[Funland] Hỏi thế ai dám trả lời !

zaiwaz123

Xe điện
Chỉ ra hàng loạt sai sót trong các bộ sách giáo khoa, đại biểu Nguyễn Thị Kim Thúy (đoàn Đà Nẵng) cho biết, có câu hỏi đặt ra: Liệu có những vụ Việt Á trong lựa chọn SGK không?

Sao đại biểu không hỏi câu nào dễ hơn , hỏi thế ai dám trả lời là có hay không ...!

onano69

Xe container
Thật hỏi thế bố ai trả lời được :))

barrios5116

Xe tải
Moi móc ra thì bọn giáo dục thối chả kém y tế đâu
Thật hỏi thế bố ai trả lời được :))
Chỉ ra hàng loạt sai sót trong các bộ sách giáo khoa, đại biểu Nguyễn Thị Kim Thúy (đoàn Đà Nẵng) cho biết, có câu hỏi đặt ra: Liệu có những vụ Việt Á trong lựa chọn SGK không?

Sao đại biểu không hỏi câu nào dễ hơn , hỏi thế ai dám trả lời là có hay không ...!

Em nghĩ là nên làm đến nơi đến chốn vụ sách giáo khoa để tiết kiệm tiền cho cả nước
Ở cái đất nước này .... chẳng có ai là mẹ hiền từ, người lái đò cả....

Chỉ có đớp và đớp

butchikim

Xe ba gác
"Hỏi ai chứ không phải hỏi mình"...nhiều ĐB nghĩ thầm ;))

edc

Xe lăn

Không có nhé. Vì hỏi thế này rồi, chắc chắn là không :))

NNS

Xe ngựa

Chỉ có đớp và đớp
số cụ đen, thế gọi là mất dạy
số đa phần người khác ko đến nỗi, như tôi chả gặp thầy cô nào đớp hít, họ vẫn hiền từ, dạy dỗ tôi tử tế =))

Belat Missan

Xe điện
Thiếu cụ gì hay làm thơ ở những thớt thế này.:D

Lytuongquan

Xe tải
Moi móc ra thì bọn giáo dục thối chả kém y tế đâu
Gd có khi còn thối hơn YT ý chứ, học sinh lúc nào cũng phải gìn giữ sách vở sạch sẽ, học xong 9 tháng sách còn mới còn thơm mùi giấy mà bắt bỏ đi thì quá là lãng phí

HnA

Xe tăng
Thực tế là nếu kiểm tra ra thì đa phần các cơ quan NN và các LĐ mình đều sai phạm hết.

my.eb

Xe điện
số cụ đen, thế gọi là mất dạy
số đa phần người khác ko đến nỗi, như tôi chả gặp thầy cô nào đớp hít, họ vẫn hiền từ, dạy dỗ tôi tử tế =))
Chuẩn cụ!
Hôm trước em đi họp phụ huynh cho con, thực sự em thấy biết ơn nhà nước đấy. Với mức đóng góp vài trăm k một tháng, (nộp cả học kỳ mấy triệu em ko nhớ), mà 2 con em được học trong đk cơ sở vật chất ko kém những trường học ở nước văn minh, thầy cô cũng ổn. Tóm lại đâu đó vẫn còn mặt này mặt khác, nhưng từng bước tốt hơn nhiều. Còn để giáo dục một đứa trẻ thành người trưởng thành, vai trò của bố mẹ, gia đình rất quan trọng ạ.

Em nhớ một câu cô giáo CN bảo, (nói đến việc các ông con nghiện điện thoại, học hành bỏ bê, mất gốc) : giờ các bác cũng phải vào cuộc giúp các con, chứ ko thể trăm sự nhờ cô được đâu, ko trăm sự nghìn sự gì đâu ạ hehe :))

Vo_thuong

Xe điện

Với cơ chế này thì thằng nào cũng nghĩ cách làm tiền thôi, cứ nhìn các cán bộ lương ba cọc ba đồng đi buôn chổi đót xây nhà lầu biệt thự sẽ khiến những kẻ còn lại chạnh lòng và tìm cách tăng thu nhập => mỗi một ngành lại có "cách riêng" của mình. Đối với giáo dục thì đó đề xuất chương trình học kinh khủng => học thêm, dạy thêm khủng khiếp và thay sách giáo khoa liên tục. Cứ nhìn Phần Lan thì biết, trẻ con chỉ cần học 4-5 tiếng 1 ngày nhưng vẫn được đánh giá là nền giáo dục bậc nhất thế giới.

tranmanhha

Xe điện

Chỉ có đớp và đớp
Chỉ có cái bọn tự diễn biến, tự chuyển hoá mới đớp ác liệt thôi cụ ạ.
Em gặp nhiều thày cô giáo vẫn thực sự là nhà giáo ạ.

NNS

Xe ngựa
Chuẩn cụ!
Hôm trước em đi họp phụ huynh cho con, thực sự em thấy biết ơn nhà nước đấy. Với mức đóng góp vài trăm k một tháng, (nộp cả học kỳ mấy triệu em ko nhớ), mà 2 con em được học trong đk cơ sở vật chất ko kém những trường học ở nước văn minh, thầy cô cũng ổn. Tóm lại đâu đó vẫn còn mặt này mặt khác, nhưng từng bước tốt hơn nhiều. Còn để giáo dục một đứa trẻ thành người trưởng thành, vai trò của bố mẹ, gia đình rất quan trọng ạ.

Em nhớ một câu cô giáo CN bảo, (nói đến việc các ông con nghiện điện thoại, học hành bỏ bê, mất gốc) : giờ các bác cũng phải vào cuộc giúp các con, chứ ko thể trăm sự nhờ cô được đâu, ko trăm sự nghìn sự gì đâu ạ hehe :))
nơi đâu cũng có tệ nạn, tham nhũng, lợi ích nhóm, ngành Y cũng vậy, giữa đại dịch cả dân tộc gồng mình chịu trận chống đớ thì lợi ích nhóm, trục lợi vẫn lôi ra vô số ông quan lại củi to củi bé trong ngành, với Việt Á và những sân sau vvv, ngành GD cũng thế thôi, móc câu chuyện in SGK hay đầu tư công, mịe, ngành éo nào chả chấm mút. Tuy nhiên số ít xơi bẫm thì đa phần y bác sỹ họ vẫn cứu đc vô số mạng người, đa phần thầy cô giáo vẫn đang và sẽ dạy dỗ trẻ con nên người, hoặc chí ít nó cũng đỡ mất dạy....
như bạn trẻ vơ đũa cả nắm, ăn .... à mà thôi.... trên đánh đồng thầy cô giáo, y bác sỹ với những kẻ trục lợi, cắn đớp kia là 1 sư vô ơn.
còn về dạy trẻ, dĩ nhiên nhà, cha mẹ, nề nếp gia đình mới là môi trường, là tác động nhất đến đứa trẻ, sau đén chính bản thân nó, sau mới đến thày cô nhà trường., Cứ cái phu huynh nào xoa tay khói mù lẩm bẩm cửa miệng "trăm sự nhờ cô...." thường y như rằng con họ học hành chả ra éo gì sất =))