[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Traucau

Xe đạp
Em cũng hi vọng sớm ngã ngũ nhưng trên các kênh media chưa động gì đến cái a sếp cũ của Cienco họ Thân với màn thoái vốn nuốt dự án thì quá trình bới lại các mốc sự kiện dính líu nếu đưa vào điều tra với định hướng làm thất thoát tài sản nhà nước của đội sở hữu Cienco 5. Lộ trình 2 năm của cụ là sớm so với tranh chấp đã xảy ra từ 2016 đến giờ, hồ sơ thì e nghĩ nằm sẵn trên BCA rồi, còn làm thế nào thì do ý chí... Nên về tính chu kỳ em dự đoán hết nhiệm kỳ này + chờ ổn định 1 năm nhiệm kỳ mới thì mới có thể ngã ngũ vật tay ( total 3 năm).
Còn việc dân muốn xây trường công C3 trên quỹ đất đã có QH nhưng chưa bàn giao quỹ đất cho UBND Huyện, quận thì chờ phải căn cứ trên các văn bản giấy tờ giữa CDT dự án và chính quyền. Nếu đã bàn giao quỹ đất nhưng chưa có ngân sách thì phải chờ HND phê duyệt vào 2023, tổ chức đấu thầu các kiểu nữa thì 2024 khởi công 2025 hoàn thành. Em xin tạm đọc quy trình duyệt thế để cụ nào đang ở đấy biết để liệu tình hình học hành.
Muốn gì với anh họ Thân thì phải đợi mãn kỳ bác 7.

ammyeta

Xe tải
Website
woodart.vn
như 1 trò đùa, em không có mua ở KV này nhưng có 1 người em đã mua và xây xong, cả khu vực mỗi 1 mình nhà của cậu ấy chơ chọi. Bán ống nước Tiền Phong.
Chúc cccm có được kết quả sớm, theo em duy trì 1 tháng 1 cuộc thì chẳng mấy có kết quả :D

tung1311 .

Xe điện
như 1 trò đùa, em không có mua ở KV này nhưng có 1 người em đã mua và xây xong, cả khu vực mỗi 1 mình nhà của cậu ấy chơ chọi. Bán ống nước Tiền Phong.
Chúc cccm có được kết quả sớm, theo em duy trì 1 tháng 1 cuộc thì chẳng mấy có kết quả :D
Em chả tin diễu hành thế này mà giải quyết được việc, ở trên dí xuống mà còn tùm lum mấy năm chưa xong :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E là ô NQT trên đấy đây, e cũng làng nhàng như các cụ ở đây thôi, nhiều cụ sừng sỏ làm đất nhưng không chịu lên tiếng giúp các cụ mợ khác gặp khó nên em chỉ tư vấn được cái gì chính ngạch và public trên nhóm chat, trừ thủ tục nào mang tính cá nhân k tiện public thông tin lên nhóm chat thì ib riêng. Em cũng k biết cụ lái phi thuyền nào để tư vấn đi bùng cọc đất cả, tất cả đều do cá nhân mua bán lỏng lẻo về mặt câu chữ (dùng mẫu chung in sẵn) cũng như quy trình tiến hành ( lười đi làm thủ tục hành chính đất đai, lười công chứng hd cọc) nên người trong cuộc mới lách để hành xử bùng hay trả cọc k chịu phạt… Mong các cụ mợ hãy quan tâm đến quản trị rủi ro và chịu khó dùng tiền thuê luật sư đi theo trong các mua bán giá trị lớn như bds. MG bán bds phục vụ mục đích bảo vệ lợi ích của ng bán nhiều hơn ng mua, chỉ có luật sư là ng bảo vệ lợi ích cho thân chủ bỏ tiền thuê mình ( xét 1 cách khách quan thì là vậy).
Cụ ơi e xin vào nhóm zalo này dc k ạ?

Tungtunghunghung

Xe tăng
Anh chị em hội cần nhà ở sốt ruột rồi. Giờ mà cho xây nhiều cụ cũng nháo nhào vì tiền đang thiếu. Tính đơn giá xây vậy cũng căng phết kiếm đâu ra 4-5 tỷ bây giờ :D Có khi lại phải bán cho các cụ có săn tiền mặt :)

nhatscn

Xe tăng
Anh chị em hội cần nhà ở sốt ruột rồi. Giờ mà cho xây nhiều cụ cũng nháo nhào vì tiền đang thiếu. Tính đơn giá xây vậy cũng căng phết kiếm đâu ra 4-5 tỷ bây giờ :D Có khi lại phải bán cho các cụ có săn tiền mặt :)
Cứ cho xây rùi tính, cụ lo xa quá

tiền đâu mà đóng tiền xây giờ này, 3 năm nữa cho xây là đẹp, giờ săn số đẹp để gom đã

Huy Lan

Xe hơi
thế lúc xây đc giá lên nhìn tài sản lên k thích à kể cả k có tiền xây vẫn phải cố gắng chứ.

Traucau

Xe đạp
"Trên địa bàn TP Hà Nội hiện nay có hàng nghìn dự án “treo”, trong đó có những dự án không biết chủ đầu tư là ai?. Còn nữa, nhiều dự án chỉ có tờ giấy chứng nhận đầu tư nhưng chưa làm gì. Có dự án, TP đã đưa ra nhiều giải pháp hỗ trợ doanh nghiệp nhưng cũng không thể ‘đi tiếp được nữa’.
“TP đang rất quyết tâm, cố gắng trong năm nay và quý một sang năm ‘quét’ một loạt dự án. Trong đó sẽ có dự án được thúc đẩy, dự án bị thu hồi. Mà đợt tới sẽ có khá nhiều dự án bị thu hồi. Tôi sẽ làm việc này!”, ông Trần Sỹ Thanh khẳng định.
Việc người đứng đầu UBND TP Hà Nội hứa với cử tri huyện Sóc Sơn vào ngày 30/9 về quyết tâm “quét” dự án “treo” ít nhiều mang đến sự kỳ vọng".
Ông Thanh mà làm được việc này thì dân HN đúc tượng ông trong lòng.

dongnd3

Xe buýt
x
"Trên địa bàn TP Hà Nội hiện nay có hàng nghìn dự án “treo”, trong đó có những dự án không biết chủ đầu tư là ai?. Còn nữa, nhiều dự án chỉ có tờ giấy chứng nhận đầu tư nhưng chưa làm gì. Có dự án, TP đã đưa ra nhiều giải pháp hỗ trợ doanh nghiệp nhưng cũng không thể ‘đi tiếp được nữa’.
“TP đang rất quyết tâm, cố gắng trong năm nay và quý một sang năm ‘quét’ một loạt dự án. Trong đó sẽ có dự án được thúc đẩy, dự án bị thu hồi. Mà đợt tới sẽ có khá nhiều dự án bị thu hồi. Tôi sẽ làm việc này!”, ông Trần Sỹ Thanh khẳng định.
Việc người đứng đầu UBND TP Hà Nội hứa với cử tri huyện Sóc Sơn vào ngày 30/9 về quyết tâm “quét” dự án “treo” ít nhiều mang đến sự kỳ vọng".
Ông Thanh mà làm được việc này thì dân HN đúc tượng ông trong lòng.
Mới lên chém tý :D

Tungtunghunghung

Xe tăng

ina

Xe điện
Nhiều chỗ khác cần hơn. Ví dụ Ngã tư Sở. :)