Thảo luận Hỏi thăm độ bền của xe Subaru Forester

xelam1banh

Xe tải
Em đang nghiên cứu chiếc Subaru Forester máy Boxer, bản nhập Thái.
Tuy nhiên lăn tăn về độ bền và độ ổn định của dòng xe này. Máy boxer hay thì có hay, nhưng có trâu bò và bền bỉ không cụ?

Cụ nào biết cho em 1 bải đánh giá tổng thể nhé. Không biết để sử dụng dòng xe của Subaru này lâu dài ở Việt Nam thì có phù hợp không?

Vodka bật sẵn mời các cụ!
Cũng cùng quan tâm như cụ

caisua

Xe lăn
Con này được thiết kế cho các bạn gay vì phù hợp yêu cầu và tính cách của họ (xe không khỏe nhưng bền và lái chuẩn), Nhật nó đã định vị thế rồi mà chả chịu nói rõ để AE mình cứ lao vào mua xong rồi ý kiến các kiểu

laonongtridien

Xe buýt
Con này được thiết kế cho các bạn gay vì phù hợp yêu cầu và tính cách của họ (xe không khỏe nhưng bền và lái chuẩn), Nhật nó đã định vị thế rồi mà chả chịu nói rõ để AE mình cứ lao vào mua xong rồi ý kiến các kiểu
Khú khú, thế em gay cmnr :D
Cụ bán em tí dầu ăn nhá
Khú khú

caisua

Xe lăn
Khú khú, thế em gay cmnr :D
Cụ bán em tí dầu ăn nhá
Khú khú
Em cũng có biết đâu, đang rất khoái con này, em hỏi F1 thì nó quẳng cho cái link, đọc xong mới hiểu mình ngu hơn nó nhiều quá

laonongtridien

Xe buýt
Em cũng có biết đâu, đang rất khoái con này, em hỏi F1 thì nó quẳng cho cái link, đọc xong mới hiểu mình ngu hơn nó nhiều quá
Em đi được hơn nửa năm rồi, chẳng biết so sánh ntn, thấy leo đèo Tam Đảo với đổ dốc ko dùng phanh cũng sướng phết :D
Con sedan Hàn xẻng trước em đi, máy cũng có 1.6 GDI, cũng yếu yếu, nên giờ ngồi em này cũng ...vẫn thế. Kể nó làm quả máy 2.4 thì ngon, tăng tốc vượt lũ công đỡ rét.
Không hiểu do hộp số CVT hay gì mà mỗi lần tăng tốc vòng tua máy vọt kinh quá, đang êm êm 1,2k, tốc độ 60-80km/h, muốn vượt xe toàn vọt phát lên 2k hơn mới lên tốc đủ (trước em đi con cũ 6 số tự động, khi tăng tốc vượt xe vòng tua máy cũng ko lên quá cao như thế). Cảm giác hộp số CVT thì sự biến thiên vòng tua máy nó nhiều và lớn? Cụ nào đi CVT xác nhận vụ này giúp em?

Hay chỉ anh GAY này nó mới thế hả cụ? :)

suti

Xe buýt
Mấy em morning taxi chạy 30-40 vạn mới phải làm lại máy. Cụ cứ thế mà tính :)

caisua

Xe lăn
Em đi được hơn nửa năm rồi, chẳng biết so sánh ntn, thấy leo đèo Tam Đảo với đổ dốc ko dùng phanh cũng sướng phết :D
Con sedan Hàn xẻng trước em đi, máy cũng có 1.6 GDI, cũng yếu yếu, nên giờ ngồi em này cũng ...vẫn thế. Kể nó làm quả máy 2.4 thì ngon, tăng tốc vượt lũ công đỡ rét.
Không hiểu do hộp số CVT hay gì mà mỗi lần tăng tốc vòng tua máy vọt kinh quá, đang êm êm 1,2k, tốc độ 60-80km/h, muốn vượt xe toàn vọt phát lên 2k hơn mới lên tốc đủ (trước em đi con cũ 6 số tự động, khi tăng tốc vượt xe vòng tua máy cũng ko lên quá cao như thế). Cảm giác hộp số CVT thì sự biến thiên vòng tua máy nó nhiều và lớn? Cụ nào đi CVT xác nhận vụ này giúp em?

Hay chỉ anh GAY này nó mới thế hả cụ? :)
Em cũng chạy ít xe nhưng CVT của con Nissan Teana lên chậm thật, đạp ga mà sốt hết của ruột nó chả lên cho, như ông già luôn
Em quen chạy MT rồi, đạp thấy trễ rất ít nên vẫn khoái MT. Xe sang thì ko nói vì em ít xiền, chạy thử con Veracrus 3.0 máy dầu lên cũng thấy chậm

Chỉnh sửa cuối:

laonongtridien

Xe buýt
Em cũng chạy ít xe nhưng CVT của con Nissan Teana lên chậm thật, đạp ga mà sốt hết của ruột nó chả lên cho, như ông già luôn
Em quen chạy MT rồi, đạp thấy trễ rất ít nên vẫn khoái MT. Xe sang thì ko nói vì em ít xiền, chạy thử con Veracrus 3.0 máy dầu lên cũng thấy chậm
Em nghĩ do truyền động đai với truyền động bánh răng nên nó khác nhau là vậy, thằng đai - pully truyền động êm hơn mượt hơn nhưng lề mề hơn, thằng bánh răng thì gạt số phát là nó chuyển lẫy ăn khớp, nhưng khi chuyển ko mượt bằng (em đã từng đi 10 niên con Hàn xẻng 6 số AT thấy thế)

Thôi thì nhẹ nhàng như GAY đẩy xe hàng có sao kkkk

Oto vn03

Xe hơi
Em đang nghiên cứu chiếc Subaru Forester máy Boxer, bản nhập Thái.
Tuy nhiên lăn tăn về độ bền và độ ổn định của dòng xe này. Máy boxer hay thì có hay, nhưng có trâu bò và bền bỉ không cụ?

Cụ nào biết cho em 1 bải đánh giá tổng thể nhé. Không biết để sử dụng dòng xe của Subaru này lâu dài ở Việt Nam thì có phù hợp không?

Vodka bật sẵn mời các cụ!
Chả chê gì ngoài ngoại thất nhìn nó cứ cổ cổ kiểu gì ấy cụ ạ (theo cái nhìn cá nhân)

beautycar

[Tịch thu bằng lái]
Website
subarugiaiphong4s.com

beautycar

[Tịch thu bằng lái]
Website
subarugiaiphong4s.com
-Cái này thì bốc phét hơi quá đà rồi, bd con Forester có mà đắt nhất trong pk thì có? :D
Theo thống kê thì sau 5 năm bảo dưỡng của Subaru là 33,4 triệu. Trong khi CRV sau 5 năm bảo dưỡng là 34 triệu cụ ạ

xelam1banh

Xe tải
Động cơ Boxer của Subaru bền và ổn định có tiếng từ xưa rồi cụ còn lăn tăn gì nữa !!
Hơn nữa 5 năm đầu ( hoặc 100.000 km ) thì chính sách của cong ty Hình Tượng ( cty đại diện phân phối Subaru ở VN ) là bảo hành bảo dưỡng miễn phí mà !!
Thực tế thì trên này có cụ nmtung1981 dùng Subaru Forester cả 10 năm rồi ( mỗi năm mỗi chuyến xuyên Việt ) , năm 2018 nhà cháu có gặp ở SG chạy thử xe cụ ấy thấy vẫn cứng lắm !! Tất nhiên là cụ này kỹ thuật vững ,( tự oder phụ tùng về thay thế ....) .
Riêng nhà cháu chạy Subaru Forester nhập Nhật đã 2 năm rồi thấy ok !!
Em nghe nói máy Boxer này mỗi lần thay bugi rất khó phải không cụ. E đang máu nhưng cứ lăn tăn