Hội những người phát cuồng vì cách làm việc của sale H. - Toy Mỹ Đình

caubethep

Xe hơi
Thực sự hôm nay rất buồn và bức xúc nên em lên đây giãi bày với các cụ:
Em có bà chị gái lấy Vios 2014, do đã từng lấy xe ở đây, em giới thiệu bà chị sale H. - Toy Mỹ Đình. Bà chị đầu tháng 3 đã ký hợp đồng đặt cọc 20tr và được sale H đảm bảo sẽ được nhận xe vào đầu tháng 4, khoảng từ ngày 1 - 10 và đúng với giá bán lẻ đề xuất của hãng. Những tưởng mình đã rất thiện chí đặt cọc trước và từng lấy xe của sale này nhiều lần (gia đình và người quen em đã lấy đủ từ 4tuner, ỉn...của sale này) thì mình có thể yên tâm.
Đùng cái, cuối tháng 3 sale này gọi cho bà chị nói bây giờ hiếm xe, muốn lấy luôn đầu tháng 4 thì phải mua phụ kiện 30tr (trong khi một số bạn chị em đặt xe cùng thời điểm bên Toy TL đã được nhận xe rồi). Bực mình, em gọi lại thì sale H không nghe máy và cũng không gọi lại sau đó (sale H có số của em).
Đến hôm nay (ngày 1/4/2014) sale H gọi điện lại cho chị em, nói rằng bây giờ muốn lấy trong tháng 4 thì phải mua gói phụ kiện là 42tr, nếu không sẽ phải chờ đến tháng 5 mới được giao xe!
( tiếp tục cập nhật tình hình sau....)
Qua vụ việc này, em thực sự thất vọng và nổi giận với cách làm việc thiếu tôn trọng người khác của sale này.
Nếu tình hình bà chị không được nhận xe sớm trong tháng 4 này, em sẽ làm đến cùng!
P/S: Gửi sale H (nếu bạn có vào OF): Mình làm kinh doanh nên hiểu hai chữ "uy tín" giá nó đắt như thế nào, nhưng tiếc rằng bạn không hiểu hoặc cố tình không hiểu bài học vỡ lòng này trong kinh doanh, mua uy tín 3 vạn, bán uy tín 0 đồng!

CẬP NHẬT:
Sau khi trao đổi qua lại, chiều nay (1/4/2014) sale H có thông tin lại cho em là sẽ giao xe cho bà chị em sớm nhất trong tháng 4 này theo đúng hợp đồng (đúng giá bán lẻ của Toy, không phải mất tiền chênh cho đống phụ kiện), đồng thời có giải thích với bà chị là không phải bên Toy MĐ bắt chị phải mua phụ kiện, mà là đợt này Toy không về xe bản G tiêu chuẩn (như trong HĐ) mà chỉ về bản full phụ kiện (Vios có thêm bản limited edition!????), nên nếu lấy sớm thì sẽ phải trả thêm tiền.
Về ý kiến của 1 số cụ, em xin nêu quan điểm cá nhân như sau:
- Một số cụ khuyên em public số điện thoại và thông tin sale này lên: Em nghĩ không thể tùy tiện đưa thông tin cá nhân của ai đó lên internet mà không có sự đồng ý của họ.
- Một số cụ khuyên bỏ Vios đi, mua xe khác (sunny, city...): Em vẫn cho rằng Vios là một trong những xe tốt của phân khúc, chỉ là em không hài lòng về cách làm việc thôi, chứ em chưa bao giờ chê cái xe cả, cái xe có tội gì đâu?
- Một số cụ nói nên chấp nhận cơ chế thêm tiền "lót tay" để được nhận xe sớm (mà Toy MĐ ngụy trang bằng "bản full phụ kiện"): Em không đồng tình! Như thế vô tình mình dần làm cho đại lý và sale nghiễm nhiên "trên cơ" khách hàng trong việc mua bán, mà lẽ ra vấn đề phải ngược lại. EM nghĩ mình cứ phải cứng rắn bảo vệ những gì thuộc về quyền lợi khách hàng nghiễm nhiên được hưởng.
- Một số cụ khuyên em nên thông cảm với sale: Em công nhận là em có lỗi, đã hơi nóng tính, vì trong vụ này có phần trách nhiệm thuộc về chính sách bán hàng kiểu chụp giựt, o ép khách hàng của đại lý (ở đây là Toy MĐ). Tuy nhiên, sale là người đại diện cho đại lý và chịu trách nhiệm trước khách hàng về lời nói, hành vi của mình, chị em mua cái xe mấy trăm triệu chứ có phải mớ rau ngoài chợ đâu mà bị sale và đại lý đối xử như vậy? Có nhiều cụ trong này là sale, em cũng mong các cụ về phản hồi lại với cấp trên của mình, cái kiểu bán hàng trịch thượng, hứa hẹn cao su như thế, sớm muộn gì cũng sẽ mất đi những khách hàng trung thành!
Khi nào có thông tin mới em sẽ cập nhật tiếp.
Gạch đá em xin nhận.
Cảm ơn các cụ.

Mớ phụ kiện chết tiệt mà bà chị em PHẢI mua:

Chỉnh sửa cuối:

incubusvn

Xe tải
Chắc sale H này chạy doanh số nên hứa bừa rồi, chia sẻ với cụ chủ thôi

ducletrung

Xe container
Cụ thông cảm cho sale H nhé.Xe đang hót cũng phải để cho các đại lý "cá kiếm" chút chứ,chắc lãnh đạo các đại lý Toy bắt nhân viên phải bán như thế

Chỉnh sửa cuối:

minh0075

Xe điện
Có tiền tiêu, mình là người nuôi nó mà cọn bị nó hành nhỉ, vô lý.
Có giải pháp nào ko các cụ, mua ở đại lý khác, về tỉnh mua, ... ( Tất nhiên ko nên nói là ko mua Toyota nữa).

caubethep

Xe hơi
Chắc sale H này chạy doanh số nên hứa bừa rồi, chia sẻ với cụ chủ thôi
Cụ thông cảm cho sale H nhé.Đây là lệnh của cấp trên rồi :))
Cảm ơn các cụ đã chia sẽ, nhưng em không thông cảm được và em cũng không quan tâm đến chuyện bên trong Toy MĐ như nào, nhưng sale này đã đảm bảo sẽ giao xe đầu tháng 4 em mới bực, nếu không làm được thì nói luôn, để em qua đặt m.ịa nó xe ở chỗ khác cho nhanh. Bên Toy TL cũng đặt như thế mà được nhận xe rồi!

june13

Xe hơi
Em tháng 5 lấy xe và ko lắp thêm gì, nhung e đảm bảo nếu ko làm đúng hợp đồng với e sẽ có người tử tế nói chuyện với sâu ngay. phải làm rắn thôi cụ ạ

ducletrung

Xe container
Cảm ơn các cụ đã chia sẽ, nhưng em không thông cảm được và em cũng không quan tâm đến chuyện bên trong Toy MĐ như nào, nhưng sale này đã đảm bảo sẽ giao xe đầu tháng 4 em mới bực, nếu không làm được thì nói luôn, để em qua đặt m.ịa nó xe ở chỗ khác cho nhanh. Bên Toy TL cũng đặt như thế mà được nhận xe rồi!
Em tháng 5 lấy xe và ko lắp thêm gì, nhung e đảm bảo nếu ko làm đúng hợp đồng với e sẽ có người tử tế nói chuyện với sâu ngay. phải làm rắn thôi cụ ạ
Quan trọng bên A trong hợp đồng có viết là"Giao xe cho khách hàng trước tháng 5 không?" và điều khoản nếu sai hợp đồng bên A sẽ bị phạt ra sao?

caubethep

Xe hơi
Em cũng định thế bác ạ, sale mà không giao xe kịp thời trong tháng 4, em sẽ đến nói chuyện "phải quấy" ngay! mình là khách hàng mà, không thể tạo tiền lệ cho sale và đại lý ép uổng khách hàng như thế!

emeraldflagon

Xe buýt
cụ cứ cứng cho e, làm um lên là nó sợ ngay. làm ăn mất uy tín quá :)

caubethep

Xe hơi
Quan trọng bên A trong hợp đồng có viết là"Giao xe cho khách hàng trước tháng 5 không?" và điều khoản nếu sai hợp đồng bên A sẽ bị phạt ra sao?
ĐIều khoản là " giao xe trong tháng 4" và "đúng giá bán lẻ đề xuất" cụ ạ, ngoài ra sale này còn đảm bảo sẽ giao trong đầu tháng 4 em mới cay cú!

pipe

Xe tăng
Ai bảo máu mua TOY thì phải chịu thôi... Siêu xe mà lị...
Đùa chứ con Vios mới này xem hình web 1 kiểu mà ở ngoài thì xấu thôi rồi luôn....

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com
cụ giật cái tít phát cuồng ...em lại tưởng crazy fan...:))

z0z0z0

Xe điện
Thực sự hôm nay rất buồn và bức xúc nên em lên đây giãi bày với các cụ:
Em có bà chị gái lấy Vios 2014, do đã từng lấy xe ở đây, em giới thiệu bà chị sale H. sđt 0989.066.xxx - Toy Mỹ Đình. Bà chị đầu tháng 3 đã ký hợp đồng đặt cọc 20tr và được sale H đảm bảo sẽ được nhận xe vào đầu tháng 4, khoảng từ ngày 1 - 10 và đúng với giá bán lẻ đề xuất của hãng. Những tưởng mình đã rất thiện chí đặt cọc trước và từng lấy xe của sale này nhiều lần (gia đình và người quen em đã lấy đủ từ 4tuner, ỉn...của sale này) thì mình có thể yên tâm.
Đùng cái, cuối tháng 3 sale này gọi cho bà chị nói bây giờ hiếm xe, muốn lấy luôn đầu tháng 4 thì phải mua phụ kiện 30tr (trong khi một số bạn chị em đặt xe cùng thời điểm bên Toy TL đã được nhận xe rồi). Bực mình, em gọi lại thì sale H không nghe máy và cũng không gọi lại sau đó (sale H có số của em).
Đến hôm nay (ngày 1/4/2014) sale H gọi điện lại cho chị em, nói rằng bây giờ muốn lấy trong tháng 4 thì phải mua gói phụ kiện là 42tr, nếu không sẽ phải chờ đến tháng 5 mới được giao xe!
( tiếp tục cập nhật tình hình sau....)
Qua vụ việc này, em thực sự thất vọng và nổi giận với cách làm việc thiếu tôn trọng người khác, lật lọng của sale này.
Nếu tình hình bà chị không được nhận xe sớm trong tháng 4 này, em sẽ làm đến cùng!
P/S: Gửi sale H (nếu bạn có vào OF): Mình làm kinh doanh nên hiểu hai chữ "uy tín" giá nó đắt như thế nào, nhưng tiếc rằng bạn không hiểu hoặc cố tình không hiểu bài học vỡ lòng này trong kinh doanh, mua uy tín 3 vạn, bán uy tín 0 đồng!
Đến ngày 10/4 không giao xe, cụ bảo chị cụ rút tiền cọc, mua xe hãng khác, thiếu gì lựa chọn mà cứ phải toy

ducletrung

Xe container
ĐIều khoản là " giao xe trong tháng 4" và "đúng giá bán lẻ đề xuất" cụ ạ, ngoài ra sale này còn đảm bảo sẽ giao trong đầu tháng 4 em mới cay cú!
Hôm nay 01/04/2014 nghĩa là vẫn còn 30 ngày trong hạn giao xe.Đại lý họ không hề sai cụ nhé :D

KIA4BANH

Xe hơi
Ai từng trong hoàn cảnh này thì mới hiểu và bực mình thực sự cụ ạ, em chia sẻ với cụ vì em cũng đã từng bị 1 ông sale làm hàng kiểu này năm 2011, nếu làm được tới cùng thì em nghĩ mọi người sẽ ủng hộ cụ, cho nó biết không phải muốn làm gì thì làm và xã hội bớt đi 1 thành phần vớ vẩn.

caubethep

Xe hơi
Hôm nay 01/04/2014 nghĩa là vẫn còn 30 ngày trong hạn giao xe.Đại lý họ không hề sai cụ nhé :D
Cụ ơi, nếu có giao trễ hơn 10/4 đã đành, nhưng vấn đề là trong hợp đồng làm gì có cái điều khoản giao trong tháng 4 thì phải trả thêm mấy chục triệu phụ kiện hả bác? Trong khi bên em đã thiện chí đặt cọc từ đầu tháng 3??????? Cái em đáng ghét là không làm được thì đừng hứa hẹn với chả đảm bảo!

vuBach

Xe buýt
Cụ làm kinh doanh mà sao hợp đồng lỏng lẻo thế? Lại tin lời bảo đảm nữa chứ :). Mà nếu hđ không có điều khoản cho cụ rút tiền thì cụ ko mua là mất tiền thôi. Quan điểm em là không nên to chuyện cho đến hết ngày 31/4, nếu trong t4 cụ không nhận được xe thì chẳng cần lên đại lý to chuyện, cứ cho đăng lên báo, báo họ dạo này cũng đang cần tin giật gân lắm.
Em chia sẻ với cụ việc cụ đt mà sale không nghe máy, dẫu biết có thể sale bị áp lực doanh số nhưng như thế là ko tôn trọng khách hàng (chưa nói cụ là khách hàng thường xuyên), ko có hàng thì cũng phải chấp nhận nghe đt mà nghe phàn nàn, rồi nói câu xin lỗi...?!
Em thấy khái niệm sale và nhân viên bán hàng sao cứ bị đánh đồng thế nhỉ? Cứ bán hàng gọi là sale, lộm nhộm quá, sale nó nghĩa rộng hơn, trình độ hơn, được đào tạo về dịch vụ khách hàng, chịu được áp lực từ khách hàng, luôn niềm nở, đuợc đào tạo kỹ năng thuyết trình, thương thuyết... Chứ như cái cậu H. ở đây thì kiểu bán hàng ... rong ý mà, đừng gọi là sale, mang tiếng!!!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Cụ ơi, nếu có giao trễ hơn 10/4 đã đành, nhưng vấn đề là trong hợp đồng làm gì có cái điều khoản giao trong tháng 4 thì phải trả thêm mấy chục triệu phụ kiện hả bác? Trong khi bên em đã thiện chí đặt cọc từ đầu tháng 3??????? Cái em đáng ghét là không làm được thì đừng hứa hẹn với chả đảm bảo!
Vì thế em nói rồi đấy.Trong điều khoản hợp đồng lên có điều khoản phạt "Nếu bên A không giao xe đúng hẹn trong hợp đồng phải phạt cho bên B khoản X tiền chẳng hạn"..Mình là khách hàng cũng quyền lợi gì chứ chẳng lẽ lại cứ để đại lý nó thích làm gì thì làm?
-Vấn đề cụ bảo sale hứa hẹn hay đảm bảo cụ đừng có tin?Sale là bán hàng như cụ mua hàng ngoài chợ trái cây,thịt,cá,quần áo lúc nào bán hàng chả nói "Hàng của em tươi lắm ngon lắm hay áo của em hàng xin xách tay nước ngoài" nhưng toàn hàng đểu,hàng ôi thối
-Bán hàng:Cái quan trọng là bán được và có lợi nhuận.Người tiêu dùng tốt nhất mình lên cảnh giác không lên tin hoàn toàn vào người bán

Peekaboo

Xe tăng
Đã đưa lên đây thì đưa hẳn tên với số điện thoại ra, cụ nhử như thế này để làm gì, gây sức ép để nó giao xe cho cụ à?

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Mua cái siêu xe Vios khổ nhỉ! Giá đó mua e Mazda3s có phải hơn đủ thứ ko!:))