[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

HuongCrv

Xe điện
Chỗ duyệt qh thì em ko mong, cái ae mòng là duyệt các lô đúng qh để làm. Chứ để giải quyết hết các tồn đọng thì khó đó cụ. Cái khó PCT nói là 2 DN đối đầu nhau thì TP ko thể giải quyết, giờ họ bắt tay rồi em nghĩ ok thui cụ à.
Để được xây thì phải duyệt điều chỉnh quy hoạch, vì nó là cả dự án chứ có tách thành các dự án thành phần sử dụng đất đâu?

Riêng thời gian thì cứ cho hẳn riêng cả năm 2023 hoàn thiện được cái điều chỉnh quy hoạch là tốt rồi ông sale V ạ, người đầu tư đa số cũng biết lộ trình thời gian ko một phát ăn tết ngay được. Chứ đại dự án làm toé lửa chạy runmor ầm ĩ đấy giờ khéo cũng chỉ cầm cự dần thôi
Tranh luận phản biện thì không phân biệt nghèo hèn, đẳng cấp hay nghề nghiệp. Tranh luận thì nên văn hóa một chút cụ à, chứ cứ văng hết ra thì càng thể hiện sự đuối lý, nghèo nàn dẫn chứng lý lẽ thôi mà.

dreamer7985

Xe hơi
Khi tiếp công dân thì lãnh đạo sẽ trả lời sẽ làm nhưng văn bản thì bao giờ cũng vậy, văn bản trả lời bao giờ cũng tuân thủ quy định và trình tự của pháp luật.
2 Văn bản theo link trên là các văn bản UBND thành phố trả lời rất rõ ràng rồi, thủ tục triển khai là phải như thế, vấn đề là CĐT có làm hay không và làm mức độ ntn thôi. Ai cũng mong muốn điều tích cực, nhưng phải hiểu rõ bản chất các thủ tục còn rất nhiều để có lộ trình và tiến độ thực hiện, đồng thời bản thân khách hàng người mua biết để giám sát.
Bác nói rất công tâm.
Bản thân em mua Thanh Hà xong đến năm 2019 xảy ra chuyện tự nhiên thấp thỏm không yên. Đó là tiền mồ hôi xương máu của mình mà. Sau đó em rút kinh nghiệm chọn mặt gửi vàng. Chủ đầu tư phải uy tín. Tiền của mình trả xong mà suốt ngày lo pháp lý thì đâu có yên ổn tâm hồn. Làm sao mà bảo ngủ ngon được.
Em có người nhà mua CT6C của ông ấy đến giờ này thấy khổ sở vì ko có sổ đỏ, ko có hộ khẩu, phải lấy hộ khẩu của em cho cháu đi học.
Vì vậy ko phải là dìm mà phải cho nhà đầu tư biết họ có thể có những rủi ro gì trước khi ra quyết định.
Hữu xạ tự nhiên hương. Không phải tung hô nhiều, thời gian sẽ trả lời

nhatscn

Xe tăng
Để được xây thì phải duyệt điều chỉnh quy hoạch, vì nó là cả dự án chứ có tách thành các dự án thành phần sử dụng đất đâu?
Nếu ko duyệt thì các lô đúng qh cứ nằm đó à cụ? Cụ có nắm đc trước sao lại bị dừng xây ko?

nhatscn

Xe tăng
Bác nói rất công tâm.
Bản thân em mua Thanh Hà xong đến năm 2019 xảy ra chuyện tự nhiên thấp thỏm không yên. Đó là tiền mồ hôi xương máu của mình mà. Sau đó em rút kinh nghiệm chọn mặt gửi vàng. Chủ đầu tư phải uy tín. Tiền của mình trả xong mà suốt ngày lo pháp lý thì đâu có yên ổn tâm hồn. Làm sao mà bảo ngủ ngon được.
Em có người nhà mua CT6C của ông ấy đến giờ này thấy khổ sở vì ko có sổ đỏ, ko có hộ khẩu, phải lấy hộ khẩu của em cho cháu đi học.
Vì vậy ko phải là dìm mà phải cho nhà đầu tư biết họ có thể có những rủi ro gì trước khi ra quyết định.
Hữu xạ tự nhiên hương. Không phải tung hô nhiều, thời gian sẽ trả lời
Cụ thấp thỏm cũng có lý, nếu cụ muốn ko thấp thỏm thì tầm tiền cụ mua đc TH cũng ko thể mua đc chỗ nào khác tương tự. Chốt là do mình quyết thui cụ nhỉ.

HuongCrv

Xe điện
Nếu ko duyệt thì các lô đúng qh cứ nằm đó à cụ? Cụ có nắm đc trước sao lại bị dừng xây ko?
Cụ cứ đọc hết các nội dung trong trả lời trên 2 văn bản kia là sẽ rõ mà, nói về thủ tục pháp lý nó hơi dài dòng. Nôm na là trình tự các bước lớn để triển khai 1 dự án là: Duyệt quy hoạch chi tiết => phê duyệt chủ trương đầu tư=> lựa chọn nhà đầu tư=> phê duyệt dự án=> ký hợp đồng thực hiện dự án=> xác định các nghĩa vụ thuế+ triển khai dự án....
Khi quy hoạch chưa được duyệt hay điều chỉnh thì mọi cái khác sẽ chưa thể làm được.

nhatscn

Xe tăng
Cụ cứ đọc hết các nội dung trong trả lời trên 2 văn bản kia là sẽ rõ mà, nói về thủ tục pháp lý nó hơi dài dòng. Nôm na là trình tự các bước lớn để triển khai 1 dự án là: Duyệt quy hoạch chi tiết => phê duyệt chủ trương đầu tư=> lựa chọn nhà đầu tư=> phê duyệt dự án=> ký hợp đồng thực hiện dự án=> xác định các nghĩa vụ thuế+ triển khai dự án....
Khi quy hoạch chưa được duyệt hay điều chỉnh thì mọi cái khác sẽ chưa thể làm được.
Ý em là QH 2015 đã đc duyệt, sau đó trình QH khác thì dừng hết à cụ?

túc sơn

Xe tải
Ý em là QH 2015 đã đc duyệt, sau đó trình QH khác thì dừng hết à cụ?
Hiện tại thì đang sai phạm, mở bán và xây cả các lô sai quy hoạch rồi nên việc cho xây các lô đúng quy hoạch thì tổng thể dự án vẫn sai nên ko lãnh đạo nào người ta duyệt manh mún thể cả.
Ông hướng crv nói phải điều chỉnh quy hoạch là đúng nhưng thủ tục của dự án đang đến đâu và cienco 5 land đã làm được những cái gì đối việc việc xin điều chỉnh quy hoạch thì ô ý nói thẳng ko biết tí gì về dự án cả.

nhatscn

Xe tăng
Hiện tại thì đang sai phạm, mở bán và xây cả các lô sai quy hoạch rồi nên việc cho xây các lô đúng quy hoạch thì tổng thể dự án vẫn sai nên ko lãnh đạo nào người ta duyệt manh mún thể cả.
Ông hướng crv nói phải điều chỉnh quy hoạch là đúng nhưng thủ tục của dự án đang đến đâu và cienco 5 land đã làm được những cái gì đối việc việc xin điều chỉnh quy hoạch thì ô ý nói thẳng ko biết tí gì về dự án cả.
Thế thì cũng lạ cụ nhỉ, các ô đúng qh cứ đợi và TP bắt buộc phải duyệt QH vì việc đã rồi à? Ko thì CĐT phải thu hồi các ô bán sai QH? Căng

Tungtunghunghung

Xe tăng
Hihi, thực ra tôi chưa hiểu mục đích của ông ấy, thấy có vẻ cũng tốn công sức nghiên cứu mà ko hiểu mục đích gì có mặt ở thread này :)) kaka

túc sơn

Xe tải
Thế thì cũng lạ cụ nhỉ, các ô đúng qh cứ đợi và TP bắt buộc phải duyệt QH vì việc đã rồi à? Ko thì CĐT phải thu hồi các ô bán sai QH? Căng
Đúng là thành phố có quyền yêu cầu cđt thu hồi các ô sai quy hoạch, đập nhà đối với các lô đã xây rồi nhưng mà như thế thì ảnh hưởng quyền lợi người dân quá. Thêm nữa cái việc điều chỉnh quy hoạch của thanh hà nó vẫn đảm bảo về mật độ, về quy cách xây dựng chứ ko bố láo như đám dự án khác của ô thản.

Thực tế thì các thủ tục điều chỉnh quy hoạch làm đc kha khá rồi từ xin ý kiến sở xây dựng, viện kiến trúc, xin ý kiến người dân các phường, các xã… thì cienco 5 land đều đã làm. Vướng mắc lớn nhất là tranh chấp khiến chưa xác định đc chủ đầu tư, chưa xác định đc trách nhiệm nghĩa vụ còn phải làm với thành phố thì hi vọng t11 này có hướng giải quyết triệt để.

tuanvuespn

Xe tải
Hôm nay hết 25.11.2022. còn 5 ngày nữa là Thanh Hà đc xây lại rồi. Các cụ cứ yên tâm.gì chứ Thanh Hà phải x2 là ít

luuanh6789

Xe buýt
Trong thớt này có 3 4 ông k cần quan tâm người khác phản biện thế nào. Mồm lúc nào cũng cbi dc xây,nào là 20km cuối xong trong năm 2023. Nghe hài vl.

túc sơn

Xe tải
Trong thớt này có 3 4 ông k cần quan tâm người khác phản biện thế nào. Mồm lúc nào cũng cbi dc xây,nào là 20km cuối xong trong năm 2023. Nghe hài vl.
Nếu cụ mua mỹ hưng thì quan tâm đến 20km trong năm 2023 chứ thanh hà thì còn nốt 1km là quyết toán dự án với thành phố rồi. :)

thanh.long

Xe tăng
Thanh Hà có ưu thế là giá rẻ, vị trí khá đẹp, nằm ở khu vực mật độ đông dân, hạ tầng kết nối khá ổn hơn khu tập thể liền móng chung tường OCP2+3 nhiều.
Thanh Hà chỉ liên quan đến điều chỉnh quy hoạch 1/500 và giải quyết sai phạm liên quan đến trật tự xây dựng tại một số công trình đã xây thôi. Mấy bố nhẩy vào cứ lái sang cái Mỹ Hưng, mà Mỹ Hưng để 4-5 năm nữa hẵng bàn cũng ko muộn đâu, chu kỳ BĐS mới thì phải cuối năm 2024 may ra mới bắt đầu có tý khởi sắc lại thì cũng phải 2028-2030 mới tính x2 x3 tiếp chứ hàng bđs từ đất nền đấu giá đến liền kề biệt thự ra hàng nhiều như lợn con phải tầm 5-6 năm nữa mới hấp thụ hết được

luuanh6789

Xe buýt
Thanh Hà có ưu thế là giá rẻ, vị trí khá đẹp, nằm ở khu vực mật độ đông dân, hạ tầng kết nối khá ổn hơn khu tập thể liền móng chung tường OCP2+3 nhiều.
Thanh Hà chỉ liên quan đến điều chỉnh quy hoạch 1/500 và giải quyết sai phạm liên quan đến trật tự xây dựng tại một số công trình đã xây thôi. Mấy bố nhẩy vào cứ lái sang cái Mỹ Hưng, mà Mỹ Hưng để 4-5 năm nữa hẵng bàn cũng ko muộn đâu, chu kỳ BĐS mới thì phải cuối năm 2024 may ra mới bắt đầu có tý khởi sắc lại thì cũng phải 2028-2030 mới tính x2 x3 tiếp chứ hàng bđs từ đất nền đấu giá đến liền kề biệt thự ra hàng nhiều như lợn con phải tầm 5-6 năm nữa mới hấp thụ hết được
Những cái cụ nói mà giải quyết đơn giản thế thì đã xây lâu rồi. Chứ không phải đợi tới cbi tới năm thứ 5. Nửa thập kỷ rồi chứ ít gì. Đời người dc mấy cái nửa thập kỷ

thanh.long

Xe tăng
Những cái cụ nói mà giải quyết đơn giản thế thì đã xây lâu rồi. Chứ không phải đợi tới cbi tới năm thứ 5. Nửa thập kỷ rồi chứ ít gì. Đời người dc mấy cái nửa thập kỷ
Thế các cụ cứ bi quan tiếp là dự án lại trôi tiếp 5-10 năm nữa thôi, dù không mua không có hàng ở Thanh Hà liệu các cụ có muốn nó trôi tiếp hay không, nếu có thì không muốn tốt đẹp rồi, khi đã quyết tâm quyết liệt xử lý thì không bị lãng phí tài nguyên do bị đắp chiếu 3 năm

luuanh6789

Xe buýt
Thế các cụ cứ bi quan tiếp là dự án lại trôi tiếp 5-10 năm nữa thôi, dù không mua không có hàng ở Thanh Hà liệu các cụ có muốn nó trôi tiếp hay không, nếu có thì không muốn tốt đẹp rồi, khi đã quyết tâm quyết liệt xử lý thì không bị lãng phí tài nguyên do bị đắp chiếu 3 năm
Ai chẳng muốn xây cho dứt điểm. Nhưng phải nhìn nhận thực tế chứ k phải mấy ông xuất ngày hô hào trong thớt này. K cần xem phản biện ng khác thế nào. Đất thì ông Thản đã bán thu lúa non rồi. Trật tự xd thì ông Thản k xử lý dứt điểm. Cứ đẩy lại cho chính quyền là thế nào nhỉ. Khi nào cấp bách như vành đai 4 thì may ra mong các quan trên quyết liệt. Chứ giờ bùng nha bùng nhùng bố ông quan nào dám ký

volvo.XC90

Xe tăng
Hô xây thì cứ hô thôi chứ ai chả biết để xây được thì phải không dưới 9 tháng nữa, các ông làm như người hô xây họ như trẻ con mà ko biết quy trình từng bước phải làm cái gì trước, 1-2 năm trước trong thớt này đã nói hết rồi từ khi đưa ra cái bản đồ treo xin ý kiến ở xã cự khê. Giờ chủ yếu là hóng cái tin chốt cuối cùng của chủ trương TP là chính thôi. Đến các ông xây nhà mình còn phải mất 2-3 tháng cho mấy cái món thiết kế gom tiền xin giấy phép gọi thầu gọi thợ rồi mới cuốc đất động thổ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Xây nhanh hay chậm giờ không đáng bận tâm nhiều các cụ ah, vì khúc mắc nội bộ đã thu xếp ổn thỏa thì việc phê duyệt điều chỉnh quy hoạch chỉ là thời gian theo quy trình. Điều đáng lo em được biết là vấn đề khác cơ các cụ ah, nếu trong vòng một năm nữa nó chưa xảy ra em nghĩ TH sẽ ổn!