[Funland] Hỏi về bà Lang Tý ở T.T Trũ - Bắc Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

le_petit

Xe tăng
Già rồi, ko chồng ko con nên tính cách cô ý như thế
Trước cô Tý làm giáo viên dạy cấp 2 môn Sinh học. Chắc đói quá bỏ ngang về nhà nắn khớp
Cụ nhầm, chị Tý chưa bao giờ đói, chị yêu nghề dạy học, kính trọng thày cô dạy mình và luôn ưu tiên đồng nghiệp.Mấy năm nay chị về hưu (đúng tuổi)nên có thời gian chữa bệnh.
Chị coi việc chữa bệnh là do "trời hành" chứ ko yêu, ko vì tiền!

Hasau

Xe hơi
Em đưa ông bạn lên chữa thoát vị, tốn kém thì chả tốn kém kém gì nhưng chả tác dụng gì còn mang bực vào người.

CheoSi

Xe hơi
Em đưa ông bạn lên chữa thoát vị, tốn kém thì chả tốn kém kém gì nhưng chả tác dụng gì còn mang bực vào người.
Qua 1 hồi tham khảo các nguồn thông tin. E đoán cô ấy chỉ chuyên nắn xương nắn khớp, đưa nó về đúng vị trí cũ của nó. Nên nguồn bệnh từ việc các khớp xương ko hoạt động đúng vị trí của nó thì cô Tý chữa dc.
Còn thoát vị dùng tác động vật lý chắc ko phải kiểu. Ngu ý của e là vậy.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Hình như nhà bà lang Tý gần nhà ông lang Tèo...mà có khi 2 ông bà này ở chung phòng thì phải ...:))

phuongmit

Xe cút kít
Cô Tý Bắc Giang chỉ chữa dc trẹo chân trật khớp hoặc chấn thương thông thường. Thoát vị, thoái hoá hoặc các tổn thương bên trong của xương e nghĩ nên chữa theo tây y, cần khoa học và liệu pháp phù hợp. Và theo e hiểu thì thoái hoá, vôi hoá chỉ đỡ đau thôi chứ không bao giờ khỏi dc

Minhbeboi

Xe buýt
các bác review đi, em tham khảo với ạ, đợt sau có bị thì biết lối mà mò lên

Roark.17

Xe tải
hình như 3 năm trước e có dẫn mẹ em lên đây. Người xếp hàng đông lắm. Bác này chữa ko lấy nhiều tiền, tùy tâm.
Nhưng theo em thì bác í chỉ chuyên được nắn xương khớp. Chứ mấy bệnh liên quan tới thoát vị thì chắc ko ổn. U em lên đó 1 chuyến sau cũng ko quay lại

dutoan

Xe buýt
Em đưa mẹ em và nhạc phụ đại nhân lên đây chữa vôi hóa cột sống rồi, không khỏi ạ.... kiểu chữa sờ sẫm rồi nắn bụp 1 cái em thấy nó hơi phi khoa học

pham minh

Xe container
E
Chào các cụ.
Chả là e bị thoái hóa đốt sống cổ và gai đôi S1. Đã chạy chữa từ 108, thầy lang cho thuốc uống, thầy nắn xương, nhưng chả có chỗ nào chữa khỏi cả, tiền thì mất may tật ko mang.
Đợt rồi nghe nói bà lang Tý ở Bắc Giang chữa bệnh về xương khớp rất giỏi. Cc có cụ nào từng chữa ở chỗ thầy ấy rồi review lại cho e chút kinh nghiệm được ko ạ.
Rượu e ủ sẵn 1 chum đây rồi à, chỉ chờ rót với đi mua mồi thôi ạ :))
Em đi nhiều lần rồi. Thường mọi người tưởng đau do thoái hóa và lên chữa thì khỏi nhưng ko phải. Thường do khớp thoái hóa tạo ra các điểm lồi và chèn vào dây thần kinh nên đau. Khi lên chữa bà đẩy cho chệch khỏi vị trí bị chèn nên hết đau nhưng một thời gian có thể lại bị chèn và đau lại. Em có đợt đau ko đi được phải có người dìu mà lên khỏi ngay sau vài phút. Bà chữa xong tùy tâm người bệnh trả và đặt tiền lên bàn thờ. Vậy nên lên chữa xong về phải tập tdtt thì ổn. Cụ sang bến xe Gia lâm đi xe Chũ bảo xuống bà lang Tý họ sẽ cho xuống vì chỗ đó có điểm lên xuống . Còn nếu xe nhà thì nhà bà ấy là 527 thị trấn Chũ

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em biết có ông trên Yên Bái còn làm thằng bạn em từ nằm im giờ đi được bình thường. Món này phải gặp thầy chuẩn ko chữa thoải mái ko khỏi.
Chào các cụ.
Chả là e bị thoái hóa đốt sống cổ và gai đôi S1. Đã chạy chữa từ 108, thầy lang cho thuốc uống, thầy nắn xương, nhưng chả có chỗ nào chữa khỏi cả, tiền thì mất may tật ko mang.
Đợt rồi nghe nói bà lang Tý ở Bắc Giang chữa bệnh về xương khớp rất giỏi. Cc có cụ nào từng chữa ở chỗ thầy ấy rồi review lại cho e chút kinh nghiệm được ko ạ.
Rượu e ủ sẵn 1 chum đây rồi à, chỉ chờ rót với đi mua mồi thôi ạ :))

sansonsan

Xe tăng
em vừa thoái hóa vừa thoát vị c6 , c7 ..cứ vô tư mà sống thôi ! em cứ uống phong tê thấp bà giằng ! vẫn đi làm nặng bình thường.

leanhduc1707

Xe tăng
E đưa mẹ vk e đến mấy lần, cuối cùng mẹ vk e vẫn phải vào VĐ và đeo áo giáp thường xuyên

cucsat

Xe tải
Bạn em vị gãy chân được bệnh viện bó bột. Lên nhà bà lang Tý tháo hết bột, nắn bóp một hồi sau đó bó lá. Sau một thời gian ngắn thằng bạn ngày một đau. Đi chụp lại. Kết quả bị dính cơ. Mất bao nhiêu thời gian để chữa lại.

L.C.D

Xe container
Cô Tý rất có tiếng ở Bắc Giang. Nhà chồng em ở BG ai cũng khen cô Tý (giờ gọi là bà Tý vì chắc bà có tuổi rồi).
Cơ mà bản thân em thì lại tin vào khoa học nhiều hơn những món siêu nhiên nên con em 2 đứa bị rạn xuơng và bong gân chân mấy lần, mọi ng ở quê cứ bảo mang về bà Tý bó lá, nhưng em đều từ chối và cho đi Việt Đức bó bột. Bong gân em cũng cho bó bột cho yên tâm vì trẻ con ko biết giữ gìn như ng lớn. Nhưng chỉ 2 tuần là khỏi.
Em nghĩ bó lá cũng có tác dụng nhưng chỉ với các trường hợp nhẹ. Nặng như kiểu gãy xuơng nghiêm trọng thì vẫn phải bó bột thôi ạ.

bear in car

Xe buýt
hình như 3 năm trước e có dẫn mẹ em lên đây. Người xếp hàng đông lắm. Bác này chữa ko lấy nhiều tiền, tùy tâm.
Nhưng theo em thì bác í chỉ chuyên được nắn xương khớp. Chứ mấy bệnh liên quan tới thoát vị thì chắc ko ổn. U em lên đó 1 chuyến sau cũng ko quay lại
E nghĩ cụ nhận xét chuẩn đấy ạ. Bà Tý chữa trật khớp rất giỏi nhưng nhiều bệnh xương khớp khác lại k đỡ.
Bản thân e năm 2018 bị trượt đốt sống thắt lưng, bv chỉ định mổ :(( . E sợ mổ nên lên Chũ thử xem thế nào mà ngay lần 1 bà ấy nắn cho đỡ đc 50%, sau 1 tháng e lên lần 2 đỡ đc thêm khoảng 20%. E lên lần 3 sau 1/2 năm thì gần như bình thường :-bd. Gần đây e lại thấy hơi đau lưng lên đó gặp cô em bà Tý, tay nghề có kém bà Tý 1 chút. Bây giờ họ chuyển nhà đến gần Hồ bơi Anh Hiếu (cũng ở Lục Ngạn).
Cũng có người e giới thiệu lên Chũ nhưng lại k đỡ. Tóm lại là tùy bệnh và tùy người, nắn khớp mà cụ/mợ nào gồng người lên thì khó hiệu quả lắm :-?

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Vậy làm thế nào để nhận là người quen biết được cụ ơi. Làm phúc cứu người mà còn phân biệt lạ quen cụ nhỉ.
Chủ nhà em cả 2 vợ chồng đều chữa bà này, nói chung là đỡ chứ ko hết, nhất là thoái hóa, cả 2 vợ chồng đều hợp. Chủ nhà em 80 tuổi rồi vẫn khỏe lắm leo trèo làm đủ mọi việc. Can bản trước là vận động viên bóng đá nữa :D

pham minh

Xe container
Già rồi, ko chồng ko con nên tính cách cô ý như thế
Trước cô Tý làm giáo viên dạy cấp 2 môn Sinh học. Chắc đói quá bỏ ngang về nhà nắn khớp
Cụ nhầm. Cô Tý này ko hề nghèo và thậm chí sẽ rất giàu nếu muốn. Em đến nhà cô này từ những năm 90 của thế kỷ trước khi mà cái đt bàn cũng vẫn là đồ hiếm với mỗi gd. Nhà cô này ở tận cầu Chét xã Phì điền cách chũ khoảng 12km cơ , còn nơi đang chữa chỉ là nhà anh trai. Bên canh nhà anh trai còn có ông em trai tên là Thân cũng chữa.
Em có lần lên đấy chữa gặp hôm trời mưa nên ngồi lại nói chuyện với cô ấy cả buổi rồi và cũng ko thấy vấn đề gì

Trạng thái
Thớt đang đóng