[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Quelua

Xe máy
Em tưởng LQĐ thông thì khu này sẽ tăng?
Thực ra giá tăng vừa rồi là từ khu Dương nội của Nam cường tăng rồi lan ra Geleximco C/D. Trong khu C/D thì trục này là sầm uất nhất. Hầu hết các nhà đều đã cho thuê làm cửa hàng cửa hiệu, trong khi các chỗ khác của khu thì đa phần để hoang. Bọn Nam cường còn nhiều đất bán dần, sẽ còn làm giá dài dài, nên chỗ này còn ăn theo đc

Tumi211179

Xe đạp
Thà sang khu A mua còn khai thác dòng tiền tốt hơn. Chỗ C7-C10 đó toàn cửa hàng vớ vẩn thì lấy đâu ra giá thuê cao trừ có quân cafe đẹp ở góc chỗ giao với đường tiến thành
Nó có phải bđs dòng tiền đâu mà cụ tính giá thuê/đầu tư.
Vấn đề là những khu như DN giá quá cao rồi.
Còn thiếu gì chỗ khác đầu tư mà phải xuống số tiền lớn thế.
cụ cứ đi tìm và đánh giá xem câc tiêu chí như hạ tầng đồng bộ, giao thông đang có sự phât triển đều đều, nhiều cơ quan ban ngành sẽ về quanh đường LQĐ kéo dài, gần tt thương mại lớn, gần các trục đường huyết mạch vành đai của Hn,… nói chung ít có khu nào có được nhiều tiềm năng pt như khu này cụ ạ.

Son.Hoang

Xe tăng
Nó có phải bđs dòng tiền đâu mà cụ tính giá thuê/đầu tư.

cụ cứ đi tìm và đánh giá xem câc tiêu chí như hạ tầng đồng bộ, giao thông đang có sự phât triển đều đều, nhiều cơ quan ban ngành sẽ về quanh đường LQĐ kéo dài, gần tt thương mại lớn, gần các trục đường huyết mạch vành đai của Hn,… nói chung ít có khu nào có được nhiều tiềm năng pt như khu này cụ ạ.
Cái gì thì cũng phải tính dựa trên ở hay khai thác.
1/ C7-C10 thì ở ko được vì ồn.
2/ Khai thác dòng tiền thì không được vì toàn cửa hàng kim khí điện nước, quán cơm bụi.
3/ Mật độ dân cư thưa thớt và mức chi tiêu kém.
Trong khi đó khu A, mật độ dân cư cao, dân có khả năng chi tiêu cao hơn nên tiềm năng khai thác tốt hơn dẫn tới giá trị BDS có giá trị hơn.

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Tôi đang cho thuê, mới sắp hoàn vốn hoàn thiện. Tính ra dòng tiền vẫn thua thiệt so với gửi ngân hàng với tổng số vốn đã bỏ ra.
Sao lại thua gửi bank dc bác. Bác gửi bank 4 tỷ năm 2016 thì giờ dc 8 tỷ là cùng. Căn của bác giờ bán ít cũng 15-17 tỷ chứ

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
cụ ý tính tiền hoàn thiện và tiền cho thuê mà.
À, tức là 3.9tỷ ngày trước là tiền mua căn thô, còn hoàn thiện thêm tí tiền nữa à cụ
Mà cho hoàn thiện hết 1 tỷ thì cộng lại giờ vẫn x3 lần, lsao thua gửi bank dc

dongnd3

Xe buýt
À, tức là 3.9tỷ ngày trước là tiền mua căn thô, còn hoàn thiện thêm tí tiền nữa à cụ
Chắc mua lúc giá lên chứ mua đợt trc 2020 ai chả x mấy lần rồi =))

chichbong08

Xe buýt
Cụ ý nói rõ "dòng tiền", tức là đâu có tính đến giá bán hiện nay. Ví dụ bỏ thêm 2 tỷ sửa nhà cộng với gần 4 tỷ mua trước đây nữa thì dòng tiền cho thuê có khi chưa bằng lãi suất tk mấy năm qua thật.

ta261

Xe hơi
Tiền cho thuê có bao giờ ăn được ls bank đâu cụ, cho thuê giỏi lắm 5%, LS thì min 5%. Mà làm j có ai mua LK BT mục đích chinh là lấy dòng tiền đâu.
Cụ ý nói rõ "dòng tiền", tức là đâu có tính đến giá bán hiện nay. Ví dụ bỏ thêm 2 tỷ sửa nhà cộng với gần 4 tỷ mua trước đây nữa thì dòng tiền cho thuê có khi chưa bằng lãi suất tk mấy năm qua thật.

chichbong08

Xe buýt
Tiền cho thuê có bao giờ ăn được ls bank đâu cụ, cho thuê giỏi lắm 5%, LS thì min 5%. Mà làm j có ai mua LK BT mục đích chinh là lấy dòng tiền đâu.
Thì thế. Nhưng người ta bỏ vốn ra 4 tỷ cả chục năm rồi bây giờ vẫn giữ lại không bán thì kỳ vọng đó cũng có thể hiểu được.

HuongCrv

Xe điện
Góc nhìn, tầm nhìn khía cạnh khai thác của khu A nếu các cụ từng đọc còm em viết ở thớt này thì hầu hết em đã nêu ra cách đây mấy năm trước rồi (khoảng 2018-2020). h nó đã hiện hữu và tương lai sẽ rất sôi động. Với mật độ, cơ cấu thành phần dân số của số lượng tòa chung cư đó, chưa kể phần đất xen kẹp sau này cũng sẽ làm cao tầng do sẽ được điều chỉnh chỉ tiêu dân số phân khu S3 theo định hướng điều chỉnh QH chung xây dựng hà nội, thì tương lai của nó còn rất nhiều dư địa.

Quanquanno12

Đi bộ
Khiếp thật, vừa đi ăn ở khu A về, đông dã man, muộn r mà vẫn nhộn nhịp, nghĩ lại ngày trước mà quất dãy gần cổng giờ đổi đời, cho thuê hàng tháng chỉ việc hưởng thụ, t tưởng chỉ đông đc mặt ngoài mà đi vòng quanh thấy mấy quán trong khu đấy cũng đông @@ vậy mà trước t nghe có người bảo dân smart xuống khu “ổ chuột” đấy ăn chơi lm gì

Chỉnh sửa cuối:

dog.fearless

Xe buýt
Khiếp thật, vừa đi ăn ở khu A về, đông dã man, muộn r mà vẫn nhộn nhịp, nghĩ lại ngày trước mà quất dãy gần cổng giờ đổi đời, cho thuê hàng tháng chỉ việc hưởng thụ, t tưởng chỉ đông đc mặt ngoài mà đi vòng quanh thấy mấy quán trong khu đấy cũng đông @@ vậy mà trước t nghe có người bảo dân smart xuống khu “ổ chuột” đấy ăn chơi lm gì
Cho thuê hỏng nhà thôi cụ

Bibabibo92

Xe đạp
Các bác đánh giá thế nào về khu A12 Gelem ạ, e đang tìm hàng mạn đó. 100m2 MT5m e thấy cũng hợp lý

Bibabibo92

Xe đạp
Giá giờ bn cụ. Bên đó sau có 5 7 tòa CC bên ô đất đối diện thì phải.
Giá e đang tham khảo là 16 - 16.5 cụ ạ. Ô đất ý thấy bảo của Sudico k biết Sudico xây hay có chuyển cho bên nào không