[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

classic2k6

Xe tải
Vodka cụ, từ ngày em tìm tòi so sánh giữa Vespa và SH và nhận ra giá trị mỹ kim thật sự của SH và giá ảo tại VN thì ... em đã làm cho vài người bạn không mua SH nữa =DD haha. Dù 100% lúc đầu nói ra cho tụi nó nghe là tụi nó ném đá, xỉ vã em đủ kiểu, nhưng chắc về suy nghĩ lại hay sao ko thấy nó mua SH nữa, đứa thì mua Vespa, đứa mua CBR 150, đứa mua Liberty. Thật sự nhiều người tiêu dùng VN mình không biết về thị trường chung, đặc biệt là vài năm trước, tạo điều kiện cho con buôn nó làm giàu và siêu giàu. Như ngày xưa papa em cũng vì thị trường ảo bỏ ra 9 cây vàng mua chiếc Honda Dream II. Sau này mới biết là giá bên Campuchia nó vẫn đều đều bình thường như vậy từ xưa đến giờ =DDD.

các bác đừng đánh đồng hàng nội và chất lượng thấp là 1 loại, cũng như hàng china là kém, xài hàng made in china mà của các hãng lớn như Apple, Motorola v..v.. thì vẫn ngon như thường. vậy thì hàng VN ta cũng thế :D :D
1 thời gian em đi làm mở tờ khai và đổi lệnh , chuyên làm hàng xe máy oto này , xem tờ khai rồi nói chuyện với mấy người nhập về em mới biết là 1 chiếc SH nhập về đến tay người tiêu dùng đã bị vặt mất cái gì và nâng tiền lên bao nhiêu % =))
đẳng cấp cái mẹ gì =)) toàn vác tiền nhà đi cúng chúng nó rồi vỗ ngực đằng cấp =))

nemo_0501

Xe buýt
Em đi SH 150 đương HN toàn thấy 4l/100km chứ có ăn ít xăng đâu nhỉ

leoNTV

Xe tải
em đang hóng xem xăng khi roda của con 2012 là bao nhiêu đây =D>

silobiho

Xe tải
Hôm qua có ngó qua con sh này nhưng nhìn đầu hơi mất thẩm mỹ ...
Còn về vụ chất lượng nội địa hoá anh em bàn tới thì kể ra em cũng hơi chùn ...
Vì lấy so sánh từ dream việt - thái , SCR Trung Hoa- Lead Việt tới AB Việt - Thái đều thấy đồ Việt làm hơi tồi ( cảm giác lái ) nhất là ga thì cứ gằn gằn chứ không thoát máy như mấy con nhập ...

ultra

Xe buýt
bạn có biết SH nhập 1 cont đóng đủ 76 chiếc nó khuyến mại cho 3 chiếc ko =))
giá 3125 usd 1 chiếc nhé =))))
và bạn vẫn nghĩ là SH nhập của bạn là nhập từ italia về cơ ah =))
và bạn có biết 3125 usd nhân ra là bao nhiêu tiền VN ko ??? và nó phải đóng bao nhiêu thuế , và bị cửa hàng nhập xe nâng giá lên bao nhiêu tiền ko =))
bạn nguy hiểm khủng khiếp =))
với 1 chiếc xe được trả về đúng với giá trị của nó thì đó là 1 điều đáng mừng , chứ ko phải cứ ít tiền là bị coi ko ra gì đâu =))
chắc 1 người công nhân đi chiếc wave hơn chục triệu thì sẽ bị coi là rẻ rách , cùi bắp , bẩn thỉu ah =))
trẩu tre quá :)
Mấy cậu mới lớn đang ăn bám bố mẹ nên suy nghĩ nông cạn, cụ chấp nó làm gì :D

gcrew90

Xe đạp
VN mình là thế cụ ạ :))
Bỏ ra hơn trăm củ mua đc con xe nhập r tự phong cho nó cái mác " đẳng cấp" mà có biết cái giá trị thực của nó ntn đâu!
Con SH này mà giới thiệu bên Ý, VN nhập về hét giá hơn trăm tr chắc các cụ ý lại tung hô hết lời ý chứ nhờ :))
Xe cộ tốt hay ko thì cứ để tgian nó kiểm chứng, chứ đừng nhìn qa vẻ bề ngoài, nhìn vào chênh lệch cái giá mà chê cái lọ chê cái chai, e là e thấy hài lắm :))

TONGIA

Xe lừa
Hôm qua em vác tiền ra Kường Ngân Nguyễn Lương Bằng, con nhân viên nó phán 70 quả con 125 và 82 quả con 150.

Chán em về.

Bố t sư đang chết đứng thế này có thằng đến mua là mừng còn kênh giá mấy quả 1 con thì có ngu nó mua.

openman278

Xe tải
Hôm qua em vác tiền ra Kường Ngân Nguyễn Lương Bằng, con nhân viên nó phán 70 quả con 125 và 82 quả con 150.

Chán em về.

Bố t sư đang chết đứng thế này có thằng đến mua là mừng còn kênh giá mấy quả 1 con thì có ngu nó mua.
cụ ra đại lý khác mà mua đừng mua ở kường ngân nguyễn lương bằng, trước em mua con Wave @ mà nó bán đắt hơn gần củ so với hàng khác ...

vipboy136

Xe hơi
đây là topic xe nội chửi xe nhập à :))

HMC

Xe tải
Chuẫn man! Đúng là "đẳng cấp" của xứ nhược tiểu.
Bỏ ra hơn trăm củ mua đc con xe nhập r tự phong cho nó cái mác " đẳng cấp" mà có biết cái giá trị thực của nó ntn đâu!
Con SH này mà giới thiệu bên Ý, VN nhập về hét giá hơn trăm tr chắc các cụ ý lại tung hô hết lời ý chứ nhờ :))
Xe cộ tốt hay ko thì cứ để tgian nó kiểm chứng, chứ đừng nhìn qa vẻ bề ngoài, nhìn vào chênh lệch cái giá mà chê cái lọ chê cái chai, e là e thấy hài lắm :))

trandung

Xe hơi
sh vn với giá này, kiều j Piaggio cũng sẽ sớm ra mắt dòng Lx động cơ mới tại vn thôi. Lx hiện tại cũng khó có cửa mà cạnh tranh.

robocop

Xe buýt
sh vn với giá này, kiều j Piaggio cũng sẽ sớm ra mắt dòng Lx động cơ mới tại vn thôi. Lx hiện tại cũng khó có cửa mà cạnh tranh.
cuối năm là có động cơ 3 valve rồi mà cụ. Đầu năm Piaggio đã khánh thành nhà máy động cơ mới tại VN mà. Honda thì không biết chứ Vietnam bây giờ là đại bản doanh của Piaggio Châu Á Thái Bình Dương, trung tâm của mọi nơi đấy :D :D

Xe cộ tốt hay ko thì cứ để tgian nó kiểm chứng, chứ đừng nhìn qa vẻ bề ngoài, nhìn vào chênh lệch cái giá mà chê cái lọ chê cái chai, e là e thấy hài lắm
cụ nói cứ như em nói :D

robocop

Xe buýt
1 thời gian em đi làm mở tờ khai và đổi lệnh , chuyên làm hàng xe máy oto này , xem tờ khai rồi nói chuyện với mấy người nhập về em mới biết là 1 chiếc SH nhập về đến tay người tiêu dùng đã bị vặt mất cái gì và nâng tiền lên bao nhiêu % =))
đẳng cấp cái mẹ gì =)) toàn vác tiền nhà đi cúng chúng nó rồi vỗ ngực đằng cấp =))
Con Dream II cũ của papa e 9 cây vàng giờ em bán lại 7 cây vàng nè, ai mua cho nó có đẳng cấp không =DDDD

Nói chứ cụ không biết là mấy hội buôn bán nhập xe chính họ mới là người đi tuyên truyền, makerting ngầm, online, forum, chém gió quán nhậu v.v.. 1 cách kinh khủng để góp phần tạo nên hiệu ứng giả, mục đích thì cũng chỉ để làm giàu thôi =DD

hungpm

Xe tải
bạn có biết SH nhập 1 cont đóng đủ 76 chiếc nó khuyến mại cho 3 chiếc ko =))
giá 3125 usd 1 chiếc nhé =))))
và bạn vẫn nghĩ là SH nhập của bạn là nhập từ italia về cơ ah =))
và bạn có biết 3125 usd nhân ra là bao nhiêu tiền VN ko ??? và nó phải đóng bao nhiêu thuế , và bị cửa hàng nhập xe nâng giá lên bao nhiêu tiền ko =))
bạn nguy hiểm khủng khiếp =))
với 1 chiếc xe được trả về đúng với giá trị của nó thì đó là 1 điều đáng mừng , chứ ko phải cứ ít tiền là bị coi ko ra gì đâu =))
chắc 1 người công nhân đi chiếc wave hơn chục triệu thì sẽ bị coi là rẻ rách , cùi bắp , bẩn thỉu ah =))
trẩu tre quá :)
Cụ nhầm lẫn cơ bản! Tôi chỉ muốn nói rằng, với giá của 1 chiếc SH Việt mới ra như thế, thì đừng so sánh nó với xe nhập. Cụ thông thái thì cụ hưởng, gia đình cụ có phúc, còn những người tiêu dùng khác họ không thông thái thì họ chịu! Nếu không đánh thuế như cụ tính, liệu mấy con xe nội địa đấy có cạnh tranh nổi với xe nhập không? Đây là cái hay cũng là cái dở của bảo hộ trong nước. Cụ cũng đường tỏ ra nguy hiểm quá như vậy chứ!

gigaset07

Đi bộ
em dag phân vân định mua đây (vì cũng ko dư giã gì nhìu), vừa sợ là nó lại lên giá, vừa lo lỡ mua về nó ko tốt thì toi vì lấy đâu tiền mà sửa này nọ
hixhix

chảnh.boy

Xe buýt
Cụ nhầm lẫn cơ bản! Tôi chỉ muốn nói rằng, với giá của 1 chiếc SH Việt mới ra như thế, thì đừng so sánh nó với xe nhập. Cụ thông thái thì cụ hưởng, gia đình cụ có phúc, còn những người tiêu dùng khác họ không thông thái thì họ chịu! Nếu không đánh thuế như cụ tính, liệu mấy con xe nội địa đấy có cạnh tranh nổi với xe nhập không? Đây là cái hay cũng là cái dở của bảo hộ trong nước. Cụ cũng đường tỏ ra nguy hiểm quá như vậy chứ!
đồng ý vs cụ . người ta mua SH 70tr thì người ta phải bênh cái xe của người ta chứ, :)) ,

Maserati90

Xe tải
e chả biết là xe việt vs xe nhập có ngon hơn nhau ko.bố e làm Hải Quan.chú e bán xe ở HEAD HD.vẫn chơi xe nhập :) còn về chất lượng thì ko nói cũng biết.các bác cứ nói thuế lọ thuế chai.ng ta mua xe nhập là ng ta ngu.các bác thông minh.phán như thánh :) so thử Dream thái vs việt,wave thái vs việt...thích xe gì thì mua.ngồi phán là cái giá nó thế này mua ko xứng đáng:) mua là bị làm giá thế nọ thế kia.các bác phấn đấu làm lãnh đạo nhà nước xong chỉnh lại giá cho chúng e đỡ khổ nha:D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng