[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

bing-bing

Xe buýt
Vấn đề này sang năm 2022 sẽ được giải quyết các cụ nhé
Hiện tại nước thải của sông Sét và sông Tô Lịch vẫn chưa được xử lý và chảy qua đây để ra Sông Hồng
Hà Nội đang xây dựng dự án nhà máy xử lý nước thải Yên Xá sẽ thu gom và xử lý nước thải của Tô Lịch Và sông sét xong mới đổ ra Sông Hồng
Như vậy thì khi nào nhà máy hoạt động thì bên Yên Sở nước mới ngon lành được
Tiến độ nhà máy xử lý nước thải các cụ cập nhật nhé hoặc xem ở video bên dưới
Thế nhà máy nước Yên Sở nó xly sông gì đó bác

Troy

Xe tải
Ga giờ lên bn rồi các cụ quay lại bàn cho xôm đi.

Sông hồ nào chả có mùi, ít nhiều thôi các cụ bàn tranh luận chi cái đó nhiều.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Vongai

Xe buýt
"Ông Nguyễn Viết Cửu lý giải thêm, bản chất của 5 hồ điều hòa có thể coi là nơi thu gom nước từ các sông trên địa bàn thành phố và nước mưa. Trong khi đó, hiện nay nước từ các sông đang đổ thẳng vào 5 hồ điều hòa chứa nước này mà chưa có công nghệ xử lý nên việc có mùi hôi là không thể tránh khỏi."

Lạ nhể, nhà máy xly nc thải Yên Sở xly rồi mà, vẫn có nước bẩn đổ thẳng về hồ Yên Sở à. Bác nào am hiểu xin chỉ giáo

Cụ xem bản đồ sẽ rõ nhé.
Hồ điều hòa của Công Viên Yên Sở là thu nước từ 2 nguồn chính là sông Tô Lịch và sông Kim Ngưu+Sông Sét,
Nhà máy XLNT Yên Sở mới chỉ xử lý một phần cho sông Kim Ngưu + sông Sét
Phần nước từ sông Tô Lịch về hồ điều hòa thì chưa được thu gom và xử lý, lưu lượng sông Tô Lịch lớn hơn sông Kim ngưu
==> Hồ vẫn bẩn là bình thường

Ngoài ra, cần phải biết bản chất của việc thu gom và xử lý nước thải: Nếu chỉ có Nhà máy xử lý nước thải mà chưa có hệ thống thu gom hoàn chỉnh thì vẫn bị tràn nước ra sông là bình thường
Nhà máy XLNT Yên Sở chưa có hệ thống thu gom, người ta dùng chính con sông làm mương thu gom- chặn dòng lại đưa về trạm, nên phần nước ở lưu vực phía dưới soogn Kim Ngưu+Sét sau cống chặn dòng vẫn xả về kênh; Hoặc khi nào mưa lớn, nước thải vẫn tràn vượt đập chặn dòng
tương tự với Tô Lịch

==> đôi khi mưa vẫn bị bẩn, rác và hôi nhé các cụ

hahalulu

Xe hơi
Trong này có bác sale nào ko ạ? Em ngân sách 3.5-4t muốn mua căn 2 ngủ và quan tâm đến khu gamuda này

xe đạp mini62

Xe tải
Gamuda liên quan CDT nước ngoài nên định giá còn trũng, gặp CDT VN giá trị nó khác bọt ngay. Thực ra Ga ko thua nhiều với Vinhomes The Harmony Long Biên nhưng giá giờ cách xa nhiều. Giá trị nhà trong Vin Long Biên cả khu cũ Riverside và khu mới The Harmony giờ quanh 280tr/m2 mà Ga đang tầm 160-180tr.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Được vậy tốt quá, em đỡ phải vay thêm. Cũng lăn tăn xem royal city thì có ở luôn nhưng bên royal cũng xây 10 năm rồi
?? Royal liên quan đếch gì đến Ga??
kể ra topic Ga cũng buồn nhỉ, quanh đi quẩn lại mỗi chủ đề giá tăng bao nhiêu, chả có gì để bàn, lâu lâu sale lại vào kiếm chuyện đẩy topic lên :)) Đúng là nơi để ở có khác.

Chỉnh sửa cuối:

autoGA12A

Xe hơi
kể ra topic Ga cũng buồn nhỉ, quanh đi quẩn lại mỗi chủ đề giá tăng bao nhiêu, chả có gì để bàn, lâu lâu sale lại vào kiếm chuyện đẩy topic lên Đúng là nơi để ở có khác.
500 pages cơ mà cụ, tổng kết lại cũng khó

hahalulu

Xe hơi
kể ra topic Ga cũng buồn nhỉ, quanh đi quẩn lại mỗi chủ đề giá tăng bao nhiêu, chả có gì để bàn, lâu lâu sale lại vào kiếm chuyện đẩy topic lên :)) Đúng là nơi để ở có khác.
Liên quan đến nhu cầu của tôi ông ạ. Tôi là lập trình viên chứ ko phải sale bds 🤣 cùng tầm giá nên đang xem xét

Hatinhnghean

Xe máy
Được vậy tốt quá, em đỡ phải vay thêm. Cũng lăn tăn xem royal city thì có ở luôn nhưng bên royal cũng xây 10 năm rồi
haha bác ví dụ 2 khu xa nhau quá :((
E tưởng lăn tăn GA với Time city thôi chứ :D
2 ngủ thì tầm 2,3 tỷ là mua đc the TWO ạ

Đào Tử Thi

Xe container
Liên quan đến nhu cầu của tôi ông ạ. Tôi là lập trình viên chứ ko phải sale bds 🤣 cùng tầm giá nên đang xem xét
Cụ về Gamuda ở cho vui, budget cụ vậy nên cân nhắc khu này, chọn toà nào đẹp yên tĩnh hướng mát mà mua hẳn căn 3 ngủ cho sướng.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ về Gamuda ở cho vui, budget cụ vậy nên cân nhắc khu này, chọn toà nào đẹp yên tĩnh hướng mát mà mua hẳn căn 3 ngủ cho sướng.
Sale chứ lập trình viên cái gì? :))
Lập trình viên mà dốt đến mức không biết search Google, Facebook xem giá/diện tích/vị trí Ga/Royal chênh 1 trời 1 vực thì đáng bị đuổi việc lâu rồi =))

Hatinhnghean

Xe máy
Bác nào biết khu đất trống chỗ Gamuda (đang trồng cây). Mấy nay thấy chặt hết cây cho thoáng/hay là sắp xây gì ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng