[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

volvo.XC90

Xe tăng
Là em đấy và Em rất tiếc là em đã ko khuyên đc bạn em ko mua. Em va nhiều lĩnh vực luật và biết khá rõ về các dự án của Cienco5. Thật tâm mà nói em cũng mong Thanh Hà hoàn thiện pháp lý nhưng với nền tảng của cienco5, với cách làm của Mường Thanh thì khó. Em cũng chả muốn gây thù chuốc oán ai cả vì em có quyền lợi ở đó đâu, nếu em mua em đã mua từ 2017-2018 cơ, nhưng em thấy nhiều cụ ở đây suốt ngày ru ngủ người khác về tương lai tươi sáng của Thanh Hà nên em phải nói thôi.
Ai rủ ngủ về tương lai tươi sáng của Thanh Hà vậy cụ, chả nhẽ kiến thức của cụ nhận định chắc Thanh Hà đắp chiếu tiếp 5 năm nữa à, đó chắc chắn 1000% là điều bất khả thi rồi :)):)):))

Realty 2021

Xe tăng
Mấy ông ăn tục nói phét nhận định ba lăng nhăng dìm TH thì 9-12 tháng nữa quay lại thớt này xem ở TH đã thi công được những gi rồi hãy phán nhé

=))=))=))

BDS2019

Xe hơi
Có cái văn bản gửi UBND mới nhất về thỏa thuận phương án thực hiện giữa 2 bố con mà các cụ ko bàn luận mà lại đi tranh luận cái khác. Với các cụ anti TH thì kiểu gì các cụ ấy chẳng nói đc. Ngày trước khi ông bố con chưa thỏa thuận đc thì các cụ bảo ko bao giờ 2 ông ngồi đc với nhau. Giờ ngồi đc rồi thì sắp tới ra sao?

Realty 2021

Xe tăng
Lúc trước thì mấy ông ăn tục nói phét ra rả bảo thằng bố nó ko thèm ngồi chung mâm với thằng con. Giờ lại tiếp tục nói phét tiếp

Altis 2011

Xe điện
Cụ không mua cũng ko sai và bạn cụ có mua thì cũng chưa chắc là đã sai. Lợi nhuận thì đi đôi với rủi ro, cái gì cũng có cái giá của nó.
Còn bàn về luật mà cụ bảo thanh hà ko thể sửa chữa sai phạm thì cụ chắc chỉ va thôi chứ chưa am hiểu. Về tiềm lực của cụ thản thì ko thể nói là tài chính kém đc, thậm chí ko muốn nói là khá ổn nếu so với các cdt khác.
Đáng nhẽ em chả còm thêm đâu để các cụ tự tung hứng ra vẻ úp mở với nhau nhưng vì cụ trích dẫn em lại phải trả lời ko là mất lịch sự. Mường thanh cao thủ chắc ko ohari bị bêu tên ở khắp mọi nơi từ Nam ra Bắc; thứ 2 thời buoi củi lửa thế này đúng còn chẳng ăn ai, sai ai người ta muốn nhúng tay vào sửa làm gì, chung qui nhà đầu tư nhu thì chịu thôi. Nên trc khi xuống tiền thì tỉnh táo.

Realty 2021

Xe tăng
Đáng nhẽ em chả còm thêm đâu để các cụ tự tung hứng ra vẻ úp mở với nhau nhưng vì cụ trích dẫn em lại phải trả lời ko là mất lịch sự. Mường thanh cao thủ chắc ko ohari bị bêu tên ở khắp mọi nơi từ Nam ra Bắc; thứ 2 thời buoi củi lửa thế này đúng còn chẳng ăn ai, sai ai người ta muốn nhúng tay vào sửa làm gì, chung qui nhà đầu tư nhu thì chịu thôi. Nên trc khi xuống tiền thì tỉnh táo.
Gớm tầm này mà người ta có tiền cầm tiền trong tay để rình rập chờ thời vào mua hàng các dự án (ko kể nếu có quan tâm đến TH) thì người ta chả tỉnh táo hơn cụ nhiều mà chờ cụ nhắc nhở, giờ này những người quan tâm đến TH toàn là người ôm giữ 3-4 năm không bán đi được nên quay sang muốn nhanh được xây để ở thôi, người cầm tiền giờ họ là vua chứ ko phải thái giám=))=))=))

ruou_nep_17

Xe tải
Bác cũng nên sang mấy thớt VOCP2+3 khuyên nốt các nhà đầu tư bên đó cũng nên tỉnh táo thêm chứ em nghe đồn thấy bảo cắt lỗ mà ko bán được mới đau, kick-off với runmor hoành tá tràng mới được nửa năm mà đã vậy thì cần bác vào khuyên nhủ phân tích mạnh hơn để sáng mắt ra

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Có cái văn bản gửi UBND mới nhất về thỏa thuận phương án thực hiện giữa 2 bố con mà các cụ ko bàn luận mà lại đi tranh luận cái khác. Với các cụ anti TH thì kiểu gì các cụ ấy chẳng nói đc. Ngày trước khi ông bố con chưa thỏa thuận đc thì các cụ bảo ko bao giờ 2 ông ngồi đc với nhau. Giờ ngồi đc rồi thì sắp tới ra sao?
Cái này có từ lâu và đã bàn luận nhiều từ trước rồi!

Altis 2011

Xe điện
Gớm tầm này mà người ta có tiền cầm tiền trong tay để rình rập chờ thời vào mua hàng các dự án (ko kể nếu có quan tâm đến TH) thì người ta chả tỉnh táo hơn cụ nhiều mà chờ cụ nhắc nhở, giờ này những người quan tâm đến TH toàn là người ôm giữ 3-4 năm không bán đi được nên quay sang muốn nhanh được xây để ở thôi, người cầm tiền giờ họ là vua chứ ko phải thái giám=))=))=))
Em cũng hi vọng như cụ nhưng khó đấy cụ ah. Sai be sai bét, sai nọ chồng lên sai kia, công bộc giờ đúng người ta mới làm, sai các vàng cũng ko dám.

Altis 2011

Xe điện
Bác cũng nên sang mấy thớt VOCP2+3 khuyên nốt các nhà đầu tư bên đó cũng nên tỉnh táo thêm chứ em nghe đồn thấy bảo cắt lỗ mà ko bán được mới đau, -off với runmor hoành tá tràng mới được nửa năm mà đã vậy thì cần bác vào khuyên nhủ phân tích mạnh hơn để sáng mắt ra
Đắt rẻ em ko nói nhưng pháp lý nó chuâtn cụ ah. Đẹp giời hay lắm mà pháp lý ko chuẩn cũng ko ham.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các cụ tranh luận gắt nhỉ, nếu thấy quan điểm quá lệch hoặc cảm thấy thông tin ai đó là không cần thiết để mình phải xem thì lock nick luôn cho đỡ bị bận tâm và ảnh hưởng đến nhau!

ruou_nep_17

Xe tải
Các bác đã mua hàng và sút hàng đi rồi hay các bác nào đã từng nhận định 5-10-20 năm nữa vẫn đắp chiếu thì các bác vào ngó thớt làm gì, cứ cho nhận định phân tích của các bác đúng đi thì các bác nên bỏ thời gian ra cày các dự án khác, giờ cứ yên tâm cò vạc sale môi giới thanh hà ko lùa tiếp được người mới đâu mà đa phần đa số người ôm hàng mấy năm rồi hay có bác nào là người lại muốn quay lại thì chả phải khuyên nhủ người ta, hàng đống nhóm fb nhóm zl rồi áo đỏ băng rôn như vậy người mới họ ko dám vào đâu nên các bác chê thanh hà cứ yên tâm lượn sang dự án khác tìm cơ hội

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Có cái này mới đây cụ, cam kết 30/6/2025. Nhưng mà có vẻ hơi xa quá nhỉ

View attachment 7534391
Em nghĩ nếu 30/6/2025 mà xong được là quá nhanh ấy cụ. Quan trọng nhất là có bàn giao được mặt bằng sạch cho nhà đầu tư kịp thời theo tiến độ không thôi chứ làm có 21,6 km đường này với khả năng hiện tại của MT thì không khó!

kenlos

Xe tải
nhưng mà như vậy thì chả nhẽ 2.5 năm nữa mới được xây ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
nhưng mà như vậy thì chả nhẽ 2.5 năm nữa mới được xây ?
Xây nó liên quan đến quy hoạch cụ ah chứ không phải làm xong đường mới được xây. Nếu như cụ Điếu không xin điều chỉnh lại quy hoạch một số phân khu thì có lẽ Thanh Hà vẫn được xây bình thường (phải xây đúng theo TK mẫu trong quy hoạch 1/500 đã được duyệt), hoặc giả định cụ ấy để sau xin điều chỉnh lại quy hoạch ở những phân khu đó như cái cách cũ trước đây cụ ấy vẫn làm là tiền trảm - hậu tấu thì có lẽ các blook không có điều chỉnh vẫn xây bình thường. Chẳng qua trước đó cụ ấy dính nhiều phốt rồi và kỳ này ngay tại Thanh Hà cũng thế, chưa phê duyệt điều chỉnh vẫn tự điều chỉnh rồi bán hàng thu tiền ===> từ đó dẫn đến lý do cụ ấy xin điều chỉnh quy hoạch sớm hơn theo cách cụ ấy vẫn làm so với các dự án trước đây. Khi các cơ quan chức năng xem xét thì mới lòi ra nhiều vấn đề từ vai trò của CĐT (cienco5) và doanh nghiệp dự án (cienco5 land), kết hợp kiểm tra thực hiện tại dự án mới thấy việc triển khai xây dựng nhà LK, BT một số khu không đúng theo mẫu trong 1/500 đã được duyệt ===> từ đó mới dẫn đến việc tạm dừng không cho xây ở Thanh Hà.

Việc hoàn thành tuyến đường BT trục phía nam này nó chỉ liên quan đến việc cấp sổ đỏ sau này thôi. Muốn cấp được sổ thì phải quyết toán xong để làm cơ sở xác định việc nghĩa vụ tài chính/hoàn thành của nhà đầu tư BT cụ ah!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: