[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Realty 2021

Xe tăng
View attachment 8451994

giấy trắng mực đen rõ ràng như này rồi thì chỉ lo doanh nghiệp k có tiền đóng cụ à
Cụ lo vậy chủ yếu muốn giá rẻ để nhẩy vào thôi, lúc bi đát nhất nhà đầu tư họ vẫn kiên trì theo đuổi thì khó mơ đến cảnh giá thấp để nhặt hàng, chứ DN họ còn cả miếng to đùng Mỹ Hưng thì cụ cứ yên tâm, ở TH tiền bán đất và tiền lợi nhuận từ việc đầu tư xây dựng thấp tầng với cao tầng làm sao mà không đủ được chứ :)) nếu đầu tư mà lỗ thì họ đã rút từ lâu rồi:))

lenhaque2

Xe hơi
Cụ lo vậy chủ yếu muốn giá rẻ để nhẩy vào thôi, lúc bi đát nhất nhà đầu tư họ vẫn kiên trì theo đuổi thì khó mơ đến cảnh giá thấp để nhặt hàng, chứ DN họ còn cả miếng to đùng Mỹ Hưng thì cụ cứ yên tâm, ở TH tiền bán đất và tiền lợi nhuận từ việc đầu tư xây dựng thấp tầng với cao tầng làm sao mà không đủ được chứ :)) nếu đầu tư mà lỗ thì họ đã rút từ lâu rồi:))
mỹ hưng bị dừng rồi cụ

23h01

Xe đạp
Trừ khi lấy tiền làm vc khác, chứ được cọc cũng tốt
Dạ, em cũng ko quá cần việc gì, chỉ có điều cảm thấy phù hợp thì bán thôi, nhưng nói vậy chứ mua hay bán đều ko dễ bác ạ.

bỏ cọc ở hòa lạc hay bỏ cọc ở thanh hà hay bỏ cọc toàn thị trường vậy cụ
Thanh Hà bác ạ, toàn thị trường thì em ko có đủ thông tin nên em ko rõ.Chuẩn cụ ạ, vậy em mới bảo là mua cũng khó, mà bán cũng khó chứ ko dễ tý nào. Em tìm mua mãi chẳng được em mới quay sang bán đấy chứ.
KO bít Cụ có trong dây thanh toán của em hum qua ko? Em chưa bao giờ mua bán mà gặp pha khó triển như hôm qua, nhưng cuối cùng đã ok. Phải nói cậu MG xử lý quá chuyên nghiệp, câu bạn sale nhắn cụ giống y nhắn em. hihi
Chắc không Cụ ạ, của em chưa tới ngày, nhưng em dễ tính ý mà, được việc của mình là OK, còn các bác MG thích làm gì cũng đc, mỗi người mỗi nghề thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Realty 2021

Xe tăng
mỹ hưng bị dừng rồi cụ
Mỹ Hưng nhà đầu tư sắp bỏ vốn ra làm 1km đường dẫn mà không có yêu cầu hoàn vốn đó cụ. Mà cơ sở văn bản đâu cụ bảo Mỹ Hưng bị dừng thế vậy hay cụ lại nghe nói từ người quen :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Dạ, em cũng ko quá cần việc gì, chỉ có điều cảm thấy phù hợp thì bán thôi, nhưng nói vậy chứ mua hay bán đều ko dễ bác ạ.

Thanh Hà bác ạ, toàn thị trường thì em ko có đủ thông tin nên em ko rõ.
Chuẩn cụ ạ, vậy em mới bảo là mua cũng khó, mà bán cũng khó chứ ko dễ tý nào. Em tìm mua mãi chẳng được em mới quay sang bán đấy chứ.
Chắc không Cụ ạ, của em chưa tới ngày, nhưng em dễ tính ý mà, được việc của mình là OK, còn các bác MG thích làm gì cũng đc, mỗi người mỗi nghề thôi.
Em công chứng xong hôm qua rồi, nay đợi nộp thuế. hihi

lenhaque2

Xe hơi
thị trường đang yếu dần đều mà cụ

Realty 2021

Xe tăng
thị trường đang yếu dần đều mà cụ
Khi toàn thị trường bds ở hn tăng đều thêm 30-40% trong thời gian qua đều phải chờ 1 khoảng thời gian đi ngang để hấp thụ lại việc tăng đó, nhưng cụ thấy rõ ràng là các tay to vẫn còn đang trong giai đoạn cấp tập ra hàng khi lượng hàng chờ phân phối ra thị trường còn tăng thì khoảng thời gian này đi ngang tích lũy cho xu hướng tăng mà thôi, còn tăng đến bao giờ thì không ai biết được, như vàng 999.9 đó thôi nó cứ vù vù tăng có hãm được đâu :))

Tiêu kiêu

Xe hơi
Các cụ chủ đất cứ hét thổi giá lên chứ có khớp được đâu, mức giá từ đầu tháng 12/2023 bắt đầu ép cọc như biệt thự B1.1 sau Shophouse đang ở khoảng giá để có giao dịch là 58-59tr và đến đầu tháng 4/2024 này để có giao dịch được thì thị trường chỉ chấp nhận khoảng giá 77-78tr thôi cụ ơi. Có nghĩa là sau 4 tháng qua tăng được thêm 33%. Không có lô nào tăng được 50% mà cụ lại bảo tăng hẳn lên 150% thì bơm thổi lốp cao su rồi.

Còn các chủ đất cứ hét giá lên 95-100 cho sướng, có ông còn hét lên 120-130 kiểu chưa bán thì cứ đưa ra giá cao xem thị trường nó như thế nào, đôi khi việc ngáo giá xuất hiện từ chính những người đang ôm đất:D
6 tháng nay các khu đô thị ở mạn hà đông tăng giá rất nhanh, các khu hầu như đều tăng từ 20-30% tuỳ khu. Đợt này tiền mất giá quá nên người có tiền thấy lãi tk thấp họ rút tiền ra để tìm mua đất nội đô nhiều lắm.

Tiêu kiêu

Xe hơi
Khi toàn thị trường bds ở hn tăng đều thêm 30-40% trong thời gian qua đều phải chờ 1 khoảng thời gian đi ngang để hấp thụ lại việc tăng đó, nhưng cụ thấy rõ ràng là các tay to vẫn còn đang trong giai đoạn cấp tập ra hàng khi lượng hàng chờ phân phối ra thị trường còn tăng thì khoảng thời gian này đi ngang tích lũy cho xu hướng tăng mà thôi, còn tăng đến bao giờ thì không ai biết được, như vàng 999.9 đó thôi nó cứ vù vù tăng có hãm được đâu :))

Tiền mất giá quá nên đợt tới sẽ có mặt bằng giá mới cho đất nội đô. Đất vd3,5 giờ cũng hét lên 150 200tr 1 m2 thì trong vd3 hất vào nó lại lên 250 300tr/m2 là cái chắc.

Chỉnh sửa cuối:

ruou_nep_17

Xe tải
6 tháng nay các khu đô thị ở mạn hà đông tăng giá rất nhanh, các khu hầu như đều tăng từ 20-30% tuỳ khu. Đợt này tiền mất giá quá nên người có tiền thấy lãi tk thấp họ rút tiền ra để tìm mua đất nội đô nhiều lắm.
Cụ ORIJEANS bảo ở tận nơi xa xôi nhà đất bạt ngàn VOCP2 còn sắp tăng thêm 10% nữa là đất tại Hà Nội

Cụ lenhaque2 chấp nhận sự điều tiết của thị trường thôi, muốn giảm thì khi nào lãi suất huy động tăng trở lại mức 6-7%

Tháng 5 + 6 tới nhiều khả năng sẽ rất sôi động, nhịp 2018 dự báo sẽ bắt đầu quay trở lại

ORIJEANS

Xe container
Cụ ORIJEANS bảo ở tận nơi xa xôi nhà đất bạt ngàn VOCP2 còn sắp tăng thêm 10% nữa là đất tại Hà Nội

Cụ lenhaque2 chấp nhận sự điều tiết của thị trường thôi, muốn giảm thì khi nào lãi suất huy động tăng trở lại mức 6-7%

Thì cứ doạ thế, ai sợ thì cứ sợ thôi cụ. :))

keroppi77

Xe hơi
bên A hạ tầng chưa hoàn thiện mà giao cao ngang ngửa bên B rồi các cụ nhỉ