Hội những người phát cuồng vì cách làm việc của sale H. - Toy Mỹ Đình

coolpix8700

Xe ngựa
Suny ko hạ giá cỡ gần trăm củ thì có mà bán cho ma. Xe lắp thủ công bằng kìm với búa, vừa xấu, cục mịch, hậu mãi thì kém. Thoi thóp chưa phá sản là may!
Phá sản trước phải là ông Renault VN. Nếu không thỏa thuận được với Samsung thì với cùng những cái xe được làm ra từ cùng một nhà máy gắn thêm mỗi cái logo Renault vào quảng cáo xe thương hiệu Pháp để bán đắt hơn từ 300 đến hơn 400 triệu VNĐ!!!

Chỉ buồn cười mấy bác mua rồi nhận xét đi trên cái xe mang logo Renault vẫn khác!!!

Chỉnh sửa cuối:

Mouse sbv

Xe hơi
Bố láo quá thì đến đòi lại tiền, kêu toáng lên ở chỗ bán hàng ấy, nó sợ vãi... ra ấy, sau đó đòi tiền cược, đòi xong sang honda, nissan, mazda ...mà mua. Hết bực cụ ạ, nhớ là nếu nó ko làm ăn đúng, mình chỉ cần gặp giám đốc chỗ nó phản ảnh, có thể saler mất vc như chơi.

hai1992

Xe đạp
em nói thật bác đừng buồn,mấy cái ốp viền mạ crome đấy mỗi hạng mục có mấy trăm bạc,bác không tin thì tầm 1 tháng nữa bác ra ngoài hỏi xem,còn em còn bác

cu_khoai

Xe máy
cứ cưới e nó đi cụ không thì còn chờ còn lâu bây giờ của khôn người khó
nhà e cũng cưới e nó mà mấy ngày nữa là lấy

ericfang9

Xe tải
thường thì các đồ phụ kiện ở đại lý chính hãng bao h cũng đắt gấp đôi gấp ba so với mấy cửa hàng chuyên nội thất mà
em nói thật bác đừng buồn,mấy cái ốp viền mạ crome đấy mỗi hạng mục có mấy trăm bạc,bác không tin thì tầm 1 tháng nữa bác ra ngoài hỏi xem,còn em còn bác

sontung

Xe tăng
quá nhục nhã,ở nước ngoài thì ân cần chu đáo,giảm giá,mặc cả các kiểu,còn được khuyến mãi này nọ,nhiệt tình và chuyên nghiệp,khách hàng mang đúng tính chất thượng đế,còn với toi,mình như đang phải xin xỏ để nó bán cho cái xe ấy,giá thì đắt phải mua thêm 1 đống phụ tùng,cụ nóng giận là đúng rồi, nguyên cái câu 30 triệu tiền đồ lấy ngay, sau đó lại là 42 tr thì thật sự e mún ch.ửi thẳng vào mặt bọn toi rồi,làm ăn bố láo,nó nghĩ dân mình cuồng toi nên nó mún làm gì cũng được sao
Các cụ đi Toy nhớ phải đâm đúng cách thì túi khí mới bung nhé : http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/toyota-viet-nam-trieu-hoi-hon-42000-xe-innova-va-fortuner-860746.htm

1.6gli

Xe container

LePower

Xe buýt
mua mỗi cái xe thôi gì mà khổ nhục vậy.
hủy HĐ ngay và luôn đi ạ.

tuannguyendj

Đi bộ
Thực sự hôm nay rất buồn và bức xúc nên em lên đây giãi bày với các cụ:
Em có bà chị gái lấy Vios 2014, do đã từng lấy xe ở đây, em giới thiệu bà chị sale H. - Toy Mỹ Đình. Bà chị đầu tháng 3 đã ký hợp đồng đặt cọc 20tr và được sale H đảm bảo sẽ được nhận xe vào đầu tháng 4, khoảng từ ngày 1 - 10 và đúng với giá bán lẻ đề xuất của hãng. Những tưởng mình đã rất thiện chí đặt cọc trước và từng lấy xe của sale này nhiều lần (gia đình và người quen em đã lấy đủ từ 4tuner, ỉn...của sale này) thì mình có thể yên tâm.
Đùng cái, cuối tháng 3 sale này gọi cho bà chị nói bây giờ hiếm xe, muốn lấy luôn đầu tháng 4 thì phải mua phụ kiện 30tr (trong khi một số bạn chị em đặt xe cùng thời điểm bên Toy TL đã được nhận xe rồi). Bực mình, em gọi lại thì sale H không nghe máy và cũng không gọi lại sau đó (sale H có số của em).
Đến hôm nay (ngày 1/4/2014) sale H gọi điện lại cho chị em, nói rằng bây giờ muốn lấy trong tháng 4 thì phải mua gói phụ kiện là 42tr, nếu không sẽ phải chờ đến tháng 5 mới được giao xe!
( tiếp tục cập nhật tình hình sau....)
Qua vụ việc này, em thực sự thất vọng và nổi giận với cách làm việc thiếu tôn trọng người khác của sale này.
Nếu tình hình bà chị không được nhận xe sớm trong tháng 4 này, em sẽ làm đến cùng!
P/S: Gửi sale H (nếu bạn có vào OF): Mình làm kinh doanh nên hiểu hai chữ "uy tín" giá nó đắt như thế nào, nhưng tiếc rằng bạn không hiểu hoặc cố tình không hiểu bài học vỡ lòng này trong kinh doanh, mua uy tín 3 vạn, bán uy tín 0 đồng!

CẬP NHẬT:
Sau khi trao đổi qua lại, chiều nay (1/4/2014) sale H có thông tin lại cho em là sẽ giao xe cho bà chị em sớm nhất trong tháng 4 này theo đúng hợp đồng (đúng giá bán lẻ của Toy, không phải mất tiền chênh cho đống phụ kiện), đồng thời có giải thích với bà chị là không phải bên Toy MĐ bắt chị phải mua phụ kiện, mà là đợt này Toy không về xe bản G tiêu chuẩn (như trong HĐ) mà chỉ về bản full phụ kiện (Vios có thêm bản limited edition!????), nên nếu lấy sớm thì sẽ phải trả thêm tiền.
Về ý kiến của 1 số cụ, em xin nêu quan điểm cá nhân như sau:
- Một số cụ khuyên em public số điện thoại và thông tin sale này lên: Em nghĩ không thể tùy tiện đưa thông tin cá nhân của ai đó lên internet mà không có sự đồng ý của họ.
- Một số cụ khuyên bỏ Vios đi, mua xe khác (sunny, city...): Em vẫn cho rằng Vios là một trong những xe tốt của phân khúc, chỉ là em không hài lòng về cách làm việc thôi, chứ em chưa bao giờ chê cái xe cả, cái xe có tội gì đâu?
- Một số cụ nói nên chấp nhận cơ chế thêm tiền "lót tay" để được nhận xe sớm (mà Toy MĐ ngụy trang bằng "bản full phụ kiện"): Em không đồng tình! Như thế vô tình mình dần làm cho đại lý và sale nghiễm nhiên "trên cơ" khách hàng trong việc mua bán, mà lẽ ra vấn đề phải ngược lại. EM nghĩ mình cứ phải cứng rắn bảo vệ những gì thuộc về quyền lợi khách hàng nghiễm nhiên được hưởng.
- Một số cụ khuyên em nên thông cảm với sale: Em công nhận là em có lỗi, đã hơi nóng tính, vì trong vụ này có phần trách nhiệm thuộc về chính sách bán hàng kiểu chụp giựt, o ép khách hàng của đại lý (ở đây là Toy MĐ). Tuy nhiên, sale là người đại diện cho đại lý và chịu trách nhiệm trước khách hàng về lời nói, hành vi của mình, chị em mua cái xe mấy trăm triệu chứ có phải mớ rau ngoài chợ đâu mà bị sale và đại lý đối xử như vậy? Có nhiều cụ trong này là sale, em cũng mong các cụ về phản hồi lại với cấp trên của mình, cái kiểu bán hàng trịch thượng, hứa hẹn cao su như thế, sớm muộn gì cũng sẽ mất đi những khách hàng trung thành!
Khi nào có thông tin mới em sẽ cập nhật tiếp.
Gạch đá em xin nhận.
Cảm ơn các cụ.

Mớ phụ kiện chết tiệt mà bà chị em PHẢI mua:

Phong cách của sale toy là o ép kh rồi cụ ơi. Kh của Toy là những ng như cụ đấy, hâm mộ sản phẩm của Toy, thương hiệu xe Nhật đi vào tiềm thức người Việt rồi nên nó nắm bắt đc tâm lý kh, có coi kh ra gì đâu. Giờ thời buổi cạnh tranh, chất lượng là gần như nhau nên cụ cứ yên tâm mà mua dòng xe mình yêu thích, phục vụ mình tốt nhất, không việc j phải chạy theo số đông

DuyThanhSNG

Xe tăng
Phong cách của sale toy là o ép kh rồi cụ ơi. Kh của Toy là những ng như cụ đấy, hâm mộ sản phẩm của Toy, thương hiệu xe Nhật đi vào tiềm thức người Việt rồi nên nó nắm bắt đc tâm lý kh, có coi kh ra gì đâu. Giờ thời buổi cạnh tranh, chất lượng là gần như nhau nên cụ cứ yên tâm mà mua dòng xe mình yêu thích, phục vụ mình tốt nhất, không việc j phải chạy theo số đông
HONDA Mỹ đình cũng thế thôi.Nhà cháu mua mấy cái xe rồi nhưng vẫn bị lắp thêm cả đống phụ kiện.Cao điểm có đợt CRV phải lắp thêm gần 80 triệu VND mà giá thì đắt gần gấp 3 gấp 4 ở ngoài

votkhot

Xe hơi
cháu thấy ở VN mình thì thằng nào chả thế, chả cứ ô tô mà xe máy cũng vậy. Cứ hot hot một tí là đại lý lại làm giá, ép khách hàng này nọ.
Tất cả do phong cách làm ăn chụp giật mà ra hết cụ ạ. Cụ tránh thàng Toy sang thằng khác cũng thế hết, cụ chỉ đc đúng nghĩa là khách hàng khi mua sản phẩm ko hot hoặc đang ế thôi cụ nhé

Xe cỏ cũ

Xe điện
Chính sách của Việt Nam chộp giật: thuế thay đổi liên tục, hạn chế xe ô tô, phí chồng phí,... thế nên các hãng xe nó phải chộp giật thôi, làm nghiêm túc lại thua thiệt, không tối đa lợi ích. Môi trường có quá nhiều rủi ro, đánh nhanh thắng nhanh, vơ vào túi cho chắc đã. Không trách họ được, nếu cụ là hãng xe thì chắc cũng thế thôi. Chỉ hãng nào ế xe mới không vậy thôi. VD ô tô ngon có Toy, Hon đều vậy, Sunny KM bét nhè có bán được đâu. Xe máy ngon có Hon, Ya (tùy mẫu nhé), mẫu nào chạy thì yết kiêu, chứ mẫu ế thì KM ầm ầm.

cháu thấy ở VN mình thì thằng nào chả thế, chả cứ ô tô mà xe máy cũng vậy. Cứ hot hot một tí là đại lý lại làm giá, ép khách hàng này nọ.
Tất cả do phong cách làm ăn chụp giật mà ra hết cụ ạ. Cụ tránh thàng Toy sang thằng khác cũng thế hết, cụ chỉ đc đúng nghĩa là khách hàng khi mua sản phẩm ko hot hoặc đang ế thôi cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

letuan711

Xe tải
Bỏ mợ nó đi cụ ơi, để thời gian nữa có mà hầu cụ tận nhà ý chứ.

djokoviet

Xe hơi
Cái đống PK này mua ngoài chắc không đến 10tr. Nhà e mới lấy 2.5G và nhất quyết k mua PK j trong hãng, có phải thế k mà đến quyển sổ HDSD nó cũng k cho, làm em đang mò cái chức năng Bluetooth mãi mà k ra? Hay xe này k có các cụ nhỉ :(

lehai85

Xe máy
mình cũng là người mua vios G 2014.cũng đi hỏi các nơi nhưng các nơi họ có bắt mua kèm pk đâu. chắc lại dìm hàng vios 2014 đây ..hihi càng dìm nó càng hot ..