Hỏi về chung cư Khu Ngoại Giao đoàn

123xy

Đi bộ
Ở đây thì có một số vấn đề thế này các cụ cần lưu ý.
1. Nhiều chủ đầu tư (đa phần là của tổng nhà HN và các cty liên quan) vì dự án này của Tổng nhà. Mà của chủ đầu tư nhà nước thì khó nói vấn đề cao cấp được đồng thời nhiều vấn đề tồn tại từ vận hành quản lý v.vv...
2. Giá rất loạn (23 đến 40tr-m2) những căn đắt thuộc các toà như N01T4 phú mỹ (cao cấp nhất - vận hành tốt - chủ đầu tư có trách nhiệm) - N03T2 - Quang minh (ổn) - N02T1 - N01T3-N01T8- N01T5- N0B-N01T2-N03T3T4-N03T1-N03T5-N03T8 các thứ tự ở giữa ko quá nhiều chênh lệch. Diện tích nhỏ thì có N04A và Cạnh đó có 789 CT1-Ct2 nên đi mua nhà phải thật rõ nhu cầu và mục đích tìm người tư vấn tốt
3. Mặt bằng chung Ngoại Giao Đoàn giá /m2 vẫn là tốt so với các dự án xung quanh và gần về phía hồ tây, hạ tầng tốt tiện ích đang dần rất nhiều. Công viên nhiều ko khí tốt - cảnh quan chung kém vì nhiều chủ đầu tư cha chung ít thằng khóc
Em chuyên tư vấn khu vực tây hồ và đặc biệt ngoại giao đoàn. Các cụ cần thông tin gì thì cứ alo em (lưu ý các cụ hỏi em thoải mái ko cần mua gì qua em vì mua bán là duyên cũng rất oke. Các cụ về ngoại giao đoàn mời em cafe là tuyệt vời rồi)
n04b có j hot k mà giá bèo hơn hẳn vậy cụ?

Sieubietthu.vn

Xe hơi
Website
sieubietthu.vn
n04b có j hot k mà giá bèo hơn hẳn vậy cụ?
N04B mọi thứ được coi là bình thường. Một số vấn đề là. Căn hộ đa phần diện tích to (tổng tiền sẽ hơi lớn tuy giá trên m2 ko đắt), nhà rất nhiều xà - mái trên dưới cách âm kém khá ồn. Sảnh căn hộ ko có hình thức bình thường.
Ưu điểm khuân viên riêng rộng, góc ở yên tĩnh Một số hướng View rất đẹp như căn hướng đông toà N04BT2, hướng bắc tầng cao view đẹp sông hồng - nhật tân, tầng thấp view vườn hoa. Rất phù hợp với cụ nào muốn ở rộng và ko quá quan trọng hình thức chung, chịu khó sưae đầu tư nội thất bên trong!

Ducthien1490

Xe hơi
Có cụ nào muốn dịch dịch sang bên 6th Element không?
Nhà em đang có căn muốn sang nhượng

phamhung2409

Xe tải
Em có 1 căn hộ 95m tòa n01t1, 3 pn tầng trung, hướng ban công nam chếch đông, rất đẹp và thoáng bàn giao khoảng nửa năm nữa ạ.
Em không phải là sale hay buôn bán gì cả, mà em mua và đóng được 65% nhưng hiện nay đang có hướng khác cần dùng tài chính nên em phải đẩy đi, khu này cực đẹp luôn ạ
Cho em xin thông tin với ạ

Maxo73

Xe buýt
Kính các cụ
E đang có nhu cầu mua để ở khu này, các cụ ai có hàng vào ibox e với, đây là những gì e có/ cần:
- ngân sách 2.5 tỷ ( kịch trần)
- căn 2 phòng ngủ, từ 80-90m2
- tầng 12A, 13 ko vấn đề
- hướng cửa ra vào Tây Bắc hoặc Tây nam
- ưu tiên giao nhà trong năm 2019

Cảm ơn các cụ đọc bài
căn nhà em ở được luôn nè, cụ mua của em không

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Em có 1 căn hộ 95m tòa n01t1, 3 pn tầng trung, hướng ban công nam chếch đông, rất đẹp và thoáng bàn giao khoảng nửa năm nữa ạ.
Em không phải là sale hay buôn bán gì cả, mà em mua và đóng được 65% nhưng hiện nay đang có hướng khác cần dùng tài chính nên em phải đẩy đi, khu này cực đẹp luôn ạ
Cụ inbox cho em cái giá nhé, tks cụ

Binhhidecc

Xe buýt
Không gian ở đây em ko bàn đến, nhưng chất lượng xd và thiết bị phụ trợ trong nhà chủ đầu tư toàn lắp đồ rẻ nhất nhìn ko tương xứng với căn hộ 3 ngủ trên 3 tỏi chút nào.
Với tầm hơn 3 tỏi các cụ có thể qua tham khảo tòa Mỹ đình Plaza 2 -PCCC1 canh bến xe mỹ đình, chất lượng xd, thiết bị trong nhà và tầng hầm, hành lang, thang máy làm em hài lòng và đã xuống tiền làm 1 căn.
Em là em vote chi chất lượng toà nhà mỹ đình plaza 2.

thanhtung2688

Xe hơi
Em chính chủ bán căn 02 tầng 17 toà N03T7 (bàn giao tháng 9 năm 2019). căn góc đẹp dt lớn nhất. giá 27,5tr/m2 0966793388

Qwerty007

Xe tải
Em là cư dân ở khu này, theo kiến thức và thông tin cá nhân đánh giá thì xin phép ranking chất lượng từ cao đến thấp các tòa ở như sau:

1. N03T2 (Taseco complex): Tòa em đang ở. Các căn hộ bố trí có 2 mặt thoáng, hợp lý, hành lang căn hộ rộng (2.5m), nội thất cơ bản khá chất lượng, chủ đầu tư sống cùng cư dân và khá cầu thị, chịu chi và tâm lý. Cộng đồng dân cư hòa đồng và được kết nối tốt (tổ chức đc nhiều buổi offline, gói bánh trưng, halloween, trung thu cho các cháu, phong trào văn-thể-mỹ khá phong phú). Có Vinmart, Circle-K, nhà hàng Lucky, quán lẩu, Spa tóc, Safefood-thực phẩm sạch ở tầng 1... Sảnh lễ tân rộng đẹp, phòng sinh hoạt cộng đồng thiết kế đẹp, có phòng chơi riêng cho các bé ở tầng 3 (280m2). Sân chơi bên hông đc thiết kế khá đẹp. Sân trước mặt tòa với hệ thống đài phun nước hình con bướm, 2 sân cầu lông đang đc hoàn thiện. Một số bất tiện: vỉa hè cảnh quan ko rộng đc như khu N02, chỗ để xe oto dưới hầm đã full (dù mới 70% dân về ở), sân chơi phía trước vẫn trong giai đoạn do cđt tổng của NGĐ: Hancorp hoàn thiện nên chưa đc gọn gàng)
2. N02T3 (Bds Quang Minh): CĐT cũng khá chịu chơi, nội thất khá ổn, vị trí gần ĐSQ Hàn Quốc và mặt đường NVH, có vỉa hè rộng và cảnh quan đẹp, quán cafe mới mở đẹp (Twister Bean coffee), có bể bơi dài 25m (trong khu vực phòng Gym), tòa mới bàn giao nên dân cư về chưa nhiều nhưng tinh thần cũng rất trẻ và nhiệt, tỉ lệ giữa Số căn hộ/ 1 thang máy rất thấp (ưu điểm).
3. N01T4 (Phu My Complex, cdt là Taseco): Đang trong gđ hoàn thiện căn hộ và chưa bàn giao, dự kiến chất lượng nội thất cơ bản tốt hơn N03T2 , hệ thống điện nước rút kinh nghiệm từ tòa N03T2 trước đó nên sẽ ổn hơn. Có bể bơi. Giá khá cao so với các tòa còn lại.
4.N04B (Hancorp - TCTXD Hanoi): Vị trí trong góc yên tĩnh, cảnh quan đẹp, dân cư khá nhiệt tình. Có Vinmart, yoga, gym,... ở tầng 1
5. N02T1 (An Bình complex, cđt là Taseco): cảnh quan xung quanh cây cối rất đẹp (nghe đồn cđt đầu tư tới tiền tỉ để làm cảnh quan), nội thất hoàn thiện khá ổn so với giá căn hộ. Có Vinmart tầng 1. Các tầng dịch vụ văn phòng đã đc lấp đầy.

Các tòa còn lại: N04A công vụ, N03-T5 (HACC1) , N01-T2,T3 dân cũng đã về ở nhưng em chưa có dịp qua chơi nên ko rõ . Tuy nhiên qua bạn bè hàng xóm nhận xét và ranking thì em thấy ko hơn về chất lượng hoàn thiện, thiết kế căn hộ so với 5 toàn trên.

Các tòa N01T5 (Lạc Hồng lotus 1), N01-T1, (Lạc hồng lottus 2), N01-T8 (Hancorp), 02 tòa của 789/Bình đoàn 11 chưa hoàn thiện xong em ko dám có ý kiến.

Các tòa sau cần cân nhắc kỹ và nên vào xem thực tế căn hộ trước khi đặt cọc/ mua:
N03-T1 (Hancorp): Đã bàn giao nhưng dân về ở ko đông do chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tốt, CĐT ko cầu thị. Nên tránh.
N03-T3,T4 (Vinaenco): Đang hoàn thiện nhưng tiến độ rất chậm, chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tương xứng với giá tiền dân bỏ ra mua. CĐT ko có tiềm lực kinh tế, hành xử tiền hậu bất nhất và ko cầu thị với các cư dân. Có thể xem tòa trước đó CĐT này xây ở 87 Lĩnh Nam để tham khảo... Nên cân nhắc kỹ trước khi mua/ đặt cọc.
N03-T8 (Hancorp): Đã bàn giao nhưng dân về ở ko đông do chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tốt, CĐT ko cầu thị. Nên tránh.
N02-T2 (Viettinbank): Tòa do Viettinbank xây cho cán bộ, đang có mâu thuẫn cư dân với CĐT về việc phải mua chỗ để xe dưới hầm, nên tìm hiểu kỹ trước khi mua.

Cá nhân em thấy khu này có tiềm năng và vẫn trong giai đoạn giao thông chưa đc kết nối toàn bộ (Đường 60m nối VCC-PVĐ đang được THT hoàn thiện toàn bộ và sẽ bàn giao trong 2018, đường Nguyễn Văn Huyên đang hoàn thiện dự kiến thông ra Hoàng Quốc Việt trong 2018, đường nối ra Xuân La còn 250m chưa đc làm). Em dự là sau khi thông đường giá nhà sẽ lên vài giá nên thời điểm này nếu ai muốn mua nhà ở NGĐ thì là hợp lý ạ

Các bác nào rành thông tin xin bổ sung thêm nhé.
Cụ ơi, em đọc báo thấy cái viện Ung bướu nó đang xây hả? Điều chỉnh quy hoạch k hỏi ý kiến dân, cứ dân phản đối ầm ầm. Sau này ở gần bệnh viện lo nhất phần rác thải và xử lý rác. Cụ mợ nào có thêm thông tin k mách em với

https://thoibaokinhdoanh.vn/du-an/dan-do-thi-doan-ngoai-giao-phan-doi-xay-benh-vien-ung-buou-1019723.html

opeth

Xe đạp
E đang có nhu cầu mua nhà khu vực này, các cụ ai có hàng vào ibox e với nhé:
- ngân sách <=2.5 tỷ
- căn 2 phòng ngủ
- Ban công ko phải hướng tây.
- Nhà bàn giao năm nay hoặc năm sau đều ok.

Cảm ơn các cụ đọc bài.

vodanh_87

Xe đạp
Cụ nào có căn tòa 789 Xuân Đỉnh không ạ. inbox em mới