hội những người mua nhà ở Sun grand city - 69 Thuỵ Khuê

leothoi

Xe đạp
Các cụ có biết cái sân thượng sun thuỵ khuê sẽ làm gì?. Phần sân thượng thì thuộc về ai ko.

leothoi

Xe đạp
Up. Các cụ hiểu biết thông não em cái

leothoi

Xe đạp
Thế thì ko fair như ở Royal làm vườn cho cư dân cụ nhỉ

Lan anh 3008

Đi bộ
huhu em không hiểu bên nội quy của mình thế nào. e mới cmt có căn 2 ngủ cần bán mà lại bị spam là sao ạ? :((

TrungEcopark

Xe hơi
Kể ra thì Thụy Khê cũng hết hàng rồi các cụ nhể, cả bên Lương Yên cũng thế :))))))
Có cụ nào to tiền quan tâm căn Duplex ở Lương Yên không ạ?
Em lên ngắm tầng ngay dưới Duplex view sông mà đã thấy phê rồi, chắc lên Duplex thì văn thơ lai láng lắm :)))), phù hợp với những bác có máu nghệ sĩ :))

newbieshn

Xe tăng
Cảm ơn các thông tin của cụ Transformers286 về thay đổi thiết kế tại tầng 5.

-Nếu CĐT bổ sung thêm các 4 phòng chiếu tại tầng 5 (mất ít nhất khoảng 600m2) thì các tiện ích trước đây dự định ở tầng 5 hẳn nhỏ đi nhiều. Em thì thích không gian bể bơi như quảng cáo ấy, chứ rạp phim một năm xuống xem chẳng được 4-5 lần. CĐT nhét quá nhiều tiện ích vào cái công trình bé tẹo này sẽ bất lợi cho cư dân vì giao thông, bảo vệ, khách vãng lai,…

-Em có bản quy hoạch đường Hoàng Thám mở rộng. Khi mở xong, quảng trường trước mặt chỉ còn là vỉa hè đường với một vệt cỏ thôi. Các cụ đã vào ở rồi thì mếu; các cụ đẩy được hàng xong thì cười toe toét với bận đi làm công trình khác. Em cứ cảnh báo trước để các cụ không vội dệt mộng vàng trên nền đất yếu.

-Ngoài vị trí điểm A++; nếu không tỉnh táo Sun Grand Thụy Khuê sẽ lôm nhôm chẳng khác chung cư HCMCC góc Thụy Khuê giao Văn Cao (do vị trí nên thành chung cư hạng trung cấp). Ở Sun Grand Thụy Khuê không có độ tĩnh lặng, sang trọng bên trong quần thể như cụm Golden Westlake. Cũng không có đủ diện tích, quy mô về tiện ích thương mại, dịch vụ, cảnh quan như Vincom Liễu Giai.

-Cái thiếu cơ bản của Sun Grand Thụy Khuê là không gian xanh: tầng 1 sẽ không còn, tầng 5 thì không có. Tại tầng 5 có một khoảng sân quan sát bé ( 150m2), góc nhìn Hồ Tây xấu và thấp (xem ảnh tiến độ minh họa của CĐT đăng trên website), rồi cũng thuộc về quán café bên cạnh, không thích hợp là nơi dạo, nghỉ cho cư dân. Công trình chưa thể đạt tầm “ đẳng cấp xa hoa” , tái tạo “ nguồn cảm xúc và năng lượng tràn đầy bất tận” như quảng cáo.

Giải pháp khả dĩ là tạo sân vườn trên mái ( nhỏ thôi chỉ cần độ 4-500m2) để cư dân có thể lên dạo, ngắm cảnh Hồ Tây, khoe bạn bè về vị trí “ lý tưởng”. Ở Royal City có sân vườn trên mái là mô hình CDT có thể tham khảo. Các cụ đừng bảo em ‘ thế sao không mua căn view hồ”, vì có tới 65% số căn hộ của Sun Thụy Khuê không có tầm view Hồ Tây, hoặc view lọt khe xấu.

Lần trước em đã có hỏi và CĐT trả lời “chưa có ý định tạo sân vườn trên mái”. Có khả năng là CĐT định chia nốt diện tích mái cho dân duplex bên dưới, nếu vậy thì tham vãi ra ( em là dân trong ngành xây dựng nên hay suy bụng ta ra bụng người, các cụ thông cảm).

-Sun Group là người đi sau trong xây dựng chung cư trong thành phố, đủ lực để tham khảo và vượt tầm các mẫu hình đã có. Em cứ nhớ mãi cú “vồ hụt” may mắn căn hộ thuộc chung cư Vincom Nguyễn Chí Thanh; quảng cáo rùm beng lúc đầu, rồi đến lúc thành hình thì vô vàn nhược điểm về thẩm mỹ, tầm nhìn cảnh quan, tắc nghẽn giao thông).

Mong Sun Group tránh được, bọn em sẵn lòng xuống tiền cao, cho sản phẩm xứng đáng. Và để nội thành có thêm một công trình đáng nhớ.
thanks cụ toàn thông tin hữu ích. Em cũng đang cân nhắc chỗ này chắc phải xem lại

newbieshn

Xe tăng
Nếu nhập nhằng, thay đổi không đúng cam kết với cư dân,theo í em là mọi người phải có í kiến cộng đồng vào. Các cụ chưa xuống tiền thì đừng mua vội, chờ xây xong xem thế nào đã, vẫn còn quá nhiều lựa chon cho các cụ.
Đây là công trình chung cư đầu tiên của Sun ở Hà Nội, xin các cụ Sale phản hồi chủ đầu tư dùm là "đừng làm xấu mặt mình ngay từ đầu, không đell bán được đâu"
Một chút lo âu
Sun bán hết cả 2 khu rồi, còn mỗi Duplex Penthouse thôi cụ. Chắc thế nên mới Sun mới tự tin mà treo đầu dê bán thịt chó. Bên Ancora kính Low-E nhập khẩu đã thay bằng kính Eurowindow trong nước rồi cụ. Quá thất vọng. Em vốn cũng đang định làm một căn Ancora Lương Yên

Tran Thanh Tung

Xe điện
Phần cơ bản của điện nước là dây và ống nước e thấy dự án này chơi toàn hàng hiệu thôi. Dây thì CADIVI còn ống PPR thì Kelen nhập khẩu.
Ít công trình cao cấp nào chịu chơi như Sun Grand City. Vin Liễu Giai đắt không kém mà dây và ống chơi loại bình dân quá.
29 Liễu Giai dùng ống và dây loại gì hả cụ ơi?

Thuyduongtmhn

Đi bộ
Các anh chị cô dì chú bác cho em hỏi một thông tin nhỏ xíu thôi ạ:
Ở Sun Grand Thuỵ Khuê với Sun Grand Lương Yên thì các tiện ích như bể bơi, gym, sauna là chỉ cư dân được dùng thôi hay cả người ngoài nữa ạ? Với lại có ưu đãi riêng cho cư dân không ạ?
Cảm ơn các bác ạ ^:)^

Mandarker

Xe tải
Dự án này đã bàn giao chưa các bác nhể

Transformers286

Xe buýt
Các anh chị cô dì chú bác cho em hỏi một thông tin nhỏ xíu thôi ạ:
Ở Sun Grand Thuỵ Khuê với Sun Grand Lương Yên thì các tiện ích như bể bơi, gym, sauna là chỉ cư dân được dùng thôi hay cả người ngoài nữa ạ? Với lại có ưu đãi riêng cho cư dân không ạ?
Cảm ơn các bác ạ ^:)^
Người ngoài vào cũng đc dùng mà cụ, tuy nhiên cư dân đương nhiên ưu đãi hơn nhiều rồi

Namvpp

Xe máy

Transformers286

Xe buýt
Cụ có hàng ở Sun- Thụy Khuê à ? Nếu đúng cụ thư riêng em nhé
Em có suất ngoại giao full nội thất giá tốt lắm, căn 2PN 97m2, Chủ nhà mua nhưng ko có nhu cầu ở nữa cụ nào cần nhắn em ạ

LehmanBrothers

Xe điện
Em cận mục vào làm hai căn ở đây, một phần vào vì nhà khá đẹp :D chứ klg hoàn thiện quá nhỏ, chủ nhà nhận hoàn thiện tới tủ áo, tủ bếp, trần sàn thì hỏi nhà thầu ngoài còn khúc nào để gậm nhấm ??

Chất lượng xd và thiết bị, phụ kiện em có thể nói là đáng đồng tiền : vệ sinh Kohler, hangrohe, kẹp kính + bản lề cửa chính, thông phòng của häfele, dây bảng điện Elegand Pháp + Phillip, bảo ôn điều hoà maxflex thái gì đó, ống nhiệt nóng lạnh Kelen Áo ( hãng này mới vào Vn từ tháng 3-2018), hút mùi Bosch. Cửa thông phòng và tủ bếp trên đều acrylic... Một chung cư hoàn thiện vậy là rất tốt về vật tư.

Hành lang rộng 1950mm , trần cao 3000mm , thang máy to nhanh và ồn ít . Vài điểm +

Vài điểm dở như : bảo vệ quy trình nhiêu khê, Sun giờ mới nhảy vào làm dân dụng cao cấp nên đương nhiên là lính mới. Mỗi việc xác nhận thợ, máy khoan cắt, ra vào cũng phải xin vp ký. Trả tiền cho an ninh và camera khắp nơi thêm bước ký vậy lãng phí tiền bạc, thời gian của mọi người.
Đế âm bảng điện dùng của Sino vanlock , ko hiểu nổi sao vậy - đế âm sino rất dễ bén lửa và nó ko khác gì mồi giữ lửa. Mọi người cầm bật lửa hơ mấy giây xem có mềm nhũn ra rồi cháy ko ?? Đến giờ vào hoàn thiện nhưng nền sàn cho xe giao hàng giữa hai khối quá kém, xe tải leo lên leo xuống, betong ko trải thảm. Cảnh báo phạt liệu có giá trị : "phạt lỗi đổ rác của nhà thầu 10tr/phát..." - một tờ giấy cảnh báo in photo : ko có quy cách, ko có ngày tháng, ai ký, ai ra quyết định... dán mấy chỗ hầm B1 S02. Phạt vậy chưa chắc đúng luật , Mandarin 2014 thẻ phạt là 1tr/phát, nghiêm trọng mới 3-5tr, giờ vù cái phạt 10tr em ko nghĩ dễ ăn như vậy >> quy trình ko chuẩn, tư vấn luật kém.... còn nhiều thứ chưa kể hết được.

View thì em chịu chả biết hay dở sao cả, có bức ảnh từ tầng 8 khối S2B mọi người tự đánh giá :