Hỏi về hệ thống điều khiển Lacetti CDX 2010

tuanha2000vn

Xe máy
Chào các bác,

Em còn lăn tăn một điểm cuối cùng về Lacetti CDX 2010 mong các bác chỉ bảo giúp, đó là:

1. Hệ thống điều khiển trung tâm, menu... của Lacetti CDX 2010 là tiếng ANH hay tiếng HÀN?

Em đặc biệt quan tâm tới khả năng kết nối iphone/ipod/ipad của hệ thống âm thanh.

2. Khi cắm iphone/ipod/ipad vào thì hệ thống có nhận tên bài hát tiếng Anh không?

3. Menu của hệ thống âm thanh là tiếng ANH hay tiếng HÀN?

Các bác chỉ dẫn giúp em.

Mong là tiếng ANH chứ tiếng HÀN là em chịu thua rồi. Cái máy giặt toàn tiếng HÀN em đã không biết sử dụng chứ chẳng nói tới ô tô :|

Cảm ơn các bác.

tacz

Xe máy
Chào các bác,

Em còn lăn tăn một điểm cuối cùng về Lacetti CDX 2010 mong các bác chỉ bảo giúp, đó là:

1. Hệ thống điều khiển trung tâm, menu... của Lacetti CDX 2010 là tiếng ANH hay tiếng HÀN?

Em đặc biệt quan tâm tới khả năng kết nối iphone/ipod/ipad của hệ thống âm thanh.

2. Khi cắm iphone/ipod/ipad vào thì hệ thống có nhận tên bài hát tiếng Anh không?

Các bác chỉ dẫn giúp em.

Mong là tiếng ANH chứ tiếng HÀN là em chịu thua rồi. Cái máy giặt toàn tiếng HÀN em đã không biết sử dụng chứ chẳng nói tới ô tô :|

Cảm ơn các bác.
Chào bác,

Câu hỏi 1 với 3 của bác thì là: cả tiếng Hàn lẫn tiếng Anh, tùy bác thôi
Câu hỏi 2 của bác: em ko có iPhone, iPod, iPad nhưng em cắm USB hoặc blackberry vào thì nó đọc hết tên bài hát, chỉ có dùng qua bluetooth thì hình như nó không hiện em không nhớ nữa...

chanhleo

Xe đạp
Chào các bác,

Các bác chỉ dẫn giúp em.

Cảm ơn các bác.
Câu hỏi 2: Khi bác cắm iphone/ipod/ipad thì hệ thống tự nhận được và cho phép lựa chọn Album, Artists trên menu của xe. Lúc này thì iphone/ipod cũng được xạc luôn, tiện phết bác ah

tuanha2000vn

Xe máy
Hệ thống chỉ nhận iPod và iPhone, cắm iPad vào thì nó nói "This device is not supported"

Ngoài ra usb của xe dòng điện cũng không đủ nên cắm iPad vào nó nói "Not charging" +_+

Có thể là do iPad dùng OS 3.2 còn iPhone dùng 0S 3.1.2

Mong sao lúc em update iPhone lên 3.2/4.0 nó đừng báo "This device is not supported" không thì khổ :|

conxion

Xe đạp
Sáng hôm qua em vừa lái xe từ Sài Gòn về miền Tây vừa nghe nhạc từ ipod touch nối vào xe mấy tiếng đồng hồ thì nghe có tiếng rào rào, tách tách nho nhỏ ở phía táp lô. Lần thứ nhất em hoảng quả tưởng động cơ hay máy mọc bị làm sao nên vội dừng lại, tắt máy xe thì không nghe nữa. Sau đó em mới khởi động lại, đi tiếp. Đến chiều lái về Sài Gòn lại thì lại nghe rào rào một lần nữa. Lần này vì không thể dừng xe lại em nên thử tắt dàn âm thanh trên xe thì thấy tiếng rào rào cũng tắt theo. Sau đó mở lại dàn âm thanh thi không nghe tiếng rào rào nữa.

Trước đây em ít nghe ipod trên xe, chỉ toàn nghe FM dĩa audio thôi, và chưa từng gặp hiện tượng như vậy. Hôm qua là lần đầu tiên em nghe ipod mấy tiếng đồng hồ trên xe. Do vậy em đoán là chức năng kết nối với ipod của xe em có vấn đề nhưng chưa biết kiểm tra bằng cách nào.

Chỉnh sửa cuối:

chanhleo

Xe đạp
Sáng hôm qua em vừa lái xe từ Sài Gòn về miền Tây vừa nghe nhạc từ ipod touch nối vào xe mấy tiếng đồng hồ thì nghe có tiếng rào rào, tách tách nho nhỏ ở phía táp lô. Lần thứ nhất em hoảng quả tưởng động cơ hay máy mọc bị làm sao nên vội dừng lại, tắt máy xe thì không nghe nữa. Sau đó em mới khởi động lại, đi tiếp. Đến chiều lái về Sài Gòn lại thì lại nghe rào rào một lần nữa. Lần này vì không thể dừng xe lại em nên thử tắt dàn âm thanh trên xe thì thấy tiếng rào rào cũng tắt theo. Sau đó mở lại dàn âm thanh thi không nghe tiếng rào rào nữa.

Trước đây em ít nghe ipod trên xe, chỉ toàn nghe FM dĩa audio thôi, và chưa từng gặp hiện tượng như vậy. Hôm qua là lần đầu tiên em nghe ipod mấy tiếng đồng hồ trên xe. Do vậy em đoán là chức năng kết nối với ipod của xe em có vấn đề nhưng chưa biết kiểm tra bằng cách nào.
Bác kết nối Ipod vào cổng AUX với jắc 3,5-3,5 hay là dùng dây sync/sạc của Ipod để cắm vào USB vậy? Nếu bác dùng dây 3,5-3,5 thì hay có hiện tượng đó lắm vì do tiếp xúc của đầu jắc thôi, nếu bác dùng dây sync của Apple cắm vào cổng USB thì không có hiện tượng đó đâu, mà Ipod lại còn được sạc nữa.

conxion

Xe đạp
Bác kết nối Ipod vào cổng AUX với jắc 3,5-3,5 hay là dùng dây sync/sạc của Ipod để cắm vào USB vậy? Nếu bác dùng dây 3,5-3,5 thì hay có hiện tượng đó lắm vì do tiếp xúc của đầu jắc thôi, nếu bác dùng dây sync của Apple cắm vào cổng USB thì không có hiện tượng đó đâu, mà Ipod lại còn được sạc nữa.
em dùng dây sync USB của ipod bác ạ

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các bác ơi cho em hỏi cái cổng USB nó ở đâu đấy ạ? Em tìm mãi mà ko ra. Hu hu

linhhpvn2003

Xe hơi
Các bác ơi cho em hỏi cái cổng USB nó ở đâu đấy ạ? Em tìm mãi mà ko ra. Hu hu​
Bác mở cái hộp để đồ trung tâm, cổng USB và cổng AUX trong đó mà

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác mở cái hộp để đồ trung tâm, cổng USB và cổng AUX trong đó mà
Các bác ơi hình như xe em nó ko có cổng cắm USB hay sao ấy ạ. Cạnh cổng AUX nó chỉ có một cục nhựa nhét vào đấy chứ chẳng thấy cổng USB đâu cả (Xe em là Lac CDX). Hic hic.
Không biết là cái ổ đĩa của Lac cho đĩa Mp3 vào nó có nhận không các bác nhỉ?

Don Carleone

Xe máy
cái giắc cắm iphone của Lac CDX thế nào ấy nhỉ? e chỉ thấy 1 đoạn dây 2 đầu thôi mà

namfox

Xe tải
Giắc cắm Iphone nằm ở hộp đựng đồ giữa 2 ghế trước. Bên trong có 2 lỗ ( 1 cho USB và 1 cho 3,5 ink)

4eyes10

Xe buýt
Các bác ơi hình như xe em nó ko có cổng cắm USB hay sao ấy ạ. Cạnh cổng AUX nó chỉ có một cục nhựa nhét vào đấy chứ chẳng thấy cổng USB đâu cả (Xe em là Lac CDX). Hic hic.
Không biết là cái ổ đĩa của Lac cho đĩa Mp3 vào nó có nhận không các bác nhỉ?
Cụ nói đúng đấy, không phải cứ CDX là có khe cắm USB đâu. Của em là CDX full option thì có, thằng cu em mua rẻ hơn 800 Obama nhưng về kiẻm tra không có khe cắm USB, không chống trơn trượt...