[Funland] Hỏi về Căn hộ chung cư tại The Matrix One

phucpl

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút, dự án Matrix one thì hướng view công viên có nóng không ạ? e đang quan tâm dự án này.
Chắc chắn hướng view công viên nóng hơn rồi. Còn có nóng đến mức không chịu nổi hay không thì tuỳ cảm nhận, cơ địa từng người.
Như nhà em có khi chồng và con kêu nóng đòi bật điều hoà nhưng vợ kêu rét đòi tắt ấy.

Nhưng em nghĩ nếu vào mùa hè nóng thì hướng nào cũng phải đóng cửa bật điều hoà hết thì cũng chẳng khác nhau mấy.

Loss1982

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút, dự án Matrix one thì hướng view công viên có nóng không ạ? e đang quan tâm dự án này.
Hướng tây chắc chắn nóng, kể cả có kính Low-e. Căn hộ mình ban công đông nam và có 1 phòng ngủ dính ít hướng tây mà nóng oi, dù tường dày và kính lowe.
Maxtrix one cũng tạm, xem kỹ thiết kế có đủ lote ô tô, chiều cao thông thủy căn hộ có đc 2,8m ko, hành lang có đc 2m ko, hành lang có ô thoáng ra bên ngoài ko, có điều hoà hành lang ko. Mật độ căn hộ/ thang máy ntn. Cao cấp thì chỉ 50-55 hộ/thang máy

Thanh_Sontay

Xe tăng
Hướng tây chắc chắn nóng, kể cả có kính Low-e. Căn hộ mình ban công đông nam và có 1 phòng ngủ dính ít hướng tây mà nóng oi, dù tường dày và kính lowe.
Maxtrix one cũng tạm, xem kỹ thiết kế có đủ lote ô tô, chiều cao thông thủy căn hộ có đc 2,8m ko, hành lang có đc 2m ko, hành lang có ô thoáng ra bên ngoài ko, có điều hoà hành lang ko. Mật độ căn hộ/ thang máy ntn. Cao cấp thì chỉ 50-55 hộ/thang máy
E tính mua căn góc ở toà A. Căn bản e lại lo vụ kính cũng hơi bí :)

Thanh_Sontay

Xe tăng
Giá bán matrix one là chat. 6x thì đầy chúng cư tốt ở trong vd3 (giao thông thuận, trường học nhiều, ....
Vâng. E cũng tham khảo thêm bên Mỹ đình pearl, mà cụ thể là pearl 2. Nhưng ko rõ bên đó chất lượng hoàn thiện như nào, mà khu nào hơi biệt lập nên em hơi lăn tăn về tiện ích.

danpolo09

Xe đạp
Vâng. E cũng tham khảo thêm bên Mỹ đình pearl, mà cụ thể là pearl 2. Nhưng ko rõ bên đó chất lượng hoàn thiện như nào, mà khu nào hơi biệt lập nên em hơi lăn tăn về tiện ích.
cụ muốn có ban công, tiện ích nhiều, chất lượng tương đương MTO thì tham khảo The Zei xem sao

TuanBanhBao

Xe tăng
Matrix one hướng view công viên ko có ban công thì phải.

eagles

Xe buýt
Căn hoa hậu dc mỗi view, còn lại là hướng tây và ban công k có.