[Funland] Hỏi về bà Lang Tý ở T.T Trũ - Bắc Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

canhhoabatdiet

Xe container
Chào các cụ.
Chả là e bị thoái hóa đốt sống cổ và gai đôi S1. Đã chạy chữa từ 108, thầy lang cho thuốc uống, thầy nắn xương, nhưng chả có chỗ nào chữa khỏi cả, tiền thì mất may tật ko mang.
Đợt rồi nghe nói bà lang Tý ở Bắc Giang chữa bệnh về xương khớp rất giỏi. Cc có cụ nào từng chữa ở chỗ thầy ấy rồi review lại cho e chút kinh nghiệm được ko ạ.
Rượu e ủ sẵn 1 chum đây rồi à, chỉ chờ rót với đi mua mồi thôi ạ :))
Em mời cụ ly vang vì tội lập nick mới vào đăng hỏi nhưng thực chất là quảng cáo trá hình cho bà lang kia.
Hết 20 chén em quay lại vang tiếp. ;))

kai9x

Xe tải
cũng đông vì mọi người đến xếp hàng dài lắm, chữa cho một người đâu mất tầm <10'. Còn lễ thì tùy tâm, em thấy người nghèo để 10-20k cũng k vấn đề gì. Chủ yếu chữa về xương cấp (gãy, trật...) chứ thoái hóa hoặc bị từ lâu thì lúc bà ấy chỉnh lại thì đỡ, một thời gian sau vẫn bị. Ah bà này còn có bà em tên Sửu ở TP. Bắc Giang chuyên bó lá cũng chuẩn phết :D

jet engine

Xe buýt
Em mời cụ ly vang vì tội lập nick mới vào đăng hỏi nhưng thực chất là quảng cáo trá hình ho cbà lang kia.
Cụ ko nên nói thế. Cụ có thể ko tin nhưng e nghĩ Y học cổ truyền có nhiều điều bí ẩn mà y học hiện đại ko giải thích đc :-? . Bà lang Tý đông khách vì nhiều người đã chữa khỏi hoặc có đỡ. Hữu xạ tự nhiên hương thôi!
Bản thân e cũng đã đưa người nhà đi nắn đau lưng, còn e bị đau khớp vai ko với ra sau đc. Bà ấy chỉ nắn vào đốt sống và bẻ khớp 1 cái mà e thấy nhẹ hẳn, tay với ra sau thoải mái hơn :). Người nhà e cũng đỡ nhiều. Thật sự là thần kỳ! Có thể bà ấy ko chữa đc mọi bệnh xương khớp nhưng e tin những bệnh do lệch khớp bà ấy chữa đc :-?

le_petit

Xe tăng
Em mời cụ ly vang vì tội lập nick mới vào đăng hỏi nhưng thực chất là quảng cáo trá hình cho bà lang kia.
Cụ nhầm, chị Tý ko bao giờ quảng cáo vì chị luôn đuổi khách chứ ko mời khách.

Dobian

Xe buýt
Thời này vẫn nhiều người tin thầy lang nhỉ !? :D

Em đảm bảo thầy lang không thuộc "giải phẫu cơ thể người" bằng các cháu học sinh THPT, sao chữa được bệnh ? Có chăng bốc thuốc phòng bệnh theo kinh nghiệm gia truyền thôi. Các cụ nên nhớ "chữa bệnh", "điều trị bệnh" phải có căn cứ khoa học, khác với "phòng bệnh" theo kinh nghiệm nhá.

Chỉnh sửa cuối:

hunglawyer

Xe buýt
Chính xác là chỉnh khớp thôi các cụ nhé. Còn thoái hóa thì chắc cụ phải tập luyện. Cụ nào hay ngồi nhiều hoặc vận động sai tư thế mà gần thì chạy qua làm phát rồi về. Có người gần đó cứ tuần đến chỉnh phát mất 5s rồi lại về, gửi 20k. Tháng trc nhà cháu đưa ông già lên nhờ thằng cu em hay đánh cầu lông với bà ấy dẫn sang nhờ bà ấy bẻ khớp lưng cho cả 4 người, đặt lễ 200k.

Lavender168

Xe buýt
Em thây gẫy tay chân, sai khớp... rất nhiều người trong đó có em 02 lần lên là khỏi. Nhanh chóng hiệu quả, rẻ tiền " không kể chi phí đi lạ và ăn nhậu cùng hội bạn ở trên đó". Còn nặng hơn em chịu. Tù đó ai bị gẫy chân , tay và sai khớp là Lục Ngạn thẳng tiến. Trừ ngày rằm và mùng 1 là nghỉ khôn làm cụ nhé
Cá nhân em thấy hiệu quả gấp vạn lần ông lang vườn ở chùa láng mà hà nội cứ đồn thổi - em cũng đã bó cái bột khỉ gì đó của ông lang cường chùa láng rồi nhé.
Nhà cháu dính chưởng lang cường nặng đây cụ, nhà có rượu thuốc tốt đang bóp dần nó tự khỏi thì khg, dục tốc bất đạt nghe qc lại sau đợt covy nó tống cho 4 gói lúc về làm đến gói thứ thì chân làm luôn ba cục sưng to.
Thuốc nhà đấy là thuốc nóng kg đc đắp vàu đầu gối có phần dây chằng cả nhà nhé bị giãn đó, giãn mà kg biết vẫn thể thao đi lại nhiều hay vận động nhiều là đứt như chơi

Em biết có ông trên Yên Bái còn làm thằng bạn em từ nằm im giờ đi được bình thường. Món này phải gặp thầy chuẩn ko chữa thoải mái ko khỏi.
Ông trên YB có chữa đc rách sụn trêm trong kg bạn ? bạn hỏi hộ mình hoặc cho mình xin đc hoặc đt nhé

E chỉ cho cụ một địa chỉ nữa cụ tham khảo. Cách đây khoảng 6 tháng cụ thân sinh ra mẹ thằng cu nhà e bị ngã gây xương chậu, bà năm nay hơn 80 bv bảo vị trí không bó bột dc về nằm một chỗ chấp nhận thôi. Cụ đau kêu la ầm ỹ lên đòi chết e dc một bạn giới thiệu truong hợp bố bạn cg bị như vậy đã khỏi, e phi thẳng lên hoà bình láy hết 800k về sắc cho bà uống. Sau 15 ngày tự trở nguoi k đau, đến giờ tự ngoi dậy bám đi nhẹ dc. Hôm đó hỏi thầy thái hoá đốt sống cổ có chữa dc k thầy bảo chữa dc, dg chuyên môn của thầy. Cụ thử tham khảo xem. 0988702367 ÔNg lang ất
Thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

Marie Lee

Xe buýt
cũng đông vì mọi người đến xếp hàng dài lắm, chữa cho một người đâu mất tầm <10'. Còn lễ thì tùy tâm, em thấy người nghèo để 10-20k cũng k vấn đề gì. Chủ yếu chữa về xương cấp (gãy, trật...) chứ thoái hóa hoặc bị từ lâu thì lúc bà ấy chỉnh lại thì đỡ, một thời gian sau vẫn bị. Ah bà này còn có bà em tên Sửu ở TP. Bắc Giang chuyên bó lá cũng chuẩn phết :D
Vâng, chuẩn lắm cụ ạ, thuốc lá bó xương nhanh liền. Và bây giờ 1 bên tay trái của em đã thành tật do nối xương lệch :D Sau khi bó xong 1 tuần đã can xương lệch rồi muốn nó thẳng lại phải đi mổ đóng đinh nên thôi em chấp nhận chung sống với 1 bên tay bị lệch.

Lavender168

Xe buýt
Có bệnh thì vái tứ phương. Cụ hỏi chẳng bằng lên đó 1 chuyến. Sức khỏe của mình sao lại đi tham khảo trên mạng làm gì. Chữa là chữa cho mình cơ mà. Cũng đâu có xa lắm.
Tham khảo trên mạng hay đấy cụ, tránh đc kha khá rủi ro, đợt rồi em kg tham khảo trên mạng có khi bị con mụ trưởng khoa nó tiêm cho nát đầu gối, mới có ba mũi mà giờ em vẫn thấy chưa tan, khg hiểu thêm 7 mũi nữa thì kiểu gì

nhanviettuyen

Xe tăng
Giờ Cô lang Tý chuyển về địa chỉ nào rồi các Cụ? Mấy năm trc Cháu cũng đc Cô nắn khớp phải nói tuyệt vời, mấy hôm nay thấy đau dây thần kinh tọa ,ko biết Cô Tý có chữa đc ko?

LongLH

Xe điện
Giờ Cô lang Tý chuyển về địa chỉ nào rồi các Cụ? Mấy năm trc Cháu cũng đc Cô nắn khớp phải nói tuyệt vời, mấy hôm nay thấy đau dây thần kinh tọa ,ko biết Cô Tý có chữa đc ko?
Lùi lại khoảng 2km so với nhà cũ cụ nhé. Ở bên phải đường theo chiều đi từ thành phố vào Chũ-cách biển khu đông dân cư khi vào thị trấn một tí.
Tháng trước em vừa đưa Nhạc Mẫu lên đó bó thuốc. Đi đến điểm cũ ngày trước không thấy hỏi xe ôm họ bảo cho họ 20k họ dẫn đi, tưởng ở chỗ đi nào đó ai dè, quay lại 5' là tới.

Spencie

Xe tăng
Em không có ý gì chê bai hay coi thường gì thầy lang băm...Nhưng thực sự nếu bị bệnh hoặc tai nạn, trước tiên các cụ nên đi đến bệnh viện khám Bác sỹ, điều trị theo chỉ định của Bác sỹ trước tiên. Thầy lang băm chỉ để tham khảo và chữa các bệnh vặt hoặc bốc thuốc nam có tính chất hỗ trợ điều trị thôi thì được.
Thoát vị đĩa đệm cột sống cổ và lưng mà chữa thầy lang thì quá liều, điếc không sợ súng rồi. :D

abcz

Xe điện
Người nhà em đã từng chữa bà này (khoảng chục năm trước), bà ý chữa bằng đắp thuốc, đắp xong ít ngày sẽ hết đau nhưng thuốc đắp đó chỉ có tác dụng giảm đau chứ không có tác dụng chữa bệnh hay khỏi bệnh nhé, hết thuốc lại bị đau như bình thường.
Túm lại không nên chữa.

Mesocsic

Xe điện
Bệnh của cụ chỉ có ổn định chứ khỏi hẳn sao đc

Mesocsic

Xe điện
Thuốc chữa gãy xương thì chắc được vì em thấy nhiều người bó bột ở viện đến để bó lại!
Riêng thoái hoá, thoát vị mà nắn vuốt thì ko tác dụng ạ! Em là bằng chứng sống, 8 năm trước đã đến làm và đã mổ sau khi nắn vuốt ạ!
Nếu ko tới làm chỗ đó thì có chỉ định mổ không cụ?

nhanviettuyen

Xe tăng
Lùi lại khoảng 2km so với nhà cũ cụ nhé. Ở bên phải đường theo chiều đi từ thành phố vào Chũ-cách biển khu đông dân cư khi vào thị trấn một tí.
Tháng trước em vừa đưa Nhạc Mẫu lên đó bó thuốc. Đi đến điểm cũ ngày trước không thấy hỏi xe ôm họ bảo cho họ 20k họ dẫn đi, tưởng ở chỗ đi nào đó ai dè, quay lại 5' là tới.
Cảm ơn Cụ! Cụ ơi từ TP lên đến biển khu đông DC trc hay đến nhà Cô Tý trc ạ?

tienh1k52

Xe tải
Khuyên cụ 1 câu đừng nên nghe mấy lời đồn lang với chả băm. Bố em tí mất chân vì theo mấy cụ lang chữa xương khớp rồi đấy. Cứ y học hiện đại mà theo cụ ạ

congngo

Xe điện
Cụ nhầm, chị Tý ko bao giờ quảng cáo vì chị luôn đuổi khách chứ ko mời khách.
Tào lao, tôi cũng nghe đồn và đưa hai người nhà đến chữa thoát vị đĩa đệm, sờ sờ nắn nắn cũng đỡ được sau lại đâu vào đấy.

Sonduong.BMV

Xe container
Em bị thoái hoá cột sống, đã lên cô Tý nắn không ăn thua và cuối cùng vẫn phải mổ. Nếu đúng cụ bị thoái hoá thì đừng lên mất công.
Chơi với lang băm tiền mất tật mang. Gần nhà e có người hơn 60 tuổi bị thoái hoá khớp, nhà giầu chữa khắp mọi nơi nhưng gần đây cũng phải đi 108 để mổ.

Trạng thái
Thớt đang đóng