Hội những người phát cuồng vì cách làm việc của sale H. - Toy Mỹ Đình

getech

Xe tải
Tưởng thị trường xe đan ế mà, cá nhân nhà cháu thì đủ tiền thì toy, honda, nissan a nào nhanh, chu đáo là bụp. Đợi chờ hồi hộp lắm chịu

SonataHQ

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
cụ cứ cứng vụ này cho em, thích thì phản ánh lên lãnh đạo, or dọa lên báo. Ghét cái kiểu làm ăn vớ vỉn như này lắm.
Phải hiểu luật cụ ạ, cụ chủ topic gửi mail em cái hợp đồng đặt cọc em ngó cho, thời điểm 2008, Toy giải phóng cũng dính 1 loạt phốt do seller nhận cọc rồi bỏ trốn, các cụ mua xe cũng nên có kinh nghiệm trong việc đặt cọc, và nên đọc kỹ các loại giấy tờ đưng tin quá vào những lời đường mật của seller

Chỉnh sửa cuối:

iphone345

Xe hơi
em lót dép hóng để láy kn của các cụ ạ

caubethep

Xe hơi
CẬP NHẬT:
Sau khi trao đổi qua lại, chiều nay (1/4/2014) sale H có thông tin lại cho em là sẽ giao xe cho bà chị em sớm nhất trong tháng 4 này theo đúng hợp đồng (đúng giá bán lẻ của Toy, không phải mất tiền chênh cho đống phụ kiện), đồng thời có giải thích với bà chị là không phải bên Toy MĐ bắt chị phải mua phụ kiện, mà là đợt này Toy không về xe bản G tiêu chuẩn (như trong HĐ) mà chỉ về bản full phụ kiện (Vios có thêm bản limited edition!????), nên nếu lấy sớm thì sẽ phải trả thêm tiền.
Về ý kiến của 1 số cụ, em xin nêu quan điểm cá nhân như sau:
- Một số cụ khuyên em public số điện thoại và thông tin sale này lên: Em nghĩ không thể tùy tiện đưa thông tin cá nhân của ai đó lên internet mà không có sự đồng ý của họ.
- Một số cụ khuyên bỏ Vios đi, mua xe khác (sunny, city...): Em vẫn cho rằng Vios là một trong những xe tốt của phân khúc, chỉ là em không hài lòng về cách làm việc thôi, chứ em chưa bao giờ chê cái xe cả, cái xe có tội gì đâu?
- Một số cụ nói nên chấp nhận cơ chế thêm tiền "lót tay" để được nhận xe sớm (mà Toy MĐ ngụy trang bằng "bản full phụ kiện"): Em không đồng tình! Như thế vô tình mình dần làm cho đại lý và sale nghiễm nhiên "trên cơ" khách hàng trong việc mua bán, mà lẽ ra vấn đề phải ngược lại. EM nghĩ mình cứ phải cứng rắn bảo vệ những gì thuộc về quyền lợi khách hàng nghiễm nhiên được hưởng.
- Một số cụ khuyên em nên thông cảm với sale: Em công nhận là em có lỗi, đã hơi nóng tính, vì trong vụ này có phần trách nhiệm thuộc về chính sách bán hàng kiểu chụp giựt, o ép khách hàng của đại lý (ở đây là Toy MĐ). Tuy nhiên, sale là người đại diện cho đại lý và chịu trách nhiệm trước khách hàng về lời nói, hành vi của mình, chị em mua cái xe mấy trăm triệu chứ có phải mớ rau ngoài chợ đâu mà bị sale và đại lý đối xử như vậy? Có nhiều cụ trong này là sale, em cũng mong các cụ về phản hồi lại với cấp trên của mình, cái kiểu bán hàng trịch thượng, hứa hẹn cao su như thế, sớm muộn gì cũng sẽ mất đi những khách hàng trung thành!
Gạch đá em xin nhận.
Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

blackberryvietn

Xe buýt
Phải hiểu luật cụ ạ, cụ chủ topic gửi mail em cái hợp đồng đặt cọc em ngó cho, thời điểm 2008, Toy giải phóng cũng dính 1 loạt phốt do seller nhận cọc rồi bỏ trốn, các cụ mua xe cũng nên có kinh nghiệm trong việc đặt cọc, và nên đọc kỹ các loại giấy tờ đưng tin quá vào những lời đường mật của seller
Tóm lại thời điểm đó bồi thường cụ bao nhiu?

quangdagi

Xe hơi
Vios 2014 xuất hiện đã làm ảnh hưởng đến hình ảnh đẹp của các sales bán Toyota,....:D

YAMAKAWA

Xe buýt
Các Kụ cứ chửi sale lúc xe hot chứ chẳng nghĩ đến lúc xe ế các Kụ toàn đè sấp đè ngửa sale theo cả
nghĩa đen lẫn nghĩa bóng,
nên công bằng chút ít nhé

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
quá nhục nhã,ở nước ngoài thì ân cần chu đáo,giảm giá,mặc cả các kiểu,còn được khuyến mãi này nọ,nhiệt tình và chuyên nghiệp,khách hàng mang đúng tính chất thượng đế,còn với toi,mình như đang phải xin xỏ để nó bán cho cái xe ấy,giá thì đắt phải mua thêm 1 đống phụ tùng,cụ nóng giận là đúng rồi, nguyên cái câu 30 triệu tiền đồ lấy ngay, sau đó lại là 42 tr thì thật sự e mún ch.ửi thẳng vào mặt bọn toi rồi,làm ăn bố láo,nó nghĩ dân mình cuồng toi nên nó mún làm gì cũng được sao

thichtriton299

Xe buýt
Giá trị đảo lộn hết cả.Có tiền mua cái xe tử tế cũng khổ

ducletrung

Xe container
-Phải tự mình kiếm ra xèng thì mới biết được "giá trị", chứ cứ há *** chờ sung rụng thì biết làm sao được!=:)
Xác định sử dụng lâu dài và cảm thấy cái xe sử dụng hợp lý thì mua.Nếu làm được nhiều thì đổi xe khác còn không giữ đi tiếp,chứ không có khái niệm "chưa mua xe tính sau bán lại được giá" làm vậy con người tù túng lắm.Như bác thấy rất kết Q5 đúng không?Tại sao bác biết mua sau bán lại mất giá nhưng lại thích mua?Phải chăng với bác cái xe cũng chỉ là phương tiện nếu làm được tiền thì đổi xe khác và nếu kinh tế khó khăn cứ dùng thoải mái thôi :-@

HuyArt

Xe lăn
Đến dân buôn thúng bán mẹt vỉa hè như em còn phải giữ chữ tín để giữ khách hàng mà sale Háng làm ăn thế là phải lên án cụ chủ ạ.

sonnguyen2701

Xe hơi
làm ăn mất uy tín quá. E là em làm ủm tỏi lên :))