[Funland] Hỏi thông tin trường Lương Thế Vinh

lamdh_08

Xe tải
E cũng đang lăn tăn vụ này, sợ mình định hướng cho con sai, F1 đang phàn nàn mất gốc, thì quốc gia quốc tế thì F1 không đủ khả năng.

Về câu hỏi của cụ chủ top: năm trước E cũng đọc nát mấy trang mạng thì thấy cụ nên cho F1 học LTV nếu F1 hiền lành ngoan ngoãn, không hay phản kháng gv. Còn ngược lại thì không nên. LTV là môi trường tốt để ôn thi đại học nhưng cũng có nhiều lời phần nàn về sự nghiêm khắc, cứng nhắc.
Cụ mua quyển này cho cháu nó đọc , nó là 1 quyển sách hay hy vọng sẽ giúp cháu học tốt ... tên của cuốn sách là - Tôi tài giỏi, bạn cũng thế! Sách của Adam Khoo.

sontranvu

Xe điện
LtV cũng có lớp thường lớp chuyên đấy chứak. Trc e học dặt dẹo cuối lớp mà vẫn trụ đc 3nam ở lớp chuyên. Hồi ý còn thầy C đứng lớp. G thầy mất ko bít chất lượng thế nào.

lamdh_08

Xe tải
Chuyên nn con nhà e học luôn vui như tết
Thích nhất là nghỉ nhiều như sv
Trước có thớt dài về LTV cụ tìm lại xem còn ko
Nói chung cháu ngoan hiền thì vô tư chỉ lo đầu vào thôi. Còn những cháu cá tính bướng vô kluat thì hơi oải vì bố mẹ đi uống nước chè nhiều
Hoá ra con nhà cụ cũng thi chuyên ngoại ngữ à, cu nhà cháu cũng trúng tuyển bên đó nhưng cuối cùng trọn trường CG.

Matxech

Xe container
Hoá ra con nhà cụ cũng thi chuyên ngoại ngữ à, cu nhà cháu cũng trúng tuyển bên đó nhưng cuối cùng trọn trường CG.
Con nhà e cấp 3 mà. E thấy môi trường tốt hs ko bon chen đua đòi, ko phân biệt giầu nghèo, tính tự học và tinh thần giúp đỡ nhau tốt, rất yêu trường
Các con sẽ có nhưng kỷ niệm rất đáng nhớ cho cs sau này

Xebuythn

Xe tải
Con bác hiền thì lại càng ko lo vì trường này kỷ luật lắm. Cháu nào nghịch ngợm, quậy phá, đi học muộn, ko làm bài, ko đội mũ bảo hiểm, ăn trong lớp .... là phải viết kiểm điểm , vài lần là mời bố mẹ đến, nếu vẫn ko cải thiện thì mời chuyển trường. Con nhà cụ mà hiền lành thì ko vấn đề gì vụ kỷ luật này. Chất lượng học thì ổn, thầy cô tận tình, ko trù dập học sinh, ko dạy thêm, ko quà cáp biếu xén. Cô chủ nhiệm già thì thôi rồi, ghê gớm và xét nét học sinh như mẹ chồng thời cổ, nhưng nếu thầy cô trẻ thì lại vô tư. Em ghét nhất trường này vụ giáo viên chủ nhiệm già. Học phí rất hợp lý, nói chung là trường tập trung cho thi đại học nên tỷ lệ đỗ khá cao.
Cháu cũng có con trai học cap 2 trường ltv. Những điều cụ nói đều đúng. Con cháu thì chuyển cấp đỗ chuyên anh CNN nẻn không học tiep cấp 3 nữa. Bây giờ học thêm các môn ở trung tâm aschool nghệ cháu nói thầy dạy thêm lý là GV cấp 3 ltv. Thực sự cũng tiếc không chở cháu học tiếp cấp 3 nếu mục đích thị đh trong nước ah. Tóm lại . Trường ltv học phí mình bạch rõ ràng giá hợp lý so với trường dân lập. Môi trường HS ngoan lễ phép kỷ luật ăn toàn.

ca_kiem

Xe container
Chào các bác
Năm nay em có nhóc vào lớp 10, em muốn hỏi có bác nào có con học tại trường THPT Lương Thế Vinh thì cho em xin 500 thông tin, em xem trên website thấy chưa thỏa mãn lắm. Con nhà em thì hiền lành, em chỉ sợ bị bắt nạt với phân biệt chủng tộc. Em cảm ơn các bác.
Cụ phải nói điểm mạnh điểm yếu của cháu... dự định sau này học đại học gì.. thì mới lựa cơm gắp mắm tư vấn được.
Nhiều cụ trên này muốn con học nhàn hạ.. vui là chính.. nhưng vẫn phải đỗ Đại Học hịn.. hi hi ;)) Khó tư vấn

Cụ muốn cháu thi đại học trong nước hay học xong cấp 3 du học? Thi ĐH trong nước thì LTV cấp 3 là một trong những lựa chọn tốt nhất trong các trường ngoài công lập. Còn muốn con đi du học thì học cấp 3 trường công cho rẻ và đầu tư ngoại ngữ, mấy chứng chỉ quốc tế...
Cảm ơn cụ.
Theo những gì em đọc trên mạng thì em thấy F1 nhà em không phù hợp với LTV ạ.
F1 nhà em không thích theo mệnh lệnh, nó chỉ thích những môi trường, những thầy cô có thể truyền cảm hứng và dẫn dắt nó ạ.

ca_kiem

Xe container
Nhân tiện các cụ đã trải qua tư vấn giúp, nếu F1 nhà em phải học lớp 10 ngoài công lập thì nên học trường nào ạ?
F1 nhà em con gái, hơi cá tính, học khá Toán, Văn, tiếng Anh.
Ngân sách em chi trả được cho cháu max 10 triệu/ tháng tiền học ạ.
Chỗ ở thì không ngại, F1 nhà em học đâu em thuê nhà gần đấy.
Thế thì cho nó học chuyên hoặc cận chuyên đi mợ.

Trên địa bàn thành phố Hà Nội có 7 trường chuyên hoặc có lớp chuyên:

- Trường THPT chuyên Ngoại ngữ: gồm lớp chuyên các môn Anh, Nga, Pháp, Trung, Đức, Nhật, Hàn. Trường tổ chức thi với 3 bài thi môn Ngoại ngữ (hệ số 2) + Toán và Khoa học Tự nhiên (hệ số 1) + Văn và Khoa học Xã hội (hệ số 1). Trường xét tuyển theo nguyên tắc lấy tổng điểm từ cao xuống thấp cho đến hết chỉ tiêu lần lượt từ hệ chuyên có học bổng, hệ chuyên, hệ không chuyên

- Trường THPT chuyên Khoa học Tự nhiên: gồm lớp chuyên những môn Toán, Tin, Lý, Hoá, Sinh. Điểm thi được tính bằng điểm Toán (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2), Văn có thi nhưng chỉ xét điểm qua liệt thôi. (điểm tất cả các môn thi phải trên 4)

- THPT chuyên Đại học Sư phạm Hà Nội: gồm lớp chuyên các môn Toán, Tin, Lý, Hoá, Sinh, Văn, Anh. Điểm thi được tính bằng điểm Toán (hệ số 1) + điểm Văn (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2). Ngoài chỉ tiêu vào lớp chuyên trường còn tuyển thêm các lớp cận chuyên. (số lượng lớp cận chuyên tùy vào các năm)

- THPT Hà Nội – Amsterdam, Trường THPT Chu Văn An, Trường THPT Nguyễn Huệ, Trường THPT Sơn Tây: 4 trường này đều thuộc Sở GD – ĐT, thi chung một đề của Sở, điểm xét tuyển được tính bằng điểm Toán + Văn + Ngoại ngữ (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2). Trường có lớp chuyên những môn sau: Toán, Văn, Anh, Lý, Hoá, Sinh, Sử, Địa, Tin, Trung (với riêng trường Ams) và Nga (với trường Ams và Nguyễn Huệ)

Chỉnh sửa cuối:

m58668

Xe điện
LtV cũng có lớp thường lớp chuyên đấy chứak. Trc e học dặt dẹo cuối lớp mà vẫn trụ đc 3nam ở lớp chuyên. Hồi ý còn thầy C đứng lớp. G thầy mất ko bít chất lượng thế nào.
Cụ năm nào? E 93-96! F1 năm nay cũng vào 10, cũng lăn tăn ko biết có nên cho vào ltv ko?

quatao

Xe tải
Con em cũng năm nay vào lớp 10 nhưng học đuối lắm. Các bác tư vấn giúp em trường tư nào dễ vào với ạ( học phí ko thành vấn đề và em muốn con học nhiều tiếng Anh). Cám ơn các cụ

Thế thì cho nó học chuyên hoặc cận chuyên đi mợ.

Trên địa bàn thành phố Hà Nội có 7 trường chuyên hoặc có lớp chuyên:

- Trường THPT chuyên Ngoại ngữ: gồm lớp chuyên các môn Anh, Nga, Pháp, Trung, Đức, Nhật, Hàn. Trường tổ chức thi với 3 bài thi môn Ngoại ngữ (hệ số 2) + Toán và Khoa học Tự nhiên (hệ số 1) + Văn và Khoa học Xã hội (hệ số 1). Trường xét tuyển theo nguyên tắc lấy tổng điểm từ cao xuống thấp cho đến hết chỉ tiêu lần lượt từ hệ chuyên có học bổng, hệ chuyên, hệ không chuyên

- Trường THPT chuyên Khoa học Tự nhiên: gồm lớp chuyên những môn Toán, Tin, Lý, Hoá, Sinh. Điểm thi được tính bằng điểm Toán (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2), Văn có thi nhưng chỉ xét điểm qua liệt thôi. (điểm tất cả các môn thi phải trên 4)

- THPT chuyên Đại học Sư phạm Hà Nội: gồm lớp chuyên các môn Toán, Tin, Lý, Hoá, Sinh, Văn, Anh. Điểm thi được tính bằng điểm Toán (hệ số 1) + điểm Văn (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2). Ngoài chỉ tiêu vào lớp chuyên trường còn tuyển thêm các lớp cận chuyên. (số lượng lớp cận chuyên tùy vào các năm)

- THPT Hà Nội – Amsterdam, Trường THPT Chu Văn An, Trường THPT Nguyễn Huệ, Trường THPT Sơn Tây: 4 trường này đều thuộc Sở GD – ĐT, thi chung một đề của Sở, điểm xét tuyển được tính bằng điểm Toán + Văn + Ngoại ngữ (hệ số 1) + điểm môn chuyên (hệ số 2). Trường có lớp chuyên những môn sau: Toán, Văn, Anh, Lý, Hoá, Sinh, Sử, Địa, Tin, Trung (với riêng trường Ams) và Nga (với trường Ams và Nguyễn Huệ)
Cảm ơn cụ.
F1 nhà em có thi chuyên ạ.
Em lo trước phương án sơ sảy thôi ạ.

mat mo chan cham

Xe tải
Cảm ơn cụ.
Theo những gì em đọc trên mạng thì em thấy F1 nhà em không phù hợp với LTV ạ.
F1 nhà em không thích theo mệnh lệnh, nó chỉ thích những môi trường, những thầy cô có thể truyền cảm hứng và dẫn dắt nó ạ.
Tìm được thầy cô truyền cảm hứng khó lắm mợ ạ. Cách giảng thầy cô có thể phù hợp với bạn này nhưng không phù hợp với bạn khác, như F1 nhà E về kể các thầy cô dạy bọn con toàn thủ khoa sư phạm khi ra trường, nhưng không phải ai dạy con cũng thích.
Con gái mợ học khá Toán, Anh, Văn thì chắc thi chuyên ngoại ngữ của các trường là chuẩn, hoặc đăng ký thêm 1 số môn chuyên xã hội như sử địa nếu có khả năng viết nhưng chưa giỏi đến mức thi HSG văn các cấp.
Bài của cụ bên trên đã khá đầy đủ về trường chuyên và các lớp chuyên ở Hà nội. E chỉ xin bổ sung là Trường chuyên ngoại ngữ có 1 chính sách rất hay lấy từ điểm cao xuống điểm thấp, nếu thuộc hệ phải đóng học phí cao (hình như hiện tại là 3tr/tháng) cũng sẽ không có ai biết ngoài thủ quỹ và người đóng.
Nếu mợ không thích cho con học chuyên, lại chê LTV thì Nguyễn Tất Thành cũng là một lựa chọn, F1 nhà E thường ghen tỵ vì trường bên đó có nhiều hoạt động ngoại khóa hơn.

Mít - Mật

Xe tăng
Con em cũng năm nay vào lớp 10 nhưng học đuối lắm. Các bác tư vấn giúp em trường tư nào dễ vào với ạ( học phí ko thành vấn đề và em muốn con học nhiều tiếng Anh). Cám ơn các cụ
Em thấy Lomonoxop học nhiều tiếng Anh đấy

ca_kiem

Xe container
Con cụ TA có tốt không?
Em thấy trường này hợp với con cụ nói nghiệm túc. Dạy theo chương trình Mỹ
Olympia Schools

học nhẹ nhàng, TA nhiều, giáo viên bản địa nhiều... chuẩn theo tiêu chuẩn cụ

Chỉnh sửa cuối:

STElectrics

Xe lăn
Con nhà em năm ngoái em cũng định cho vào LTV học cho gần nhà, gấu nó bẩu: con ông nghịch như giặc, đôi tuần người ta gọi phụ huynh 1 lần thì ông đi mờ gặp nhé! Thế là tụt cả hứng ợ.

VQ_A8

Xe tăng
Nhân tiện các cụ đã trải qua tư vấn giúp, nếu F1 nhà em phải học lớp 10 ngoài công lập thì nên học trường nào ạ?
F1 nhà em con gái, hơi cá tính, học khá Toán, Văn, tiếng Anh.
Ngân sách em chi trả được cho cháu max 10 triệu/ tháng tiền học ạ.
Chỗ ở thì không ngại, F1 nhà em học đâu em thuê nhà gần đấy.
Mợ cho cháu học Nguyễn Tất Thành, trường này được đánh giá tốt nhất trong các trường ngoài công lập cả về chất lượng dạy lẫn môi trường học tập, hơn LTV. Con em trước cũng đậu trường này nhưng không học vì cháu đỗ chuyên rồi.

ca_kiem

Xe container
Con nhà em năm ngoái em cũng định cho vào LTV học cho gần nhà, gấu nó bẩu: con ông nghịch như giặc, đôi tuần người ta gọi phụ huynh 1 lần thì ông đi mờ gặp nhé! Thế là tụt cả hứng ợ.
Mợ nhà cụ nói chuẩn đấy... trường hay có trò .. gọi phụ huynh lên .. hi hi
Ở các trường khác.. Hiệu trưởng cấm giáo viên gọi phụ huynh lên.... gặp riêng.. nhưng LTV thì có truyền thống rồi

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
E thấy có trường Nguyễn Tất Thành ở 54 Vũ Trọng Phụng, nó có khác trg NTT Cầu Giấy ko ạ?

VCHDHN

Xe container
Cháu thấy sai lầm khi cho con học trường chuyên, còn ý kiến các cụ ntn thì cháu ko bàn
Bon nhóc học chuyên nó học nhàn nhã lắm, tất cả các môn luôn vì có tố chất, khả năng tự học. Đứa nào k có khả năng nhưng gia đình thích...thì đúng là cực hình.