Hỏi quán ăn và chỗ chơi cho gia đình đi oto Hà Nội - Đà Nẵng

clairsang

Xe tải
Lần đầu em tự lái. Nhà em có 2 lớn và 3 bé. Đi sáng thứ 5 và dự kiến đến Đà Nẵng vào chiều tối Chủ nhật. Có ý tránh Đà Nẵng cuối tuần sợ đông ạ.

Các cụ có kinh nghiệm lái tuyến này cho em hỏi các chỗ nên dừng chân để tham quan và các quán ăn ngon ạ. Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Trâu Dạy Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Ngon bổ rẻ tầm quán nào nhiều xe tải ghé ăn

El Kun

Xe tải
Hà Nội đến Thanh Hoá thì dừng ăn ở cô Út ngay đường 1A. Quán cực rộng mà em thấy ăn uống được. Cụ dừng nghỉ đêm ở đâu trước khi vào ĐN để em còn tư vấn tiếp

Văn Bản

Xe tải
Hà Nội đến Thanh Hoá thì dừng ăn ở cô Út ngay đường 1A. Quán cực rộng mà em thấy ăn uống được. Cụ dừng nghỉ đêm ở đâu trước khi vào ĐN để em còn tư vấn tiếp
Nắng nôi thế này Bác tư vấn giúp em ở Thanh Hoá có quán ăn sáng nào có điều hoà không ạ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Theo em ăn sáng cụ nên chuẩn bị sẵn ở nhà cho sạch và tiện
Cụ chạy từ HN đến Tĩnh Gia có thể vào quán Thanh Còi, không thì dấn vào Vinh rồi ăn trưa
Nghỉ cho người và xe đỡ mệt :D, cụ chạy vào Nhật Lệ nghỉ một đêm, biển Nhật Lệ không đông, giá cũng được
Hôm sau cụ chạy tiếp đến Huế hoặc Đà Nẵng là thoải mái

Cụ muốn tham quan thì nên đi đường HCM, ngày 1 cụ đến Phong Nha, xem hang động và chơi ở đó 1 ngày
Hôm sau cụ tiếp Quảng Trị ghé Nghĩa trang Trường Sơn, Nghĩa Trang Đường 9, biển Cửa Việt, thành cổ...
Huế thì nhiều nơi cụ có thể ghé, Đâị Nội, Lăng Minh Mạng, Tự Đức, Khải Định, chùa Thiên Mụ, biển Lăng Cô, Cảnh Dương, vườn Bạch Mã...
Đà Nẵng thì tùy cụ chọn ....:))

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ có thể tham khảo ở thớt này :
Cụ có thể đọc từ đầu hoặc từ trang 4 đến trang 7 là quãng thời gian nhà cháu chuẩn bị vào tới Đà Nẵng.
Đây là chuyến xuyên V mà đội giề nhà cháu vừa thực hiện đầu năm vừa rồi, trong đó có quãng thời gian ở khu vực này khá dài (Huế 1 đêm, ĐN 1 đêm)

BINH MINH 07

Xe điện
Các cụ ăn uống cẩn thận và cầu kỳ quá, em đi cũng nhiều nhưng nếu ăn dọc đường thì đến chỗ nào đói thì tìm hàng ăn, mệt thì tìm chỗ nghỉ, chỉ là ăn qua đường và ngủ qua đêm thôi mà, nếu đóng đô một chỗ vài ngày thì phải tìm quán ngon, nghỉ chỗ đàng hoàng.
ăn thì cứ xác định giờ đi thì sẽ tìm chỗ ăn phù hợp mà không phải phụ thuộc ăn ở đâu, ngủ chỗ nào.