[Funland] Hội những người thu nhập thấp mà vẫn yêu đời

phucsminh

Xe tăng
Em gần 3 xịch. Lương khoảng 15 củ. Độc thân. Ở thuê.
Ngày làm văn phòng, tối về hôm thì đi nhậu hôm thì ở nhà đọc sách học thêm. Cuối tuần chơi chơi tý thì lên bar. Tháng du lịch 1 lần
Em chưa có ý định cố gắng cày cuốc phấn đấu phải ông này bà kia, xe này nhà nọ. Em chỉ thích một mình đủ nuôi thân và sống theo đúng cuộc sống mình mong muốn. Bố mẹ em có lương hưu, cuộc sống không đến nỗi phải quá nhiều lo toan nên nhiều lúc thấy bản thân hơi chút ích kỷ. Theo cụ em nghèo bền vững như này có được không ạ??

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
em cũng đang có cảm giác giống cụ đấy ak. công việc hơi áp lực nhưng về nhin thấy con lại tan biết đi đâu hết.( đợi sau này nó cãi giã về hưu là vừa )

bluemoon1974

Xe buýt
Em lương không thấp lắm, nhưng cục nợ rất to, cụ chỉ giúp cháu cách để yêu đời nhé.

STElectrics

Xe lăn
Có hội nào buồn phiền vì thu nhập thấp thì em tham gia với ạ.

ceconam

Xe điện
E ngày chỉ cần 1 gói thuốc lá, 1 ấm trà như thế là đủx-(

dpl

Xe lăn
E đang thu nhập âm
Nhg khá hạnh phúc vì ít việc nên có thời gian cho gia đình

cha biet chi

Xe điện
có lương có việc là vui rồi các cụ mợ ơi.e ở nhà ko lương toàn nghe nố nhiều đau hết đầu mà vẫn phải cười đây.nhiu lúc nghĩ sao người ta làm tháng vài chục vài trăm triệu dk nhỉ.

huchich

Xe tải
Em gần 3 xịch. Lương khoảng 15 củ. Độc thân. Ở thuê.
Ngày làm văn phòng, tối về hôm thì đi nhậu hôm thì ở nhà đọc sách học thêm. Cuối tuần chơi chơi tý thì lên bar. Tháng du lịch 1 lần
Em chưa có ý định cố gắng cày cuốc phấn đấu phải ông này bà kia, xe này nhà nọ. Em chỉ thích một mình đủ nuôi thân và sống theo đúng cuộc sống mình mong muốn. Bố mẹ em có lương hưu, cuộc sống không đến nỗi phải quá nhiều lo toan nên nhiều lúc thấy bản thân hơi chút ích kỷ. Theo cụ em nghèo bền vững như này có được không ạ??
không ổn

wanderersg

Xe tăng
Em đây lương chưa bao giờ quá chục củ, khổ nỗi lương lại là thu nhập luôn ạ. vẫn sống bình văn thường ạ. Mỗi tội xa vợ nên tiền đi về cũng tốn khá, con học ở quê nên cũng đỡ tốn kém đến nay cháu lớn đi làm cũng góp vs Bố mua đc căn chung cư nho nhỏ. Tiết kiệm chi tiêu hợp lý thì cũng ổn, chỉ có điều tiền ít nên cũng ko dám chơi bời ngoại giao nhiều thành ra ít bạn bè.
Trước lo cho gia đình mình la quan trọng nhất cụ ơi,bạn be lắm để làm gì.'nhiều khi bạn bè tỏ vẻ than thiết xong nó mượn cục tièn lớn no tron mat tich hay nó dụ làm vố làm ăn bị lua dao hoac thất bại đi thì thấy cảnh .E không quan trọng số lượng bạn bè ma quan trọng chất lượng.Còn chuyện tiền bạc chỉ nên bố me vs con cái hãy dính tới chứ anh chị e ruột cũng còn vì tiền mà giết nhau chứ đừng nói đến bạn bè.

skype0211

Xe tăng
Em vẫn bảo vợ là có việc để làm, có nhà để ở, có con để đưa đón đi học là hạnh phúc rồi, cần gì trúng vietlott

d4e

Xe buýt
Thực ra Yêu đời và Thu nhập thấp cũng không liên quan nhiều lắm đâu ạ.
Yêu đời là trạng thái tinh thần cá nhân thôi, chứ Thu nhập thì nó bị đặt trong cả mớ lằng nhằng ngoại cảnh nội cảnh quanh mình rồi.
Vợ chồng em hiện thu nhập cũng không dưới trung bình của HN, con cái nhà cửa xe cộ đủ rồi, thấy khá hạnh phúc nhưng chưa lúc nào yêu Đời hết mức được, vẫn phải cảnh giác với Đời, vì hắn đỏng đảnh và thay đổi thường xuyên luôn.
Trong một diễn biến khác, sếp em dù thu nhập cao (cỡ 12K $/tháng) nhưng chưa lúc nào dám thừa nhận yêu đời!

Pvsc

Xe ba gác
Hội này mà ọp lai thì vui này :))
Sẽ chỉ chém gió về xã hội củi lửa, nhân sinh quan, thể dục thể thao lành mạnh...
Không có các ông khoe tiền với dự án để lùa gà vặt lông kiểu thằng cu tự lái. Cụ thớt cho em xin chân nhá :)
Đại gia có tulai
Hộ nghèo cũng có ông Bmw củ rưỡi chăm sóc mà cụ
Tiện thể em đăng ký 1 slot hộ nghèo bền vững:D

DUONGLAM

Xe điện
Em đút chân gầm bàn tháng chưa đến chục củ. Hàng ngày đưa đón con đi học, nhìn ngắm chúng nó lớn lên, chiều về tập môn thể thao mình yêu thích. Cảm nhận thế là đủ, là hạnh phúc rồi.

comcoi

Xe buýt
Chào CCCM,
Em nghe các cụ chia sẻ thu nhập toàn trên nghìn đô/tháng mà vẫn than trời than đất.
Em thấy nhiều người thu nhập thấp mà họ vẫn sống đầy đủ và hạnh phúc nên e lập thớt này cho các cụ có thu nhập thấp chia sẻ công việc, cuộc sống của mình cho mọi người biết nhiều khi không có tiền nhưng ta vẫn sống ung dung tự tại.
Em trước nhé: Năm nay e ngoài 30, 1 vợ và 2 con nhỏ, thu nhập 2 vc chưa đến 20 củ, sáng đi làm, tối về chơi với con như vậy đối với e thế là hạnh phúc rồi.
Còn cccm thì sao ạ.

Hạnh phúc là do mình chứ không phải do tiền. Khéo co thì ấm mà cụ. Chúc mừng cụ.
Em cũng như cụ, nhưng nhiều lúc đi chơi chung cũng tủi lắm. Nhưng sau nghĩ lại em kệ, miễn sao mình sống thấy thoải mái là được. Không sống lỗi với bất kỳ ai là cảm thấy hạnh phúc rồi.

phucsminh

Xe tăng

Ỉn V

Xe buýt
Các cụ cho em vào hội ah, có phải ai cũng giỏi kiếm tiền đâu các cụ nhỉ, thà sống cuộc đời nghèo nhưng vui vẻ còn hơn đã nghèo lại còn cau có suốt ngày 😘😘😘

xedapcoi

Xe tải
E hơn 4 chục, 1 vợ 2 con, ở nhà của ông bà. Tiêu chí thu nhập thấp thì e thừa, chỉ thiếu tiêu chí hạnh phúc. Vậy, e vào hội được không?