[Funland] Hói...tung toé... Có nên xăm tóc???

lonesome08

Xe tải
Hói quá thì cho trọc luôn cũng đẹp mà cụ. Có 2 gu để trọc, 1 là trọc lịch lãm thì quần áo tề chỉnh, 2 là trọc phong trần quần áo bụi bụi tí
Nhiều cụ thấy nuôi tóc mai rồi kéo lên che hói nhìn nó cứ thế nào ấy.
Vâng... thấy mấy cụ cứ nuôi dài dài 2 bên rồi kéo lên che ngang qua đỉnh hói nhìn điêu điêu lắm ạ (như là cố tình che giấu 1 cách lộ liễu) => Kiểu như bác "Phúc" hói

=> Em dc chỗ bán tóc giả tư vấn là nên nuôi dài 2 bên mai, còn ở giữa đỉnh mình cạo trọc láng phần lơ thơ luôn => Rồi dán tóc mái hói lên là đẹp

=> chỉ là lúc tháo tóc giả xuống thì.... ôi hỡi

Tran huan 98

Xe hơi
Cạo trọc đi đẹp mà cụ ơi

Muon_biet

Xe cút kít
- Vấn đề muôn thủa.... trưa nay rảnh rảnh mang lên bàn bạc với cccm cho vui..
- Càng ngày càng hói nặng cccm ạ....

Em xin kể hành trình hói đầu của em.
Ngày trước cũng hot boy tóc dài đẹp trai đáo để..

- 25 tuổi... bắt đầu hói... ra quán cua 1 phát 6 li... nhìn đều đều ổn... về nhà người thân há hốc mồm, con gái nhỏ nhìn bố phát sợ khóc toe toe...

- 28 tuổi.... có vẻ phần hói mỏng hơn trc.... làm 3 li... thấy đều đều rồi đấy... vẫn chưa ai phát hiện ra mình hói, chỉ bảo sao cứ để đầu trọc hoài... khổ bên nhà vợ em cả họ toàn bộ đội với giáo viên nên mỗi lần con rể, cháu rể về là cả họ xì xào...ai cũng khuyên để tóc dài đi mà có biết nỗi khổ của mình đâu. Đã vậy em còn sắm hẳn 1 bộ tông đơ hàng xịn cắp nách mang theo cho tiện =>> mấy cụ cắt tóc từ đấy đừng hòng lấy của em 1 đồng nào...

- 31 tuổi.... giờ thì mỏng gần như trơn láng còn lơ thơ tóc tơ... cua xuống 1li, 2 li mà phần hói vẫn bị lộ trắng hơn xung quanh... vậy là chết bỏ mệ luôn... giờ thì thôi chấp nhận số phận... từ hói giờ nó đứng kèm sau tên em...

Giờ em đang tính cạo trọc nhẵn nhụi luôn cho nó mấu mà sao băn khoăn quá.... cạo xong có nên bôi vôi vào để sau đỡ phải cạo lại không cccm nhỉ...

- Sẵn tiện đây cccm cho em hỏi có cụ nào đi xăm tóc, hay "điêu khắc chân tóc" gì gì đó chưa ạ. Hiệu quả ra làm sao ạ???... Cụ nào làm rồi chia sẻ em với ạ, hiệu quả ra làm sao ạ???...

Em bổ sung cái hình ảnh thực tế cho nó mấu... CCCM chém em nhè nhẹ

Cảm ơn CCCM.

Gội đầu cho nó nhanh!

sparta.leonidas

Xe cút kít
Hói quá thì cho trọc luôn cũng đẹp mà cụ. Có 2 gu để trọc, 1 là trọc lịch lãm thì quần áo tề chỉnh, 2 là trọc phong trần quần áo bụi bụi tí.
Nhiều cụ thấy nuôi tóc mai rồi kéo lên che hói nhìn nó cứ thế nào ấy.
Kiểu ấy gọi là lợp mái ;))

LacHuynh

Xe máy
Vâng... kể được 1 tuần là cũng ngon rồi cụ....
- Nhưng em ko biết đội nó có nóng và khó chịu không ý... Vì đầu em khá nhiều mồ hôi
- Cứ nghĩ đến cảnh đang đội gió thổi, hay đứa nào cầm nghịch lôi ra một phát thì..... ôi hỡi
E có dùng thử rồi, Đội tóc giả đó khó chịu lắm cụ, ngứa đầu vì ko có tắm, rửa đầu được. Cụ thử lấy băng keo dán trên tay 1 tuần ko tháo ra thì biết. Dùng 1 năm chắc ghẻ mọc lúc nhúc luôn. Em cũng cạo sạch bóng, kệ mẹ đời.

lonesome08

Xe tải
E có dùng thử rồi, Đội tóc giả đó khó chịu lắm cụ, ngứa đầu vì ko có tắm, rửa đầu được. Cụ thử lấy băng keo dán trên tay 1 tuần ko tháo ra thì biết. Dùng 1 năm chắc ghẻ mọc lúc nhúc luôn. Em cũng cạo sạch bóng, kệ mẹ đời.
Vâng em cảm ơn cụ tư véo... đúng cái em cần...
- Chắc em cũng cạo láng thôi.... chứ giờ cắt tông đơ 1, 2 li vẫn còn lộ rồi

hp40

Xe tăng
À ngoài trên đầu hói ra ....thì chỗ khác mu, bụng, ngực của em thì lông xồm xoàm luôn cụ ạ... Em cũng râu quai nón luôn... mà đầu nó là trọc
Bome, tối phải về hỏi oz xem sao, chứ miếng đất đã bé tí lại phải chia cho thằng nữa thì thì:((

cuhaifus

Xe container
Em cạo trọc lốc bao năm nay rồi, chỉ thích mỗi lần đi chùa mặc bộ nâu nâu, tay để trước ngực là vô khối phật tử chắp tay A di đà Phật mà ko rõ em ngự ở chùa nào

lonesome08

Xe tải
Em cạo trọc lốc bao năm nay rồi, chỉ thích mỗi lần đi chùa mặc bộ nâu nâu, tay để trước ngực là vô khối phật tử chắp tay A di đà Phật mà ko rõ em ngự ở chùa nào
Nể cụ... em đi chùa mà chưa lần nào thử mặc bộ nâu bao giờ... Chắc lần nào phải thử

- Nhiều Sư em thấy ko phải cạo hẳn mà vẫn để tóc ngắn ngắn 1,2 li.... Em còn ngắn hơn

cuhaifus

Xe container
Nể cụ... em đi chùa mà chưa lần nào thử mặc bộ nâu bao giờ... Chắc lần nào phải thử

- Nhiều Sư em thấy ko phải cạo hẳn mà vẫn để tóc ngắn ngắn 1,2 li.... Em còn ngắn hơn
Họ bên vợ em có mấy anh thầy, đi cúng cứ hay rủ em đi phụ lễ chập cheng hoặc đèn nhang, đc cái trông em cũng có tí giống thầy nên em chả ngại

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em suýt 50, giờ kg còn là chữ M nữa mà thành cmn chữ O rồi! Trước em cũng tìm hiểu các phương án nhưng thấy lằng nhằng và tốn kém quá mà mình chả có thời gian nên thôi kệ, khi nào còn 2 chỏm 2 bên thì cạo nốt.

vay_du_roi

Xe đạp
Tóc tai nó là số phận cụ ah, mình chỉ biết chấp nhận thôi, ko mọc lại dc đâu. Nhưng mà nó làm tinh thần mình tệ lắm, may mắn là cụ có vợ sớm:) nhưng chỉ Vấn đề này thôi mà cụ lăn tăn 2 3 năm e cũng ạ cụ. Cụ đã dám cạo rồi thì bảo đảm ko gì có thể xấu hơn. Ít nhất xăm thì nó đều và ko lổm chổm. Cái nào giúp chính mình thấy tự tin hơn thì mình làm. Ở VN ko tin tưởng thì qua Thái làm.