Thảo luận Hỏi về chi phi bảo dưỡng gầm

Khanlv83

Đi bộ
Chào các bạn,

Em là tài mới cũng là newbie trong diễn đàn này. Ko biết gì về xe nhiều lắm.
Chuẩn bị sắp đi xa nên lấy con xe Fortuner cũ đời 2009 ra kiểm tra gầm. Xe được gia đình mua cũ từ năm 2019 và từ đó chưa sửa chữa lớn lần nào.
Em vào một garage có đánh giá trên google khá tốt. Nhân viên nhiệt tình.
Do chưa bao giờ đi sửa chữa xe nên sau một hồi họ giải thích và em chấp nhận sửa chữa.
Giá cả phụ tùng và công sửa chữa ở bên dưới. Em có kiểm tra qua các phụ tùng thì là chính hãng.
Mọi người thấy giá sửa chữa bên dưới như thế nào ạ. Có phải là quá mắc ko?
Em ko có ý phốt garage gì đây. Nếu okie em có thể quay lại đây sửa chữa tiếp sau này. Còn lại thì bye bye.

Xin cám ơn ạ!

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Cụ có thể tham khảo thêm vài garage nữa mà
Chứ để mà làm những hạng mục này vs giá trên em thấy hơi thừa. Phụ tùng này ở ngoài xịn đầy. Tiết kiệm được ít nhiều chi phí thay thêm dầu nhớt, các loại nước mát, dung dịch, bơm xằn lọc xăng, các loại lọc, má phanh.... các chi tiết hao mòn. Nên sau này cần tham khảo cụ cứ nhắn thêm em báo giá để làm

Khanlv83

Đi bộ
Tiếc là mình ở Sài Gòn bạn. Uhm, lần sau mình sẽ tham khảo kỹ hơn trước khi chọn garage, cũng như các hạng mục sửa chữa. Mình cũng tham khảo giá trên mạng. Thấy giá phụ tùng khoảng cỡ 60% giá garage trên làm. Nên ko biết có quyết định hố không. Nhưng bạn kỹ thuật làm thấy cũng nhiệt tình.

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Nếu thay đồ hãng thì cứ vào hãng tham khảo trước đã bác, để mình có sự cân đo tính toán. Nchung là sửa chữa thấy hài lòng và xe chạy tốt ổn định cungc là một phần yên tâm rồi ah