hỏi về địa chỉ sơn 33 tân ấp.

ngocdm

Xe đạp
Hôm nay vừa vác lên chỗ XgrafiX sơn xong, sơn SH VN lên sport. Cảm nhận ban đầu khá là OK. Bác thích qua đó làm xem.

shopdangviet

Xe buýt
Em mới sơn ở đó về. Cảm nhận ban đầu là đồng chí chủ nhiệt tình nhưng làm hơi ẩu.Sơn ngay ngoài đường bụi bặm không chuyên nghiệp tí nào mà chỉ có một nước, không sấy, phủ nhũ gì cả. Sơn một phát xong là phủ tí dầu bóng lên rồi giao xe luôn. Xe em bị sước một tí ở chắn bùn trước và tí ti bên yếm trái nhưng mất nhõn một củ đấy ah. Kết luận chỉ mất tiền một lần này thôi các bác ah.
bác nói về Tân Ấp hay An Dương đấy ợ ??? Em nghĩ là Tân Ấp?? vì An Dương k sơn xe ngoài đường :)

nguyentuvn

Xe đạp
Hôm nay vừa vác lên chỗ XgrafiX sơn xong, sơn SH VN lên sport. Cảm nhận ban đầu khá là OK. Bác thích qua đó làm xem.
bác rảnh post vài cái ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng đi ạ.

bác sơn ở đó phải đợi bao lâu thế ạ? giá cả nữa. em tò mò quá. mà bác mang cả xe ra hay la tháo dàn nhựa trước từ nhà?

thấy dạo gần đây thấy bảo bên 33 tân ấp làm ẩu cũng không hứng thú lắm, nếu chỗ bác sơn ok thì thứ 4 em đi vặt lông con vịt này luôn. :-D

PS/ có phải Xgrafix này ko ợ? http://airbrush-xgrafix.com/services/Dich-vu.html

Chỉnh sửa cuối:

Mata

Xe container
Em mới sơn ở đó về. Cảm nhận ban đầu là đồng chí chủ nhiệt tình nhưng làm hơi ẩu.Sơn ngay ngoài đường bụi bặm không chuyên nghiệp tí nào mà chỉ có một nước, không sấy, phủ nhũ gì cả. Sơn một phát xong là phủ tí dầu bóng lên rồi giao xe luôn. Xe em bị sước một tí ở chắn bùn trước và tí ti bên yếm trái nhưng mất nhõn một củ đấy ah. Kết luận chỉ mất tiền một lần này thôi các bác ah.
Sơn ở đó là ở đâu hả cụ. Sao cụ sơn nhanh thế nhỉ, trước e sơn toàn 1-2 ngày sau mới được lấy. Hay chắc tại tí ti nên làm ẩu rồi

ngocdm

Xe đạp
bác rảnh post vài cái ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng đi ạ.

bác sơn ở đó phải đợi bao lâu thế ạ? giá cả nữa. em tò mò quá. mà bác mang cả xe ra hay la tháo dàn nhựa trước từ nhà?

thấy dạo gần đây thấy bảo bên 33 tân ấp làm ẩu cũng không hứng thú lắm, nếu chỗ bác sơn ok thì thứ 4 em đi vặt lông con vịt này luôn. :-D

PS/ có phải Xgrafix này ko ợ? http://airbrush-xgrafix.com/services/Dich-vu.html
Chuẩn chỗ này rồi. Em vác cả xe ra rồi để đấy, từ 9h sáng đến 4h chiều em đến lấy về. Chẳng trông nom gì cả. Kệ thôi :))))))
Em sơn hết:

- Vành + thụt + bưởng máy + ốp chân --> sơn mờ
- Nẹp sườn --> sơn bóng
- Tay xách: dán carbon từ trc rồi nên không sơn nữa.

Tổng 900k :)))

nguyentuvn

Xe đạp
Chuẩn chỗ này rồi. Em vác cả xe ra rồi để đấy, từ 9h sáng đến 4h chiều em đến lấy về. Chẳng trông nom gì cả. Kệ thôi :))))))
Em sơn hết:

- Vành + thụt + bưởng máy + ốp chân --> sơn mờ
- Nẹp sườn --> sơn bóng
- Tay xách: dán carbon từ trc rồi nên không sơn nữa.

Tổng 900k :)))

Oh, thế thì bác dàn áo chắc đã trắng sẵn rồi, em mua tháng 3 lúc đó chưa có màu trắng, màu của em là bạc nên chủ yếu là em muốn sơn dàn áo từ màu bạc lên trắng :(

nemo_0501

Xe buýt
Oh, thế thì bác dàn áo chắc đã trắng sẵn rồi, em mua tháng 3 lúc đó chưa có màu trắng, màu của em là bạc nên chủ yếu là em muốn sơn dàn áo từ màu bạc lên trắng :(
dàn áo trắng thì cụ sơn mất tầm 2t-2.5t vì la đổi màu nên làm sẽ đắt hơn 1 chút. đổi màu thì thừong tù sáng hôm trc đến chiều hôm sau là lấy được.

nguyentuvn

Xe đạp
dàn áo trắng thì cụ sơn mất tầm 2t-2.5t vì la đổi màu nên làm sẽ đắt hơn 1 chút. đổi màu thì thừong tù sáng hôm trc đến chiều hôm sau là lấy được.
Vâng, giá thế cũng hợp lý cụ ợ.

Vậy các cụ chốt giùm em với ạ. 33 tân ấp hay Xgrafix

nemo_0501

Xe buýt
Vâng, giá thế cũng hợp lý cụ ợ.

Vậy các cụ chốt giùm em với ạ. 33 tân ấp hay Xgrafix
xe của em thì tự em chiến tuốt vì nhà em co gara oto để thợ nhà làm luôn.hihihihi chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt

nguyentuvn

Xe đạp
Cụ chuột bạch ở grafix trc đi em theo sau :))
vâng, em vừa gọi xuống đó và được tư vấn 1 hồi rồi ạ. thứ 5 này em vác đi sơn. thứ 2 tuần sau em hứa sẽ làm bộ ảnh sau khi lấy về cho các cụ chiêm ngưỡng ạ.

nguyentuvn

Xe đạp
xe của em thì tự em chiến tuốt vì nhà em co gara oto để thợ nhà làm luôn.hihihihi chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt
ước gì em được như bác thì hp quá :x

mà em gọi xuống Xgrafix họ báo giá 3.2 triệu trong 4 ngày. có vẻ khác xa so với lý thuyết :-D

nemo_0501

Xe buýt
nếu bác k ngại thì qua xưởng em e bảo thợ sơn oto nhà nó làm cho bác. hihihi

nguyentuvn

Xe đạp
nếu bác k ngại thì qua xưởng em e bảo thợ sơn oto nhà nó làm cho bác. hihihi
cảm ơn thịnh tình của bác ^^

sau 1 hồi tư vấn thì em hẹn chỗ Xgrafix rồi bác ạ, không thì cũng sẽ ghé qua chỗ bác đấy ạ :-D

nemo_0501

Xe buýt
chúc cụ có xe ngon đi tết

kinhkong

Xe đạp
ở phố lò đúc nhà trong ngõ (từ dốc thọ lão lên ngõ đầu tiên) chuyên đổi mầu SH mới đấy

Nam_Can

Xe buýt
ước gì em được như bác thì hp quá :x

mà em gọi xuống Xgrafix họ báo giá 3.2 triệu trong 4 ngày. có vẻ khác xa so với lý thuyết :-D
Hy vọng sơn lâu thì sẽ đẹp và bền cụ ạ, sớm posypt ảnh nha.

hailonghk

Xe buýt
Dạo này bên AutoPro lăng xe hàng sơn Kzak ở số 8 Lê Văn Lương nhiều, vẽ đc airbrush, cụ nào qua làm chuột bạch đi :D

loveyang

Xe đạp
Em cũng đang muốn sơn lại em SH 2011 màu trắng nhà em . Tìm hiểu thì chốt lại em thấy các cụ đưa ra 4 nơi để chọn :

- 33 Tân Ấp
- Xgrafix
- Kzak
- Gara oto ( vẫn chưa có cụ nào chỉ rõ ràng là gara nào ... )

Cụ nào tư vấn cho em 4 nơi trên chỗ nào chuẩn nhất , giá cả ko thành vấn đề ạ :)

p/s : em loáng thoáng thấy các cụ bảo sơn tầm 1-2 ngày , mà giao xe cho người ta em ko yên tâm lắm . Các cụ có đưa ra phương án là tháo hết phần nhựa ra mang đi sơn , vậy có cụ nào cho em xin địa chỉ chỗ nào rã xe uy tín ko ạ ? Em gà mờ khoản này lắm , các cụ mách nước nhiệt tình giúp em , em xin vodka tất cả các cụ ợ :D

nc_online

Xe hơi
Thế chỗ Thế Long 417 Nguyễn Khang- Cầu Giấy. Có cụ nào thử chưa? Thấy chỗ đấy sơn toàn xe cho thợ ở Chùa Hà thì phải..... Đang lăn tăn. thấy giá thành cũng mềm hơn trên Tân ấp. Mà cũng bảo hành 2- 3 năm. Sơn toàn xe mất 1 ngày. thợ tháo vỏ ở đấy. xe mh đi về.