Hỏi về lắp camera lùi !

Crusaderland

Xe điện
Chào các bác,

Tình hình là em mới bon chen chạy thuế mua được vợ hai Altis nhưng vợ cả dở chứng muốn lái nên định lắp thêm cái camera lùi cho nó an toàn. Nhờ các bác tư vấn xem nên lắp loại nào và ở đâu là tốt ợ. Em xin trân trọng vodka

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

pdkhoajp

Xe điện
Bác có thể liên lạc với bác Thiện - 090.607.8282, 70 Trần Nhật Duật. Em đã từng lắp ở đây và thấy ổn. Bác lưu ý là phải tự tay bác ấy làm thì mới yên tâm.

Máy bị đơ

Xe điện
Nếu lắp để phục vụ cụ thì được, còn nếu vợ cả lái thì cháu khuyên chân thành cụ không nên, các bà lái xe chỉ nhăm nhăm nhìn vào một điểm, có camera lùi càng chủ quan, cháu biết có mợ suốt ngày sước hai bên sườn vì lùi, chẳng qua là cứ nghĩ camera lùi nó thay được gương chiếu hậu!
Nếu cụ thực sự muốn lắp có thể qua cụ Khôi phệ số 2A Trần Thánh Tông, cụ ấy có loại góc mở rộng, cực nét, của Nhật sịn, bóc từ Camry nguyên bản ra, hiện cháu đang xài loại này thấy không có gì phải phàn nàn:69::69::69:

vsmarthome

Xe máy
Em mới lắp cặp gương cụp điện cho Cerato ở 67 Lê Văn Lương (cửa hàng Huy Linh), em thấy làm ngon lành lắm, động cơ của Camry êm ro, giá tổng cộng là 1tr8. Chỉ chê mỗi điểm là cái công tắc chế thêm hơi xấu, với cả đợi lâu)

cocsku

Xe cút kít
Giá cả một bộ camera tốt khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ? Có chức năng nhìn đêm không ah?

dudu08

Xe tải
Em lắp 1 con camera lùi, loại hơn 1 triệu, nhìn đêm rất tốt, có phân vạch, đại loại từ ngày lắp camera lùi, lùi tự tin hẳn, cách côt điện 5-7 cm cũng OK. Nhất là quan sát được vật cản thấp đằng sau, và đặc biệt là những phần tử đột ngột xuất hiện mà gương không quan sát được. Em không hiểu bác lắp loại nào, giá 1 cái camera cao cấp có phân vạch khoảng 1,1 đến 1,4 triệu, loại nhỏ, gắn ở trên biển số, chìm vào tay mở cốp xe.
Nhưng vấn đề còn lại là cái màn hình. Ặc!!!

dudu08

Xe tải
Em lắp ở Thanh Bình. Các cụ chê Thanh Bình, nhưng nó gần nhà em, ở Trần Khát Chân. Nếu chịu khó giám sát nó làm thì cũng không đến nỗi nào. Em lắp cả màn hình, nên nó trừ cho 800 ngàn tiền camera. Đại loại thế. Cụ có thể ra Duy Linh hay Khôi Phệ, hay Lê Văn Lương. Giờ giá cả cũng như nhau cả thôi, giá chung rồi. Còn thợ thuyền chỗ nào cũng vậy, chểnh mảng là làm ẩu ngay. Em lắp đồ chơi nhiều nơi lắm rùi, hôm ở chỗ cụ Linh, thì thợ quên 1 cái ốc to, nó rơi ra sàn xe, hôm sau em phải mang ốc ra cho thợ tìm xem ở chỗ nào để lắp lại. Cụ Khôi thì thợ nó cứ để cánh cửa xe em đập vào tường cồm cộp, xót cả ruột, em phải giục chúng nó lấy giẻ bọc cánh cửa lại thì mới miễn cưỡng làm. Hị hị, chuyện đời là thế, nên các bác cũng nên giám sát chặt chẽ, túm lại thì chơi với chủ thì OK, nhưng thợ thì vẫn cứ phải trông nom, chẳng ai xót xe mình hộ mình đâu!!!:102:

Black Art

Xe tải
Lắp có khó k0 các bác nhỉ? E dang định tự lắp 1 cái, cơ bản theo em hiểu thì nó chỉ gồm 1 cái webcam với 1 cái lcd 7' là chính. Phàn điện đóm thì e k0 hiểu mấy nhưng vì là xe cỏ nên e định nghịc tí xem sao :D Bác nào biết nguyên tắc chỉ em với. Có kết quả e xin báo cáo các bác ngay :D

Máy bị đơ

Xe điện
Lắp có khó k0 các bác nhỉ? E dang định tự lắp 1 cái, cơ bản theo em hiểu thì nó chỉ gồm 1 cái webcam với 1 cái lcd 7' là chính. Phàn điện đóm thì e k0 hiểu mấy nhưng vì là xe cỏ nên e định nghịc tí xem sao :D Bác nào biết nguyên tắc chỉ em với. Có kết quả e xin báo cáo các bác ngay :D
Cụ hiểu đúng rồi đó, thêm cái nữa là phần điện đóm cũng như tín hiệu đều được điều khiển bởi dây câu từ đèn lùi! Hết ạ!

cocsku

Xe cút kít
Xe không có màn hình thì lắp màn hình vào đâu nhỉ? Em thấy nhiều xe nó lắp thẳng vào gương giữa xe.

Máy bị đơ

Xe điện
Xe không có màn hình thì lắp màn hình vào đâu nhỉ? Em thấy nhiều xe nó lắp thẳng vào gương giữa xe.
Cái gương đó là loại gương kèm màn hình đó cụ, nếu gương thường thì bắt buộc phải có màn hình mới xài được camera:69: