[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

hahaha111

Xe máy
Chuẩn luôn cụ, những vấn đề lớn hơn ảnh hưởng chính đến cuộc sống hàng ngày thì nên lên tiếng để CĐT làm cho nghiêm chỉnh lại, còn khách hàng mua Zen cái đầu tiên đó là cảnh quan, không gian sống, cây xanh nhiều, thứ 2 là về thiết kế căn hộ tối ưu, mật độ thấp, thoáng, thứ 3 là đến các dịch vụ tiện ích ngay ở toà Zen rồi mới bắt đầu sang cả khu đô thị sau. Còn để đánh giá vấn đề cao cấp hay không thì có rất nhiều yếu tố cấu thành, còn cái đèn Led chưa bao giờ được cho vào cái cấu thành nên cao cấp.
Cụ và cụ wanting gì đó hợp nhau đó, nói chuyện đều không liên quan đến chủ đề bàn luận và chỉ nhằm mục đích cãi lại hoặc sale chung cư. Do vậy đúng là tranh luận vô ích. Hihi, thôi dừng ở đây nhé các cụ. Các cụ cố tiếp tục bán hàng đi, em cũng mong khu mình ngày càng đông vui ^^

Em là cư dân Zen về ở từ những ngày đầu, đèn nó lên cũng hào hứng được vài hôm, sau thấy cũng bình thường nhìn xa thì đẹp tý chứ mấy nhà nhìn thẳng dàn đèn lóa hết cả mắt, e thấy có lợi cho cả Khu đô thị và quảng bá thương hiệu cđt Gamuda. Còn riêng cư dân Zen thì chưa biết độ bền ra sao, chi phí vận hành ( nhân lực, điện đóm) rồi bảo trì, thay mới thì sẽ tính vào chi phí vận hành hay phí bảo trì. Em nghĩ nó cũng là 1 khoản lớn đấy chứ nhỉ. Vì e nghe nói chi phí lắp đèn này cũng mất gần chục tỷ đồng.

hahaha111

Xe máy
Em là cư dân Zen về ở từ những ngày đầu, đèn nó lên cũng hào hứng được vài hôm, sau thấy cũng bình thường nhìn xa thì đẹp tý chứ mấy nhà nhìn thẳng dàn đèn lóa hết cả mắt, e thấy có lợi cho cả Khu đô thị và quảng bá thương hiệu cđt Gamuda. Còn riêng cư dân Zen thì chưa biết độ bền ra sao, chi phí vận hành ( nhân lực, điện đóm) rồi bảo trì, thay mới thì sẽ tính vào chi phí vận hành hay phí bảo trì. Em nghĩ nó cũng là 1 khoản lớn đấy chứ nhỉ. Vì e nghe nói chi phí lắp đèn này cũng mất gần chục tỷ đồng.
E nghĩ cụ chưa hào hứng lắm vì thực ra đèn này gamuda chưa test xong ạ. hôm trước mới chỉ là tạm lên màu thôi và vẫn còn đèn hỏng đèn được. Tuy nhiên sau này hoàn thiện và điều chỉnh lại setting thì e nghĩ sẽ rất đẹp.
Về chi phí thì e nghĩ dân mình về ở đông chút thì chia ra thì cũng không tốn quá cho 1 nhà lắm đâu ạ.
Còn về ảnh hưởng đối với các nhà trong khu thì e cũng nghĩ không đáng kể vì bản chất đèn cũng chỉ bật từ 19:00 -21:00 thôi mà cụ. Ngoài ra, e cũng có xem mấy ng trong group the zen up ảnh lúc đèn chiếu vào thì thấy cũng ko quá bị ảnh hg đâu ạ.

Bây giờ làm sao để tập hợp được cư dân cả Khu đô thị để gây sức ép lên cđt và quận Hoàng Mai để sớm xây được cụm trường cấp 1,2 các bác nhỉ. em thất cái này rất bức thiết hơn là vụ có đèn leb hay không

hahaha111

Xe máy
Bây giờ làm sao để tập hợp được cư dân cả Khu đô thị để gây sức ép lên cđt và quận Hoàng Mai để sớm xây được cụm trường cấp 1,2 các bác nhỉ. em thất cái này rất bức thiết hơn là vụ có đèn leb hay không
Haha vâng nếu được mấy cái đấy thì không gì bằng. nói chung phải có sức ép không thì sẽ mãi như v ạ

Pieoreo

Xe máy
Bây giờ làm sao để tập hợp được cư dân cả Khu đô thị để gây sức ép lên cđt và quận Hoàng Mai để sớm xây được cụm trường cấp 1,2 các bác nhỉ. em thất cái này rất bức thiết hơn là vụ có đèn leb hay
không
Theo e sẽ k có trường c1,2 công lập ở gamuda đâu. Vì ngay cạnh gelexia và gamuda đang gpmb xây dựng mới 2 trường c1,2 chất lượng cao Yên Sở rồi, trong bán kính vài trăm mét. Có chăng trong ga chắc là trường dân lập thôi ạ

Nupakezy

Xe hơi
Em xem xong quy hoạch thì mảnh đất thẳng tòa The Two là xây trường liên cấp, 2 mảnh chếch The Zen là xây bệnh viện và Trung tâm thương mại.
Nhưng chắc quy hoạch thì mãi là quy hoạch các cụ nhỉ? Về khu mình ở yên tĩnh thật nhưng nó cũng hơi buồn vì ít tiện ích, con đi học xa tít tắp

Omshanti

Xe hơi
Các cụ ở The Zen cho em tý nhận xét về dịch vụ, tiện ích, trang thiết bị cho cư dân vv... đã xứng đáng được gọi là "cao cấp" chưa ạ ?

hahaha111

Xe máy
Các cụ ở The Zen cho em tý nhận xét về dịch vụ, tiện ích, trang thiết bị cho cư dân vv... đã xứng đáng được gọi là "cao cấp" chưa ạ ?
E chưa nhận xét về dịch vụ, nhưng về thẩm mỹ bên ngoài thì đèn led chạy test mãi vẫn hỏng. Do vậy chưa thể gọi là cao cấp cụ ạ :)

now_what

Xe điện
Gamuda bán hết chung cư biệt thự thì cắt xe bus. Đểu kinh!

Omshanti

Xe hơi
E chưa nhận xét về dịch vụ, nhưng về thẩm mỹ bên ngoài thì đèn led chạy test mãi vẫn hỏng. Do vậy chưa thể gọi là cao cấp cụ ạ :)
Nếu cụ haha.. thực sự là cư dân the Zen thì đèn led chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của cụ và gia đình, cụ cứ cố chấp mãi thế, bên trong thế nào , tỷ dụ như các khu công cộng có mịn màng, sạch sẽ không, các đường gờ tường, chỗ ốp đá, thang máy, cửa thoát hiểm vv... thế nào cụ?

hahaha111

Xe máy
Nếu cụ haha.. thực sự là cư dân the Zen thì đèn led chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của cụ và gia đình, cụ cứ cố chấp mãi thế, bên trong thế nào , tỷ dụ như các khu công cộng có mịn màng, sạch sẽ không, các đường gờ tường, chỗ ốp đá, thang máy, cửa thoát hiểm vv... thế nào cụ?
Cụ không thấy quan trọng nhưng em thấy quan trọng :) Cụ ko nên thấy ai không cùng quan điểm vs cụ thì gọi là cố chấp. Nhưng đúng là ko phải ai cũng đủ nhận thức để hiểu được. hì. còn bên trong thế nào ng khác trả lời cho cụ, e mất hứng chia sẻ vs cụ r hihi.

ngunhaxac

Xe hơi
Thôi em chỉ cần hỏi 2 bác 1 câu đơn giản thế này: cùng 1 vị trí, 1 bên là imperia sky garden, 1 bên là time-park hill, bác nghĩ bên nào đẳng cấp và thuong hiệu hơn?
Như e nghĩ tất nhiên time vẫn đẳng cấp, tiện nghi đủ dịch vụ và giá cao hơn rồi, nhưng nếu imperia mà ko đèn chăng cho nổi lên thế thì cũng khó bán, là 1 cách lăng xê quảng cáo lên thôi, thế nhưng cũng khá hiệu quả và được giá đấy. Time thì ko cần làm vậy nữa vì đã đc khẳng định rồi, đèn lòe loẹt quá cư dân còn khó chịu và tốn kém ko cần thiết.

Trạng thái
Thớt đang đóng