[Funland] Hồi ức về quãng đời không thể nào quên ở Hongkong

Panamera 4S

Xe tải
Ps:
Năm 2010, em có quay lại Hong Kong trong một chuyến du lịch với gia đình. Em cũng đi tìm lại những nơi chốn cũ, nhưng chính phủ Hong Kong đã phá hết những trại tị nạn xưa để xây lên những công trình to lớn và tráng lệ.
Đã 23 năm trôi qua, giờ đây em đã hơn tứ tuần. Cũng tạm gọi là thành đạt với một gia đình hạnh phúc, một cháu gái và một cháu trai. Nhưng mãi mãi không bao giờ quên quãng đời mà em đã để lại một phần tuổi thanh xuân ở mảnh đất Hong Kong đấy.
Một lần nữa em xin cám ơn các cụ đã quan tâm và cổ vũ em viết lại những hồi ức của em. Trân trọng!
Thế nên bây giờ ở Hải phòng mới có đại gia Vũ chuyên sim thẻ anh nhỉ.[/QUOTE]
E thiết nghĩ cụ k nên tiết lộ nhiều về cụ chủ ạ,cụ nên mật thư thì hay hơn ạ,e góp ý thôi ạ
P/s: câu chuyện cụ chủ tồn tại lâu nhỉ!?e tưởng sau đợt dọn dẹp diễn đàn thì nội dung cũ bị xoá hết chứ nhể(e k mong bị xoá mà chỉ thắc mắc thôi ah),e có một thớt kể chuyện của mình kéo dài đến nay là tròn 20 năm nhưng thời điểm e pót lên cách đây là hơn 2 năm rồi

chumeo_di_hia

Xe máy
Hồi đó em cũng được biết gia đình thằng bạn đi cả nhà,đến HK trước cả mấy ngày,có ít tiền bán nhà ở VN khi sang vẫn còn,.Sướng quá thuê thuyền dân địa phương sang Ma Cao chơi,khi về đến trại tỵ nạn HK bị quá ngày.Thế là sau 2 năm ở HK không chứng minh được là dân tỵ nạn chính trị.Thế là lại được đi máy bay miễn phí từ HK về nước chuyện thật như đùa!
Chuyện kể khi sắp đến mốc 12 giờ đêm ,cảnh sát Hk còn mang ca nô đi khắp vùng biển để đưa thuyền nhân Vn lên đất HK cho kịp giờ.Chắc những người như vậy không bao giờ quên được khoảnh khắc đó.
Dân bản địa tốt thế, mà có cảm giác dân mình đi đến đâu thì chỗ đó nát đến đó :(

tungvjckj

Xe máy
Họ hàng nhà e đi bị bắt lại ở QN @@

xephaoma...tot

Xe buýt
Sao phụ huynh cụ thớt lại chỉ cho con con đường chông gai và cái chết rình rập như vậy nhỉ?!

lolam

Xe hơi
Thớt hay ạ