[Funland] Hội sử dụng máy đọc sách Kindle OF

nicktrongsang

Xe buýt
PPW nghe nói hay hỏng màn hả các cụ ;__;

Anh.Em

Xe buýt
oa2 cầm có to quá không các Cụ? Em đang tính mua một cái mà băn khoăn giữa ppw4, oa1, oa2.

otzi

Xe tăng
các cụ có sách gì hay không chia sẻ lên đây cho em xem ké với :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em mới đổi từ máy Kindle Manga sang Kindle Oasis 3 hôm nay, cảm giác thật tuyệt vời các cụ à.
Máy mỏng, nhẹ , có phím bấm rất sướng. Bây giờ em hứa sẽ chăm chỉ đọc sách hơn để đỡ ... phí tiền đầu tư :D
Mong có nhiều cụ có cùng sở thích thì join chung vào nhóm để chúng ta cùng chia sẻ ebook & kinh nghiệm sử dụng Kindle nhé.
Em up tấm hình Kindle Oasis của em.
Không rõ up link ebook ở trên này có được không các cụ nhỉ?
Các cụ cần ebook tiếng Anh thì ới em nhé, em có thể tìm giúp cho các cụ được.

Phải công nhận nó sướng. Em tậu cho nó cái bao da oách lắm. Mỗi tội em không sao download được sách từ usb về toàn phải mua của bọn Kindle. Sách bạn bè cho đầy usb mà tìm mãi ko ra cách. Chán kinh.

lovingaudi

Xe máy
Phải công nhận nó sướng. Em tậu cho nó cái bao da oách lắm. Mỗi tội em không sao download được sách từ usb về toàn phải mua của bọn Kindle. Sách bạn bè cho đầy usb mà tìm mãi ko ra cách. Chán kinh.
Cụ đăng ký cái email nhận sách trên amazon đuôi là xxxx@kindle.com.
sau cụ thích sách nào cứ gửi email vào email trên là xong, em toàn lamf với sách download như vậy

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ đăng ký cái email nhận sách trên amazon đuôi là xxxx@kindle.com.
sau cụ thích sách nào cứ gửi email vào email trên là xong, em toàn lamf với sách download như vậy
Có nghĩa là em phải làm cái mail đuôi Kindle. Rồi em có sách trong máy tính hay usb.... Em email vào cái mail đuôi kindle kia. Rồi sao nữa cụ? Vì em đang dùng TK kindle bằng gmail cá nhân.
Cụ làm ơn chỉ bảo rõ hơn giúp em được không ạ?Em thì đang dùng email (gmail) làm tài khoản Kindle để tiện việc nọ việc kia. Nếu em dùng mail đuôi Kindle kia thì em phải cài mail vào máy đọc sách hay từ máy tính để thiết lập? Không phải ngày nào em cũng làm nhưng phải tầm hoay tầm nửa năm rồi chưa đưa được quyển sách nào vào máy:(

Chỉnh sửa cuối:

lovingaudi

Xe máy
Có nghĩa là em phải làm cái mail đuôi Kindle. Rồi em có sách trong máy tính hay usb.... Em email vào cái mail đuôi kindle kia. Rồi sao nữa cụ? Vì em đang dùng TK kindle bằng gmail cá nhân.
Cụ làm ơn chỉ bảo rõ hơn giúp em được không ạ?Em thì đang dùng email (gmail) làm tài khoản Kindle để tiện việc nọ việc kia. Nếu em dùng mail đuôi Kindle kia thì em phải cài mail vào máy đọc sách hay từ máy tính để thiết lập? Không phải ngày nào em cũng làm nhưng phải tầm hoay tầm nửa năm rồi chưa đưa được quyển sách nào vào máy:(
Cụ vào trang amazon đăng ký tính năng Kindle nhận sách qua email, hệ thống sẽ sinh ra 1 email @kindle.com cho cụ. Nhưng mình phải đăng ký email gửi sách tới email @kindle này, mặc định là gmail cụ dùng để đăng ký tài khoản amazon (cụ có thể bổ sung thêm email khác nữa), bản chất để tránh spam email nào cũng có khả năng gửi sách.
Sau đó cụ dùng gmail của cụ gửi sách tới email @kindle.com mà hệ thống amazon đã sinh ra cho cụ là xong, sách sẽ được load lên thiết bị kindle đăng ký với gmail của cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ vào trang amazon đăng ký tính năng Kindle nhận sách qua email, hệ thống sẽ sinh ra 1 email @kindle.com cho cụ. Nhưng mình phải đăng ký email gửi sách tới email @kindle này, mặc định là gmail cụ dùng để đăng ký tài khoản amazon (cụ có thể bổ sung thêm email khác nữa), bản chất để tránh spam email nào cũng có khả năng gửi sách.
Sau đó cụ dùng gmail của cụ gửi sách tới email @kindle.com mà hệ thống amazon đã sinh ra cho cụ là xong, sách sẽ được load lên thiết bị kindle đăng ký với gmail của cụ
Cảm ơn cụ nhiều. Tối em triển luôn và báo cáo cụ nhé.
Em khoe cái ảnh với cái bao, phấn khởi quá.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

lovingaudi

Xe máy
Cụ nào chán hay lên đời để lại em giá mềm với. Em hay đọc bằng đt muốn chuyển sang mđs xem sao.

Teen

Xe điện
Em thì ko rõ loại của mình là gì nữa. Chắc basic của basic, ko đèn nền. Đọc đc sách...thế là tốt rồi :)

Em mới mua lại con kindle hdx7. Cụ nào dư bao da, ốp lưng con này để lại cho em với

E có cái mua gần 7 củ có cả bút vẽ viết được, note được trên file pdf, dịch được luôn trên tài liệu. Cụ nào cần e pass lại cho. Giờ lười quá ít động đến mới tinh

Bta.killer

Xe máy
cắm vào máy tính rồi dùng chức năng send to kindle vẫn bình thường mà cụ. E đang dùng ppw3 vẫn copy sách bằng cách này.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
cắm vào máy tính rồi dùng chức năng send to kindle vẫn bình thường mà cụ. E đang dùng ppw3 vẫn copy sách bằng cách này.
Không được cụ ạ. Giỏi thì em không giỏi CN nhưng mấy cái cài đặt các thứ vẫn làm cho máy in, thiết bị văn phòng ... Mà cái này khó dùng thế:((

Chỉnh sửa cuối:

Bta.killer

Xe máy
Không được cụ ạ. Giỏi thì em không giỏi CN nhưng mấy cái cài đặt các thứ vẫn làm cho máy in, thiết bị văn phòng ... Mà cái này khó dùng thế:((
Dạ bác thử chat với support amz xem sao ạ.
mấy hôm nay e vẫn chép sách bình thường mà.

Tải lên rồi bật wifi lên máy tự sync luôn ạ.
Cụ bị lỗi chỗ nào vậy ạ.