Hỏi về bệnh khó nổ máy của xe Yamaha

namthanhex

Đi bộ
Xin phép các bác cho hỏi xe Exciter 2011 chạy 50000km thì lâu lâu chạy ko ngọt, hụp ga, máy ko lên do ko đủ hòa khí, tôi nghỉ là bị nghẹt lọc xăng do lọc lâu bị dơ làm thiếu xăng. tuy nhiên ko biết lọc xăng nó nằm ở chổ nào ra hãng hỏi thì họ nói ko bán lọc xăng và "LỌC XĂNG THÌ LÀM SAO MÀ DƠ ĐƯỢC!!" Tôi thấy vô lý quá, họ nói lọc gắn với khóa xăng tự động nằm ở dưới đít bình xăng lớn muốn thay thì 750k. Mạn phép hỏi cao nhân về thay lọc xăng exciter 2011

knicks

Xe đạp
con lx của e ít khi bị khó nổ,nhưng cái cần đạp nổ thì đúng là em pó tay,ra thợ họ đạp phát được ngay mà mình ở nhà đạp to chân cũng ko được,em đã tháo luôn ra cất đi cho khỏi ngứa mắt :))

vandatAT

Xe container
con lx của e ít khi bị khó nổ,nhưng cái cần đạp nổ thì đúng là em pó tay,ra thợ họ đạp phát được ngay mà mình ở nhà đạp to chân cũng ko được,em đã tháo luôn ra cất đi cho khỏi ngứa mắt :))
Nhiều xe (xe tay ga nói chung) cái cần đấy nó bỉ rỉ bó cứng đứng cả người ko xi nhê gì luôn. Lý do là gần như ko mấy khi dùng tới). Muốn dùng phải tháo ra vệ sinh, tra dầu, xịt rp7.
Nên thỉnh thoảng dựng chống giữa lên đạp cho nó trơn.
Khi nào chẳng may hỏng đề, hết acquy hoặc acquy yếu ko đề được mới thấy giá trị của cái cần đó :).
Xe lead nó bỏ cái cần đó làm em bị dắt bộ vài lần rồi .

MTT

Xe hơi
Em cạch cái thằng Ya này lâu lắm rồi, từ thời Sirius cơ

knicks

Xe đạp
Nhiều xe (xe tay ga nói chung) cái cần đấy nó bỉ rỉ bó cứng đứng cả người ko xi nhê gì luôn. Lý do là gần như ko mấy khi dùng tới). Muốn dùng phải tháo ra vệ sinh, tra dầu, xịt rp7.
Nên thỉnh thoảng dựng chống giữa lên đạp cho nó trơn.
Khi nào chẳng may hỏng đề, hết acquy hoặc acquy yếu ko đề được mới thấy giá trị của cái cần đó :).
Xe lead nó bỏ cái cần đó làm em bị dắt bộ vài lần rồi .
của em hình như nó bị dơ vì thỉnh thoảng đi xóc tự cái cần đó nó nảy rồi nghe roẹt roẹt 1 cái như kiểu cái gì cọ vào bánh răng ấy.