Hỏi về lắp DVD và cam lùi

linhvk

Xe máy
Em lắp ở 87 Thiên Hiền cụ ạ. Hàng xách tay Thailand, giá rẻ hơn hàng chính hãng mấy củ.
Cụ có xem họ lắp không ạ? Xe em còn nguyên bản, sợ lắp cái này họ câu dây linh tinh hỏng điện xe em thì toi, tks cụ

Sent from my SC-02G using Tapatalk

Cuccucucu

Đi bộ
Thế tốt nhất để nguyên bản. E cũng định thay trước Tết cho máu nhưng ngẫm lại cũng chả để làm gì. Lắp vào cũng chỉ nghe nhạc thôi, mình có xem đâu. Mà câu kéo điện chả biết ntn, gặp thợ tốt thì ko sao, gặp thợ nửa mùa thì báo cháo. Để nguyên bản, thửa CD về nghe cho lành, hạt dẻ.
Cụ có xem họ lắp không ạ? Xe em còn nguyên bản, sợ lắp cái này họ câu dây linh tinh hỏng điện xe em thì toi, tks cụ

Lemont

Xe hơi
Lắp cái này thì em ngồi từ đầu tới cuối ạ.
Jack điện họ tự chế được để cắm vào jack zin của xe, ko phải cắt nối dây. Chỉ phải cắt cái dây antena để nối vào đầu mới vì jack khác nhau.
Chỉ lưu ý là lúc tháo mặt dưỡng cũ thì hơi khó vì nó rất chặt, nhắc thợ nhẹ tay để ko làm mẻ mặt zin là được ạ.
Của em thì đồ zin tháo ra vấn như mới, cần thì thay lại được.
Nhìn chung là ko có vấn đề gì ảnh hưởng đến xe đâu ạ.

Lemont

Xe hơi
Thế tốt nhất để nguyên bản. E cũng định thay trước Tết cho máu nhưng ngẫm lại cũng chả để làm gì. Lắp vào cũng chỉ nghe nhạc thôi, mình có xem đâu. Mà câu kéo điện chả biết ntn, gặp thợ tốt thì ko sao, gặp thợ nửa mùa thì báo cháo. Để nguyên bản, thửa CD về nghe cho lành, hạt dẻ.
Lắp xong phê lắm cụ ơi. Nhạc lossless em down vào usb 64gb nghe mãi ko hết. Có bluetooth nên nghe từ phone cũng được. Mà nghe gọi lại ko phải nhấc máy lên rất an toàn khi lái xe.

trinhchuot1985

Xe máy
cụ này có cùng câu hỏi giống em thế, e lót dép hóng các bác :)

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Các cụ giống em, đang máu cái bluetooth cho i30cw. Các cụ mua chung với em cái bluetooth Kinivo BT450 đê

Ảnh cháu nó đây:

e mới mua lại i30 2009 của ông anh,
e muốn độ DVD mà phân vân quá, nhờ cccm trên này tư vấn giúp
có shop nào mà có đồ được thì cũng inbox em luôn kèm giá cho dễ ạ.
yêu cầu: 1 bộ DVD màn hình + cam lùi, có thể kết nối bluetooth với điện thoại, có thể sử dụng được các nút chức năng trên volang luôn.
Chắc phải chế cháo thêm. Em không thích DVD lắm vì gây mất tập trung. Đang tính mua cái tai nghe bluetooth tháo ra đấu vào. Tai bluetooth có 2 nút volume +- với 1 nút power (answer) em thấy tương đương với các nút trên volang. Còn tai nghe và mic sẽ tìm đấu vào loa và mic trên đầu lái. Mới nghĩ thế thoai nhưng chưa có đủ dụng cụ để bung, hàn cái tai bluetooth vì nó bé xíu, phải đồ sửa chữa điện thoại mới làm được.
ở Hà Nội hả cụ? Cụ lắp ở đâu? chất lượng ngon không?

Cháu chào CCCM nhớ,

Xe cháu không có bluetooth nên toàn phải cắm dây 3.5mm vào cổng AUX để nghe nhạc từ điện thoại (cắm vào ***). Hôm đẹp giời, vợ cháu lôi con iphone 7 ra, thế là không nghe được vì nó ko có cổng 3.5mm.

Nóng mặt vì bị vợ mắng, cháu tìm ra cái ở dưới, nghe ngon lắm. Nghe nhạc qua bluetooth, thoại rảnh tay, kích hoạt siri ầm ầm. Tây nó khen lắm.

Vì 50 đô là free ship, mà nó mới 40 đô nên cháu rủ mua chung. Về HN chắc độ 1.1tr ạ. Cụ, mợ nào mua ké thì bảo cháu để đặt hàng bên Gian hàng chuyên nghiệp.

1. Link mua amazon: https://www.amazon.com/Kinivo-BTC450-Bluetooth-Hands-Free-Input/dp/B009NLTW60
2. Link review của ọp phơ: https://www.otofun.net/threads/nhung-thu-can-thiet-cho-xe-hoi-em-tu-trai-nghiem.743676/
3. Link review youtube:

Ảnh cháu nó đây:

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Cháu chào CCCM nhớ,

Xe cháu không có bluetooth nên toàn phải cắm dây 3.5mm vào cổng AUX để nghe nhạc từ điện thoại (cắm vào ***). Hôm đẹp giời, vợ cháu lôi con iphone 7 ra, thế là không nghe được vì nó ko có cổng 3.5mm.

Nóng mặt vì bị vợ mắng, cháu tìm ra cái ở dưới, nghe ngon lắm. Nghe nhạc qua bluetooth, thoại rảnh tay, kích hoạt siri ầm ầm. Tây nó khen lắm.

Vì 50 đô là free ship, mà nó mới 40 đô nên cháu rủ mua chung. Về HN chắc độ 1.1tr ạ. Cụ, mợ nào mua ké thì bảo cháu để đặt hàng bên Gian hàng chuyên nghiệp.

1. Link mua amazon: https://www.amazon.com/Kinivo-BTC450-Bluetooth-Hands-Free-Input/dp/B009NLTW60
2. Link review của ọp phơ: https://www.otofun.net/threads/nhung-thu-can-thiet-cho-xe-hoi-em-tu-trai-nghiem.743676/
3. Link review youtube:

Ảnh cháu nó đây:

haikhiemhtv7

Xe hơi
Cháu chào CCCM nhớ,

3. Link review youtube:

Ảnh cháu nó đây:
Vẫn phải cắm vào AUX hả cụ?

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Came
Vẫn phải cắm vào AUX hả cụ?
Cắm vào AUX cụ ạ. Cái đấy nó nhận tín hiệu số từ điện thoại qua bluetooth, xong đổi thành âm thanh, đẩy vào cổng AUX để khuyếch đại đưa ra loa. Do cục này giá hơi cao nên chất lượng âm thanh tốt.

Cháu rủ chả ai mua cùng nên đặt mua trên mạng rùi. Giá 1.1tr

haikhiemhtv7

Xe hơi
Came
Cắm vào AUX cụ ạ. Cái đấy nó nhận tín hiệu số từ điện thoại qua bluetooth, xong đổi thành âm thanh, đẩy vào cổng AUX để khuyếch đại đưa ra loa. Do cục này giá hơi cao nên chất lượng âm thanh tốt.

Vậy à! Em thì đang có dự định bung mặt dưỡng lấy đầu CD ra, bung bộ điều khiển trên tay lái rồi nối một quả tai nghe bluetooth vào đó (3 nút +,- và call nó tương đương nhau), nguồn thì tìm nguồn cấp 5v. Đã mua tai nghe nhưng chưa dám tiến hành vì chưa có tool tháo mặt dưỡng, với lại cần nhờ một ông điện tử đi dây, với hàn xì cho.=))=))

lvtruong

Xe đạp
Cháu chào CCCM nhớ,

3. Link review youtube:

Ảnh cháu nó đây:
Cụ mua ở đâu ạ? cho cháu xin địa chỉ với.

hunglq

Xe hơi
Came

Cụ lắp xong chụp hình lên em xem với nha, i30cw aux trong hộp tỳ tay nên đi dây em thấy có vẻ loằng ngoằng

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Dây hơi loằng ngoằng thật. Nó kèm cái dây 3.5 nối dài (hình 3) nếu đủ dài. Nhưng cháu chưa tìm ra cách đi dây gọn được. Băng dính (cách điện màu đen) bay ngay.

Chất lượng âm thanh rất tốt. Microphone rất trong, đầu kia nghe rõ không có tạp âm.

Kết nối bluetooth cực nhanh và tiện. Vào xe là tự kết nối ngay, xong kêu tít tít. Mình không phải làm gì. Cháu nghe đài, nếu chuông máy kêu, hay rung, thì ấn sang Aux mode, rồi ấn nút tròn của kinivo và nghe thôi. Nghe xong ấn phát nữa là dập máy.

Nút tròn đen đó ấn vào thì play / pause nhạc. Có 2 nút tiến / lùi phía trên để tua. Cái nút to bằng đít cốc (3cm) thôi

heroesdaubu

Xe điện
Cụ mua ở đâu ạ? cho cháu xin địa chỉ với.
Em có cái này lắp cho xe cũ ko có răng xanh, nghe gọi, nghe nhạc ngon do dùng bluetooth ver 3.0. Cụ nào máu thì pm nhé. Xưa em mua 600k thôi.

Của em còn đủ phụ kiện cáp 3.5 và cáp úb, cục sạc

Chỉnh sửa cuối:

haikhiemhtv7

Xe hơi
Dây hơi loằng ngoằng thật. Nó kèm cái dây 3.5 nối dài (hình 3) nếu đủ dài. Nhưng cháu chưa tìm ra cách đi dây gọn được. Băng dính (cách điện màu đen) bay ngay.

Chất lượng âm thanh rất tốt. Microphone rất trong, đầu kia nghe rõ không có tạp âm.

Kết nối bluetooth cực nhanh và tiện. Vào xe là tự kết nối ngay, xong kêu tít tít. Mình không phải làm gì. Cháu nghe đài, nếu chuông máy kêu, hay rung, thì ấn sang Aux mode, rồi ấn nút tròn của kinivo và nghe thôi. Nghe xong ấn phát nữa là dập máy.

Nút tròn đen đó ấn vào thì play / pause nhạc. Có 2 nút tiến / lùi phía trên để tua. Cái nút to bằng *** cốc (3cm) thôi

Em thấy mấy gara bán cái như này, chắc hàng bên tàu nên giá rẻ chứ không phải hàng Mỹ như cụ, nhưng mà cứ nhìn mớ dây là em không thích rồi. i30 AUX nó lại trong hộp tỳ tay nên lại lòng thòng hơn.

longvua3

Xe buýt
Cụ nào biết chỗ nào có sẵn hàng Kinivo này không?
các cụ dùng rồi thấy chất lượng ổn chứ ạ.

kanizzi

Xe hơi
Em mới đầu tư vụ màn hình + Bluetooh này cho xe như sau:
Theo ngu kiến của em thì để nguyên CD 2din theo xe nghe nhạc cho phê, chỉ cần đầu tư như sau:
1. 1 máy tính bảng có 3G tầm 7inch để nghe nhạc video, youtube, gmap các kiểu luôn chi phí: 1tr - 1tr5
2. 1 giá đỡ máy tính bảng trên xe gắn taplo, e mua loại của basen batman 450k
3. 1 cục thu bluetooth phục vụ để máy tính bảng và điện thoại phát vào hệ thống âm thanh của xe: 325k
Tổng chi phí từ 1tr8 đến 2tr5 lắp xong nghe phê như CD luôn :D vừa có video vừa có dẫn đường. Tối em up ảnh cho các cụ xem thử