hội những người mua nhà ở Sun grand city - 69 Thuỵ Khuê

rubyben

Xe máy
Đang có nhu cầu mua căn hộ ở đây: loại 3PN. Yêu cầu giá đẹp, các loại hỗ trợ về chiết khấu đầy đủ. Cảm ơn các cụ. Em kính cụ 1 chum rượu ngon.
Bùi Tuấn: 0983688081

tranhoangminh

Xe container
Em cận mục vào làm hai căn ở đây, một phần vào vì nhà khá đẹp :D chứ klg hoàn thiện quá nhỏ, chủ nhà nhận hoàn thiện tới tủ áo, tủ bếp, trần sàn thì hỏi nhà thầu ngoài còn khúc nào để gậm nhấm ??

Chất lượng xd và thiết bị, phụ kiện em có thể nói là đáng đồng tiền : vệ sinh Kohler, hangrohe, kẹp kính + bản lề cửa chính, thông phòng của häfele, dây bảng điện Elegand Pháp + Phillip, bảo ôn điều hoà maxflex thái gì đó, ống nhiệt nóng lạnh Kelen Áo ( hãng này mới vào Vn từ tháng 3-2018), hút mùi Bosch. Cửa thông phòng và tủ bếp trên đều acrylic... Một chung cư hoàn thiện vậy là rất tốt về vật tư.

Hành lang rộng 1950mm , trần cao 3000mm , thang máy to nhanh và ồn ít . Vài điểm +

Vài điểm dở như : bảo vệ quy trình nhiêu khê, Sun giờ mới nhảy vào làm dân dụng cao cấp nên đương nhiên là lính mới. Mỗi việc xác nhận thợ, máy khoan cắt, ra vào cũng phải xin vp ký. Trả tiền cho an ninh và camera khắp nơi thêm bước ký vậy lãng phí tiền bạc, thời gian của mọi người.
Đế âm bảng điện dùng của Sino vanlock , ko hiểu nổi sao vậy - đế âm sino rất dễ bén lửa và nó ko khác gì mồi giữ lửa. Mọi người cầm bật lửa hơ mấy giây xem có mềm nhũn ra rồi cháy ko ?? Đến giờ vào hoàn thiện nhưng nền sàn cho xe giao hàng giữa hai khối quá kém, xe tải leo lên leo xuống, betong ko trải thảm. Cảnh báo phạt liệu có giá trị : "phạt lỗi đổ rác của nhà thầu 10tr/phát..." - một tờ giấy cảnh báo in photo : ko có quy cách, ko có ngày tháng, ai ký, ai ra quyết định... dán mấy chỗ hầm B1 S02. Phạt vậy chưa chắc đúng luật , Mandarin 2014 thẻ phạt là 1tr/phát, nghiêm trọng mới 3-5tr, giờ vù cái phạt 10tr em ko nghĩ dễ ăn như vậy >> quy trình ko chuẩn, tư vấn luật kém.... còn nhiều thứ chưa kể hết được.

View thì em chịu chả biết hay dở sao cả, có bức ảnh từ tầng 8 khối S2B mọi người tự đánh giá :

căn view này của cụ cũng đẹp rồi, năm ngoái vc e lên xem lúc còn thôi, hỏi căn tầm 7đ, e bán dẫn nhầm sang căn bên cạnh view hồ 2 mặt, đẹp vãi, hỏi luôn có nhầm không? hóa ra e đó nhầm căn bên cạnh, giá căn vc e đứng là 15đ mà đã có ng mua rồi, không hiểu sao đắt thế cụ? ở thì cũng chả biết như nào nữa? cứ cuối tuần về ngoại e lại đi qua HHT để cho vợ con nó ngắm cái cc 1 thời để nhớ mua hụt hehe.

Transformers286

Xe buýt
Đang có nhu cầu mua căn hộ ở đây: loại 3PN. Yêu cầu giá đẹp, các loại hỗ trợ về chiết khấu đầy đủ. Cảm ơn các cụ. Em kính cụ 1 chum rượu ngon.
Bùi Tuấn: 0983688081
em nhắn zalo cụ nhé

Transformers286

Xe buýt
Sun Thuỵ Khuê Hoàn thiện đẹp quá các cụ ạ, em vào mà như ksan 5* ý, sảnh cư dân quá sang chảnh, hành lang rộng và sang. Mê

Tankpl

Xe tăng
Dự án này và dự án Sun Lương Yên bên e hoàn thiện toàn bộ phần kính bếp, gương wc và kính cabin tắm. Nói chung chất lượng của Sun thì hơn hẳn anh Vin ( cá nhân e thấy thế vì e thi công cho cả Sun và Vin )

LehmanBrothers

Xe điện
căn view này của cụ cũng đẹp rồi, năm ngoái vc e lên xem lúc còn thôi, hỏi căn tầm 7đ, e bán dẫn nhầm sang căn bên cạnh view hồ 2 mặt, đẹp vãi, hỏi luôn có nhầm không? hóa ra e đó nhầm căn bên cạnh, giá căn vc e đứng là 15đ mà đã có ng mua rồi, không hiểu sao đắt thế cụ? ở thì cũng chả biết như nào nữa? cứ cuối tuần về ngoại e lại đi qua HHT để cho vợ con nó ngắm cái cc 1 thời để nhớ mua hụt hehe.
Dự án này và dự án Sun Lương Yên bên e hoàn thiện toàn bộ phần kính bếp, gương wc và kính cabin tắm. Nói chung chất lượng của Sun thì hơn hẳn anh Vin ( cá nhân e thấy thế vì e thi công cho cả Sun và Vin )
So Vin thì cụ mang Royal/Vin Bà Triệu hay Harmorny, IPH The Manor mới biết ai hơn, đồ ở những nơi này sẽ ngang nhau, nhưng món bảo vệ ở thuykhue nhiêu khê và lãng phí thời gian của người khác. Vin họ xây cả vài chục toà tiến độ chuẩn thì chỉ FLC mới sánh nổi, mỗi chủ họ có tiêu chí riêng xd.

Căn 120m2 ở đây đẹp, 90m thì chỉ hơn chỗ khác phần vườn mini ngoài khách. Làm & thi công nhà đất hay hơn chung cư các cụ ạ.

custas

Xe tải
nếu đang ngắm căn view hồ bên Hồ Tây em mời các cụ nghía thêm qua dự án bên em:
căn góc 2 pn 97m view hồ tây+ sông hồng giá tầm 7 tỏi. căn góc siêu đẹp 160m, 4pn ôm trọn hồ tây. có mặt tiền siêu rộng ( toàn bộ phòng khách và 3 pn thẳng hồ) giá 11 tỷ. toà này ngã 4 lạc long quân+ nguyễn hoàng tôn đã cất nóc.
căn 2-3 ngủ view hồ thường giá trung bình 4-5 tỷ full nội thất).
còn cụ nào đầu tư cho thuê thì đặt hàng căn 1 ngủ bên em hoặc có loại căn 55m nhé.

Amigo

Xe buýt
Có cụ nào biết vụ Shop khối để của Ancora Lương Yên không, inbox em với.

xLSx

Xe tải
Căn S1 04 là căn 119m phải không các cụ nhỉ? Em đang tham khảo căn này, thấy giá lại thấp hơn các căn khác là sao nhỉ?

Transformers286

Xe buýt
Căn S1 04 là căn 119m phải không các cụ nhỉ? Em đang tham khảo căn này, thấy giá lại thấp hơn các căn khác là sao nhỉ?
Vì nó ko view hồ cụ ạ, đứng ban công nhoài người ra mới view đc, căn góc 1 mặt nhìn vào toà S2, mặt nhìn Cv bách thảo

ca_voi

Xe lăn
Em cần 1 căn 3 ph/ng để lập cơ sở 2.
Cụ nào có hàng PM cho em nhé

Cụ nào có thông tin về dự án này cho em xin được không ạ?