Hỏi về độ trễ giữa các clip Cam hành trình

Cerato79

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là độ trễ giữa các Clip của Cam hành trình là bao nhiêu ạ?
Vì 2 lần đi gặp tai nạn khi về mở Cam thì thời điểm tai nạn nó toàn vào lúc chuyển Clip nên ko thấy được hình ảnh. Em dùng Car Recoder (lắp tại Long Thịnh) của pác Đào ạ .

necvietnam

Xe hơi
Website
gmark.vn
ý Bác hỏi là đoạn cắt giữa 2 đoạn phim đúng không?
không biết cái bác đang dùng là như nào nhưng thực tế cảm nhận độ trễ bằng mắt thường thì gần như không có. và nếu là lúc bạn đâm xe or va chạm mạnh, or thắng gấp (tùy cách đặt G_sensor) thì đoạn video đó không hề bị cắt chuyển sang file khác, mà là 1 đoạn video riêng biệt và bị lock file đó luôn.

Khi Bác save file ra máy tính Bác có thể chọn một loạt các file đó bằng cách đánh dấu và save ra PC bạn sẽ thấy khó mà phân biệt được đâu là đoạn chuyển đổi 2 file đã ghép lại.

Cerato79

Xe tải
Cám ơn cụ necvietnam.
Có lẽ cái Cam của em nó lởm. Em đã setup là 3 phút cho 1 Clip, nhưng khi ghi hình thì nó lung tung, lúc 20s, 60s, 90s, 120s, chưa cái nào được 3 phút cả. Mà giữa các Clip nó phải mất mấy giây nên hình ảnh mà rơi vào đúng lúc chuyển Clip là toi. Cụ thể là sáng nay em ko thể thấy được hình ảnh vụ tai nạn tại Linh Đàm như của 1 cụ đã nêu ở thớt TNGT. Chán thật! Khi nào có xèng em lại phải đổi Cam thôi.
http://www.otofun.net/members/117647-necvietnam

anhtho

Xe ngựa
Cam của em đúng 2 phút 1 clip. Nó chuyển nhanh tới nỗi, em ghép lại hầu như không nhận ra. Mỗi nhược điểm là mỗi clip 2 phút nó xơi của em 80 M, nhanh hết thẻ lắm. Còn nếu bấm nút HD thì thành ra hơn gấp đôi.

phuongtv_76

Xe container
Cam e đặt 4 phút, ghi cả voice thì là 250mb, e ko thấy bị trễ

Các cụ cho em hỏi là độ trễ giữa các Clip của Cam hành trình là bao nhiêu ạ?
Vì 2 lần đi gặp tai nạn khi về mở Cam thì thời điểm tai nạn nó toàn vào lúc chuyển Clip nên ko thấy được hình ảnh. Em dùng Car Recoder (lắp tại Long Thịnh) của pác Đào ạ .
Hồ cẩm đào nó vậy cụ ạ, đó là những gì em biết, noway, đen mà bị đúng lúc nó chuyển file thì ráng chịu thôi.

ý Bác hỏi là đoạn cắt giữa 2 đoạn phim đúng không?
không biết cái bác đang dùng là như nào nhưng thực tế cảm nhận độ trễ bằng mắt thường thì gần như không có. và nếu là lúc bạn đâm xe or va chạm mạnh, or thắng gấp (tùy cách đặt G_sensor) thì đoạn video đó không hề bị cắt chuyển sang file khác, mà là 1 đoạn video riêng biệt và bị lock file đó luôn.

Khi Bác save file ra máy tính Bác có thể chọn một loạt các file đó bằng cách đánh dấu và save ra PC bạn sẽ thấy khó mà phân biệt được đâu là đoạn chuyển đổi 2 file đã ghép lại.
Cái mà cụ nói là X-driven của ông Hàn cụ ạ, tuy nhiên ông này có hạn chế của tất cả các thiết bị xài tốc độ qua GPS chùa, xe đâm vào tường rồi nhưng tốc độ vẫn bị trễ tầm 0.5 giây nên xe đứng rồi tốc độ vẫn báo.