[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

686

Đi bộ
Ý kiến cá nhân em không đánh giá cao cái rãnh nước này, nó tù đọng, đục ngầu và chỉ để ruồi, muỗi... có nơi sinh sống.

Hồi sang nhà đứa bạn bên Vinhome riverside, thấy cái suối/ao bọn Vinhome nó đào em thấy cũng vậy, và em cũng đã từng nhận xét với thằng bạn điều đó. Nó cũng đồng ý với em, mặc dù quy mô cái suối đó lớn hơn Ga đến trăm lần :D :P.

Để bớt tù đọng, bẩn thỉu thì Ga nên có hệ thống lọc, bơm nước và cho nó chảy lưu thông thì sạch và đẹp hơn nhiều.
Có hệ thống bơm, lọc chứ bác ơi! E quan sát theo dõi cả quá trình thi công mà!

Ms.Huyen

Xe tải
Không biết cccm nhận được thông báo này chưa ạ,

Nguồn: cư dân Gamuda

nvhai1999

Xe hơi
Vậy à bác, sao em nhìn ảnh thấy nó cứ đục đục và có vẻ tù đọng, không lưu thông nhỉ?
Rêu bám đầy mặt nước, nước đục như nước sông mùa lũ và không lưu thông.
Chỉ đẹp trên ảnh thôi cụ ạ. Nếu cụ xem qua ảnh thấy đục đục thì thực tế phải bẩn hơn ảnh nhiều

tung1311 .

Xe điện
Rêu bám đầy mặt nước, nước đục như nước sông mùa lũ và không lưu thông.
Chỉ đẹp trên ảnh thôi cụ ạ. Nếu cụ xem qua ảnh thấy đục đục thì thực tế phải bẩn hơn ảnh nhiều
ở đâu cũng thế thôi. Cái này chỉ đẹp nếu để trong nhà. Ngoài trời đục, muỗi, rêu trơn trượt :)

Hatinhnghean

Xe máy
Đường vẫn đang rải sỏi mà sao thông báo sớm thế nhỉ? Không biết có định rải nhựa đường nữa không nhỉ cụ???
Nhựa thì e nghĩ ko có (như đoạn đường từ GA ra đường kênh)
Sáng e đi thử thì có 1 đoạn giáp Ga và gele thì vẫn nham nhở đã san ủi phẳng đâu nhỉ ??

hahaha111

Xe máy
Nhựa thì e nghĩ ko có (như đoạn đường từ GA ra đường kênh)
Sáng e đi thử thì có 1 đoạn giáp Ga và gele thì vẫn nham nhở đã san ủi phẳng đâu nhỉ ??
Làm gì có chuyện không rải nhựa đường :))) Nếu không rải thì trông tởm lắm cụ ạ. Em nghe đâu đó là cuối tháng này bắt đầu thì phải

richter

Xe buýt
Thường nó sẽ rải nhựa sau vài 3 ngày, thậm chí cả tuần để cho xe đi lún bớt, nhất là cái cốt đường yếu (lấp từ ao, ruộng rau muống như đoạn ngõ 727 này).

Hôm nọ em đi thấy nhiều đoạn còn bồng bềnh lắm, mặc dù đã lu phẳng, nếu thảm nhựa thì nó lún là cái chắc. Ngõ chỗ nhà em cũng quận Hoàng Mai nó rải đá và lu xong, tận cả tuần sau mới thảm nhựa, mặc dù nền ngõ đã khá là chắc.

Hatinhnghean

Xe máy
Làm gì có chuyện không rải nhựa đường :))) Nếu không rải thì trông tởm lắm cụ ạ. Em nghe đâu đó là cuối tháng này bắt đầu thì phải
Ơ thì bác ko thấy đoạn từ Ga ra đường kênh à :)) Có rải đâu mà bao năm rồi đó :D Mưa thì ngập lồi lõm chỗ đó luôn
À tất nhiên e ko khẳng định 100% ở 727 :D

banbuongiayvnxk

Xe tải
Đường ntn mà cũng thông báo thông tuyến thì hãi quá. Đi chỉ sợ gặp đá dăm sắc thì nát lốp

Hatinhnghean

Xe máy
GA bây giờ thành công viên mở của các dự án xung quanh + khu dân cư rồi :(( Giờ vào ga như cái công viên thống nhất , đêm thì nhạc nhẽo âm ỉ

hahaha111

Xe máy
GA bây giờ thành công viên mở của các dự án xung quanh + khu dân cư rồi :(( Giờ vào ga như cái công viên thống nhất , đêm thì nhạc nhẽo âm ỉ
Không biết có phải cư dân gamuda hay không nhưng tối đi qua thấy mấy bà cứ đứng uốn éo nhảy trông mất mỹ quan không chịu đc. Lại bật cả nhạc nữa... thiếu gì chỗ kín đáo để tập đâu mà cứ phải show ra cho mọi người thấy nhỉ... mà có fai đẹp đẽ j đâu huhu

Hatinhnghean

Xe máy
Không biết có phải cư dân gamuda hay không nhưng tối đi qua thấy mấy bà cứ đứng uốn éo nhảy trông mất mỹ quan không chịu đc. Lại bật cả nhạc nữa... thiếu gì chỗ kín đáo để tập đâu mà cứ phải show ra cho mọi người thấy nhỉ... mà có fai đẹp đẽ j đâu huhu
Haha e cá là ko phải GA đâu ạ, ko thể đồng thời mà nhiều thế đc, ít nhất cũng phải 30 người :))

tung1311 .

Xe điện
Haha e cá là ko phải GA đâu ạ, ko thể đồng thời mà nhiều thế đc, ít nhất cũng phải 30 người :))
kể cũng khó nhỉ, ko muốn mất tiền ra phòng tập thì chắc cũng chỉ có cv công cộng chứ tập ở đâu h? Ngay cả chung cư cũng ko phải đâu cũng có đầy đủ không gian cộng đồng.

Chỉ có điều tập nhảy, bật nhạc lớn thì ảnh hưởng đến xung quanh quad

Trạng thái
Thớt đang đóng