[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

h.t.c

Xe đạp
Đọc các comen của cụ, em thấy cụ như đang bị tẩu hoả nhập ma ý.
Chắc cụ đang nằm trong hai trạng thái
1. Cụ đã bán mẹ nó rồi giờ thấy nó lên nên xót ruột ghen ghét vào rìm hàng phá bĩnh mong người khác chịu hậu quả giống mình.
2. Cụ giờ quay lại muốn đầu cơ nên toàn rìm hàng để mong các con mồi ngây thơ nghe cụ không giám xuống tiền để cụ có nhiều cơ hội lựa chon hơn.
T/p cụ còn nói ( không ai tắm 2 lần trên một dòng sông) câu này em nghĩ cụ chả hiểu đuợc ý nghĩa câu nói của nó đâu, nếu muốn hiểu cụ nhờ cụ BDS68 giải nghĩa cho nhé.
Em nói thật cụ đừng giận em nhé hehe
Các cụ thân mến!

Em thấy có cụ chém Gele gần rụng cổ! Có cụ yêu Gele vô bờ bến! Em thì mòn mất dăm đôi tông ở C,D! Đố các cụ em có mua ở C,D ko? Đố các cụ em là Sale hay ko?

cuacang

Xe hơi
Hôm lâu rồi e có nói chuyện với 1 bạn ks làm cho Geleximco, bạn ấy nói là Geleximco kí với Flamengo làm cảnh quan, kg biết có đúng không hay là chém gió. Nhờ cụ nào thông tỏ!!
(Mỗi lần đến xem nhà đang xây e rất phấn khích, dù đọc rất nhiều comment chửi Gele:)))

0978323352

Xe tải
Tiền còi làm xnk với tàu đang ôm đống nhân dân tệ đang sặc máu kia kìa, ndt dạo này xuống giá quá.... gele mấy tháng nay im ắng hẳn xây dựng cầm chừng, thằng tiền còi chết mịa rồi lớ ngớ éo có tiền mad xây
Hôm lâu rồi e có nói chuyện với 1 bạn ks làm cho Geleximco, bạn ấy nói là Geleximco kí với Flamengo làm cảnh quan, kg biết có đúng không hay là chém gió. Nhờ cụ nào thông tỏ!!
(Mỗi lần đến xem nhà đang xây e rất phấn khích, dù đọc rất nhiều comment chửi Gele:)))

dinhtg

Đi bộ
Em đang ngâm cứu khu D để mua ở. Bác nào thanh lý ới em với ạ.

gacan

Xe buýt
Nhắc đến geleximco lad nhắc tới rút ruột công trình và ôm con bỏ chợ ......

Nếu để mad nói làm ăn lịch sự dù có chịu lỗ thì phải kể đến anh an hưng, biệt thự liền kề dù k có ai ở ko đóng phí dịch vụ nhưng vườn hoa, hồ nước, cảnh quan vẫn tươm tất đàng hoàng, doanh nghiệp nó phải như vậy mới là doanh nghiệp đàng hoàng ........mà sự thật thì an hưng về độ nhiều tiền thì thua xa geleximco đấy, công ty bé nhưng mà làm ăn đàng hoàng nó vẫn khác
E cũng thắc mắc sao An Hưng ổn vậy mà ít người ở cụ nhỉ?

Tank_2000

Xe máy
Chỗ này quá tiềm năng từ vị trí tới qui hoạch bài bản cho bức tranh 5-10 năm nữa : CBD chuyển về mỹ đình, mễ trì, bùng nổ oto gắn với cao tốc nội đô, bùng nổ kinh tế công nghệ với các ông lớn chủ chốt đóng đô ở mễ trì, kéo theo dân trí thức công nghệ quần tụ tại khu vực này. Tiếc cho một cái tâm của cđt đem con bỏ chợ, hoặc chờ thời làm tiếp. 10 năm trước e xuống văn quán hay mỗ lao thì còn kém hơn nam bắc an khánh bây giờ. Biết đâu 10 năm sau sát nhập là Hà Đông, 10 năm tiếp theo sẽ là thời của Hoài đức, An Khánh nhỉ.
Em kết khu C,D này và có nhận định giống của bác. Em nghĩ tầm khoảng 5 năm nữa khi CSHT được hoàn thiện hơn nữa, đất chật và người đông như thế này mà tìm 1 căn LK khu này giá 60tr/m2 là rất khó.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em kết khu C,D này và có nhận định giống của bác. Em nghĩ tầm khoảng 5 năm nữa khi CSHT được hoàn thiện hơn nữa, đất chật và người đông như thế này mà tìm 1 căn LK khu này giá 60tr/m2 là rất khó.
Hồi năm 2010 giá đất khu này tầm 45-65 củ/m2 bên trong tuỳ vị trí, khi đó cháu cũng nghĩ tầm 5 năm nữa chắc 120 củ/m2 không có mà mua, ấy thế mà sau 5 năm nó xuống còn 17-20 củ/m2 mà rất kén người mua.

Lạc quan cũng là điều tốt, tuy nhiên đánh giá về Hạ tầng kỹ thuật chứ chưa dám nói đến Cơ sở hạ tầng (2 thuật ngữ này khác nhau đấy), cũng như tình hình thị trường cho cái thì tương lai đến 5 năm sau ở mình nó khó lắm cụ ah ~o)

0978323352

Xe tải
Các cụ có giải thĩhs đc tại sao geleximco ở thành phố giao lưu làm chỉnh chu mà ở lê trọng tấn hà đông làm bát nháo ko

Vinvision

Xe điện

Vu thoai

Xe đạp
C51 hướng Đông Nam đầu tháng 6 các cụ hét, 29. Em về lọ mọ đăng tin bán nhà đang ở để mua. Thế mà hôm nay mấy chư cò vạc nhắn tin lại còn 25.

no1home

Xe hơi
càng tốt cụ ah, cho nó xuống nữa dân mua nhiều mới đông người ở
bữa nay không bán đc ai để ý đi qua đường lê trọng tấn cò vạc chúng nó răng băng rôn đầy đường bán nhà bán đất, chắc chi phí đầu tư quảng cáo bán nhà cũng lớn đấy --- vắng khách quá mà, cò chắc rụng dần rồi kiếm việc mới =))

Tantittt

Xe hơi
Cháu cần mua 1 căn khu A hoặc D. Giá max 4,7 tỉ. Cụ nào có Ib cháu nhé

Lexusrxthichgai

Xe máy
Cụ đếm cho em xem có bao nhiêu DA thuộc quận nội thành giá khoảng 20-30tr/m hả cụ. Cụ đếm em phát.
Em chả biết. Nếu hiện như đất geleximco CD giá như bây giờ + với chiến tranh tm mỹ trung, thì em dự bds lên chứ không thể xuốg đuợc. Tất nhiê là riêg với khu này, chứ còn như bitexco hay mấy khu nguyễn xuyển thì chả chiến tranh thì cũg xuống
Cụ Vin là dân môi giới hay là có nhà ở geleximco vậy, em đang quan tâm đến mua bên khu C mà chưa biết cụ thể giá rổ như thế nào, hôm nay vừa đi xem thực địa khu C thấy nhà đẹp phết, mục đích của em là mua trên ở dưới kinh doanh nên cần những căn gần sát mặt lê trọng tấn, gần sát thôi vì em nghĩ nếu mặt lê trọng tấn thì giá đắt lắm

ngoccanh86

Xe tải
Cụ Vin là dân môi giới hay là có nhà ở geleximco vậy, em đang quan tâm đến mua bên khu C mà chưa biết cụ thể giá rổ như thế nào, hôm nay vừa đi xem thực địa khu C thấy nhà đẹp phết, mục đích của em là mua trên ở dưới kinh doanh nên cần những căn gần sát mặt lê trọng tấn, gần sát thôi vì em nghĩ nếu mặt lê trọng tấn thì giá đắt lắm
Cụ vừa ở vừa kinh doanh em thấy mấy căn trục đường lớn khu C,D là đẹp nhất. Cổng số 1 khu C.D đều có chung cư, cụ ngắm dọc đó sau kinh doanh gì cũng tiện :)