[Funland] Hỏi về gãy tay, bị liệt dây thần kinh quay

smile_love

Xe đạp
Tuỳ từng loại nẹp vis mà ko cần tháo như Titan thì cứ để trong cơ thể bạn à. Của mình hơn 1 tháng mới bắt đầu tập phục hồi , giờ các ngon tay đang duỗi thằng dần dần rồi . Mình mới mổ đc gần 3 tháng đang uống thêm đợt thuốc để giải phóng thần kinh quay bị chèn ép.
thuốc giải phóng thần kinh bị chèn ép là thuốc gì bác, cho e xin tên e mua. E dc hơn tháng r, giờ ms tập cổ tay

smile_love

Xe đạp
E bị gẫy tay ak . Vào nhóm Ae liệt tkq ae nc cho dễ e.
nhóm ở đâu bác ơi.
Update: e mổ đc gần 1 tháng, hôm qua đi bó thuốc đông y đc tư vấn ra tết đi điện cơ để xem tình trạng dây thần kinh ra sao, xử lý trc. Bsi bảo nhẽ ra phải kiểm tra xử lý thần kinh trc r hãy quan tâm tới xương, vì xương kiểu j cũng liền, còn thần kinh để lâu dễ liệt hẳn. Mùng 10 bs hẹn ra việt nhật bsi dẫn đi kiểm tra, có bác nào cần đi luôn vs e. Bsi bảo của e bó thuốc tầm 4 5 tháng là bsi đăng ký cho vào bạch mai tháo vis đc rồi

Tuananh1807

Xe đạp
nhóm ở đâu bác ơi.
Update: e mổ đc gần 1 tháng, hôm qua đi bó thuốc đông y đc tư vấn ra tết đi điện cơ để xem tình trạng dây thần kinh ra sao, xử lý trc. Bsi bảo nhẽ ra phải kiểm tra xử lý thần kinh trc r hãy quan tâm tới xương, vì xương kiểu j cũng liền, còn thần kinh để lâu dễ liệt hẳn. Mùng 10 bs hẹn ra việt nhật bsi dẫn đi kiểm tra, có bác nào cần đi luôn vs e. Bsi bảo của e bó thuốc tầm 4 5 tháng là bsi đăng ký cho vào bạch mai tháo vis đc rồi
Fb của e là gì nhỉ. A cho e vào nhóm ae bị tkq , e bị vật tay gẫy ak.

nhuthanh10591

Xe tải
Bố e bị gãy xương rời ở bắp tay đã mổ và đóng đinh được một tuần nay bs nói cũng bị đứt dây thần kinh các ngón bố e vẫn cử động được riêng ngón cái hiện ko duỗi ngóc lên đc theo các cụ lên viện nào để khám lại cho kết quả tốt nhất ah bố e vừa mổ nẹp xương ở bệnh viện đa khoa tỉnh bắc ninh được một tuần rồi.

Đỗ Quang Anh

Xe đạp
Tình hình là sau 2 tháng em đã quay trở lại thông báo cho mấy cụ mà bị gãy 1/3 cánh tay ,bị liệt tkq chứ ko bị đứt cứ cố gắng nhé,em không biết em lành nhanh hay ntn nhưng sau 2 tháng tay em xòe đc hết rồi ,vít đc như vít tay ga ý và giơ đc number one nữa các bác cố gắng lạc quan yêu đời nha có gì cứ hỏi em mà check em sẽ rep

nhuthanh10591

Xe tải
Tình hình là sau 2 tháng em đã quay trở lại thông báo cho mấy cụ mà bị gãy 1/3 cánh tay ,bị liệt tkq chứ ko bị đứt cứ cố gắng nhé,em không biết em lành nhanh hay ntn nhưng sau 2 tháng tay em xòe đc hết rồi ,vít đc như vít tay ga ý và giơ đc number one nữa các bác cố gắng lạc quan yêu đời nha có gì cứ hỏi em mà check em sẽ rep
Cụ chụp chiếu và điều trị ở đâu ah
Bố e bị ở tỉnh gẫy rời xương chỗ bắp tay phải môt để nẹp xương bác sỹ nói đứt cả dây thần kinh quay đã nối lại được hai tuần nay bàn tay vẫn bị cụp cổ cò ngón cái ko ngóc lên được e ra viện 108 chụp lại họ lại bảo về theo dõi và tập luyện 6 tháng nữa chụp bây giờ ko thể biết đc dây thần kinh đã nối đc hay chưa vì vướng hai cái nẹp xương làm e hoang mang quá bs 108 thêm câu muốn biết được hay ko về tỉnh hỏi người trực tiếp mổ ở tỉnh hoặc ko chắc chắn ba tuần nữa ra đây họ mổ lại để xem đã nối đc hay chưa. Nói vậy e choáng luôn

Đỗ Quang Anh

Xe đạp
Cụ chụp chiếu và điều trị ở đâu ah
Bố e bị ở tỉnh gẫy rời xương chỗ bắp tay phải môt để nẹp xương bác sỹ nói đứt cả dây thần kinh quay đã nối lại được hai tuần nay bàn tay vẫn bị cụp cổ cò ngón cái ko ngóc lên được e ra viện 108 chụp lại họ lại bảo về theo dõi và tập luyện 6 tháng nữa chụp bây giờ ko thể biết đc dây thần kinh đã nối đc hay chưa vì vướng hai cái nẹp xương làm e hoang mang quá bs 108 thêm câu muốn biết được hay ko về tỉnh hỏi người trực tiếp mổ ở tỉnh hoặc ko chắc chắn ba tuần nữa ra đây họ mổ lại để xem đã nối đc hay chưa. Nói vậy e choáng luôn
Em bị là nhập 108 luôn bác ạ,em gãy chỗ 1/3 cánh tay phải chính là chỗ bắp tay đấy bác,em ko bị đứt tkq như ông già của bác ,em chỉ bị chèn dẫn đến liệt thôi, hôm nay em tái khám bác sĩ bảo đã hết liệt tkq rồi giờ chỉ chờ xương liền và hoạt động nhẹ,2 tháng tới tái khám và mang phim cũ đi

kid141218

Xe đạp
Tay e den hôm nay là 8thang bình thuong het roi các bác ah. Vui quá. các bác nào mà gãy xương cánh tay và bị liet thân kinh quay nhung không bị đứt thì cu ytam là hoi phục thoi
đứt mà nối có ổn không bạn

kid141218

Xe đạp
có cụ nào ghép dây thần kinh mà phục hồi không ạ

Thơm đặng

Đi bộ
Còn bác nào k ạ? E bị ngã xe máy gãy 1/3 xương đã mổ ở VĐ đc 1 tuần. Bị liệt tkq mà hoang mang quá k biết bh hồi phục

depzaidatai

Xe đạp
Trước em cũng như cụ ạ.ko duỗi cánh tay với co duỗi bàn tay được

e vào xem thớt vì cũng rất quan tâm vấn đề này

Mesocsic

Xe điện