ nói đã đúng ở thời điểm hiện tại chứ không cần 1 tg nữa. Cửa hàng mặt phố khắp nơi treo biển cho thuê, ngoài covid & công nghệ thúc đẩy mua sắm online, dân bg cũng vào TTTM nhiều mua mua sắm, ăn uống & vui chơi giải trí tất cả trong 1.

Vậy nên xu hướng KĐT mở không còn có giá như xưa & những khu chỉ để ở như Ga ta sẽ càng có giá với số lượng nguồn cung ít ỏi.

Mã nó phát triển đô thị trước VN mềnh vài chục năm nên mới mang mô hình shophouse tách khỏi khu thấp tầng & tách khỏi tầng 1 chung cư như của Ga, đến giờ thấy mô hình tách shophouse có vẻ phổ biến

Được gửi từ iPhone - Otofun
Tất cả nó đánh vào lòng tham của người mua thôi. Muốn có nhà đẹp, khu văn minh, nhưng vẫn phải đẻ ra tiền kiểu kinh doanh, cho thuê mặt bằng… Nhưng người có tiền người ta có chấp nhận ở căn nhà 3 tầng trên còn tầng dưới ầm ĩ, nhộm nhoạm để kiếm chút tiền ko? Những ng già thì vẫn còn suy nghĩ đó nhưng trung niêm thì chắc là ko. Nếu chỉ để cho thuê đc 20-30tr/tháng có ai đầu tư đến 20 tỷ rồi đi nhặt tiền lẻ ko. Đâu đâu cũng shop house, kinh doanh… nghe mà hãi. E thích nhất Ga là khu đóng, chia rõ hạ tàng khu thấp tầng và cao tầng. Cảm thấy mình được tôn trọng và riêng tư hơn các khu mở.

bing-bing

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi: đường ngõ 727 đi qua mấy dự án, thì trách nhiệm xây dựng và làm là của bên nào nhỉ. Nhà nước hay gamuda hay sao nhỉ?

Tại mãi chả thấy làm, tự nhiên giờ lại làm. Hơi khó hiểu :))

Hatinhnghean

Xe máy
Các cụ cho e hỏi: đường ngõ 727 đi qua mấy dự án, thì trách nhiệm xây dựng và làm là của bên nào nhỉ. Nhà nước hay gamuda hay sao nhỉ?

Tại mãi chả thấy làm, tự nhiên giờ lại làm. Hơi khó hiểu :))
727 là do làm bệnh viện dã chiến nên làm 1/2 đó bác; còn trách nhiệm là GA nhé, mặt bằng thfi nhà nước bàn giao;

bing-bing

Xe buýt
727 là do làm bệnh viện dã chiến nên làm 1/2 đó bác; còn trách nhiệm là GA nhé, mặt bằng thfi nhà nước bàn giao;
Nghe nó cứ ko đc chuyên nghiệp bác nhỉ :)).

1 con đường dùng cho bệnh viện, galemxia, vimefulland, tân hoàng minh, gamuda mà lại chỉ có 2 bên làm.

E dân đen chả hiểu theo luật nhà nước thì phân công ntn, loạn cào cào. Nhiều khi muốn đòi đường mà nghĩ kỹ chả biết đòi ai :)))))

hadu

Xe tăng

1 con đường dùng cho bệnh viện, galemxia, vimefulland, tân hoàng minh, gamuda mà lại chỉ có 2 bên làm.

E dân đen chả hiểu theo luật nhà nước thì phân công ntn, loạn cào cào. Nhiều khi muốn đòi đường mà nghĩ kỹ chả biết đòi ai :)))))
Đường thuộc trách nhiệm của Quận làm nhưng Gamuda tài trợ kinh phí để có đường đi thuận lợi cho dân. Các ông Geleximco, THM,... hưởng ké. Trích thông báo của Gamuda hồi tháng 5/2021:

1. Đường 600m thông ra Ngõ 727 Tam Trinh:
Đây là tuyến đường của Thành phố do GLVN làm thực hiện thi công bằng nguồn vốn hỗ trợ không hoàn lại của Chủ Đầu tư. Uỷ Ban Nhân dân Quận Hoàng Mai (“UBND”) là cơ quan có trách nhiệm thực hiện giải phóng mặt bằng (“GPMB”) từ nguồn ngân sách của Quận.
Hiện nay, công tác GPMB do UBND Q. Hoàng Mai sắp được hoàn thành. Tiến độ thực hiện dự kiến như sau:
- Cho phép tạm thông xe kỹ thuật 1/2 tuyến đường: dự kiến trong Quý 4/2021
- Toàn bộ tuyến đường: dự kiến sẽ được bàn giao cho UBND sau khi GLVN được bàn giao 100% mặt bằng sạch để tổ chức thi công và có kết quả nghiệm thu theo quy định hiện hành.

autoGA12A

Xe hơi

Có ông tới trước tới sau, kiểu ông cả ông út. Nhiều khi các con đều bố mẹ đẻ ra, nhưng trách nhiệm lại cứ đổ lên đầu thằng cả, trong khi thằng út thì rõ được chiều chuộng ý ạ :D Vì quyền lợi và trách nhiệm nhiều khi nó hơi bấp bênh như thế, nên auto-đợi là điều khó tránh khỏi

congnguyen3004

Xe tải
Đợt này còn lu nền đoạn đầu ngõ và tháo rỡ biển hiệu GLVN nên có khi làm 1/2 lane tạm cho anh em đi không chừng. Giải tỏa thì đã xong xuôi mà ko hiểu sao các bố ko làm đi cho dân nhờ. Mỗi lần đi qua mà ngán ngởm chả hiểu sao ko xử lý cho dứt điểm rồi bàn giao toàn tuyến. Cứ phải có lợi ích rõ rệt hoặc phải có ai gõ đầu về thời gian hoàn thiện mới nhanh nổi. Trông sang tuyến trên cao Minh Khai thi công khó khăn vậy mà tiến độ còn nhanh gấp mấy chục lần 100m đường 727.

bing-bing

Xe buýt
Đợt này còn lu nền đoạn đầu ngõ và tháo rỡ biển hiệu GLVN nên có khi làm 1/2 lane tạm cho anh em đi không chừng. Giải tỏa thì đã xong xuôi mà ko hiểu sao các bố ko làm đi cho dân nhờ. Mỗi lần đi qua mà ngán ngởm chả hiểu sao ko xử lý cho dứt điểm rồi bàn giao toàn tuyến. Cứ phải có lợi ích rõ rệt hoặc phải có ai gõ đầu về thời gian hoàn thiện mới nhanh nổi. Trông sang tuyến trên cao Minh Khai thi công khó khăn vậy mà tiến độ còn nhanh gấp mấy chục lần 100m đường 727.
Bác nói đúng: Theo như thông tin đầy đủ bác Hadu gửi thì là đường Gamuda làm tặng nhà nước. Cũng ko phải trách nhiệm của họ. Thế là hời hợt :)).

Đào Tử Thi

Xe container
Bác nói đúng: Theo như thông tin đầy đủ bác Hadu gửi thì là đường Gamuda làm tặng nhà nước. Cũng ko phải trách nhiệm của họ. Thế là hời hợt :)).
Nếu đã nói là tặng nhà nước thì ông quận phải nhắc khéo GLVN thôi. Đã là tặng thì không âp lực thời gian đâu, lúc nào tâm trạng tốt thì tặng thôi.

autoGA12A

Xe hơi
Em hy vọng không đến nỗi tặng như cát linh hà đông (về mặt thời gian), tặng nghe nó mới văn minh làm sao

Trạng thái
Thớt đang đóng