[Funland] Hỏi tất tần tật liên quan đến Răng Hàm Mặt

khongan

Xe buýt
Bệnh viện nào mà bắt viết cam kết kinh thế. Em cũng bị mọc lệch 2 cái hàm dưới, 1 cái hàm trên, bác sĩ tư vấn nhổ 3 cái này đi. Năm 2007 em làm 1 buổi sáng xong luôn 3 chú, đau đớn mất 1 ngày sau đó. Nhưng khỏe re sau này, không khổ sở vì răng lợi nữa. Thà đau đau một lần rồi thôi ý mà
Cam kết là đúng rồi, trong bệnh viện thường yêu cầu còn tại phòng khám thì không :P và cũng tùy trường hợp cụ thể cụ ạ

quyetthang

Xe tăng
Đây là một ví dụ răng số 8 mọc lệch (rất hay gặp) cần phải nhổ để tránh hỏng các răng liền kề

Em vừa soi lại 4 cái răng khôn, thì có 1 cái ở hàm dưới bị y như này, nhưng em thấy hình như nó mọc xong rồi vì thấy to và dài bằng các răng hàm khác, ko biết có phải nhổ nó đi ko ạ hay cần phải khám mới biết đc hả các cụ???, hix, nhổ thì ngại thật ấy

Ballantine

Xe hơi
Có chỗ phòng khám dịch vụ của bệnh viện nha khoa ở Tràng Thi nhổ tốt, không đau mỗi tội giá chát. Hôm trước đưa người nhà đi nhổ mà cộng cả tiền thuốc, tiền công hết gần 3tr.

oto.com.vn

Xe tải
Đây là một ví dụ răng số 8 mọc lệch (rất hay gặp) cần phải nhổ để tránh hỏng các răng liền kề

Cái này còn chưa ăn thua, của em lúc chụp cái răng số 7 nó còn nghiêng nghiêng đi rồi ý chứ.
Bác nào mổ thì nên mổ vào buổi tối sau khi ăn tối no xong nhé, đến sáng cầm máu là vừa, tránh như em nhổ buổi sáng đến trưa rồi tối ăn ko nổi vì đau mà lúc đó máu cũng chưa cầm có khi ăn cháo kèm theo tý tiết của chính mình nữa ý chứ.

oto.com.vn

Xe tải
Mời cụ chủ tham khảo cái clip nhổ răng khôn này
Mặc dù mình đã trải qua nhưng, cụ này có cái clip nhìn hãi vãi chưởng.
Các cụ yên trí là tiêm thuốc tê vào thì ko cảm nhận đc gì đâu nhé, chỉ khoảng 1 tiếng sau khi hết thuốc tê mới có cảm nhận thôi :D

chacone

Xe buýt
Nếu chưa đau thì cứ để đấy, nếu đau thì mới phải nhổ vì sau khi nhổ răng hay bị xô hàm lắm

Ballantine

Xe hơi
Thank kiu các cụ đã tư vấn hộ em. Hôm qua anh vừa em vừa nhổ 1 cái, bác sĩ hẹn tuần sau nhổ tiếp 1 cái hic
Bác thế là sức khỏe tốt đấy. Bt nhổ răng kiểu này bác sỹ thường khuyên nghỉ 2-3 tuần cơ.

nhuantin

Xe buýt
ôi, răng khôn, em đang đau quá, lại phải chiếu chụp ạ, hix...

ultra

Xe buýt
Gớm; nó chỉ đau hơn này xưa các cụ nhổ răng sữa 1 tí thôi :D. Em nhổ 2 cái một trên, một dưới cứ như đi chơi ấy

p/s: nhổ xong sướng hẳn sạch sẽ ko viêm răng, nhai cơm ko bị dắt thức ăn, ko bị cắn vào má

Chỉnh sửa cuối:

The Killer

Xe điện
Răng trắng ♥ Răng xinh ...

Kính các cụ/ mợ ai có kinh nghiệm cho em hỏi với ạ, răng em từ bé uống kháng sinh nên bị xỉn màu (Bố mẹ em bảo thế :D), sau này bơi lội nhiều ở bể bơi (2h/ ngày) có chứa Clo nên càng ko đẹp tí nào ạ. Đi tư vấn để bọc răng thì nha sĩ bảo răng hơi ngắn và nhạy cảm, mài mòn sẽ hại răng, nên em cũng dùng máng ngậm trắng nhưng buốt quá (Răng em thuộc hàng mẫn cảm với đồ nóng lạnh, đôi khi với cả gió nữa chứ :(( ) nên 1 tuần cũng phải chia tay với cái món đó dù có xinh đẹp ra được 1 tẹo... :-s
Vậy các cụ/ mợ cho em hỏi còn cách nào khả thi nữa ko ạ? Em rất rất thjk có 1 hàm răng trắng + xinh ạ! :-c Em mời mỗi người 1 ly nhé ~o)

Chỉnh sửa cuối:

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
Các cụ cho cháu hỏi,
Lữoi cháu bị bợn trắng (có lẽ là gây mùi hôi)
Cách khắc phục thế nào ạ???

JasonNghia

Xe điện
có cụ nha sĩ nào không cho cháu hỏi, cháu bị bung lợi chân răng, ở chân răng có mảng bám cứng, giờ nhà cháu phải làm sao ạ, ở ngay răng cửa mới đau.

ultra

Xe buýt
Kính các cụ/ mợ ai có kinh nghiệm cho em hỏi với ạ, răng em từ bé uống kháng sinh nên bị xỉn màu (Bố mẹ em bảo thế :D), sau này bơi lội nhiều ở bể bơi (2h/ ngày) có chứa Clo nên càng ko đẹp tí nào ạ. Đi tư vấn để bọc răng thì nha sĩ bảo răng hơi ngắn và nhạy cảm, mài mòn sẽ hại răng, nên em cũng dùng máng ngậm trắng nhưng buốt quá (Răng em thuộc hàng mẫn cảm với đồ nóng lạnh, đôi khi với cả gió nữa chứ :(( ) nên 1 tuần cũng phải chia tay với cái món đó dù có xinh đẹp ra được 1 tẹo... :-s
Vậy các cụ/ mợ cho em hỏi còn cách nào khả thi nữa ko ạ? Em rất rất thjk có 1 hàm răng trắng + xinh ạ! :-c Em mời mỗi người 1 ly nhé ~o)
Bác sỹ họ tư vấn thế là chuẩn rồi; chỉnh sao dc nữa :D. Mà bọc răng thì ko nên đâu; chả gì bằng răng thật của mình đâu

Loi_dang_ky

Xe tải
Nhờ các bác tư vấn hộ em phát. Tình hình là như này, cách đây khoảng 2 tuần, em nhổ cái răng số 8 mọc lệch. Nhổ xong về cũng thấy thoải mái, tuy nhiên giờ nó xuất hiện tình trạng cứ sau khi ăn cơm xong là hơi thở lại có vấn đề (trước chưa gặp vấn đề kiểu như này). Mặc dù ăn xong là em nước chè, nước lọc cả cốc to súc miệng, thỉnh thoảng thì có làm thêm cốc cafe và bắn thêm điều thuốc để khử mừi mà ko mất. Em đang hình dung là có thể thức ăn bám vào lỗ ở chân răng số 8 này. Cái này đôi lúc làm mình thấy khó chịu và mất tự tin quá, hxhx. Nhờ các doctor tư vấn và có cách gì xử lý mùi hơi thở với ạ.:(:( Cả thùng vodka đang chờ các bác.

ultra

Xe buýt
Nhờ các bác tư vấn hộ em phát. Tình hình là như này, cách đây khoảng 2 tuần, em nhổ cái răng số 8 mọc lệch. Nhổ xong về cũng thấy thoải mái, tuy nhiên giờ nó xuất hiện tình trạng cứ sau khi ăn cơm xong là hơi thở lại có vấn đề (trước chưa gặp vấn đề kiểu như này). Mặc dù ăn xong là em nước chè, nước lọc cả cốc to súc miệng, thỉnh thoảng thì có làm thêm cốc cafe và bắn thêm điều thuốc để khử mừi mà ko mất. Em đang hình dung là có thể thức ăn bám vào lỗ ở chân răng số 8 này. Cái này đôi lúc làm mình thấy khó chịu và mất tự tin quá, hxhx. Nhờ các doctor tư vấn và có cách gì xử lý mùi hơi thở với ạ.:(:( Cả thùng vodka đang chờ các bác.
Nhổ nốt cái đối diện nó đi bác ạ vì nó chả có tác dụng gì mà còn đẩy thức ăn xuống hố; em nhổ cả 2 cái trên dưới rồi thoáng mát quá :D giờ nhai được cả 2 bên

Cerato79

Xe tải
Nhổ nốt cái đối diện nó đi bác ạ vì nó chả có tác dụng gì mà còn đẩy thức ăn xuống hố; em nhổ cả 2 cái trên dưới rồi thoáng mát quá :D giờ nhai được cả 2 bên
Theo cụ này thì nhổ cả hàm và húp cháo thì ko bị dắt thức ăn và còn mát nữa. Em fun tí:-ss

Loi_dang_ky

Xe tải
Cảm ơn bác, nhưng mà như bác cerato79 nói là như thế có khi nhổ cả hàm mất. Hxhxhx. Bùn ghê. Còn cách gì khắc khục nữa ko các bác nhỉ ?

30f4567

Xe tải
rẻ quá cụ a ở đâu e xin địa chỉ nhé

bitytotet

Xe đạp
Thằng nhỏ nhà em 13 tuổi em đang muốn cho nó đi niềng răng. Các cụ giới thiệu cho em phòng khám nha khoa nào uy tín với. Mà em thấy bảo niềng còn phải đi kiểm tra chỉnh sửa nhiều nên các cụ giới thiệu cho em chỗ nào gần Trung Hoà Nhân chính một chút thì càng tốt. Cám ơn các cụ nhiều.