[Funland] Hỏi về điều hòa daikin 2 chiều

Mecucy

Xe đạp
Nhà em dùng điều hòa daikin.khi bật chế độ sưởi nếu để chế độ comfort để hơi ấm ko phả trực tiếp vào người thì hơi ấm lại ko ra.và khi để chế độ swing thanh gió điều hòa lên xuống thì hơi ấm ra rất nhiều.như thế thì điều hòa có bình thường ko a.

The Fishman

Xe tải
Nhà e xài con Daikin 2 chiều. Bây giờ sang năm thứ 3 mà bật thì cục nóng đã kêu như công nông.
Điều hòa nhà e vệ sinh 6th/lần

kubi82

Xe điện
Nhà e xài con Daikin 2 chiều. Bây giờ sang năm thứ 3 mà bật thì cục nóng đã kêu như công nông.
cụ chăm vệ sinh quá có khi cũng không hay, em 8 năm nay chả vệ sinh cục nóng cũng chả bơm gas, chỉ mua chai xịt vệ sinh dàn lạnh thôi.

MINHKD

Xe điện
Nhà em dùng điều hòa daikin.khi bật chế độ sưởi nếu để chế độ comfort để hơi ấm ko phả trực tiếp vào người thì hơi ấm lại ko ra.và khi để chế độ swing thanh gió điều hòa lên xuống thì hơi ấm ra rất nhiều.như thế thì điều hòa có bình thường ko a.
Khí nóng nó ở trên, nếu cụ hướng miệng thổi lên trên thì ở dưới vẫn lạnh cóng.
Cụ để Swing nên có lúc hướng xuống thì mới thấy gió nóng.

_MeoTom_

Xe tăng
nhà e mới đến năm thứ 3 đã bị như vậy rồi trong khi con Pana thì im re. Nhưng lạ cái nó kêu khi mới bật kiểu như đề pa ấy :D :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Daikin em dùng chục năm chuyển nhà 1 lần rồi để không mấy năm nay. Vừa rồi rét bật lên thấy vẫn êm. Chắc số em ...hên..

Nguyen Trung Hau

Xe tải
cụ chăm vệ sinh quá có khi cũng không hay, em 8 năm nay chả vệ sinh cục nóng cũng chả bơm gas, chỉ mua chai xịt vệ sinh dàn lạnh thôi.
Cụ giống em. Cũng chơi Daikin nhưng hàng Thái dùng 8 năm ko thèm vệ sinh, bảo dưỡng hay bơm ga gì mà dùng vẫn ngon. Mới hoàn thiện căn khác cũng chơi Daikin nhưng lại là hàng VN, ko biết có còn đc như xưa ko :)

Mecucy

Xe đạp
Khi để chế độ sưởi comford thì thanh gió hướng xuống dưới cụ a.em thấy nó có ra hơi ấm được một lúc rồi lại dừng rồi một lúc lại ra hơi ấm.trong phòng thì lạnh cụ a.

newoner

Xe buýt
Cụ kiểm tra lưới lọc chưa

Mecucy

Xe đạp
Cụ kiểm tra lưới lọc chưa
Máy nhà mình mới mua bạn a.hay máy bị lỗi nhỉ.chứ để chế độ swing thì hơi ấm phả ra rất mạnh.cứ để comford là lúc ra hơi ấm lúc ko a.trong phòng thì lạnh.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Theo em hiểu comfort là chế độ tạo cảm giác thoải mái nên điều hòa sẽ chỉnh cường độ gió nóng ra ở mức vừa và nhẹ chứ không gắt. Nên với những ngày rét đậm như Hà Nội mấy ngày vừa rồi thì comfort sẽ không làm cụ cảm thấy ấm được. Cụ thử chờ mấy ngày ấm hơn rồi bật thử xem sao ạ

manhhuy8x

Xe máy
Cụ vệ sinh nhiều thế dễ chập máy lắm, trừ khi cụ dùng nhiều nó bị bám kịt bụi bẩn thì hẵng vệ sinh, mà làm thì nhớ để ý mấy thằng cu thợ không nó xịt nước lung tung vô bảng điện. Phòng em cũng lắp dh 2 chiều daikin từ năm 2014 đến h mới vệ sinh đúng 1 lần =)) máy kêu êm ru bác ạ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giống em. Cũng chơi Daikin nhưng hàng Thái dùng 8 năm ko thèm vệ sinh, bảo dưỡng hay bơm ga gì mà dùng vẫn ngon. Mới hoàn thiện căn khác cũng chơi Daikin nhưng lại là hàng VN, ko biết có còn đc như xưa ko :)
Em cũng đang lăn tăn giống cụ. Dùng Daikin thái ngày xưa thì đúng là tốt thật mặc dù giá hơi cao. Bây giờ hàng VN không biết thế nào. Nhìn bề ngoài thì có vẻ không được đẹp như hàng Thái ngày xưa. Đối với mình thì quan trọng là dùng tốt là được!

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Em cũng đang lăn tăn giống cụ. Dùng Daikin thái ngày xưa thì đúng là tốt thật mặc dù giá hơi cao. Bây giờ hàng VN không biết thế nào. Nhìn bề ngoài thì có vẻ không được đẹp như hàng Thái ngày xưa. Đối với mình thì quan trọng là dùng tốt là được!
Em hôm đó đã chốt cặp Pana 2 chiều rồi đấy chứ. Xong đến ngày họ báo kho hết mà đã hẹn thợ lắp rồi nên đành lấy. Vẫn lăn tăn vụ Made in VN :D