Hỏi về chế độ bảo hành của EU Long Biên

Cakoi

Xe hơi
Kính các cụ,

Em mua lại chiếc 328i còn bảo hành EU tới tháng 5/2014.
Em chưa có kinh nghiệm j về chế độ bảo hành, bảo dưỡng của EU nên cụ nào biết cho em hỏi: h em muốn mang xe sang EU Long Biên để bảo dưỡng phanh, lọc gió...etc... đại loại các hạng mục cơ bản như vậy thì có được hãng hỗ trợ k? hay vẫn mất tiền như thường. Nếu k dc bảo hành các mục này thì chế độ bảo hành cua EU trong 2 năm đầu mang lại quyền lợi j cho khách hàng.

Mong cụ nào biết thì tư vấn giúp em. E xin voka đầy đủ ạ.

bimmer91

Xe tải
Chắc ko cụ ạ? Mấy cái mục bảo dưỡng theo thời gian đấy cháu nghĩ ko đc? Bảo hành của EA là chắc là hãng sản xuất lỗi hay thu hồi xe thì họ mới chịu trách nhiệm thôi và đc bảo dưỡng theo phong cách hãng :)) ko mua xe của EA thì phải đóng 5k member ship đó

Cakoi

Xe hơi
Đa tạ cụ Bimmer nhóe! em vuốt cụ luôn.

Le Anh Tu

Xe máy
theo em thì xe cụ sắp hết thời gian bảo hành cụ bán đi cụ :) xong mua còn mới đi tiếp 2 năm cho yên tâm.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
chế độ bảo hành của EA kha nghiêm túc cụ cứ yên tâm, có điều trong thời gian bảo hành cụ có phát hiện ra lỗi hay k thôi, e nghĩ cách tốt nhất khi sắp hết bảo hành, cụ mang ra ga ra ngoài check tổng thể để phát hiện các sự cố sau đó vào hãng bắt check đúng cái chỗ ngứa đó, hỏng là hãng thay luôn, đơn giản lắm,
chế đọ bảo hành thì nhìn chung là tất cả các chi tiết bằng cao su k bảo hành, các chi tiết có tính chất hao mòn như má phanh .... cũng k bảo hành.
e đã từng bảo hành trong hãng những thứ sau: đôi giảm sóc trước thay mới luôn đôi này cỡ gần 40 củ, bơm cao áp nước rửa kính cái này cỡ 5-7 củ, bơm chân không cái này gần chục củ, thậm trí cả két nước làm mát thủng do bị đá văng đúng ra là k đc đâu nhé cái này gần 9 củ,

Le Anh Tu

Xe máy
chế độ bảo hành của EA kha nghiêm túc cụ cứ yên tâm, có điều trong thời gian bảo hành cụ có phát hiện ra lỗi hay k thôi, e nghĩ cách tốt nhất khi sắp hết bảo hành, cụ mang ra ga ra ngoài check tổng thể để phát hiện các sự cố sau đó vào hãng bắt check đúng cái chỗ ngứa đó, hỏng là hãng thay luôn, đơn giản lắm,
chế đọ bảo hành thì nhìn chung là tất cả các chi tiết bằng cao su k bảo hành, các chi tiết có tính chất hao mòn như má phanh .... cũng k bảo hành.
e đã từng bảo hành trong hãng những thứ sau: đôi giảm sóc trước thay mới luôn đôi này cỡ gần 40 củ, bơm cao áp nước rửa kính cái này cỡ 5-7 củ, bơm chân không cái này gần chục củ, thậm trí cả két nước làm mát thủng do bị đá văng đúng ra là k đc đâu nhé cái này gần 9 củ,
bác đúng là quá kinh nghiệm

bimmer91

Xe tải
Thay là miễn phí hay mất tiền hả cụ? Đôi thụt trước 40 củ hơn mịe nó thụt KW v3 rồi à cụ , chắc hãng lắp thụt Ohlin quá :-ss

nem_da_giau_tay

Xe buýt
tất nhiên là miễn phí cụ à, e chẳng biết thụt gì cơ mà tiêu chuẩn của hãng k dám làm bậy đâu, theo như e biết thì 1 quả cỡ 18 củ chưa kể tiền công. e thay 1 quả ở sg sau khi đi xuyên việt, rồi e ngược hà lội nó đi nốt quả bên thế là thành 1 đôi tại 2 nơi,
theo kinh nghiệm của e thì bim thân xe nặng, vành lại chơi 17" như thế lốp mỏng, lại lốp runflat cứng như thế rất hại thụt, may thế xe e lại hỏng đúng trong thời hạn bảo hành chứ e dự tầm 3-4 năm kiểu gì đôi thụt trước cũng đi, còn đôi thụt sau chú ý là cái dăm bông (tức là cái cao su che giảm sóc) chỉ cần rách là nhớ thay liền chỉ vài trăm, chứ k thay để đất cát bám vào thụt thì lại cũng đi viện luôn, thụt sau thì bền hơn trước,
à thêm cái món các cụ hay độ vành nữa, e cá là lốp mỏng vành to lốp runflat cứng thì cụ đi tầm 1-2 vạn thì 99% là vành cụ méo đới, e bị nhiều lắm rùi , mà méo k biết bài đi thay vành thì tốn lắm đới, kinh nghiệm của e là nắn vành đảm bảo 99% như mới hét có vài lít, he he

p/s: à quên, để bít thụt có hỏng hay k cụ chịu khó để ý những lúc xe bẩn bẩn thấy đất nó bám vào thụt mà k khô cong lại hơi ẩm ẩm ướt thì e dự là thụt đã toi vì chẩy dầu, cái vụ này lúc còn bảo hành hãng ho hay lờ đi lắm đấy, e còn nghe nói bim 7 thì cứ 2-3 vạn đường vịt ngan thì 99% là phải thay thụt trước đấy, mer S cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

lxtvn

Xe hơi
Cụ nem_da_giau_tay chuẩn quá, làm thế mới chuẩn... mí lại, theo em, cẩn thận, lúc đến ea ktra, cụ cứ đứng xem nó báo thế nào cụ nhé, kô thừa ạ...

Ankem_truoccong

Xe máy
tất nhiên là miễn phí cụ à, e chẳng biết thụt gì cơ mà tiêu chuẩn của hãng k dám làm bậy đâu, theo như e biết thì 1 quả cỡ 18 củ chưa kể tiền công. e thay 1 quả ở sg sau khi đi xuyên việt, rồi e ngược hà lội nó đi nốt quả bên thế là thành 1 đôi tại 2 nơi,
theo kinh nghiệm của e thì bim thân xe nặng, vành lại chơi 17" như thế lốp mỏng, lại lốp runflat cứng như thế rất hại thụt, may thế xe e lại hỏng đúng trong thời hạn bảo hành chứ e dự tầm 3-4 năm kiểu gì đôi thụt trước cũng đi, còn đôi thụt sau chú ý là cái dăm bông (tức là cái cao su che giảm sóc) chỉ cần rách là nhớ thay liền chỉ vài trăm, chứ k thay để đất cát bám vào thụt thì lại cũng đi viện luôn, thụt sau thì bền hơn trước,
à thêm cái món các cụ hay độ vành nữa, e cá là lốp mỏng vành to lốp runflat cứng thì cụ đi tầm 1-2 vạn thì 99% là vành cụ méo đới, e bị nhiều lắm rùi , mà méo k biết bài đi thay vành thì tốn lắm đới, kinh nghiệm của e là nắn vành đảm bảo 99% như mới hét có vài lít, he he

p/s: à quên, để bít thụt có hỏng hay k cụ chịu khó để ý những lúc xe bẩn bẩn thấy đất nó bám vào thụt mà k khô cong lại hơi ẩm ẩm ướt thì e dự là thụt đã toi vì chẩy dầu, cái vụ này lúc còn bảo hành hãng ho hay lờ đi lắm đấy, e còn nghe nói bim 7 thì cứ 2-3 vạn đường vịt ngan thì 99% là phải thay thụt trước đấy, mer S cũng vậy.
Cụ cho e hỏi câu hơi nghô tí. E ko biết thụt là cái j. Cụ nói rõ e biết với. Nếu có ảnh thì càng tốt. Ah ma đi đứng phải thế nào để cái thụt đó được bền. Thank cụ

bimmer91

Xe tải
Cụ cho e hỏi câu hơi nghô tí. E ko biết thụt là cái j. Cụ nói rõ e biết với. Nếu có ảnh thì càng tốt. Ah ma đi đứng phải thế nào để cái thụt đó được bền. Thank cụ
Là cái giảm xóc đấy cụ ơi , chả đi thế nào cả ạ , đến lúc nó hỏng nó sẽ hỏng thôi hoặc nếu cụ đi offroad thì nó cũng nhanh teo, cháu sắp lên thụt kw v3 nên cái thụt zin cháu để kê bếp lò, dân mình khổ lắm xe đắt tiếp cận nó đã khó còn bị bọn hãng nó lừa thế , làm người tiêu dùng thông minh đi các cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

Cakoi

Xe hơi
Trước tết này em muốn cho vợ 2 đi spa chút cho nó tuơm tất: vệ sinh lọc gió động cơ, điều hòa, vệ sinh bugi, rửa bướm ga ( cái này nghe hay hay), cân chỉnh vành, kiểm tra hệ thống lái này kia rồi làm phát sonax cho thơm thơm ăn tết. Cụ nào biết chi phí tạm tính và địa chỉ nào tin cậy giới thiệu em nhóe. Lần đầu đóng bỉm nên em chưa có kinh nghiệm nhiều mong các cụ hỗ trợ.

Ngoài ra cụ nào mấu mấu thì làm chủ bang lập hội cho em theo.

bimmer91

Xe tải
Trước tết này em muốn cho vợ 2 đi spa chút cho nó tuơm tất: vệ sinh lọc gió động cơ, điều hòa, vệ sinh bugi, rửa bướm ga ( cái này nghe hay hay), cân chỉnh vành, kiểm tra hệ thống lái này kia rồi làm phát sonax cho thơm thơm ăn tết. Cụ nào biết chi phí tạm tính và địa chỉ nào tin cậy giới thiệu em nhóe. Lần đầu đóng bỉm nên em chưa có kinh nghiệm nhiều mong các cụ hỗ trợ.

Ngoài ra cụ nào mấu mấu thì làm chủ bang lập hội cho em theo.
Hôm nào cụ rảnh cháu cả cụ ra B-tek xem thế nào , giá cả thì cháu thấy ok hơn hãng , chờ đợi phần service thoai, xe cháu mấy hôm nay kêu lục cục ở cốp sau mà không hiểu nguyên nhân từ đâu đang bực mình quá cũng đang muốn ra xem vành lốp có vấn đề không , cụ triển khai đc hôm nào đi ới cháu nhé

Cakoi

Xe hơi
B-Tek mới mở ngay chỗ em làm việc cụ ah, 165 Xã Đàn. Ngon luon, tel cua e 0912646462 cu de lai mobile cua cụ a e tien liên lac nhé.
Khả năng thứ 3 hay thũ sang tuần tiến hành cụ nhỉ.

bimmer91

Xe tải
Chết cháu lại đọc đc tin của cụ chậm quá, cháu thay xừ mất rồi , mobil 1 gold giá là 1 củ 9 cả công thay

ptthanh

Xe hơi
vẫn mất tiền như thường cụ ợ