[Funland] Hỏi về dây để giữ tay chân người già

hminh2005

Xe điện
Bên cạnh nhà em có ông anh họ, bà già nay đã gần 100. Tuy nhiên IC đã hỏng nên dù ăn uống bình thường nhưng việc giải quyết nặng nhẹ dạo này gần như vô tư quá. Quan trọng khi cụ giải quyết cụ lại dùng tay để bôi ra, cất giấu dưới chiếu, chăn .... Nói chung dọn dẹp rất khó khăn. Có người mách nên dùng dây buộc y tế để hạn chế sự hoạt động của tay. Ông anh lần đầu nghe, chẳng biết nó hình thù, tác dụng thế nào nên hỏi em. Em tra trên mạng cũng không thấy. Vậy có cụ nào biết thiết bị đó không để em giới thiệu ông anh tìm hiểu trước khi quyết định sử dụng.

VladimirP

Xe tải
Bên cạnh nhà em có ông anh họ, bà già nay đã gần 100. Tuy nhiên IC đã hỏng nên dù ăn uống bình thường nhưng việc giải quyết nặng nhẹ dạo này gần như vô tư quá. Quan trọng khi cụ giải quyết cụ lại dùng tay để bôi ra, cất giấu dưới chiếu, chăn .... Nói chung dọn dẹp rất khó khăn. Có người mách nên dùng dây buộc y tế để hạn chế sự hoạt động của tay. Ông anh lần đầu nghe, chẳng biết nó hình thù, tác dụng thế nào nên hỏi em. Em tra trên mạng cũng không thấy. Vậy có cụ nào biết thiết bị đó không để em giới thiệu ông anh tìm hiểu trước khi quyết định sử dụng.
Nên bỏ tiền thuê người giám sát " bà già" toàn thời gian thôi chứ ai lại buộc tay, buộc chân bà thế... Haizzz!!!!

ninhbinhnew

Xe tải
cách 1 , thuê người trông , nhưng nếu ơ ha nội bây giờ giá tầm 15 triệu / tháng

cách 2 buộc , áp dụng cho cả bệnh nhân tai biến bị mất ý thức ,,,, lấy khăn mặt to loại 30x70cm , cuốn vào tay , hình chữ U ,, sau đó lấy dây chắc buộc túm đầu khăn mặt lại,, thành cái thòng lọng bằng khăn mặt , như vậy rất to và êm ,,, ko bị hằn tay ,, sau đó dây chốt vào giường , tay chỉ cho giãn trong phạm vi mình đặt ,

trong viện họ thường lấy luôn cuộn băng gạt làm dây , nhưng nó bé quá gây hằn tay và đau
cháu có thâm niên trông người ốm bị tai biến mất ý thức trong viện ,, họ như người điên ý

hminh2005

Xe điện
Nên bỏ tiền thuê người giám sát " bà già" toàn thời gian thôi chứ ai lại buộc tay, buộc chân bà thế... Haizzz!!!!
Có người trông đấy cụ ạ. Nhưng cụ toàn thức đêm, nói chuyện kiểu loạn thần và bắt người trông thức để nói chuyện. Ban ngày thì ngủ. VS trước tự chủ được mấy hôm nay tự do. Mà lại không cho đóng bỉm. Chỉ sợ người trông ko chịu được bỏ về thì chết

SIGNUS

Xe container
Người OF
Có người trông đấy cụ ạ. Nhưng cụ toàn thức đêm, nói chuyện kiểu loạn thần và bắt người trông thức để nói chuyện. Ban ngày thì ngủ. VS trước tự chủ được mấy hôm nay tự do. Mà lại không cho đóng bỉm. Chỉ sợ người trông ko chịu được bỏ về thì chết
Cụ lên Hà Trung nhờ may mấy cái vòng tay bằng vải bạt bản rộng, đính kèm 2 cái dải vải dài chắc chắn để buộc thôi! Trông các cụ này mệt lắm, như nhà em hiện giờ phải chấp nhận mất 1 người canh 24/24 để tránh các cụ manh động đây. Cụ nhà em thì đồng ý đóng bỉm nhưng thỉnh thoảng tụt cả quẩn cả bỉm ra gấp cẩn thận để lên bàn xong ngồi "phi" ra giường :(