Hỏi về độ đèn cho mazda 3s

Downcome

Xe tải
EM cũng đang quan tâm đến cái này. ĐI đêm nhiều, nhưng mắt v2 cận lòi, chưa ưng lắm. Mà chưa có kinh về việc mắt mũi của 3s.

Tóm lại, em cần bộ mắt ngon hơn mắt hiện tại, Cụ nào giúp em mí. Giải thích càng chi tiết càng tốt ạ

E xin vốt ka!

njn1888

Xe tải
EM cũng đang quan tâm đến cái này. ĐI đêm nhiều, nhưng mắt v2 cận lòi, chưa ưng lắm. Mà chưa có kinh về việc mắt mũi của 3s.

Tóm lại, em cần bộ mắt ngon hơn mắt hiện tại, Cụ nào giúp em mí. Giải thích càng chi tiết càng tốt ạ

E xin vốt ka!
xe cụ có projector rồi thì lắp xenon là sáng gấp 2 rồi.cụ đi đêm thì lắp thêm đèn gầm bóng 3000K là phá sương luôn

Downcome

Xe tải
xe cụ có projector rồi thì lắp xenon là sáng gấp 2 rồi.cụ đi đêm thì lắp thêm đèn gầm bóng 3000K là phá sương luôn
Cụ giải thích kỹ hơn đc ko ạ? em là em ngu cái khoản này lắm ạ.

Nôm nà là lắm thêm hay thay đèn hả cụ?

Mà theo các cụ thì thay đèn vàng hay đèn trắng ạ?

njn1888

Xe tải
Cụ giải thích kỹ hơn đc ko ạ? em là em ngu cái khoản này lắm ạ.

Nôm nà là lắm thêm hay thay đèn hả cụ?

Mà theo các cụ thì thay đèn vàng hay đèn trắng ạ?
thay bóng xenon vào là ok,cụ lên dùng màu 4300K. màu sáng trắng tuy đẹp nhưng trời mưa hay sương thì quan sát khó

luyenok

Xe điện
Chiều nay E vừa thay chỗ 291 Nguyễn Xiển hết 1,8 triệu. Chắc chắn là sáng hơn đèn nguyên bản nhưng phải thêm bộ kích khá cồng kềnh các cụ ạ. Em đi ~3km từ cửa hàng về nhà có mở capo xe ra rờ thử thì thấy cục kích đó khá nóng (chỉ chạm vào rồi bỏ ra ngay chứ không thể quá 1 giây đc), nóng vậy thì ko biết có ổn ko vì cùng với bộ kích là dây nhợ khá nhiều (do phải bó vào mới nhét vào đc).

Các cụ cho em hỏi , xe m3 mình khi khóa cứng cả trong lẫn ngoài ( nháy chìa 2 lần ) đã đảm bảo 100% chưa các cụ . Em gửi xe trong bãi nên không yên tâm lắm , sợ nửa đêm nó cậy cả ca pô mình lên nó luộc đồ :((

nguyenthanhhl84

Xe tải
Chiều nay E vừa thay chỗ 291 Nguyễn Xiển hết 1,8 triệu. Chắc chắn là sáng hơn đèn nguyên bản nhưng phải thêm bộ kích khá cồng kềnh các cụ ạ. Em đi ~3km từ cửa hàng về nhà có mở capo xe ra rờ thử thì thấy cục kích đó khá nóng (chỉ chạm vào rồi bỏ ra ngay chứ không thể quá 1 giây đc), nóng vậy thì ko biết có ổn ko vì cùng với bộ kích là dây nhợ khá nhiều (do phải bó vào mới nhét vào đc).
Cụ thay xenon 1tr8 2 bộ ah. Nếu là xenon mà giá đấy thì là hàng đểu rồi balast nóng là phải vì khoang máy đã rất nóng rồi

Tigerforce

Xe điện
Bộ kích đó là Ballast bác ah. nó rất nóng khi bật đèn xe em thấy nó rất nóng. như vậy chắc bình thường bác ah ko phải lo đâu.

Tigerforce

Xe điện
Các cụ cho em hỏi , xe m3 mình khi khóa cứng cả trong lẫn ngoài ( nháy chìa 2 lần ) đã đảm bảo 100% chưa các cụ . Em gửi xe trong bãi nên không yên tâm lắm , sợ nửa đêm nó cậy cả ca pô mình lên nó luộc đồ :((
Nếu sợ thì còn cách là bác cho xe vào nhà thôi. kể cả bác khóa cửa xe vẫn có thể mở cửa mà ko cần chìa.

nguyenthanhhl84

Xe tải
Cụ ấy bảo là nóng đến mức sờ vào 1s ko chịu đc thì ko bt đâu em chơi ballast đểu cho con 2b mà cũng hơi ấm tý thôi

mat3phat

Xe tải
Xe của bác em ko nhầm bóng cos H11 còn pha HB3. Đèn cos mazda3 tối thật bác có thể thay bóng hiệu năng cao cũng cải thiện đc nhưng vẫn hơi tối. trước đây em thay bóng osram rồi nói chung cũng tạm đc. em mới ship bộ hitkit của hãng Kensun gần 2 triệu trên amazon hình như ko phải hàng Tàu vì em thấy trên trang Taobao và alibaba ko có bán. Em thấy sáng hơn hẳn đèn osram. mazda3 có bi rồi nên lắp xenon vào ko sợ bị chói mắt xe ngược chiều.
Em thấy trong sách có mấy loại cho M3S: Pha/Cos = HB3/D2S/H11. Cái này em nghĩ là chuẩn chân đèn halogen còn xenon hay led chắc phải có thêm đổi nguồn hay ballast. EM cũng đang ngâm cứu nhưng chả thấy chỗ nào tin tưởng ở Hà nội để làm vụ này! Đang ngó trên mạng xem dư lào rồi ship thử xiem.

Thế mới chán , phố nhà em họp chợ từ 6h , cho xe vào nhà lúc đi làm khổ lắm . Ngoài hãng có khóa nào có chế độ báo động không các bác .

Tigerforce

Xe điện
Cụ ấy bảo là nóng đến mức sờ vào 1s ko chịu đc thì ko bt đâu em chơi ballast đểu cho con 2b mà cũng hơi ấm tý thôi
Ballast chống sốc về nhiệt và chịu đến nhiệt độ 125 độ. em nghĩ nhiệt độ tầm gần 100 độ sờ tay chắc ko chịu được. hơn nữa ở trong khoang máy sẽ nóng hơn.

Tigerforce

Xe điện
Em thấy trong sách có mấy loại cho M3S: Pha/Cos = HB3/D2S/H11. Cái này em nghĩ là chuẩn chân đèn halogen còn xenon hay led chắc phải có thêm đổi nguồn hay ballast. EM cũng đang ngâm cứu nhưng chả thấy chỗ nào tin tưởng ở Hà nội để làm vụ này! Đang ngó trên mạng xem dư lào rồi ship thử xiem.
xe bác đèn pha hb3 còn cos h11. nếu bác thay đèn cos bằng bóng xenon d2s bác phải mua 2 ballast và bộ dây chuyển đổi. Nếu bác mua bộ kit hid xenon h11 thì đủ bộ chỉ việc lắp.

luyenok

Xe điện
Bộ kích đó là Ballast bác ah. nó rất nóng khi bật đèn xe em thấy nó rất nóng. như vậy chắc bình thường bác ah ko phải lo đâu.
vâng, dây điện phát sinh thêm cũng nhiều (từ nguồn của xe vào Ballast, từ Ballast vào chân đèn) nên phải quấn với gập, nhét,... xung quanh ballast, sợ nóng quá nó chảy tùm lum thì cũng đáng ngại. Thôi để 1 thời gian xem sao, nếu một thời gian thấy dây có dấu hiệu chảy nhựa thì lại lắp bóng cũ vào vậy, vì em thấy tháo lắp đơn giản, rút ra cắm vào giống như thay bóng điện gia đình thông thường thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
vâng, dây điện phát sinh thêm cũng nhiều (từ nguồn của xe vào Ballast, từ Ballast vào chân đèn) nên phải quấn với gập, nhét,... xung quanh ballast, sợ nóng quá nó chảy tùm lum thì cũng đáng ngại. Thôi để 1 thời gian xem sao, nếu một thời gian thấy dây có dấu hiệu chảy nhựa thì lại lắp bóng cũ vào vậy, vì em thấy tháo lắp đơn giản, rút ra cắm vào giống như thay bóng điện gia đình thông thường thôi.
Cụ lắp rẻ thế. Rẻ vậy liệu có ngon k ạ. Xe cụ lắp có sáng hơn nhiều ko?

luyenok

Xe điện
Cụ lắp rẻ thế. Rẻ vậy liệu có ngon k ạ. Xe cụ lắp có sáng hơn nhiều ko?
sáng hơn nhiều cụ ạ. Còn ngon hay không thì chắc phải chờ thời gian, cơ bản so với hàng của Philip thì chênh nhiều quá nên Em lắp bộ này

Fordmegaidep

Xe buýt
xe bác đèn pha hb3 còn cos h11. nếu bác thay đèn cos bằng bóng xenon d2s bác phải mua 2 ballast và bộ dây chuyển đổi. Nếu bác mua bộ kit hid xenon h11 thì đủ bộ chỉ việc lắp.
chào cụ Tigerforce,
nếu có bộ HID kid thì chỉ có việc lắp là như nào cụ ơi, có phải thay bộ thấu kính cũ ra ko? (mình ko muốn mổ đèn sợ bị vô nước). Nhờ cụ nếu cụ có kình bộ kit HID thì cho mình xem với...muốn biết nó như thế nào. Cám ơn cụ.