[Funland] Hói...tung toé... Có nên xăm tóc???

Leo.Yamaha

Xe tăng
Em đánh dấu chờ thuốc tiên ạ.

RUNE_1800

Xe buýt
Hói có di truyền thì ko có cách nào đâu , cụ đừng uống bôi làm j cho mất thời gian . e hói chữ M e cạo trắng 2 bên luôn để bên trên nó mịn là dễ nhìn . khoa học giờ chưa chữa dc cái thể loại này vì nang tóc nó bị hoại tử rồi ko có cách nào cả .

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Xin cụ. Cụ nào cần em tư vấn mặc dù e là nữ. Cái này uống mất thời gian thôi cụ. Hoặc cụ cứ uống, cũng ko hai gì. Nhưng với người hói thì vô tác dụng.
À, em uống thấy đỡ bị rụng tóc và tóc mọc dày hơn. Nói chung, em nghĩ cứ thử vài tháng cũng chẳng sao. Em cũng thử nhiều rồi mới ra cái loại này ạ.

Namhanoi

Xe tải
Nếu bác muốn độc, lạ thì xăm chữ: Lồng To ở giữa đỉnh đầu

BKG

Xe tăng
Cái tế bào gốc cũng mới thôi và chưa có kết quả gì rõ ràng. Cụ dùng Minoxidil 5% đi, cái này chỉ có tác dụng sau khoảng 2 tháng dùng. Trước khi có tác dụng thì sẽ là một đợt rụng tóc khiến cụ hoảng, nhưng cố gắng bấm bụng một thời gian, het tg đó sẽ OK. Nhưng mot khi đã dùng thì xác định hết đời luôn cụ nhé. Nếu dừng no sẽ rụng hết những tóc mới mọc trong thời gian cụ dùng. Cụ google se ra thông tin. E dùng được 4 năm roi. Đã qua rat nhiêu brand. Có thời e order qua amazon, nhưng chốt lại Minox của Bailleul (Pháp - có bán tại viện da liễu) vẫn ok nhất (ko kích ứng, ko dầu nhờn...) mặc dù đắt (600.000/ lọ/ tháng). Ngoài ra có cảm giá hiệu quả giảm dần theo năm tháng, hồi đầu e dùng khoảng 4-5 tháng gì đó, tóc mọc nhiều, nhưng đến sau này có vẻ ko hieu quả lắm, tuy e vẫn phải duy trì (1 lần xịt thay vì 2 lần như khuyến cáo). Finas thì Propecia đc đánh giá cao tuy nhiên chỉ mua đc bên Mỹ nếu bệnh nhân có toa bác sĩ. Hơn 1 năm nay em mua của 1 cậu trong SG, cau đó cũng mua bên Mỹ (so luong cug tuog đối hạn chế) (nếu dùng tính ra khoảng 400/ tháng). Cụ dùng Finas, nếu may mắn hợp nó sẽ duy trì lâu dài (thuốc uống nhé). Cụ google ra mà ngâm cứu, vì no có tác dụng phụ. Tuy nhiên e vẫn liều dùng. Chả sợ. Các cụ nam giới cân nhắc vì có 1 tác dụng là suy giảm sinh lý đó. Fai rất kiên trì mới có tác dụng (trên 1 năm ít nhất). Cu nen tính kỹ truoc khi mua thuốc, vì phải lâu dài, bền bỉ.

lonesome08

Xe tải
Em thì giờ cạo càng ngày càng ngắn.... Ngày trc 5ly, giờ phải 2 ly mới đồng đều....Tông đơ tự cạo 2, 3 chiếc...hic hic

A.Ben

Xe hơi
Tóc cụ chủ mùa hè thì mát dưng mùa này thì lạnh nhỉ ;))

datnt1107

Xe điện
- Vấn đề muôn thủa.... trưa nay rảnh rảnh mang lên bàn bạc với cccm cho vui..
- Càng ngày càng hói nặng cccm ạ....

Em xin kể hành trình hói đầu của em.
Ngày trước cũng hot boy tóc dài đẹp trai đáo để..

- 25 tuổi... bắt đầu hói... ra quán cua 1 phát 6 li... nhìn đều đều ổn... về nhà người thân há hốc mồm, con gái nhỏ nhìn bố phát sợ khóc toe toe...

- 28 tuổi.... có vẻ phần hói mỏng hơn trc.... làm 3 li... thấy đều đều rồi đấy... vẫn chưa ai phát hiện ra mình hói, chỉ bảo sao cứ để đầu trọc hoài... khổ bên nhà vợ em cả họ toàn bộ đội với giáo viên nên mỗi lần con rể, cháu rể về là cả họ xì xào...ai cũng khuyên để tóc dài đi mà có biết nỗi khổ của mình đâu. Đã vậy em còn sắm hẳn 1 bộ tông đơ hàng xịn cắp nách mang theo cho tiện =>> mấy cụ cắt tóc từ đấy đừng hòng lấy của em 1 đồng nào...

- 31 tuổi.... giờ thì mỏng gần như trơn láng còn lơ thơ tóc tơ... cua xuống 1li, 2 li mà phần hói vẫn bị lộ trắng hơn xung quanh... vậy là chết bỏ mệ luôn... giờ thì thôi chấp nhận số phận... từ hói giờ nó đứng kèm sau tên em...

Giờ em đang tính cạo trọc nhẵn nhụi luôn cho nó mấu mà sao băn khoăn quá.... cạo xong có nên bôi vôi vào để sau đỡ phải cạo lại không cccm nhỉ...

- Sẵn tiện đây cccm cho em hỏi có cụ nào đi xăm tóc, hay "điêu khắc chân tóc" gì gì đó chưa ạ. Hiệu quả ra làm sao ạ???... Cụ nào làm rồi chia sẻ em với ạ, hiệu quả ra làm sao ạ???...

Em bổ sung cái hình ảnh thực tế cho nó mấu... CCCM chém em nhè nhẹ

Cảm ơn CCCM.

Cụ đi chấm đi nhưng quả sân bay củ cụ chấm hơi bị đau đấy

Cụ mua cái tinh dầu mọc tóc của nhật bôi lên những chỗ hói đầu ý

lonesome08

Xe tải
Khổ nỗi là ko biết có bị di truyền ko các cụ ạ.... họ nội nhà em thì ko ai bị hói..... có ông ngoại là bị hói, ko lẽ lại di truyền từ ông ngoại. Mà nhà em có 4 anh chị em (3 nam, 1 nữ) thì 3 người kia ko bị. Có mỗi em là bị.
- Em bắt đầu có hiện tượng "trọc" từ hồi công việc nhiều áp lực và stress tăng cân (tăng phát 20kg)

gacan

Xe tăng
Món này k có pa nào tối ưu đâu các cụ? K may bị thì chấp nhận thui.

lonesome08

Xe tải
Em đào mộ...
- Vợ em đang biểu đầu tư cho em bộ tóc giả đi đâu cho phong cách... khỏi phải lụp xụp cái mũ.... hoặc bị nghi oan là "GIANG HỒ".... mà em lăn tăn quá... ko biết có nên đội không?

Horus

Xe tải
Em thấy đầu cụ hao hao cụ Quảng. Nhìn chất mờ

lonesome08

Xe tải
Em thấy đầu cụ hao hao cụ Quảng. Nhìn chất mờ
Ảnh trước em chụp năm ngoái... giờ nó láng lắm rồi..
- Em ở trong Khu đô thị... Cả khu nó gọi là "Ông - "Tên em" - Trọc".
- Khu em ở lại toàn quan chức nhà nước.... Nên mỗi lần đi đâu... các bác ấy cứ nhìn nhìn em kiểu dè chừng mới đau chứ lại...

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Em đào mộ...
- Vợ em đang biểu đầu tư cho em bộ tóc giả đi đâu cho phong cách... khỏi phải lụp xụp cái mũ.... hoặc bị nghi oan là "GIANG HỒ".... mà em lăn tăn quá... ko biết có nên đội không?
tóc e cũng bị hói đến đỉnh đầu , vài năm trở lại đây e toàn cạo trọc nhìn cho đỡ ghê . Cũng mất nhiều tiền lắm rồi nhưng k thấy hiệu quả . Trước e cũng đi lăn kim ở viện da liễu TU 1 thời gian nhưng k ăn thua . Đang nghiên cứu quả cấy tóc nhưng thấy cũng k hiệu quả mấy thì phải .
Đừng đội tóc giả lằm j , da trọc thì để để trọc luôn chứ đội tóc giả vào e thấy nó thế nào ấy :D e cũng streess vụ tóc tai lắm nhưng cũng phải chấp nhận đây .