[Funland] Hỏi về app đặt vé máy bay?

cuongba

Xe buýt
Em thì trung thành với Traveloka
Thằng này chỉ là 1 OTA nhỏ ở Indo. Trên sàn Skyscanner thì Traveloka chỉ là cậu bé tí hon so với các ông lớn trên thế giới như eDream, Kiwi, TripCom. Vả lại đặt trên sàn thì Cụ có cái nhìn bao quát tổng thể giá nào rẻ nhất thì Book thôi ạ.
Cụ hình dung là ngành nào cũng có sàn tầm cỡ thế giới như hồ tiêu, cao su, cá sa, cá batra, v.v.. và Skyscanner là sàn của ngành vé máy bay (chuyên nghiệp). Còn mấy ông như Traveloka là kiểu doanh nghiệp chưa niêm yết trên sàn thế giới, tự bán thôi ạ.

Vicky83

Xe buýt
Thằng này chỉ là 1 OTA nhỏ ở Indo. Trên sàn Skyscanner thì Traveloka chỉ là cậu bé tí hon so với các ông lớn trên thế giới như eDream, Kiwi, TripCom. Vả lại đặt trên sàn thì Cụ có cái nhìn bao quát tổng thể giá nào rẻ nhất thì Book thôi ạ.
Cụ hình dung là ngành nào cũng có sàn tầm cỡ thế giới như hồ tiêu, cao su, cá sa, cá batra, v.v.. và Skyscanner là sàn của ngành vé máy bay (chuyên nghiệp). Còn mấy ông như Traveloka là kiểu doanh nghiệp chưa niêm yết trên sàn thế giới, tự bán thôi ạ.
Thank cụ đã khai sáng cho em.
Đợt tới em sẽ thử những ứng dụng khác xem

SƠN CƯỚC

Xe điện
Mua qua đại lý ý , đi về mới trả tiền có phải ok ko , mua app toàn phải trả ngay mà ko có ai chăm sóc cả , đt thì toàn tin rác . Mua qua đ lý , họ chỉ cho số của họ vào booking , ko cho số của khách nên ko bao giờ bị làm phiền , khi có delay họ lại có trách nhiệm báo cho mình , tiền thì trả sau , tư vấn thì chi tiết ... dở hơi mà mua qua app

Vodka Putinka

Xe tải
Mua qua đại lý ý , đi về mới trả tiền có phải ok ko , mua app toàn phải trả ngay mà ko có ai chăm sóc cả , đt thì toàn tin rác . Mua qua đ lý , họ chỉ cho số của họ vào booking , ko cho số của khách nên ko bao giờ bị làm phiền , khi có delay họ lại có trách nhiệm báo cho mình , tiền thì trả sau , tư vấn thì chi tiết ... dở hơi mà mua qua app
Đúng là người rừng :D

SƠN CƯỚC

Xe điện
Đúng là người rừng :D
Cụ mua vé mà phải trả tiền ngay mới là người rừng . Mua vé máy bay là phải đc trả sau khi đi về, thì mới mua , vì đó là cách bảo hành sản phẩm tốt nhất . Ngu gì mà trả tiền ngay , trc cả khi bay ? Các ông phải tự mua bằng app chẳng qua ko đủ tin tưởng để các đại lý cho trả sau khi đi về ... thế nên phải móc ví ra trả ngay , chứ biết có đại lý cho trả sau khi đi về thì chả nhao vào mua ..kkk

Vodka Putinka

Xe tải
Cụ mua vé mà phải trả tiền ngay mới là người rừng . Mua vé máy bay là phải đc trả sau khi đi về mới mua , vì đó là cách bảo hành sản phẩm tốt nhất . Ngu gì mà trả tiền ngay trc cả khi bay ?
Rừng công nghệ :))
Đại lý em cũng có xài, cơ mà cái nào cũng đòi tiền trước hết, kiểu thả gà ra đuổi đúng là em ko biết thật :-??

SƠN CƯỚC

Xe điện
Rừng công nghệ :))
Đại lý em cũng có xài, cơ mà cái nào cũng đòi tiền trước hết, kiểu thả gà ra đuổi đúng là em ko biết thật :-??
Công nghệ dog gì mấy cái app online . Quan trọng nhất ko phải pay và buy .. mà là mua vé máy bay nó ko chỉ mua xong là xong , nó cần phải có ng take care cho mình trong mọi tình huống, muốn vậy thì phải có đại lý chăm sóc , họ vừa take care vừ cho trả sau thì ngu gì mà phải tự phục vụ qua app .. còn đại lý ko cho nợ thì phải xem lại bản thân , xem tại sao họ ko cho mình nợ .... hay do mình là người Rừng công nghệ ...kkk

Đôi dép này

Xe máy
Công nghệ dog gì mấy cái app online . Quan trọng nhất ko phải pay và buy .. mà là mua vé máy bay nó ko chỉ mua xong là xong , nó cần phải có ng take care cho mình trong mọi tình huống, muốn vậy thì phải có đại lý chăm sóc , họ vừa take care vừ cho trả sau thì ngu gì mà phải tự phục vụ qua app .. còn đại lý ko cho nợ thì phải xem lại bản thân , xem tại sao họ ko cho mình nợ .... hay do mình là người Rừng công nghệ ...kkk
Đại lý nào cho bay trước trả sau vậy cụ? Em xin thông tin với.

cuongba

Xe buýt
Công nghệ dog gì mấy cái app online . Quan trọng nhất ko phải pay và buy .. mà là mua vé máy bay nó ko chỉ mua xong là xong , nó cần phải có ng take care cho mình trong mọi tình
huống, muốn vậy thì phải có đại lý chăm sóc , họ vừa take care vừ cho trả sau thì ngu gì mà phải tự phục vụ qua app .. còn đại lý ko cho nợ thì phải xem lại bản thân , xem tại sao họ ko cho mình nợ .... hay do mình là người Rừng công nghệ ...kkk
Cụ quả là VIP. Mua vé máy bay đi xong về vừa ý mới trả tiền. Em xin dừng cuộc chơi tại đây.

ron2012

Xe đạp
Chắc là nó cho công nợ thôi, mua qua thẻ tín dụng thì cũng có trả ngay đâu kkkk

minhvmu

Xe buýt
Cụ đang PR bản thân trá hình à?
1 là cụ mua qua tài khoản, danh nghĩa của công ty.
2. cụ ở vị trí công tác mang lại nhiều lợi nhuận cho đại lý, họ phải có chính sách riêng để phục vụ họ.
3. Cụ là khách hàng trung thành của đại lý đó, lại bay nhiều lên được ưu đãi.
4. Cụ là cha là mẹ hoặc họ hàng thân thiết với chủ đại lý.

Cụ chỉ giùm em: nếu e không là mấy muc trên thì làm cách nào để được như cụ? Đội ơn cụ.

nguyenkim3399

Xe hơi
Website
nguyenkimjapan.com
Lại tìm 1 cô e đại lý quen khác là xong mà cụ

trungduong2211

Xe điện
Cô đại lí e quen giờ không còn bán vé máy bay nữa. Các cụ mợ cho em hỏi hay dùng ứng dụng nào uy tín để đặt vé máy bay online. Ứng dụng cho android đấy ạ. E xin cám ơn.
E dùng ứng dụng Atadi check giá, nó cập nhật giá trực tiếp giữa các hãng, và hiện giá trong mấy tháng liền, dễ so sánh đối chiếu tìm các chuyến rẻ nhất, xong check ngược vào ứng dụng của hãng. Thường thì thấy ứng dụng hãng rẻ hơn nên đặt luôn của hãng.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ đang PR bản thân trá hình à?
1 là cụ mua qua tài khoản, danh nghĩa của công ty.
2. cụ ở vị trí công tác mang lại nhiều lợi nhuận cho đại lý, họ phải có chính sách riêng để phục vụ họ.
3. Cụ là khách hàng trung thành của đại lý đó, lại bay nhiều lên được ưu đãi.
4. Cụ là cha là mẹ hoặc họ hàng thân thiết với chủ đại lý.

Cụ chỉ giùm em: nếu e không là mấy muc trên thì làm cách nào để được như cụ? Đội ơn cụ.
Cụ nghĩ thế này cho dễ hiểu:
1/Ai cũng tự mua tự trả tiền luôn thì cần gì phải có đại lý ?
2/Hiện tại có hàng trăm đại lý , vậy họ muốn bán đc vé thì phải có chính sách cho nợ , nếu bắt trả ngay thì khách họ tự mua hết trên app rồi đâu cần đại lý làm gì . Mà đại lý thì có rất nhiều , tức là họ vẫn bán cho nợ rất nhiều

ndkhoiits

Xe tải
Em cũng toàn mua vé qua website của hàng, hình như cũng tùy, có lúc thì rẻ hơn so với các app bên trung gian, có lúc thì đắt hơn hay sao ấy ạ

Laman1214

Xe buýt
Cụ nghĩ thế này cho dễ hiểu:
1/Ai cũng tự mua tự trả tiền luôn thì cần gì phải có đại lý ?
2/Hiện tại có hàng trăm đại lý , vậy họ muốn bán đc vé thì phải có chính sách cho nợ , nếu bắt trả ngay thì khách họ tự mua hết trên app rồi đâu cần đại lý làm gì . Mà đại lý thì có rất nhiều , tức là họ vẫn bán cho nợ rất nhiều
Nói chán thật, ko quen biết gì ai cho cụ nợ. Dù có cả nghìn đại lý cạnh tranh nhau thì cũng ko có chuyện bay xong mới trả tiền nếu ko quen nhé.
Em đưa 1 vài agency e hay book cho cụ thử xem có được nợ ko nhé? Họ lại chả ko thèm tiếp chuyện.
Đặt qua đại lý thì sẽ đảm bảo hơn nếu có trục trặc về vé, ví dụ đổi tên, hoàn tiền...thì nhiều khi hãng có thể linh động xử lý được